[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em lan can ban công hoàn toàn không lắp lưới. Em thấy bên tây họ cũng không lắp lưới. Không lắp lưới bảo đảm an toàn cứu hộ khi cháy nổ hơn. Con cái mình nó không chỉ có nguy cơ leo trèo khi ở nhà mình mà còn nhà người khác, nơi công cộng. Vậy nên quan trọng là giáo dục, và liên tục nhắc nhở bổ sung để bọn nó nhớ có ý thức không trèo leo, thậm chí nhắc nhở bạn bè không leo trèo.
Kết quả là: nó có ý thức, biết sợ chết. Thi thoảng nói đùa bảo nó trèo ra lan can đi, nó còn quặc cho bảo không.
Nhà người khác bắt con đánh răng chứ nhà em nó biết đánh răng thì răng mới khoẻ ăn được thức ăn ngon và không bị rụng. Tối 10h10 chưa xong hết công việc buổi tối là bị phạt không cho đánh răng, sợ lắm, khóc oà lên xin đánh răng.
Trẻ con nhà người khác sáng gọi ời ời, đứa này lớp 1 đã luyện cho đặt chuông buổi sáng, không tự dậy được thì mất ăn sáng, đi học muộn. Nó sợ bị cho nghỉ học lắm.
Em thấy tình hình chung người VN mình bao bọc trẻ hơi quá và lười dạy con.
2 Tuổi mà dạy được nó có ý thức thì sợ cụ dồi. Lạy trời cho cụ may mắn.

Phongdeptrai

Xe buýt
Có 1 chú cứu được 3 đứa trẻ khỏi đuối nước, 1 đứa không cứu được mà không thấy báo chí rùm beng nên nhỉ.

thanhlam171

Xe tăng
Thế mà có người chửi chính quyền khi để bé rơi.
Thật nhiều khi hở ra là lợi dụng câu like

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
cụ mà giật mà bung thì thợ lắp cho nhà cụ làm ẩu. Hạng mục này nó nhổ ban công lên nếu chân bên dưới lan can chôn ẩu cụ nhé.
Nhà e lắp rồi, người lớn giật là bung thôi. Nó chí có tác dụng cố trẻ con nhỏ thôi.
Nhiều nhà lười làm cái này quá, đến nhà nào chơi mà chưa làm đều thấy ghê, mình nhắc ngay.
Nhiều nhà còn cãi bảo để cho đẹp với con lớn rồi không lo vv... Ko nghĩ đến biết đâu trẻ con nhà khác đến chơi

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Cũng có thể như bác nói ah.
Có khi chính tấm lưới an toàn lại tạo điều kiện để trẻ bám vào leo lên ( như bác trưởng quận nói)

Nhà này ko lắp lưới an toàn, e ở gần nên có qua quan sát

LienPhuong

Xe điện
Tôi xem clip và khi đọc báo thấy ghi đỡ dc, ban đầu tôi tưởng nói xạo.
Thật sự là kỳ tích và may mắn.
Nhưng nhân đây tôi cũng mong báo chí có chú giải rõ ràng để mọi người ý thức được mức độ nguy hiểm trong tình huống cứu người như vậy.
Đây là 1 hành động tốt nhưng ko nên nhân rộng, do gia tốc rơi quá lớn, sơ xẩy là chết cả đôi.
Tôi tin là mái tôn đã giúp rất nhiều trong việc cứu thương và cứu sống cả 2. Cháu bé thì ko bàn cãi rồi, người cứu mà ko đứng trên mái tôn thì tôi e gãy tay và chấn thương cột sống là nhẹ nhất có thể.
Vì tính toán như cụ nên đa số sẽ không làm gì còn bạn Mạnh này suy nghĩ khác người và bản năng cứu người lớn hơn tính toán nên mới làm được như vậy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nhân đây tôi cũng mong báo chí có chú giải rõ ràng để mọi người ý thức được mức độ nguy hiểm trong tình huống cứu người như vậy.
Đây là 1 hành động tốt nhưng ko nên nhân rộng, do gia tốc rơi quá lớn, sơ xẩy là chết cả đôi.
Tôi tin là mái tôn đã giúp rất nhiều trong việc cứu thương và cứu sống cả 2. Cháu bé thì ko bàn cãi rồi, người cứu mà ko đứng trên mái tôn thì tôi e gãy tay và chấn thương cột sống là nhẹ nhất có thể.
Vụ tương tự có ở Tàu khựa rồi mà bác:
Cháu nhỏ sắp rơi ==> vài người cùng chạy đến đỡ.
1 người đỡ được, và hình như gãy tay.
Cu con kia có vẻ không làm sao cả.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Cứu người là bản năng, trong h phút sinh tử ấy làm sao mà tính toán được hả cụ.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em mới xem lại thời sự. Thót tim ạ :((

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Xem anh trả lời phỏng vấn mà xúc động quá,chỉ biết nói 2 từ cảm phục.người tốt luôn quanh chúng ta. Có 2 sự kiện gần đây khiến e khá xúc động 1 là tách thành công ca song sinh dính liền 2 là sự việc lần này

Dodge Ram

Xe điện
Em vừa xem cận cảnh và quay chậm trên VTV! :-o
Phải nói là thần kì, từ trước đến nay em mới thấy lần thứ HAI.
Lần thứ nhất là do cái thằng mặc quần sịp ngoài quần dài thể hiện. :)

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cho chạy lại chắc cậu ý ko chạy được thế thoăn thoắt nhanh hơn sóc, quá ngưỡng mộ luôn vào mình chắc đứng hình ko chạy đc.nhà kia may mắn thật mà có con nhỏ sao vô tâm thế ko biết.

minhhai985

Xe lăn
may mắn cho cháu bé. Các cụ ở chung cư mà ko để ý cái lan can nhỉ.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Đành rằng ban công cũng là chức năng thoát hiểm, nhưng lắp thêm lưới, các cụ cẩn thận cứ nhớ có cái kìm đặt gần đó xa tầm với trẻ nhỏ là đc.
Nhà em là em phải làm lưới đầu tiên khi nhận nhà r, bản thân e cũng sợ độ cao, nhìn qua lan can trống hoác cũg hãi.

asensio

Xe tăng
Bố cháu bé nhìn như nghệ sỹ ý các cụ nhỉ
Mà nghệ sỹ thì đầu óc cũng mông lung lắm
May mà Ko ân hận cả đời

santavn

Xe tải
Bố mẹ cháu bé nằm trong số nhỏ tỷ lệ trong thớt ăn cơm rau muống nói chuyện Tây nên không lắp lưới an toàn, vậy mới có chuyện xảy ra, trẻ con 2 tuổi còn chưa nổi chuyện ăn huống j đến chuyện giáo dục an toàn. Đúng là dở người, bảo sao chuyện sờ sờ vậy mà hàng năm vẫn lặp lại.