[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anita Emi

Xe điện
Bằng chứng chính xác để tố gian lận một cách có hệ thống thì chưa có nhưng bằng chứng về gian lận lẻ tẻ như việc quên phiếu, việc người chết đi bầu, việc phiếu chạy qua chạy lại vài lần với sự chứng thực cam kết của nhân chứng có tên tuổi .... đều đã được bà Powell trích ra trong đơn của bà ấy lên tòa án. Dựa trên việc phân tích các điểm bất thường về số lượng phiếu bầu, thời gian phiếu bầu tăng bất thường cho Biden để tố rằng số lượng phiếu bị flip từ Trump cho Biden hoặc phiếu không hợp lệ là rất cao, đủ để làm thay đổi kết quả. Dựa trên nhưng thông tin này, thẩm phán hoặc hội đồng thẩm phán sẽ lựa chọn ra phán quyết hoặc là những lời tố cáo đó ko đủ cơ sở, hoặc là đủ cơ sở để yêu cầu kiểm lại phiếu và với việc xác nhận phiếu hợp lệ bằng đối chiếu chữ ký, hoặc ra phán quyết gian lận và ko công nhận kết quả bầu cử. Đó là 3 phương án có thể của phán quyết của Tòa.
Cái gì mà tòa chưa kết luận thì mình không nên căn cứ vào đó để tự đưa ra kết luận, đúng không?

Vì những cái gọi là "bằng chứng" đó, là từ một phía đưa ra. Nó có thể đúng có thể sai, không ai lại dựa vào nó để kết án thay tòa cả.

Những cái quên phiếu, người chết đi bầu... đó, người có tư duy khách quan sẽ hiểu và phân biệt cái gì là lỗi, cái gì là gian lận, và cái gì là gian lận có hệ thống. Mình nói vậy không biết cụ có hiểu không?

Một cuộc bầu cử xử lý hàng trăm triệu phiếu bầu tại hàng ngàn điểm bỏ phiếu, nếu có nhầm lẫn sai sót là điều không thể tránh khỏi. Vấn đề là phải chứng minh được những sai sót đó có chủ ý, có hệ thống thì mới kết luận là gian lận được.

Nếu tư duy không tốt thì rất dễ bị cuốn theo những công kích mang tính ngụy biện đánh tráo khái niệm, bất kỳ lỗi nào xảy ra trong quá trình bầu cử cũng ngay lập tức bị gán cho cái gọi là "gian lận phiếu bầu".

Thậm chí có những tin đồn khi phát ra thì mọi người nhắc đi nhắc lại, nhưng khi có đính chính thì chẳng ai thèm xem. Rất đơn giản vì ai cũng có khuynh hướng thích những tin đồn thất thiệt, những scandal.

fundraiser

Xe container
Cái gì mà tòa chưa kết luận thì mình không nên căn cứ vào đó để tự đưa ra kết luận, đúng không?

Vì những cái gọi là "bằng chứng" đó, là từ một phía đưa ra. Nó có thể đúng có thể sai, không ai lại dựa vào nó để kết án thay tòa cả.

Những cái quên phiếu, người chết đi bầu... đó, người có tư duy khách quan sẽ hiểu và phân biệt cái gì là lỗi, cái gì là gian lận, và cái gì là gian lận có hệ thống. Mình nói vậy không biết cụ có hiểu không?

Một cuộc bầu cử xử lý hàng trăm triệu phiếu bầu tại hàng ngàn điểm bỏ phiếu, nếu có nhầm lẫn sai sót là điều không thể tránh khỏi. Vấn đề là phải chứng minh được những sai sót đó có chủ ý, có hệ thống thì mới kết luận là gian lận được.

Nếu tư duy không tốt thì rất dễ bị cuốn theo những công kích mang tính ngụy biện đánh tráo khái niệm, bất kỳ lỗi nào xảy ra trong quá trình bầu cử cũng ngay lập tức bị gán cho cái gọi là "gian lận phiếu bầu".

Thậm chí có những tin đồn khi phát ra thì mọi người nhắc đi nhắc lại, nhưng khi có đính chính thì chẳng ai thèm xem. Rất đơn giản vì ai cũng có khuynh hướng thích những tin đồn thất thiệt, những scandal.
Đúng rồi. Điều này cũng có nghĩa các cụ pro-biden nên bỏ luận điệu ko có bằng chứng, chế giễu mạt sát Trump theo tư duy báo chí thiên tả nhé. Rất nhiều pro-Trump sử dụng quote lại nội dung msm để mạt sát Trump về việc liên quan đến chuyển giao quyền lực là sai cmnr.

Vuthuychi

Xe tải
Bọn mặt dày nó không thấy nhục hay sao mà chạy sang thớt này xả rác vậy các cụ. Sao chúng nó không ở bên thớt kia mà quay tay cho nhau nhỉ :-? Vô liêm sỉ thật
Thiệt tình. Em cũng phát ớn luôn, thớt để các cụ phe Trump và trung dung vào bàn luận về bầu cử, hậu bầu cử Mỹ. Mà giờ có kẻ lạ mặt tư dưng chạy vào tấn công, công kích cá nhân một cách hèn hạ. Vô liêm sỉ thực sự

fundraiser

Xe container
Đó, cụ lại tự suy, tự diễn, đó nhé.

Ít ra, em không tự suy diễn, đó là những góc nhìn khác nhau, từ báo trong nước cũng như quốc tế, có thể từ 1 hay vài phía nào đó, cụ có thể đọc hoặc không tùy cụ, chính kiến của em đang nêu ra đó, cụ không đọc, hoặc đọc nhưng không hiểu,... thì có thể trao đổi, thảo luận lại,... đó chắc chắn mới là văn minh.

Rồi cụ bày đặt, vang vủng em,... trò mèo.
Góc nhìn khác nhau của cụ chỉ là sản phẩm nhồi sọ của báo chí thôi, vì cụ chỉ trích dẫn báo chí vứt lên diễn đàn. Em vang vì thấy comment của cụ chất xám quá ít.

kvboto

Xe container
Góc nhìn khác nhau của cụ chỉ là sản phẩm nhồi sọ của báo chí thôi, vì cụ chỉ trích dẫn báo chí vứt lên diễn đàn. Em vang vì thấy comment của cụ chất xám quá ít.
Ha ha ha, biện minh để làm gì thế ?

Không có mạt sát, xúc phạm cá nhân, vang nhau trong tranh luận thì 100% là trò mèo, của trẩu tre.

fundraiser

Xe container
Ha ha ha, biện minh để làm gì thế ?

Không có mạt sát, xúc phạm cá nhân, vang nhau trong tranh luận thì 100% là trò mèo, của trẩu tre.
Vang là 1 phiếu bầu phản đối hợp lệ trong diễn đàn này giờ lại được quy nạp là trò mèo, trẩu tre chăng? Cụ ko đồng ý với ý kiến của em cứ vang thoải mái. Tư duy của cụ về việc em vang cụ có vẻ giống với tư duy của các pro-Biden trong việc Trump đang theo đuổi cuộc chiến pháp lý để đòi lại sự công bằng và gán nó với hình ảnh bầy hầy, bựa bừa ko chịu nhận thất bại đúng ko?

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Đúng rồi. Điều này cũng có nghĩa các cụ pro-biden nên bỏ luận điệu ko có bằng chứng, chế giễu mạt sát Trump theo tư duy báo chí thiên tả nhé. Rất nhiều pro-Trump sử dụng quote lại nội dung msm để mạt sát Trump về việc liên quan đến chuyển giao quyền lực là sai cmnr.
Chỗ này thì cụ lại nhầm.

Khi các bằng chứng được đưa ra, chúng ta nên giữ thái độ khách quan, chờ đợi khi nào tòa xem xét kết luận bằng chứng đúng hay sai.

Nhưng khi KHÔNG CÓ, hay CHƯA CÓ bằng chứng, mà vẫn khơi khơi kết tội, thì rất nên chế giễu, chê cười. Các cụ đừng nói chuyện là bằng chứng phải bí mật, không đưa lên media nhé. Tôi chỉ nói chuyện ở tòa án thôi. Ra tòa còn không có bằng chứng thì giữ bí mật sâu quá nhỉ?

Đây là một ví dụ. Giuliani, luật sư của Chăm thường xuyên phát biểu hùng hồn tố cáo về sự gian lận, thế nhưng ra trước tòa lại lắp bắp: Không, đây không phải là gian lận.

Giuliani gặp khó khăn khi trả lời ngay cả những câu hỏi pháp lý cơ bản, nhưng lại nỗ lực thúc đẩy giả thuyết về âm mưu gian lận bầu cử. "Mô tả tốt nhất về tình hình này là sự gian lận cử tri toàn quốc, trên diện rộng", ông lập luận.

Tuy nhiên, khi thẩm phán hỏi lại, ông lại tuyên bố rằng đơn khiếu nại của họ không có cáo buộc gian lận. Không luật sư nào của Trump tố cáo "gian lận bầu cử" trước tòa, bởi theo luật Mỹ, hành vi gian dối với thẩm phán có thể bị trừng phạt rất nặng.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Trum muốn đối thoại nên bày tỏ sự tôn trọng. Ko phải lén lút đi dự họp thượng đỉnh ko đủ tiêu chuẩn lễ nghi. Ko phải tự nhiên mà đối thoại đc anh Un.
Bác nói thế này nên em càng thấy nhận xét của em là chuận, fan cụ Trump hiểu biết hơn fan cụ Bi lú. Cụ Trump ko đc nhận tiền quyên góp từ nước ngoài bác ạ, chứ ko chắc cũng nhiều fan việt muốn ủng hộ cụ đấy. Chắc bác chả biết xúc mí tây bao giờ nên mang tư duy việt ra nhận xét mấy câu khen trên twitter của cụ Trump, tây nó hay khen lắm bác ạ, mà cũng ko bít lúc nào nó khen thật hay khen đểu. Em làm việc với tây từ ngày ra trường đến giờ, nhiều khi sếp cứ khen nọ khen kia, mà tự mình thấy mình ko đc như thế mà nó cứ khen. Nên bác pót mấy câu khen Tập, Tin, Ủn trên twitter của cụ Trump lên đây làm giề, fan Trump lại lêu lêu cho =))=))=))=))=))=))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bằng chứng khó vì đối phương quái kiệt??? =))

Có nghĩa là vẫn khẳng định đối phương là phạm tội, là có bằng chứng... nhưng chẳng qua là vì "đối phương quái kiệt" nên chưa tìm được???

Ơ hay thế chưa tìm được thì sao đã nhận định, sao đã kết luận, sao đã chụp mũ?

Mà tôi thấy cụ cũng nên chấm dứt việc kinh doanh thịt lậu, thịt kém chất lượng, không rõ nguồn gốc xuất xứ, thịt Tàu mà lại nói là thịt Anh, Mỹ đi nhé!!!

Đừng hỏi bằng chứng, chẳng qua cụ quái kiệt quá nên tôi chưa tìm được bằng chứng vì rất khó, nhưng tóm lại cụ bán thịt bẩn...
Tự suy diễn ---> dựa vào đó đánh giá :))
Tư duy trẻ thơ như vậy mà lên đây chém như thánh. Bảo sao :))
Thôi, mời cụ về chỗ. 0 điểm! Giờ chưa vào dc chút nào.

fundraiser

Xe container
Chỗ này thì cụ lại nhầm.

Khi các bằng chứng được đưa ra, chúng ta nên giữ thái độ khách quan, chờ đợi khi nào tòa xem xét kết luận bằng chứng đúng hay sai.

Nhưng khi KHÔNG CÓ, hay CHƯA CÓ bằng chứng, mà vẫn khơi khơi kết tội, thì rất nên chế giễu, chê cười. Các cụ đừng nói chuyện là bằng chứng phải bí mật, không đưa lên media nhé. Tôi chỉ nói chuyện ở tòa án thôi. Ra tòa còn không có bằng chứng thì giữ bí mật sâu quá nhỉ?

Đây là một ví dụ. Giuliani, luật sư của Chăm thường xuyên phát biểu hùng hồn tố cáo về sự gian lận, thế nhưng ra trước tòa lại lắp bắp: Không, đây không phải là gian lận.

Đồng ý. Hầu hết các cụ pro-trump hay Trumpet ở đây và kể cả em cũng ko xác nhận là bầu cử có gian lận, chỉ là theo dõi vụ kiện và các tiến trình pháp lý mà team Trump đang tiến hành, đọc các bản tố cáo xem và bình luận các nội dung tố cáo đó là gì. Còn kết luận thì phải để thẩm phán sẽ ra phán quyết. Nhưng hầu hết các cụ và báo chí ủng hộ Biden lại tìm mọi cách chễ giễu, mạt sát những gì ông Trump đang làm, thậm chí đào bới những vụ việc chẳng liên quan mẹ gì tới cuộc bầu cử này để vẽ ra hình ảnh xấu xa, bỉ ổi và đáng bị loại của ông Trump. Đó là cách làm kém văn minh, bỏ bóng đá người, ko fairplay.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

Cụ nào tên Anh Le vào nhận đơn

taplai2012

Xe trâu
Em đã bẩu với cụ dồi là em theo dõi bầu cử trên thớt cc mà, inhlịt vài câu ok..ohh..yessss thì biết dì.
Khi xới 50/50 xanh chín, cả làng men say đặt một cửa, thì nên đặt ngược lại. Như cụ tỷ phú Mỹ BốcPhét, nuôn ngược dòng đấy thây. :D
Vd để cụ dễ hình dung: cụ hâm mộ ca sỹ A và muốn người đó đoạt giải (cụ nằm trong 86 người muốn ở of); nhưng anh A lại ở Mỹ, mà bên đó còn ca sĩ B - Xét tổng quan 2 bên thì có 18 người cho rằng ca sĩ B sẽ đoạt giải (trong đó cũng có cụ).
Hai vấn đề này ko hề liên quan và cũng ko hề mâu thuẫn với nhau.
Cụ xem lại, lúc nào rảnh em hầu chuyện cụ sau :)

taplai2012

Xe trâu
Cụ nên cảm ơn cụ kia vì nhờ cụ kia mà thớt của cụ số page tăng chóng mặt! :D
Hình như chính cái cụ vừa tung tin em bán thịt bẩn kia kìa. Trong khi đến ngửi còn chưa có cơ hội =))

Anita Emi

Xe điện
Tự suy diễn ---> dựa vào đó đánh giá :))
Tư duy trẻ thơ như vậy mà lên đây chém như thánh. Bảo sao :))
Thôi, mời cụ về chỗ. 0 điểm! Giờ chưa vào dc chút nào.
Cãi nghe yếu ớt quá nhỉ ;))

Câu chuyện dưới đây không có thật, nhưng được viết ra từ những chia sẻ rất thật lòng từ một ofer: =))

- Báo cáo anh, em đã bắt thằng A, nó chính là kẻ giết người.

- Tốt, phá án nhanh quá. Thế thu thập đủ bằng chứng chưa?

- Chưa anh ạ, nó quái kiệt lắm nên em chưa có bằng chứng

- Cái gì? Chưa có bằng chứng đã kết án nó giết người?

- Bình thường mà anh. Có khi còn không bao giờ tìm ra ấy chứ.

Sự gian lận, phạm pháp đấu tranh cần rất nhiều thời gian và công sức may ra mới khui ra dc, có thể còn ko bao giờ. Thế mà nhiều cụ lúc nào cũng đòi bằng chứng đâu, bằng chứng đâu??? Vừa hài hước vừa thảm hại.
Như vụ ông Nguyễn Đức Chung bên mình mất bao nhiêu năm, nhiều lúc còn tưởng bó tay rồi. Đấy là ông ấy lực chưa phải là quá khủng so với hệ thống.
Cụ viết dài nhưng tiếc lại ko có nội dung.
Em nêu 2 điều:
- Bằng chứng rất khó vì đối phương quái kiệt
- Luật pháp mỗi nước 1 khác, cách áp dụng khác nhau.
Ở đây em chưa nói phe Trump có bằng chứng hay ko cụ nhé. Việc có hay không họ trình tòa hay cấp thẩm quyền chứ show cho cụ với em làm gì.

taplai2012

Xe trâu
Cãi nghe yếu ớt quá nhỉ ;))

Câu chuyện dưới đây không có thật, nhưng được viết ra từ những chia sẻ rất thật lòng từ một ofer: =))

- Báo cáo anh, em đã bắt thằng A, nó chính là kẻ giết người.

- Tốt, phá án nhanh quá. Thế thu thập đủ bằng chứng chưa?

- Chưa anh ạ, nó quái kiệt lắm nên em chưa có bằng chứng

- Cái gì? Chưa có bằng chứng đã kết án nó giết người?

- Bình thường mà anh. Có khi còn không bao giờ tìm ra ấy chứ.
Thật, lắm lúc thấy cụ tội nghiệp lắm. Mà kệ!
Loại ngỗ nghịch như cụ để Thánh nựng Joe Biden mới giúp dc :))

stealth

Xe buýt
Người được pardon tiếp theo nên là tác giả của wikileaks.

Trạng thái
Thớt đang đóng