[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hd-vt

Xe container
Mọi tranh cãi sẽ kết thúc sau ngày 14/12/2020.
Với truyền thống sai be bét của oper - 86% thần thánh, "đánh một trận giặc không kinh ngạc, đánh hai trận tan tác quân ta" :D thì em nại đặt cửa cụ Trump. Vì trào lưu giờ đang là 0,000001% cụ Trump thua.
:D

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Người ủng hộ Trump qua trận này sẽ dùng lá phiếu của mình thanh trừng bọn Rino bên CH. Có như thế thì 2024 mới chiến tiếp được.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Với truyền thống sai be bét của oper - 86% thần thánh, "đánh một trận giặc không kinh ngạc, đánh hai trận tan tác quân ta" :D thì em nại đặt cửa cụ Trump. Vì trào lưu giờ đang là 0,000001% cụ Trump thua.
:D
Em nghĩ ofers tinh thông như cụ phân biệt rõ "bình chọn" và "dự đoán" chứ :)

Ặc, thế nào là tối cổ, là sáng cổ ?

Tổng Thống là hình ảnh người đứng đầu 1 quốc gia, là hình ảnh quyền uy của của quốc gia, của nhiều dân tộc trong quốc gia đó,... sao lại bêu riếu, đòi nợ tính nần với Tống thống như thế ?????

Thật, không ra cái thể thống gì cả.
Ơ, xứ văn minh, thiên tử phạm tội cũng như thứ dân. Đấy là niềm tự hào của cả quốc gia nơi thượng tôn Pháp luật. Pháp trị là đây chứ đâu.

Vì sao lại sợ "mất thể thống" mà lờ đi điều sai, ngậm ngùi?

Không áp tư duy vỡ bình ở thôn nhà cụ vào được đâu.

=)).

Hoàng_Trần

Xe tăng
Hôm quá hứa rảnh sẽ tóm tắt vụ kiện ở GA của bà Powell cho các bác nhưng cuối tuần bận quá chỉ lướt qua tin tức được thôi. Theo các luật sư tuần tới sẽ là một tuần cực kỳ bận rộn ở GA với 3 vụ kiện ở đây.
Tại Michigan tiếp tục là đơn kiện của bà Powell mới được đệ trình. Bị đơn tiếp tục là Thống đốc, Ngoại trưởng và HĐ bầu cử của tiểu bang Michigan. Những người đã đọc đơn kiện nhận xét rằng nếu vụ này lên tới TCPV gần như là dấu chấm hết cho hệ thống Dominion.

kvboto

Xe container
Hỡi các Fan của Anh Trump thân yêu, thần tượng của chúng ta, Anh Trump yêu dấu, ước tính còn tới 5% cơ hội thông qua pháp lý, bầu bán lởm khởm,...
Nước đã đến cổ, thời cơ chỉ còn một, thời gian đã rất cấp bách.
Hỡi các đồng minh, bạn bè, thân bằng, cố hữu, Fan hâm mộ xa gầnxa, đặc biệt Fan từ nước Việt,... còn yêu thì hãy nhớ:
- Nhắn tin ủng hộ, quyên góp tiền cho anh Trump ngay lập tức, hãy nhắn tin, chuyển khoản không trần trừ.
- Hãy cầu nguyện, hành động ủng hộ Anh Trump: lật đổ chính mình trong thời gian ngắn ngủi còn lại, tuyên bố khai sinh lập lên nước Mỹ vĩ đại mới, xây hiến pháp mới, chính quyền mới với tổng thống Trump toàn năng muôn năm được như các bạn hữu này đây,...

Zui quá xá,...

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hỡi các Fan của Anh Trump thân yêu, thần tượng của chúng ta, Anh Trump yêu dấu, ước tính còn tới 5% cơ hội thông qua pháp lý, bầu bán lởm khởm,...
Hỡi các đồng minh, bạn bè, thân bằng, cố hữu, Fan hâm mộ xa gầnxa, đặc biệt Fan từ nước Việt,... còn yêu thì hãy nhớ:
- Nhắn tin ủng hộ, quyên góp tiền cho anh Trump ngay lập tức, hãy nhắn tin, chuyển khoản không trần trừ.
- Hãy cầu nguyện, hành động ủng hộ Anh Trump: lật đổ chính mình trong thời gian ngắn ngủi còn lại, tuyên bố khai sinh lập lên nước Mỹ vĩ đại mới, xây hiến pháp mới, chính quyền mới với tổng thống Trump toàn năng muôn năm như các bạn hữu này đây,...

View attachment 5681682

View attachment 5681683

Zui quá xá,...
Em thấy có cụ khoe quyên cho cụ Trump 1k$ mà chưa thấy show "bằng chứng" chắc lại bốc phét rồi :))

kvboto

Xe container
Ơ, xứ văn minh, thiên tử phạm tội cũng như thứ dân. Đấy là niềm tự hào của cả quốc gia nơi thượng tôn Pháp luật. Pháp trị là đây chứ đâu.

Vì sao lại sợ "mất thể thống" mà lờ đi điều sai, ngậm ngùi?

Không áp tư duy vỡ bình ở thôn nhà cụ vào được đâu.

=)).
Liệu Luật pháp của "cái xứ văn minh, niềm tự hào" đó, có phải là cái tờ giấy được in/ghi các câu chữ lên đó, để rồi:
- Sửa thì rất khó
- Vày vò thì rất dễ

Vậy, đâu là bản chất thực sự của Văn minh, niềm tự hào, sự thượng tôn, Pháp trị,... và Nhu cầu thực sự của Bản chất con người thực tế, là gì ???

...

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Liệu Luật pháp của "cái xứ văn minh, niềm tự hào" đó, có phải là cái tờ giấy được in/ghi các câu chữ lên đó, để rồi:
- Sửa thì rất khó
- Vày vò thì rất dễ

Vậy, đâu là bản chất thực sự của Văn minh, niềm tự hào, sự thượng tôn, Pháp trị,... và Nhu cầu thực sự của Bản chất con người thực tế ???

View attachment 5681745
...
View attachment 5681759
**** check
So với anh tay ấm nốp bờ hoà bình thì lão Trump còn quota khoảng gần 200 cái pardon và 1700 cái commutation. Nhà giàu tiếc gì con lợn con, xoã tốt.

hd-vt

Xe container
Em nghĩ ofers tinh thông như cụ phân biệt rõ "bình chọn" và "dự đoán" chứ :)
Em đã bẩu với cụ dồi là em theo dõi bầu cử trên thớt cc mà, inhlịt vài câu ok..ohh..yessss thì biết dì.
Khi xới 50/50 xanh chín, cả làng men say đặt một cửa, thì nên đặt ngược lại. Như cụ tỷ phú Mỹ BốcPhét, nuôn ngược dòng đấy thây. :D

fundraiser

Xe container
- Hãy cầu nguyện, hành động ủng hộ Anh Trump: lật đổ chính mình trong thời gian ngắn ngủi còn lại, tuyên bố khai sinh lập lên nước Mỹ vĩ đại mới, xây hiến pháp mới, chính quyền mới với tổng thống Trump toàn năng muôn năm được như các bạn hữu này đây,...

View attachment 5681682

View attachment 5681683

Zui quá xá,...
Hình như cụ chẳng có tí chính kiến gì nhỉ. Các đoạn comment của cụ cơ bản rất chán vì cụ cứ copy & paste các bài báo thiên tả để chế giễu Trump làm gì. Những bài chế giễu, mạt sát bôi nhọ ko nên tồn tại trong một môi trường sống và làm việc theo pháp luật nhé.. Trump sai hay vi phạm pháp luật thì thẩm phán sẽ ra phán quyết.

kvboto

Xe container
- Sửa thì rất khó
- Vày vò thì rất dễ

Vậy, đâu là bản chất thực sự của Văn minh, niềm tự hào, sự thượng tôn, Pháp trị,... và Nhu cầu thực sự của Bản chất con người thực tế, là gì ???

View attachment 5681745
...
View attachment 5681759
Tiếp cái tư duy này, Em lại thấy xuất hiện 1 câu hỏi "mông muội", rằng,

Luật pháp hiện tại của Mỹ, bầu cử hiện Mỹ đang làm, có phải là thứ được các cụ vinh danh, ca ngợi là:
- Sự văn minh, niềm tự hào, sự thượng tôn,... nhất, nhì gì đó không ???
- Bản chất thực tế của việc anh Trump đã và đang làm có là sự văn mình, niềm tự hào, sự thượng tôn,... pháp luật,... gì đó không ???

Anita Emi

Xe điện
Cụ viết dài nhưng tiếc lại ko có nội dung.
Em nêu 2 điều:
- Bằng chứng rất khó vì đối phương quái kiệt
- Luật pháp mỗi nước 1 khác, cách áp dụng khác nhau.
Ở đây em chưa nói phe Trump có bằng chứng hay ko cụ nhé. Việc có hay không họ trình tòa hay cấp thẩm quyền chứ show cho cụ với em làm gì.
Bằng chứng khó vì đối phương quái kiệt??? =))

Có nghĩa là vẫn khẳng định đối phương là phạm tội, là có bằng chứng... nhưng chẳng qua là vì "đối phương quái kiệt" nên chưa tìm được???

Ơ hay thế chưa tìm được thì sao đã nhận định, sao đã kết luận, sao đã chụp mũ?

Mà tôi thấy cụ cũng nên chấm dứt việc kinh doanh thịt lậu, thịt kém chất lượng, không rõ nguồn gốc xuất xứ, thịt Tàu mà lại nói là thịt Anh, Mỹ đi nhé!!!

Đừng hỏi bằng chứng, chẳng qua cụ quái kiệt quá nên tôi chưa tìm được bằng chứng vì rất khó, nhưng tóm lại cụ bán thịt bẩn...

kvboto

Xe container
Hình như cụ chẳng có tí chính kiến gì nhỉ. Các đoạn comment của cụ cơ bản rất chán vì cụ cứ copy & paste các bài báo thiên tả để chế giễu Trump làm gì. Những bài chế giễu, mạt sát bôi nhọ ko nên tồn tại trong một môi trường sống và làm việc theo pháp luật nhé.. Trump sai hay vi phạm pháp luật thì thẩm phán sẽ ra phán quyết.
Đó, cụ lại tự suy, tự diễn, đó nhé.

Ít ra, em không tự suy diễn, đó là những góc nhìn khác nhau, từ báo trong nước cũng như quốc tế, có thể từ 1 hay vài phía nào đó, cụ có thể đọc hoặc không tùy cụ, chính kiến của em đang nêu ra đó, cụ không đọc, hoặc đọc nhưng không hiểu,... thì có thể trao đổi, thảo luận lại,... đó chắc chắn mới là văn minh.

Rồi cụ bày đặt, vang vủng em,... trò mèo.

AntiTrump2024

Xe tăng
Thôi, bỏ qua đi. Có cụ ấy vào cũng vui mà cụ! :D

Bản thân chúng ta ở đây muốn tiến bộ hơn rất cần có người phản biện tốt. Trường hợp này tuy người phản biện rất tệ nhưng cũng tốt hơn là không có. Nó giúp ta thấy rằng việc rất dễ dây với mứt nếu ta không thực sự tỉnh táo trong tranh luận! :D

rach

Xe tải
Về dàn xếp hậu trường, với việc có tin Trump sẽ thuận theo kết quả bỏ phiếu của ĐCT ngày 14/12 thì có thể nhận định: Để mọi việc êm xuôi, có thể bên DC dàn xếp với Trump rằng tạm đóng băng tranh chấp pháp lý, bên DC chấp nhận cho một số ĐCT lật kèo trong ngày 14/12 để Trump thắng. Vấn đề của phe Trump là cần phải tỉnh táo trong cuộc dàn xếp này vì phe DC vốn lật lọng, nuốt lời! :D
Em nghĩ vì đây là cuộc đấu trí đỉnh cao nên nếu thỏa thuận mà bên DC mà nuốt lời thì bên DC sẽ nghẹn chết luôn :D

kvboto

Xe container
Thôi, bỏ qua đi. Có cụ ấy vào cũng vui mà cụ! :D

Bản thân chúng ta ở đây muốn tiến bộ hơn rất cần có người phản biện tốt. Trường hợp này tuy người phản biện rất tệ nhưng cũng tốt hơn là không có. Nó giúp ta thấy rằng việc rất dễ dây với mứt nếu ta không thực sự tỉnh táo trong tranh luận! :D
Ngay đến cái tranh luận, tự do tư duy, phát triển suy nghĩ, nền tảng của văn minh,... mà cũng không dám có, bày đặt bàn đến Luật pháp với văn minh, thượng tôn pháp luật,... của nước Mỹ,...

Đừng để người ta nói,

Ở đâu đánh nhau thì trẻ trâu xúm lại, đám còn lại thì họ lảng ra gọi cảnh sát thôi. :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Big tech, Big media, Big ... sẽ ra sao nếu cụ Trump vượt qua vòng loại?

Trạng thái
Thớt đang đóng