[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ý là sẽ có nhiều ĐCT lật kèo à?
Vậy là chuẩn bài, Bi lú cứ chìa ra đủ 270 phiếu thì phắn thôi;))
À, vậy là vấn đề có vẻ bớt phức tạp bởi những vụ kiện tụng cụ nhỉ? Đại cử tri bỏ phiếu thế nào thì cụ Trump theo như thế và không có các vụ kiện tụng dây dưa.
Em nghĩ cái gì cũng có thời hạn.
Cá nhân em nghĩ lật kèo là khó.
Giờ quan trọng nhất làm mất tính chính danh của Biden là tốt rồi. Tất nhiên tái đắc cử thì tốt hơn.

taplai2012

Xe trâu
Ko có bằng chứng thì ko thể nói ai gian lân hay kết tội ai được vì mình ko có ở đó chứng kiến nên cần bằng chứng. vì thế cái bằng chứng nó quan trọng vậy. Dó đó mới có câu trọng chứng hơn trọng cung. Vậy ko đòi bằng chứng thì đòi gìì? còn nghi ngờ điều tra thi cứ việc làm nhưng khi để rêu rao gian lận thì cần bằng chứng và đc tòa công nhận.
Vừa nhắc cụ trước, cái gì ko biết thì im lặng mà hóng như em.
Luật pháp mỗi nước một khác, cứ trọng cung trọng chứng làm gì thành dở.
Bên Mỹ rất nhiều vụ án xử chỉ dựa lời khai nhân chứng uy tín và bất hợp lý trong lời khai của bị cáo. Thế nên họ mới có bồi thẩm đoàn.

kvboto

Xe container
Học Obama viết hồi ký đi sứ đầy tiền trả nợ ngay.
Bên đó công tư rõ ràng, có vay có nợ. Tại sao lại gọi là đểu???
Cụ dạng người tối cổ mất rồi :)) chắc quen bùng làng ;))
Sự gian lận, phạm pháp đấu tranh cần rất nhiều thời gian và công sức may ra mới khui ra dc, có thể còn ko bao giờ. Thế mà nhiều cụ lúc nào cũng đòi bằng chứng đâu, bằng chứng đâu??? Vừa hài hước vừa thảm hại.
Như vụ ông Nguyễn Đức Chung bên mình mất bao nhiêu năm, nhiều lúc còn tưởng bó tay rồi. Đấy là ông ấy lực chưa phải là quá khủng so với hệ thống.
Tối cổ là vì nghĩ XH Mỹ sợ cấp trên, hèn nhát ko dám đòi nợ.
Như vậy càng chứng tỏ đất nước đó văn minh - dân chủ. Tại sao phải xấu hổ???
Cụ thấy bản thân là ng tối cổ chưa?
Bên nó, Bên ta, Bên mình, Tối cổ, Văn minh, Dân chủ, Sợ cấp trên, Hèn nhát,....

Các ý, suy nghĩ, đánh giá của cụ,.... thế tóm lại thì bên nào nó như thế nào thế cụ ? Như thế nào thì là bên nào thể cụ ?

Phân biệt được không ?

kvboto

Xe container
À, vậy là vấn đề có vẻ bớt phức tạp bởi những vụ kiện tụng cụ nhỉ? Đại cử tri bỏ phiếu thế nào thì cụ Trump theo như thế và không có các vụ kiện tụng dây dưa.
Anh Trump ngộ ra rồi, các đồng chí đại mà cử là anh ý sẽ cứ làm, không phân công, không cử nữa thì anh ý thôi, không tham, không ham quyền cố vị,... anh ý làm cũng chỉ vì các đồng chí đại tín nhiệm cử ra thôi mà,...

taplai2012

Xe trâu
Bên nó, Bên ta, Bên mình, Tối cổ, Văn minh, Dân chủ, Sợ cấp trên, Hèn nhát,....

Các ý, suy nghĩ, đánh giá của cụ,.... thế tóm lại thì bên nào nó như thế nào thế cụ ? Như thế nào thì là bên nào thể cụ ?

Phân biệt được không ?
Như cụ là dạng người tối cổ. Nghĩ rằng bên họ sống ko cần luật pháp. Có nợ ko dám đòi vì sợ mất mặt.
Càng nói càng thấy rõ sự mê muội.

moly

Xe điện
Bên Mỹ rất nhiều vụ án xử chỉ dựa lời khai nhân chứng uy tín và bất hợp lý trong lời khai của bị cáo. Thế nên họ mới có bồi thẩm đoàn.
ok ,vậy em hóng tiếp kết luận của tòa ,vậy chưa có kết luận là gian lận đúng ko ạ hay có rồi em ko biết . Hóng tiếp các cụ ở dây là đủ tin tức, Hóng tiếp phiên tòa 3/12 nữa cụ nhỉ

taplai2012

Xe trâu
ok ,vậy em hóng tiếp kết luận của tòa ,vậy chưa có kết luận là gian lận đúng ko ạ hay có rồi em ko biết . Hóng tiếp các cụ ở dây là đủ tin tức, Hóng tiếp phiên tòa 3/12 nữa cụ nhỉ
Vâng cứ hóng thôi. Sai xót thì đầy rồi, còn gian lận hay ko để chức năng họ phán.

stealth

Xe buýt
Nói chung nếu CH may mắn nắm giữ TV phải khoá được quân bài mail in ballot. Không thể cấm nhưng phải yêu cầu kiểm tra chặt chẽ end-to-end, cấm tất cả các phiếu được gửi sau giờ đóng cửa bỏ phiếu, verify id/dl. Nếu không 2024 cũng rất mệt.

kvboto

Xe container
Như cụ là dạng người tối cổ. Nghĩ rằng bên họ sống ko cần luật pháp. Có nợ ko dám đòi vì sợ mất mặt.
Càng nói càng thấy rõ sự mê muội.
Dân gian, quan tham có câu:

Vì yêu lên ta mê muội
Khi tỉnh rồi hết mịa nó yêu.

Vậy cụ, đang yêu hay đang say thế ạ ?

taplai2012

Xe trâu
Nói chung nếu CH may mắn nắm giữ TV phải khoá được quân bài mail in ballot. Không thể cấm nhưng phải yêu cầu kiểm tra chặt chẽ end-to-end, cấm tất cả các phiếu được gửi sau giờ đóng cửa bỏ phiếu, verify id/dl. Nếu không 2024 cũng rất mệt.
Mất hượng viện xác định 12 năm nữa Dân chủ cầm quyền cụ ạ. Mà có khi lên XHCN luôn 😊

Anita Emi

Xe điện
Sự gian lận, phạm pháp đấu tranh cần rất nhiều thời gian và công sức may ra mới khui ra dc, có thể còn ko bao giờ. Thế mà nhiều cụ lúc nào cũng đòi bằng chứng đâu, bằng chứng đâu??? Vừa hài hước vừa thảm hại.
Như vụ ông Nguyễn Đức Chung bên mình mất bao nhiêu năm, nhiều lúc còn tưởng bó tay rồi. Đấy là ông ấy lực chưa phải là quá khủng so với hệ thống.
Không có ý tấn công cá nhân cụ, nhưng tư duy kiểu này quả thật rất có vấn đề. Cụ còn giữ lối suy nghĩ này thì làm gì cũng khó thành công.

Tư duy có vấn đề ở chỗ nào?

Ở chỗ đặt kết luận trước suy luận, đặt định kiến lên trên bằng chứng khách quan.

Nếu không có bằng chứng, vì sao anh lại kết luận đó là gian lận, phạm pháp?

Ví dụ như sau:

Anh ra ngoài đường, gặp một người nào đó, anh nghĩ họ là tên tội phạm, anh là toáng lên đòi bắt họ, xử họ.

Những người xung quanh hỏi: Sao lại vu oan cho người ta thế, bằng chứng đâu?

Anh trả lời:

Tôi còn cần nhiều thời gian và công sức để đấu tranh mới lôi được sự phạm pháp của nó ra, có thể là không bao giờ. Nhưng đương nhiên là nó có tội, nó là tội phạm đấy!!!

Hay thật. Chưa có bằng chứng phạm tội hoặc là bằng chứng chưa rõ ràng, có thể là còn không bao giờ có bằng chứng. Nhưng nhất định là có gian lận, ngay lập tức phải kết luận nó là phạm tội?

Ai hỏi bằng chứng đâu thì đấy là người buồn cười, thảm hại?

Vậy trên đời này tòa án, quan tòa, thẩm phán là nơi hài hước và thảm hại nhất. Vì ở đấy người ta luôn hỏi: Bằng chứng đâu, bằng chứng đâu.

muahoado

Xe hơi
Em ủng hộ đường lối của cụ trump

taplai2012

Xe trâu
Dân gian, quan tham có câu:

Vì yêu lên ta mê muội
Khi tỉnh rồi hết mịa nó yêu.

Vậy cụ, đang yêu hay đang say thế ạ ?
Dạ em đang nói những người có nợ mà không dám đòi và những người ủng hộ việc đó là mê muội, tối cổ :))

darthvader

Xe điện
thằng đen này qua Vietnam ăn bún chả để chạy show truyền hình kiếm thêm . Dễ hiểu luôn bày trò showbitch để tăng thêm thu nhập
TT Obama về hưu với di sản nổi bật là 1 trung đông bất ổn cho chính ông gây ra, bị giằng xé chia năm sẻ bảy vì chiến tranh phe phái, vì sự trỗi dậy của IS từ tàn dư Al-qaeda, 1 châu Âu chia rẽ vì vấn đề di dân mà phần nhiều từ chính những cuộc chiến tại Syria Lybia mà họ theo chân Obama tiến hành.. vấn đề TQ hưởng lợi rất lớn những gì trong 8 năm cầm quyền của TT Obama em sẽ làm bài sau, đến giờ xanh đỏ rồi :))

taplai2012

Xe trâu
Không có ý tấn công cá nhân cụ, nhưng tư duy kiểu này quả thật rất có vấn đề. Cụ còn giữ lối suy nghĩ này thì làm gì cũng khó thành công.

Tư duy có vấn đề ở chỗ nào?

Ở chỗ đặt kết luận trước suy luận, đặt định kiến lên trên bằng chứng khách quan.

Nếu không có bằng chứng, vì sao anh lại kết luận đó là gian lận, phạm pháp?

Ví dụ như sau:

Anh ra ngoài đường, gặp một người nào đó, anh nghĩ họ là tên tội phạm, anh là toáng lên đòi bắt họ, xử họ.

Những người xung quanh hỏi: Sao lại vu oan cho người ta thế, bằng chứng đâu?

Anh trả lời:

Tôi còn cần nhiều thời gian và công sức để đấu tranh mới lôi được sự phạm pháp của nó ra, có thể là không bao giờ. Nhưng đương nhiên là nó có tội, nó là tội phạm đấy!!!

Hay thật. Chưa có bằng chứng phạm tội hoặc là bằng chứng chưa rõ ràng, có thể là còn không bao giờ có bằng chứng. Nhưng nhất định là có gian lận, ngay lập tức phải kết luận nó là phạm tội?

Ai hỏi bằng chứng đâu thì đấy là người buồn cười, thảm hại?

Vậy trên đời này tòa án, quan tòa, thẩm phán là nơi hài hước và thảm hại nhất. Vì ở đấy người ta luôn hỏi: Bằng chứng đâu, bằng chứng đâu.
Cụ viết dài nhưng tiếc lại ko có nội dung.
Em nêu 2 điều:
- Bằng chứng rất khó vì đối phương quái kiệt
- Luật pháp mỗi nước 1 khác, cách áp dụng khác nhau.
Ở đây em chưa nói phe Trump có bằng chứng hay ko cụ nhé. Việc có hay không họ trình tòa hay cấp thẩm quyền chứ show cho cụ với em làm gì.

fundraiser

Xe container
Buồn cười ra là 1 vài thanh niên ofer và rất nhiều thanh niên cởi trần đóng khố trên vnexpress mở mồm ra đòi bằng chứng qua mấy bài báo viết về Trump rồi hùa vào chửi Trump và phe ông này bầy hầy. VCL, cuộc chiến pháp lý đặc biệt ảnh hưởng tới tính chính danh của Tổng thống cường quốc số 1 thế giới và cuộc chiến pháp lý gay cấn trước đủ loại tòa án từ cấp bang, liên bang tới tối cao pháp viện mà ông dân đen ở xứ này cứ đòi trưng bằng chứng để show cho các ông thì các ông mới thông qua. Cuộc chiến pháp lý là cuộc chiến minh bạch nhất rõ ràng nhất lại được một số ông pro-biden bị MSM dắt mũi tố cho là bầy hầy, chơi ko đẹp, ...v.v Đất nước nào, tổ chức nào, bất cứ ai đều phải làm theo pháp luật và hiến pháp sở tại để tranh cãi. Ko đủ lý lẽ thì tốt nhất im. Em cũng chẳng chắc Trump sẽ thắng và xác suất Trump thắng cực thấp nhưng cũng lọ mọ chịu khó đọc các thông tin mà luật Sư Trump trình bày ra. Mình ko đủ trình nên chắc chắn là ko dám đánh giá. Cũng buồn cười nốt là nhiều vị chân đất dép lê lại đánh giá mấy ông Luật sư hàng đầu nước Mỹ như con nit.

taplai2012

Xe trâu
Buồn cười ra là 1 vài thanh niên ofer và rất nhiều thanh niên cởi trần đóng khố trên vnexpress mở mồm ra đòi bằng chứng qua mấy bài báo viết về Trump rồi hùa vào chửi Trump và phe ông này bầy hầy. VCL, cuộc chiến pháp lý đặc biệt ảnh hưởng tới tính chính danh của Tổng thống cường quốc số 1 thế giới và cuộc chiến pháp lý gay cấn trước đủ loại tòa án từ cấp bang, liên bang tới tối cao pháp viện mà ông dân đen ở xứ này cứ đòi trưng bằng chứng để show cho các ông thì các ông mới thông qua. Cuộc chiến pháp lý là cuộc chiến minh bạch nhất rõ ràng nhất lại được một số ông pro-biden bị MSM dắt mũi tố cho là bầy hầy, chơi ko đẹp, ...v.v Đất nước nào, tổ chức nào, bất cứ ai đều phải làm theo pháp luật và hiến pháp sở tại để tranh cãi. Ko đủ lý lẽ thì tốt nhất im. Em cũng chẳng chắc Trump sẽ thắng và xác suất Trump thắng cực thấp nhưng cũng lọ mọ chịu khó đọc các thông tin mà luật Sư Trump trình bày ra. Mình ko đủ trình nên chắc chắn là ko dám đánh giá. Cũng buồn cười nốt là nhiều vị chân đất dép lê lại đánh giá mấy ông Luật sư hàng đầu nước Mỹ như con nit.
Toàn thẩm phán online mà cụ :)) đâu cũng có mà lại còn đông và hung hãn.

kvboto

Xe container
Dạ em đang nói những người có nợ mà không dám đòi và những người ủng hộ việc đó là mê muội, tối cổ :))
"Nợ" nó từ đâu mà ra, cái gốc sinh ra "nợ" nó là cái gì thế ạ ? Tổng thống đến thăm, tổ chức hội nghị là vinh dự, tự hào, là niềm hạnh phúc không gì bù đắp cho địa phương, cho người dân nơi đó,... nhẽ còn phải mời, xếp hàng đợi, trải thảm đỏ, vinh dự rước, tiếp, đãi,... đủ tầm thì Tổng thống mới đến ấy chứ,...

Vì đồng tiền mà làm xấu hình ảnh Tổng thống đương nhiệm của quốc gia giàu có hùng mạnh nhất thế giời,... cụ chỉ xét cái ngọn là đồng tiền, vậy, liệu có mê muội, tối cổ vì đồng tiền lắm quá không ????

AntiTrump2024

Xe tăng
Xem diễn tiến đến thời điểm này thì thấy phe Trump đang có những ưu thế nhất định. Phe Biden từ chỗ chiếm thế thượng phong nhờ kết quả phiếu bầu áp đảo (cần kiểm chứng) nhưng đến giờ có vẻ yếu thế trong tình huống tranh chấp pháp lý (khi tranh chấp này được đẩy lên các tòa cao hơn với hàng loạt bằng chứng được tung ra) cho thấy phe Biden đang có vấn đề gì đó với cuộc bầu cử này.

Ta thấy phe Biden kiên quyết phản bác và dèm pha việc kiện tụng của phe Trump với lý do làm thế sẽ chia rẽ nước Mỹ và làm mất uy tín nền dân chủ Mỹ (cái này cần phe Biden chứng minh cho nhận định này). Mặt khác, phe Biden lại kêu gào phe Trump phải tung ngay bằng chứng để chứng minh trong khi ai cũng biết bằng chứng hay nhân chứng trong trường hợp này rất cần được bảo vệ bởi tính đặc biệt nghiêm trọng của nó. Do vậy có thể khẳng định, phe Biden đòi đưa ra bằng chứng trong khi phản đối kiện tụng rõ ràng là để tìm cách đối phó và có thể sẽ hăm dọa/mua chuộc/ thủ tiêu bằng chứng/nhân chứng.

Ở chiều ngược lại, phe Trump hiểu được tính quan trọng, nhạy cảm và tế nhị của vụ việc nên có những bước đi phù hợp, đó là cung cấp bằng chứng phải đúng nơi, đúng lúc và đúng tính chất vụ việc, dẫn đến kết quả tranh chấp đạt được một số kết quả nhất định. Mặc khác, phe Trump cũng có những tình huống tránh các trường hợp tế nhị bằng cách tách riêng nhóm tranh chấp gian lận bầu cử ra khỏi nhóm của Trump nhằm đảm bảo việc Trump không tranh chấp trực tiếp với các đồng chí của mình, khác hẳn với hành xử của McCain đâm sau lưng đồng đội. Đó là cách ứng xử mà mình đánh giá là quá tuyệt của Trump!

Về dàn xếp hậu trường, với việc có tin Trump sẽ thuận theo kết quả bỏ phiếu của ĐCT ngày 14/12 thì có thể nhận định: Để mọi việc êm xuôi, có thể bên DC dàn xếp với Trump rằng tạm đóng băng tranh chấp pháp lý, bên DC chấp nhận cho một số ĐCT lật kèo trong ngày 14/12 để Trump thắng. Vấn đề của phe Trump là cần phải tỉnh táo trong cuộc dàn xếp này vì phe DC vốn lật lọng, nuốt lời! :D

Đây chỉ là phỏng đoán. Mọi diễn biến tiếp theo cón khá phức tạp nên chúng ta vẫn tiếp tục hóng! :D

taplai2012

Xe trâu
"Nợ" nó từ đâu mà ra, cái gốc sinh ra "nợ" nó là cái gì thế ạ ? Tổng thống đến thăm, tổ chức hội nghị là vinh dự, tự hào, là niềm hạnh phúc không gì bù đắp cho địa phương, cho người dân nơi đó,... nhẽ còn phải mời, xếp hàng đợi, trải thảm đỏ, vinh dự rước, tiếp, đãi,... đủ tầm thì Tổng thống mới đến ấy chứ,...

Vì đồng tiền mà làm xấu hình ảnh Tổng thống đương nhiệm của quốc gia giàu có hùng mạnh nhất thế giời,... cụ chỉ xét cái ngọn là đồng tiền, vậy, liệu có mê muội, tối cổ vì đồng tiền lắm quá không ????
Đấy, tư tưởng đó là mê muội. Đặt cá nhân lên trên pháp luật :))
Cụ ngày càng biểu hiện điển hình!

Trạng thái
Thớt đang đóng