[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôi thấy cụ kia bảo mình là người trung dung nhưng ở đây lại đưa clip cắt cúp và comment thiên lệch thì tôi lấy đủ clip để cho người khác biết đầy đủ đầu cua tai nheo, chuyện gì xảy ra. Chưa từng có comment nào của tôi nói tôi ủng hộ antifa hay BLM. Ai cũng thấy cả là được rồi. Người sáng mắt họ sẽ tự biết đánh giá. Những người mắt không sáng chụp mũ tôi thì cũng lộ ra thôi. Tôi chỉ cần người sáng mắt thấy là được, người mắt không sáng thì tôi tự biết chả thể thay đổi ý kiến họ vì họ sẽ chỉ sống trong cái bong bóng của mình thôi.
Clip cụ ko phải full nhé. Em cấp cho cụ clip full rồi đấy. Em kính cụ 1 ly vui vẻ nhé :)
Hihi....

Mashimaro

Xe buýt
Vì đám đó chuyên gây rối. Khi đoàn người ủng hộ ông Trump trong các cuộc diễu hành đông đảo. Nhóm đó sẽ không bao giờ dám ra mặt. Chỉ chờ khi đoàn người giải tán bắt đầu xuất hiện và gây rối những người thế cô. Hành động vừa hèn nhát vừa là lũ đầu trộm đuôi cướp.
Và liên quan gì đến luận điểm của tôi?
Luận điểm của tôi là: Đánh người thì bị người đánh lại, chả có gì là oan. Dũng cảm hay không không liên quan đến việc anh quyết định đánh người. Xem thì xem đầy đủ tình huống chứ không coi cắt ghép.
Clip cụ ko phải full nhé. Em cấp cho cụ clip full rồi đấy. Em kính cụ 1 ly vui vẻ nhé :)
Hihi....
Đồng ý clip này dài hơn nhưng nó không bác luận điểm của em, nó vẫn show đầy đủ hình ảnh từ khi bắt đầu (ông già và đồng bạn lao vào đánh người) và kết thúc (ông già bị đánh gục). Cái này cụ nói đúng nên em sẽ nhận clip em ngắn hơn, nhưng về đầy đủ thông tin thì tương đương nhau. Còn clip em quote cụ ban đầu thì nó thiếu, và hi vọng cụ cũng nhận thấy điều đó. Vậy thôi.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Luận điểm của tôi là: Đánh người thì bị người đánh lại, chả có gì là oan. Dũng cảm hay không không liên quan đến việc anh quyết định đánh người. Xem thì xem đầy đủ tình huống chứ không coi cắt ghép.

Đồng ý clip này dài hơn nhưng nó không bác luận điểm của em, nó vẫn show đầy đủ hình ảnh từ khi bắt đầu (ông già và đồng bạn lao vào đánh người) và kết thúc (ông già bị đánh gục). Cái này cụ nói đúng nên em sẽ nhận clip em ngắn hơn, nhưng về đầy đủ thông tin thì tương đương nhau. Còn clip em quote cụ ban đầu thì nó thiếu, và hi vọng cụ cũng nhận thấy điều đó. Vậy thôi.
Ở đây tôi không nói về đoạn clip đó. Tôi chỉ đang bình luận về những người ủng hộ ông Trump với nhóm BLM và Antifa thôi vì tôi biết nhóm này chuyên dùng những thủ đoạn như vậy. Và cướp phá là nghề của nhóm này rồi.

Chỉnh sửa cuối:

NGC

Xe tăng
Vâng, em công nhận báo chí dòng lớn luôn tìm cách khai thác, thậm chí bóp méo để truyền tải thông điệp mà họ muốn người đọc thấy.
Thành công lớn nhất của Lão Trump là lột mặt nạ media xứ cờ hoa- từ một nền báo chí được cả thế giới tin tưởng và ngưỡng mộ với những tiêu chí sáng ngời " minh bach- trung thực-tự do " giờ thì nát còn hơn chữ nát he he

Truyền thông Mỹ giờ thì chỉ gói gọn vào hai từ " bồi bút "

Lỗi tại ai? Tại anh , tại ả , tại cả hai đàng ... Trump bại thì về vườn vui thú điền viên. Nhưng đám Media thì nghìn năm ô nhục khỏi ngóc đầu lên- cái giá phải trả quá lớn- Cái gọi là quyền lực thứ 4 của Mỹ vẫn còn đó nhưng mang hình dạng của con quái vật có tên gọi " mafia ".

CNN là một gương điển hình- từ một cái tên lẫy lừng , được bảo chứng trọng thị- khi viện dẫn các vấn đề tin tức trên phạm vi toàn thế giới giờ thì thiên hạ tả hữu đều xem như rác rưởi và chuẩn bị phải bán mình...trả nợ cho công ty chủ quản- nghe giống Thúy Kiều nhỉ ha ha ha.

NGC

Xe tăng
Em cay nhất bọn dân chủ kích động để bọn đen đập phá.
Bọn nó chỉ cần hạ được Trump, del quan tâm đến quốc gia.
Và giờ bọn đen đó công khai đòi nợ Biden kìa cụ- ta nói vui vui là " ngưu tầm ngưu , mã tầm mã "

taplai2012

Xe trâu

Vâng, nó thể hiện rõ nguyên nhân sự việc cụ ạ. Và càng rõ ràng hơn người đàn ông đó dũng cảm xông ra giải nguy cho đồng hữu đang bị đuổi đánh, lăng mạ. Ông ta chiến đấu face to face (rất đàn ông), trong khi đám hỗn loạn kia chỉ dám đánh trộm từ phía sau rất nhiều lần. Sau khi ông này hoàn toàn mất khả năng chiến đấu vẫn bị đánh hôi và cướp điện thoại.
Việc cụ thể em với cụ là hết. Còn tại sao em ko mở rộng thêm, vì để đấu clip, tin tức rất nhiều từ cả 2 phía. Đặc biệt phe Trump còn bị đam dao trọng thương, hôm nay quá nhiều clip bị hành hung khi thân cô thế cô và hầu như đều bị đánh trộm từ phía sau.
Em hy vọng chúng ta dừng tại đây. Chúc cụ ngủ ngon 😊

NGC

Xe tăng
Cái này đoán mò thôi cụ. Còn theo logic thì không có chuyện để tơi tả mới vào cứu ;))
Xét về thiện chiến Israel số 1 khu vực. Toàn dân phải tham gia lính nghĩa vụ, kể cả nữ giới.
Xét về vũ khí: Trang bị gần tương đương Mỹ, trừ 1 số loại tối mật như B2, F22.
Công nghệ: Israel làm chủ rất nhiều công nghệ hiện đại, một số thậm chí ưu việt hơn vũ khí Mỹ.
Israel có khoảng 300-500 đơn vị " vũ khí hạt nhân " .
Iran đã nhiều lần công khai muốn xóa sổ Israel .
Hiệp ước hạt nhân mà Obama ký với Iran là ngầm mở cửa hậu cho Iran thủ đắc vũ khí nguyên tử với sự giúp sức ngầm của Nga .
Pháp, Đức thì vỗ tay hô hào :
-Pháp không muốn Mỹ một mình thâu tóm ảnh huởng toàn vùng trung đông.
-Đức chưa bao giờ có " thiện cảm chân tình " với dân do thái.

Biden đã nhá cạnh sẽ nối lại hiệp ước hạt nhân Iran khi chính thức nắm quyền.

Dưới sức ép tồn vong , Irasel biết mình sẽ làm gì. Bài học lịch sử 2000 năm lưu vong và holocaust vẫn còn đó.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

taplai2012

Xe trâu

taplai2012

Xe trâu
Israel có khoảng 300-500 đơn vị " vũ khí hạt nhân " .
Iran đã nhiều lần công khai muốn xóa sổ Israel .
Hiệp ước hạt nhân mà Obama ký với Iran là ngầm mở cửa hậu cho Iran thủ đắc vũ khí nguyên tử với sự giúp sức ngầm của Nga .
Pháp, Đức thì vỗ tay hô hào :
-Pháp không muốn Mỹ một mình thâu tóm ảnh huởng toàn vùng trung đông.
-Đức chưa bao giờ có " thiện cảm chân tình " với dân do thái.

Biden đã nhá cạnh sẽ nối lại hiệp ước hạt nhân Iran khi chính thức nắm quyền.

Dưới sức ép tồn vong , Irasel biết mình sẽ làm gì. Bài học lịch sử 2000 năm lưu vong và holocaust vẫn còn đó.
Iran ko bao giờ có thể sở hữu vũ khí hạt nhân. E nhớ lò phản ứng hạt nhân do Pháp xây, chưa hoạt động đã bị đánh bom hủy diệt. Chết chuyên gia Pháp đang ở đó. Đợt rồi Iran bị phá hoại hàng loạt cả cháy nổ lẫn hệ thống máy tính.

Chỉnh sửa cuối:

NGC

Xe tăng
Giờ là lúc Cộng hòa phải giữa dc thế đa số Thượng viện. Nếu không Dân chủ sẽ thay đổi rất nhiều đạo luật, kể cả mở rộng thành viên Tòa án tối cao liên bang. Họ sẽ giữ thế thượng phong ít nhất 12 năm nữa ;))
Cộng hòa sẽ giữ được đa số thuợng viện dù tỉ lệ rất sít sao- cái đáng lo là các nhân vật bị label là RINO( Republican In Name Only ) như Collins, Rommy , Murkowski.v.v.v phản phé- Hy vọng họ chỉ là chống Trump chứ không chống đảng cộng hòa.

Phần Hạ viện thì bị mất ghế - các ngón tay đã chỉ về phía Mụ Nancy- Nhất là nhóm cực tả- có tin đồn Nancy sẽ mất cái búa he he( chỉ là tin hành lang )

Trump nếu khi về vườn , kiểu như Obama , thay gì hồi cố huơng thì " ngự " ngay DC lâu lâu tweet phát thì Biden cũng khốn đốn- với lực lượng fan base hùng hậu mà theo đánh giá là từ cổ chí kim chưa một cựu tổng thống nào có được thì Trump cũng đủ làm dậy sóng chính trường nếu cần.

taplai2012

Xe trâu
Cộng hòa sẽ giữ được đa số thuợng viện dù tỉ lệ rất sít sao- cái đáng lo là các nhân vật bị label là RINO( Republican In Name Only ) như Collins, Rommy , Murkowski.v.v.v phản phé- Hy vọng họ chỉ là chống Trump chứ không chống đảng cộng hòa.

Phần Hạ viện thì bị mất ghế - các ngón tay đã chỉ về phía Mụ Nancy- Nhất là nhóm cực tả- có tin đồn Nancy sẽ mất cái búa he he( chỉ là tin hành lang )

Trump nếu khi về vườn , kiểu như Obama , thay gì hồi cố huơng thì " ngự " ngay DC lâu lâu tweet phát thì Biden cũng khốn đốn- với lực lượng fan base hùng hậu mà theo đánh giá là từ cổ chí kim chưa một cựu tổng thống nào có được thì Trump cũng đủ làm dậy sóng chính trường nếu cần.
Khi mất mục tiêu họ phải theo đảng thôi cụ ạ. Vì e nghĩ 2 năm nữa họ sẽ ko dc đại diện tranh cử.
Hạ viện em nghĩ dân chủ vẫn đa số, bà Nancy quá già nên nghỉ để trẻ hóa Dân chủ ;))

congthuong

Xe điện
Lại đến cụ rồi. Cụ mới dc một mẩu thôi. Cả cái bánh là đây ạ. Cụ thì em mời vodka luôn nhé. Thớt kia đang xôm mà cụ :)
Đều là thành phần quá khích gặp nhau thôi.

Chả bênh ai được, bên kia cũng có ông đánh từ đằng sau ông cầm loa, và rồi 2 ông quây 1 ông.

Cơ mà em thấy thằng kia nó vả kiểu gì mà 1 đòn tay kia ngã gục luôn mới tài nhỉ ? Thấy nó cũng nhỏ con thôi mà, không lẽ nó cầm hung khí trên tay nhỉ ?

taplai2012

Xe trâu
Đều là thành phần quá khích gặp nhau thôi.

Chả bênh ai được, bên kia cũng có ông đánh từ đằng sau ông cầm loa, và rồi 2 ông quây 1 ông.

Cơ mà em thấy thằng kia nó vả kiểu gì mà 1 đòn tay kia ngã gục luôn mới tài nhỉ ? Thấy nó cũng nhỏ con thôi mà.
Đòn mang tai gục ngay cụ ạ. Nhất là đòn đánh có thêm đà chạy.

NGC

Xe tăng
Iran ko bao giờ có thể sở hữu vũ khí hạt nhân. E nhớ lò phản ứng hạt nhân do Pháp xây, chưa hoạt động đã bị đánh bom hủy diệt. Chết chuyên gia Pháp đang ở đó. Đợt rồi Iran bị phá hoại hàng loạt cả cháy nổ lẫn hệ thống máy tính.
Là do Mỹ và Israel phá- không chấp nhận chương trình nguyên tử của Iran( dù khoác cái vỏ bọc cho mục đích dân sự )

Và thỏa thuận hạt nhân mà chính quyền Obama ký với Iran và các anh hào Nga, Pháp , Đức vốn đễ phục hồi chương trình nguyên tử của Iran- được " bảo kê " chính thức

Em dùng chữ bảo kê chứ không phải là giám sát nhé- vì sao , khi ta đọc cái hiệp ước đó sẽ khám phá ra nhiều điều thú vị.

Câu hỏi đầu tiên đặt ra khi tìm hiểu về chương trình hạt nhân Iran là : Tại sao xứ nằm trên mỏ dầu vẫn một mực đòi phát triễn chương trình hạt nhân để..phục vụ..điện khí hóa he he.

taplai2012

Xe trâu
Là do Mỹ và Israel phá- không chấp nhận chương trình nguyên tử của Iran( dù khoác cái vỏ bọc cho mục đích dân sự )

Và thỏa thuận hạt nhân mà chính quyền Obama ký với Iran và các anh hào Nga, Pháp , Đức vốn đễ phục hồi chương trình nguyên tử của Iran- được " bảo kê " chính thức

Em dùng chữ bảo kê chứ không phải là giám sát nhé- vì sao , khi ta đọc cái hiệp ước đó sẽ khám phá ra nhiều điều thú vị.

Câu hỏi đầu tiên đặt ra khi tìm hiểu về chương trình hạt nhân Iran là : Tại sao xứ nằm trên mỏ dầu vẫn một mực đòi phát triễn chương trình hạt nhân để..phục vụ..điện khí hóa he he.
Tất nhiên Iran thèm muốn vũ khí hạt nhân cụ ạ. Nó có tác dụng răn đe cân bằng với Israel (sở hữu ko công khai).
Cụ phân tích đúng, hạt nhân dân sự có thể nâng cấp thành vũ khí quân sự. Xấu nhất cũng tạo ra bom bẩn, sức công phá không cao nhưng gây ô nhiễm phóng xạ.
Cụ hóng dc tình hình gì bên Méo ko ;))

NGC

Xe tăng
Khi mất mục tiêu họ phải theo đảng thôi cụ ạ. Vì e nghĩ 2 năm nữa họ sẽ ko dc đại diện tranh cử.
Hạ viện em nghĩ dân chủ vẫn đa số, bà Nancy quá già nên nghỉ để trẻ hóa Dân chủ ;))
Vâng Hạ viện vẫn chiếm đa số nhưng mỏng hơn- trong khi trước bầu cử họ dự đoán sẽ tăng số ghế ở hạ viện.

Đây cũng là một trong các dấu hiệu mà thiên hạ nói bầu cử có mùi gian lận dù không thể đem nó ra làm bằng chứng được he he.

Chưa một tổng thống đương nhiệm nào thất cử nhưng đảng của ông ta lại thắng trên cả ba mặt trận : thuợng viện( giữ đa số ) hạ viện( tăng số ghế ) và địa phương( REP chiếm cả hai viện tại 32 tiểu bang )

Nếu ai đã từng bầu cử ở Mỹ sẽ hiểu lá phiếu không chỉ có phần bầu tổng thống- nó còn tổng họp hàng loạt các vị trí bầu bán khác có để phe hẳn hoi- Cử tri thì một khi đã bầu thì sẽ chọn ghế dân biểu cùng phe với tổng thống hay ngược lại đó là vấn đề logic,tâm lý thôi khá dễ hiểu..cũng có trường họp " never Trump " nhưng em nghĩ là thiểu số rất nhỏ chẳng ảnh huởng gì đến kết quả chung cuộc.

Còn ai cứ đem cái popular vote vào để biện minh thì em xin chặn trước luôn- bỏ cali ra một bên- Trump ăn đứt Biden về phiếu phổ thông ka ka ka .

taplai2012

Xe trâu
Vâng Hạ viện vẫn chiếm đa số nhưng mỏng hơn- trong khi trước bầu cử họ dự đoán sẽ tăng số ghế ở hạ viện.

Đây cũng là một trong các dấu hiệu mà thiên hạ nói bầu cử có mùi gian lận dù không thể đem nó ra làm bằng chứng được he he.

Chưa một tổng thống đương nhiệm nào thất cử nhưng đảng của ông ta lại thắng trên cả ba mặt trận : thuợng viện( giữ đa số ) hạ viện( tăng số ghế ) và địa phương( REP chiếm cả hai viện tại 32 tiểu bang )

Nếu ai đã từng bầu cử ở Mỹ sẽ hiểu lá phiếu không chỉ có phần bầu tổng thống- nó còn tổng họp hàng loạt các vị trí bầu bán khác có để phe hẳn hoi- Cử tri thì một khi đã bầu thì sẽ chọn ghế dân biểu cùng phe với tổng thống hay ngược lại đó là vấn đề logic,tâm lý thôi khá dễ hiểu..cũng có trường họp " never Trump " nhưng em nghĩ là thiểu số rất nhỏ chẳng ảnh huởng gì đến kết quả chung cuộc.

Còn ai cứ đem cái popular vote vào để biện minh thì em xin chặn trước luôn- bỏ cali ra một bên- Trump ăn đứt Biden về phiếu phổ thông ka ka ka .
Lẽ nào bên gian lận (nếu có) muốn chia rẽ nội bộ đảng Cộng hòa. Tách Trump thành 1 chủ thể riêng biệt triệt hạ?
Nếu như cụ nói sẽ có nhiều phiếu chỉ khoanh đúng Biden và bỏ trống các ô khác. Thế CH mới có nhiều vị trí trúng cử như vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng