[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp78

Xe điện

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

av78

Xe tải
Em xác định mình là người trung dung, thiên về cụ Trump. Vì em không ưa cá nhân cụ Trump nhưng lại nghĩ ông ta làm tổng thống Mỹ sẽ tốt hơn cho Mỹ, dân Mỹ và tích cực cho Việt Nam hơn là cụ Biden.
...
Cụ nào có thông tin gì góp vui nhé :)
11/5/2020: CPA (Liên minh cho nước Mỹ thịnh vượng) hoan nghênh quyết định sơ bộ của Bộ thương mại để áp thuế đối kháng (countervailing duties) lên các lốp xe sản xuất từ Việt Nam. Đây là lần đầu tiên thuế đối kháng được áp dụng để trừng phạt hành vi thao túng tiền tệ.

11/12/2020: CPA gửi thư đến Bộ thương mại để bày tỏ sự ủng hộ đối với cuộc điều tra về việc Việt Nam thao túng tiền tệ, và yêu cầu Bộ thương mại đệ trình biện pháp trừng phạt lên Tổng thống theo cùng bộ luật 301 (đã sử dụng đối với TQ). MAGA!

Countervailing duties will address Vietnam’s subsidies and currency practices
The Coalition for a Prosperous America (CPA) praised a Commerce Department decision announcing preliminary countervailing duties (CVDs) on tire imports from Vietnam. This is the first time an affirmative countervailing duty determination has been issued in response to a country’s currency practices.
USTR should recommend that the president impose tariffs on Vietnamese imports into the US in an amount equal to the IMF’s estimate of a 15% undervaluation multiplied by the total amount of exports and imports to and from Vietnam during the manipulation period. That is because all imports from Vietnam benefitted from the currency subsidy and all US exports to Vietnam were burdened by it. Additionally, there would have been more exports to Vietnam if not for such undervaluation. Any 301 tariffs should be applied to all Vietnamese imports because these imports benefit from the undervaluation of the dong.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Trend của Bình cao , Tin hói lại lặp lại với Trump chăng ? Rời là rời thế nào khi tay trùm Pompeo "Nổ" : Nước Mỹ chuẩn bị nhiệm kì 8 năm của Trump đấy thội . Còn nhớ khi đi học nghe ông Thầy dạy ( Đã chết - cầu mongMr ấy được bình an ) nổ : Nước Mỹ được điều phối bởi KKK và các Trùm tài phiệt (consortium) xem ra có gì đó cũng...Thuyết phục ! Đặc biệt thấy bàn tay lông lá của cụ George Soros thấp thoáng sau Joe Biden nên dự là kịch còn dài sau khi khai mạc hội làng em mí biết được =)) =)) =))
TT Trump đến 2024 sẽ 78t và sau 4 năm nghỉ hưu (hao tổn sức khoẻ chăm vợ trẻ hồi xuân...;)) cũng dễ bị yếu+lú lẫn (như TT Biden hiện tại) nên chắc là không trực tiếp ra tranh cử.....Dự đoán kỳ bầu cử tới thì ƯCV sẽ là Pence hoặc Pompeo (và Trump sẽ trợ giúp tích cực vận động tranh cử) ==>> nếu thắng cử thì Trump sẽ đóng vai "thái thượng hoàng" (như O3ma giật dây Biden/Harris trong 4 năm tới)...🤔

Chiến thắng ko chọn vẹn của DEM. Lợi thế đa số ở hạ viện suy yếu; nhiều khả năng cũng ko dành được đa số ở thượng viện. Tổng thống mà ko có đa số thượng viện là khó làm việc lắm. Hàng núi khó khăn sau dịch bệnh, ko cẩn thận 2 năm nữa bầu cử giữa kỳ là mất sạch cả thượng và hạ viện. Lúc ấy Biden ngồi chơi!. Trump chắc chắn sẽ quay lại vì base ủng hộ là của Trump, ko phải GOP. Với tính cách của mình và lượng cử tri ủng hộ cá nhân như thế, trong vòng 5-7 năm nữa Trump vẫn là 1 thế lực ko thể coi thường, dù có thắng năm 2024 hay ko thì chưa biết!

Mashimaro

Xe buýt
Nhục nhã cho những người nhân danh dân chủ, nhân danh chính nghĩa. Đánh hội đồng người ủng hộ Trump khi đám đông đã giải tán
Sao cụ không show luôn 2 phút trước đó ông già này đã làm gì?
Em để cái video ở đây cho mọi người đánh giá thôi

Chui vào 1 đám đông đối nghịch để ẩu đả kích động rồi bị đánh thì cũng chả oan lắm.

taplai2012

Xe trâu
Em đánh giá ông đó là một chiến binh dũng cảm. Cụ bị đám đông chõ loa vào mặt sẽ cảm nhận dc. Ông đó đánh đối thủ mặt đối mặt. Còn đám đông ô hợp đó chỉ dám tấn công từ đằng sau như chó đàn, ít nhất 4-5 lần. Hành vi chôm điện thoại thì khỏi bàn rồi.

taplai2012

Xe trâu

Chui vào 1 đám đông đối nghịch để ẩu đả kích động rồi bị đánh thì cũng chả oan lắm.
Đấy là cụ nghĩ thế, cụ xem đám đông đó hướng đằng trước hay về phía ông đó. Còn clip này cụ giải thích sao đây

taplai2012

Xe trâu
11/5/2020: CPA (Liên minh cho nước Mỹ thịnh vượng) hoan nghênh quyết định sơ bộ của Bộ thương mại để áp thuế đối kháng (countervailing duties) lên các lốp xe sản xuất từ Việt Nam. Đây là lần đầu tiên thuế đối kháng được áp dụng để trừng phạt hành vi thao túng tiền tệ.

11/12/2020: CPA gửi thư đến Bộ thương mại để bày tỏ sự ủng hộ đối với cuộc điều tra về việc Việt Nam thao túng tiền tệ, và yêu cầu Bộ thương mại đệ trình biện pháp trừng phạt lên Tổng thống theo cùng bộ luật 301 (đã sử dụng đối với TQ). MAGA!

Thế cụ nghĩ cứ phải lờ qua, bỏ qua thì mới là giúp à. Suy nghĩ như vậy rất thiếu logic và chủ quan.
Họ hơn mình ở vị thế, muốn chơi với họ phải theo luật của họ. Win -win mới là cuộc chơi lâu dài và bền vững.
Em tưởng giải thích cho cụ 1 lần rồi chứ nhỉ?

AMATAX

Xe điện
Lật kèo thực tình quá khó, nhưng em idol cụ Trump từ nhỏ vì cụ nổi tiếng từ lâu lấy vk toàn hoa hậu. Không ngờ sau này lại đắc cử Tổng thống. Là người có thực tài dám nghĩ dám có tầm nhìn. Chỉ có cụ mới dám gây chiến tranh thương mại với khựa, mới bắt Mehico trả tiền xây tường biên giới.....tính toán như thần. Đáng tiếc 1 số kẻ ganh ghét đó kỵ ..chỉ muốn hạ cụ bằng mọi giá bất chấp là ai lên miễn ko phải Trump dù chỉ là bù nhìn rơm...Biden xem có lên cơm cháo gì ko

Mashimaro

Xe buýt
Em đánh giá ông đó là một chiến binh dũng cảm. Cụ bị đám đông chõ loa vào mặt sẽ cảm nhận dc. Ông đó đánh đối thủ mặt đối mặt. Còn đám đông ô hợp đó chỉ dám tấn công từ đằng sau như chó đàn, ít nhất 4-5 lần. Hành vi chôm điện thoại thì khỏi bàn rồi.
Nếu đã dùng bạo lực lên người khác thì nên chuẩn bị tinh thần bị người khác dùng bạo lực ngược trở lại. Dũng cảm hay không em không bàn vì đấy là góc nhìn cá nhân. Em chỉ không đồng tình với cách cụ bình luận về cái video bị cắt khúc đầu thôi như kiểu ông già kia bị hội đồng là oan ức lắm. Và sau khi em show cho đủ video thì cụ quay ra nói dũng cảm đánh đối thủ mặt đối mặt, rõ ràng là cố ý lái vấn đề sang cái cụ cho là "đánh người dũng cảm" thay vì giữ nguyên góc nhìn ban đầu là "hội đồng oan ức". Cụ lươ

Anh lao vào 1 đám đông người không cùng chính kiến đánh người thì cũng nên biết hậu quả xảy ra đi, chả có gì oan cả.

Mà em chả cần giải thích gì cho cụ cả. Cụ rõ ràng thiên hữu nhưng cứ mồm loa mép giải tỏ vẻ như mình trung dung em đã biết rồi. Coi như em ngắm ngắm cụ diễn rồi thi thoảng fact check cụ cái cho vui thôi vậy :D, em xin té nhé. Lâu lâu lại quay lại fact check cụ tiếp.:D

clicklacp

Xe buýt
Ở đây có mấy việc thế này:
- Em không tin Biden hay Trump làm sẽ có ích cho Việt Nam, họ trước hết là làm cho nước Mỹ, mà chính xác hơn họ CHỈ là một con ốc, dĩ nhiên là rất quan trọng, trong cái hệ thống tàu sân bay Mỹ, nên việc đổi lái để có lợi cho Việt Nam theo em chỉ là "tưởng tượng". Oánh TQ không dễ bởi đó thực sự là một thế lực. Chưa kể những lợi ích đan cài (vd hãy nhìn người Hoa tại Mỹ).
- Đành rằng chuyện bàn trà thì không câu nệ nguồn thông tin, nhưng em không tin mức độ chính xác, đầy đủ của hệ thống báo chí Việt Nam. Ít nhất là nên dẫn nguồn từ những tờ bào lớn của Mỹ - mà cái này nằm ngoài khả năng của em. Em thường tham khảo báo nước ngoài khi có những thông tin đáng chú ý của nước ngoài - nhưng hỡi ôi những nguồn đáng đọc bắt phải trả tiền.
Vậy nên đọc tin báo Việt Nam về nước ngoài để giải trí thôi ạ, kể cả bàn cũng nhọc lắm.

taplai2012

Xe trâu
Nếu đã dùng bạo lực lên người khác thì nên chuẩn bị tinh thần bị người khác dùng bạo lực ngược trở lại. Dũng cảm hay không em không bàn vì đấy là góc nhìn cá nhân. Em chỉ không đồng tình với cách cụ bình luận về cái video bị cắt khúc đầu thôi như kiểu ông già kia bị hội đồng là oan ức lắm. Và sau khi em show cho đủ video thì cụ quay ra nói dũng cảm đánh đối thủ mặt đối mặt, rõ ràng là cố ý lái vấn đề sang cái cụ cho là "đánh người dũng cảm" thay vì giữ nguyên góc nhìn ban đầu là "hội đồng oan ức". Cụ lươ

Anh lao vào 1 đám đông người không cùng chính kiến đánh người thì cũng nên biết hậu quả xảy ra đi, chả có gì oan cả.

Mà em chả cần giải thích gì cho cụ cả. Cụ rõ ràng thiên hữu nhưng cứ mồm loa mép giải tỏ vẻ như mình trung dung em đã biết rồi. Coi như em ngắm ngắm cụ diễn rồi thi thoảng fact check cụ cái cho vui thôi vậy :D, em xin té nhé. Lâu lâu lại quay lại fact check cụ tiếp.:D
Vâng, khi đám đông ủng hộ Trump tụ tập, đám ng đó chui lủi ở đâu.
Nhìn rõ ràng bị đám đông quấy nhiễu gây sự, chõ cả loa vào mặt mà cụ cũng thấy oke em chịu rồi ;))
Đánh chó đàn là có thật, chưa kể kiêm dân 2 ngón nữa. Đẹp mặt cụ Biden thế :))

Trạng thái
Thớt đang đóng