[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, khi đám đông ủng hộ Trump tụ tập, đám ng đó chui lủi ở đâu.
Nhìn rõ ràng bị đám đông quấy nhiễu gây sự, chõ cả loa vào mặt mà cụ cũng thấy oke em chịu rồi ;))
Đánh chó đàn là có thật, chưa kể kiêm dân 2 ngón nữa. Đẹp mặt cụ Biden thế :))
Thôi dừng đi cụ! Họ cũng như đám kia thôi nên cụ đừng một mình chống lại làm gì!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu đã dùng bạo lực lên người khác thì nên chuẩn bị tinh thần bị người khác dùng bạo lực ngược trở lại. Dũng cảm hay không em không bàn vì đấy là góc nhìn cá nhân. Em chỉ không đồng tình với cách cụ bình luận về cái video bị cắt khúc đầu thôi như kiểu ông già kia bị hội đồng là oan ức lắm. Và sau khi em show cho đủ video thì cụ quay ra nói dũng cảm đánh đối thủ mặt đối mặt, rõ ràng là cố ý lái vấn đề sang cái cụ cho là "đánh người dũng cảm" thay vì giữ nguyên góc nhìn ban đầu là "hội đồng oan ức". Cụ lươ

Anh lao vào 1 đám đông người không cùng chính kiến đánh người thì cũng nên biết hậu quả xảy ra đi, chả có gì oan cả.

Mà em chả cần giải thích gì cho cụ cả. Cụ rõ ràng thiên hữu nhưng cứ mồm loa mép giải tỏ vẻ như mình trung dung em đã biết rồi. Coi như em ngắm ngắm cụ diễn rồi thi thoảng fact check cụ cái cho vui thôi vậy :D, em xin té nhé. Lâu lâu lại quay lại fact check cụ tiếp.:D
Mời cụ xem clip đầy đủ hơn nhé. Khi đoàn người rầm rộ biểu tình thì chui lủi trốn tiệt. Khi họ giải tán thì từ ngõ ngách chui ra chèn ép, vây những người thế cô.
Em nghĩ cụ xem clip này sẽ tự ngại cho những phát ngôn hấp tấp bản thân ;))

Mashimaro

Xe buýt
Vâng, khi đám đông ủng hộ Trump tụ tập, đám ng đó chui lủi ở đâu.
Nhìn rõ ràng bị đám đông quấy nhiễu gây sự, chõ cả loa vào mặt mà cụ cũng thấy oke em chịu rồi ;))
Đánh chó đàn là có thật, chưa kể kiêm dân 2 ngón nữa. Đẹp mặt cụ Biden thế :))
Lao vào đánh người trước là sai lè ra rồi cụ vẫn biến cái sự sai đó thành dũng cảm và sự trả đũa của đám đông thành chó đàn thì tùy cụ thôi. Cái đó người ta gọi là đuối lý thì lươn lẹo, cãi lý không được thì chuyển sang đánh bài tình cảm, phép ngụy biện quá thường gặp.

Lẽ ra em chả trả lời cụ nữa, cơ mà vì thịnh tình cụ cứ quote em nhiều quá, em xin cho cụ vài video xem tạm nha. Xem đi để cho bớt ngộ độc nha

Cái này cũng đánh từ sau lưng luôn nha

Em cũng hi vọng cụ chửi cái đám đánh người, la hét vào mặt người khác trong mấy clip trên đây giống như cụ chửi đám BLM, anti-Trump trong mấy clip của cụ vậy. Nếu không thì cụ chỉ là kẻ 2 mặt, tiêu chuẩn kép.

Em chờ cụ cho em ý kiến.

Mời các cụ vào Gab.com đăng ký tài khoản nhé.
Mạng xã hội thay thế Facebook, được tạo nên để ủng hộ Trump. Chưa gì đã có hơn 50 triệu tài khoản rồi.

taplai2012

Xe trâu
Lao vào đánh người trước là sai lè ra rồi cụ vẫn biến cái sự sai đó thành dũng cảm và sự trả đũa của đám đông thành chó đàn thì tùy cụ thôi. Cái đó người ta gọi là đuối lý thì lươn lẹo, cãi lý không được thì chuyển sang đánh bài tình cảm, phép ngụy biện quá thường gặp.

Lẽ ra em chả trả lời cụ nữa, cơ mà vì thịnh tình cụ cứ quote em nhiều quá, em xin cho cụ vài video xem tạm nha. Xem đi để cho bớt ngộ độc nha

Cái này cũng đánh từ sau lưng luôn nha

Em cũng hi vọng cụ chửi cái đám đánh người, la hét vào mặt người khác trong mấy clip trên đây giống như cụ chửi đám BLM, anti-Trump trong mấy clip của cụ vậy. Nếu không thì cụ chỉ là kẻ 2 mặt, tiêu chuẩn kép.

Em chờ cụ cho em ý kiến.
Mời cụ xem clip full để nhận thức đúng vụ việc cụ thể. Rồi ta nói thêm về những vụ việc khác.
Còn đến giờ MAGA tổ chức biểu tình lên tới hàng trăm ngàn người, chưa ghi nhận trường hợp cướp phá nào, trái ngược hẳn phong trào BLM. Chứng tỏ BLM tập hợp toàn trộm cướp, những người da đen tri thức vẫn ủng hộ Trump (theo thống kê bỏ phiếu). Những kẻ cướp đó hiện đang đòi chia chác chiến lợi phẩm với Biden đấy :))

taplai2012

Xe trâu
Thôi dừng đi cụ! Họ cũng như đám kia thôi nên cụ đừng một mình chống lại làm gì!
Cụ yên tâm. Các cụ ấy ko phải loại ô hợp như BLM đâu :)
Các cụ ấy tham gia cho đông vui. Cái gì đúng ghi nhận, cái gì sai mình sửa :)
Cả hai bên trên tinh thần cầu thị và quan trọng không "chửi nhau " ;))

• Vodka
Reactions: Ter

Mashimaro

Xe buýt
Mời cụ xem clip full để nhận thức đúng vụ việc cụ thể. Rồi ta nói thêm về những vụ việc khác.
Còn đến giờ MAGA tổ chức biểu tình lên tới hàng trăm ngàn người, chưa ghi nhận trường hợp cướp phá nào, trái ngược hẳn phong trào BLM. Chứng tỏ BLM tập hợp toàn trộm cướp, những người da đen tri thức vẫn ủng hộ Trump (theo thống kê bỏ phiếu). Những kẻ cướp đó hiện đang đòi chia chác chiến lợi phẩm với Biden đấy :))
Em xem full clip và thấy ông già và đồng bạn đánh người trước và sau đó bị trả đũa. Vậy theo cụ thế nào là nhận thức đúng?

Em vẫn chờ cụ bình luận về mấy clip của em, hay đối với cụ thì chỉ thấy được những cái cụ muốn thấy thôi?

P H Ê QUÁ

Xe tăng

taplai2012

Xe trâu
Em xem full clip và thấy ông già và đồng bạn đánh người trước và sau đó bị trả đũa. Vậy theo cụ thế nào là nhận thức đúng?

Em vẫn chờ cụ bình luận về mấy clip của em, hay đối với cụ thì chỉ thấy được những cái cụ muốn thấy thôi?
Thế cụ ko thấy nh ng ủng hộ Trump bị quây đánh cả 1 đoạn đg à? Ông đó rất dũng cảm khi xông ra chặn đg đám đông hung hãn đó. Và ông ấy xông pha như một chiến binh thực thụ. Đám đông chỉ có thể chiến thắng khi chơi bài chó đàn (chiến lang).
Cụ thử tả lại cả đầu clip xem có khác em ko?
Cứ cụ thể vụ việc ta đang bàn. Lan man em ko thích.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Thế cụ ko thấy nh ng ủng hộ Trump bị quây đánh cả 1 đoạn đg à? Ông đó rất dũng cảm khi xông ra chặn đg đám đông hung hãn đó. Và ông ấy công pha như một chiến binh thực thụ. Đám đông chỉ có thể chiến thắng khi chơi bài chó đàn (chiến lang).
cụ nói lại với loại đấy làm gì tốn time. Loại đấy ủng hộ mấy thằng nhọ trộm cắp thì chắc hẳn nhân cách cũng tương đồng thôi , không khá hơn đâu

Mashimaro

Xe buýt
Thế cụ ko thấy nh ng ủng hộ Trump bị quây đánh cả 1 đoạn đg à? Ông đó rất dũng cảm khi xông ra chặn đg đám đông hung hãn đó. Và ông ấy công pha như một chiến binh thực thụ. Đám đông chỉ có thể chiến thắng khi chơi bài chó đàn (chiến lang).
Việc 2 phe biểu tình đối nghịch nhau la hét ầm ỹ chặn đường phe đối lập là chuyện xảy ra quá nhiều ở tất cả các cuộc biểu tình có mặt cả 2 phe. Nếu cụ chịu xem clip của em thì cụ sẽ thấy, nhưng có vẻ cụ chỉ là người tiêu chuẩn kép, và tự chọc mù mắt mình chỉ xem những cái gì cụ muốn xem nhưng lại đi rêu rao nói mình là trung dung, muốn xem cả 2 phía.

Cụ đã thua về lý (đánh người trước) nên cụ phải lấy tình ra để ngụy biện (dũng cảm lao vào đám đông đối nghịch đánh người) và khi cụ đã ngụy biện thì em thấy thảo luận với cụ không có giá trị gì nữa vì cụ rõ ràng đã thể hiện mình không muốn thảo luận mà chỉ muốn áp đặt rồi.

Hết còm này em xin phép ngừng trả lời cụ tại đây. Em đã thấy bộ mặt thật của cụ rồi. Sau này em chỉ fact check cụ thôi :D. Cụ không cần quote em đâu :-h

taplai2012

Xe trâu
cụ nói lại với loại đấy làm gì tốn time. Loại đấy ủng hộ mấy thằng nhọ trộm cắp thì chắc hẳn nhân cách cũng tương đồng thôi , không khá hơn đâu
Không sao cụ ạ. Em biết thay đổi định kiến của ai đó ko đơn giản.
Nhưng để làm rõ vấn đề cụ thể cũng nên làm.

Mashimaro

Xe buýt
Tôi chưa từng nói tôi ủng hộ đám antifa hay các hành động đánh người và trộm cắp nhé. Anh bạn xin đừng đi chụp mũ người khác và xả đến nhân cách. Chính anh bạn mới đang thể hiện cái tính xấu của mình thôi.

taplai2012

Xe trâu
Việc 2 phe biểu tình đối nghịch nhau la hét ầm ỹ chặn đường phe đối lập là chuyện xảy ra quá nhiều ở tất cả các cuộc biểu tình có mặt cả 2 phe. Nếu cụ chịu xem clip của em thì cụ sẽ thấy, nhưng có vẻ cụ chỉ là người tiêu chuẩn kép, và tự chọc mù mắt mình chỉ xem những cái gì cụ muốn xem nhưng lại đi rêu rao nói mình là trung dung, muốn xem cả 2 phía.

Cụ đã thua về lý (đánh người trước) nên cụ phải lấy tình ra để ngụy biện (dũng cảm lao vào đám đông đối nghịch đánh người) và khi cụ đã ngụy biện thì em thấy thảo luận với cụ không có giá trị gì nữa vì cụ rõ ràng đã thể hiện mình không muốn thảo luận rồi.

Hết còm này em xin phép ngừng trả lời cụ tại đây. Em đã thấy bộ mặt thật của cụ rồi. Sau này em chỉ fact check cụ thôi :D. Cụ không cần quote em đâu :-h
Em nghĩ cụ mới là người đuối lý. Cụ xem đám đông đó đối xử ntn nào với những ng thế cô? Có chửi, có đánh họ không?
Nếu 1 người bình thường, nếu không phải vì bảo vệ đồng đội, có bao giờ dám xông ra đối đầu với một đám đông hỗn tạp vậy không?
Cụ nhặt dc một đoạn clip dở dang, hăm hở đánh giá em. Khi đuối lý cụ lại lôi mớ clip khác vào. Đó là biểu hiện rõ nhất của việc đuối lý đấy cụ.
Đánh trống lảng cũng là 1 nghệ thuật và cụ áp dụng nó rất tốt. Tiếc cho cụ quá ;))
Theo em còn nhiều thớt thú vị, cụ qua đó chém gió cho vui. Chúc cụ may mắn lần sau.

Hoàng_Trần

Xe tăng

Cụ đã thua về lý (đánh người trước) nên cụ phải lấy tình ra để ngụy biện (dũng cảm lao vào đám đông đối nghịch đánh người) và khi cụ đã ngụy biện thì em thấy thảo luận với cụ không có giá trị gì nữa vì cụ rõ ràng đã thể hiện mình không muốn thảo luận mà chỉ muốn áp đặt rồi.

Tôi đã xem rất nhiều clip về các cuộc biểu tình của những người ủng hộ ông Trump. Điều tôi ấn tượng nhất ở những người đó là sẽ không bao giờ có một cuộc đốt phá hay cướp bóc gì. Điều hoàn toàn ngược lại với nhóm BLM và Antifa đang làm trên khắp nước Mỹ thời gian qua.

Mashimaro

Xe buýt
Tôi đã xem rất nhiều clip về các cuộc biểu tình của những người ủng hộ ông Trump. Điều tôi ấn tượng nhất ở những người đó là sẽ không bao giờ có một cuộc đốt phá hay cướp bóc gì. Điều hoàn toàn ngược lại với nhóm BLM và Antifa đang làm trên khắp nước Mỹ thời gian qua.
Và vấn đề của anh khi quote tôi là gì? Và liên quan gì đến các luận điểm của tôi?

P H Ê QUÁ

Xe tăng
N
Tôi chưa từng nói tôi ủng hộ đám antifa hay các hành động đánh người và trộm cắp nhé. Anh bạn xin đừng đi chụp mũ người khác và xả đến nhân cách. Chính anh bạn mới đang thể hiện cái tính xấu của mình thôi.
Ông bạn nên tự xem lại mình đi, tôi thấy ông cố sống cố chết bênh mấy thằng nhọ cờ hó đàn và trộm cắp là đủ hiểu. Khỏi phải thanh minh vì ai cũng thấy cả

Hoàng_Trần

Xe tăng
Và vấn đề của anh khi quote tôi là gì? Và liên quan gì đến các luận điểm của tôi?
Vì đám đó chuyên gây rối. Khi đoàn người ủng hộ ông Trump trong các cuộc diễu hành đông đảo. Nhóm đó sẽ không bao giờ dám ra mặt. Chỉ chờ khi đoàn người giải tán bắt đầu xuất hiện và gây rối những người thế cô. Hành động vừa hèn nhát vừa là lũ đầu trộm đuôi cướp.

taplai2012

Xe trâu
N

Ông bạn nên tự xem lại mình đi, tôi thấy ông cố sống cố chết bênh mấy thằng nhọ cờ hó đàn và trộm cắp là đủ hiểu. Khỏi phải thanh minh vì ai cũng thấy cả
Em xin các cụ. Đừng để cụ ấy mất thời gian với thớt này nữa.
Em đã mời cụ ấy sang thớt quá vui hơn rồi. Cụ ấy người đàng hoàng hiểu biết. Chắc không làm khó các cụ fan Trump và những cụ trung dung đâu.

Mashimaro

Xe buýt
N

Tôi thấy cụ kia bảo mình là người trung dung nhưng ở đây lại đưa clip cắt cúp và comment thiên lệch thì tôi lấy đủ clip để cho người khác biết đầy đủ đầu cua tai nheo, chuyện gì xảy ra. Chưa từng có comment nào của tôi nói tôi ủng hộ antifa hay BLM. Ai cũng thấy cả là được rồi. Người sáng mắt họ sẽ tự biết đánh giá. Những người mắt không sáng chụp mũ tôi thì cũng lộ ra thôi. Tôi chỉ cần người sáng mắt thấy là được, người mắt không sáng thì tôi tự biết chả thể thay đổi ý kiến họ vì họ sẽ chỉ sống trong cái bong bóng của mình thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng