[Funland] Thông tin về vụ xe Land Cruiser 80A của BTL Cảnh vệ bị chặn đầu trên phố

harrynh

Xe container

haitotbung

Xe tải
[
Bạn nói clip nào tôi không biết, còn trong clip mọi người đang nói ở đây thì trong hơn 1 phút xe ô tô biển xanh dừng lại, phía bên phải vẫn đủ chỗ cho ít nhất hơn 10 chiếc xe máy và 3 chiếc ô tô đi qua.
Phía bên đó đang trống thì sao ô tô không lách qua bên đó mà di chuyển tiếp?

Theo cụ vì sao xe máy có nghĩa vụ lách sang phải mà không phải ô tô có nghĩa vụ lách sang trái?

haitotbung

Xe tải
Khi tham gia giao thông, gặp chướng ngại vật chiếm nửa đường thì cụ né hay cụ chờ nó né mình? Giả dụ có đống đá do ai đó làm đổ vào đúng làn cụ đang đi thì cụ có chờ nó đến dọn rồi cụ đi tiếp không?
đây là cái hòn đá nhấp nháy biết bóp còi. Không so sánh thế được.

Thôi em tư duy như cụ nhé. Coi như xe máy là cái hòn đá nằm trên làn ô tô 80A đang đi. Vì sao ô tô không lách ra mà đi tiếp mà lùi làm gì?

Minhnd

Xe điện
Các cụ cứ mặc đinh xe máy chặn ô tô là sao nhỉ? Đây là xe ô tô đi ngược chiều chặn luồng giao thông của xe máy nên xm phải dừng lại, nếu ko thì bị xe ô tô đi ngc chiều đâm vào gây tai nạn.
Cháu cũng thấy rõ ràng là ô tô chặn đầu xe máy.

congthuong

Xe điện
Đã đúng rồi lại còn bị phạt. :))
Toàn nói theo cảm tính, chả có luật nào phạt được xe máy cả. Phạt vì tội không đi được do đường bị chặn à ?:)) Thế thì mỗi ngày phải phạt bao nhiêu xe cho đủ ?

buwscxucs

Xe tải
đây là cái hòn đá nhấp nháy biết bóp còi. Không so sánh thế được.

Thôi em tư duy như cụ nhé. Coi như xe máy là cái hòn đá nằm trên làn ô tô 80A đang đi. Vì sao ô tô không lách ra mà đi tiếp mà lùi làm gì?
[

Phía bên đó đang trống thì sao ô tô không lách qua bên đó mà di chuyển tiếp?

Theo cụ vì sao xe máy có nghĩa vụ lách sang phải mà không phải ô tô có nghĩa vụ lách sang trái?
Cụ không theo mạch câu chuyện, hỏi chả ăn nhập vào đâu cả.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em hóng xem công bộc xử lý vụ này thế nào.

lan806

Xe tăng
Ngăn chặn cái xấu, bảo vệ con người và tài sản là trách nhiệm của mỗi công dân. VD như ngăn chặn cướp của, giết người, bảo vệ người yếu thế, giúp người khi hoạn nạn, cứu hoả,…. Là việc nên làm và đáng nêu gương.
Nhảy vào phân luồng giao thông, tự ý bắt người, tự ý thực thi pháp luật,… thì chắc chắn không được rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
Vấn đề là theo cái đúng của ai? bên này đúng nhưng bên kia lại đúng hơn thì sao?
Một bên sai thì đã rõ, còn một bên đúng hay sai phải chờ cơ quan chuyên môn vào cuộc cụ ạ!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cậu 2b thì sai lè; nhưng cậu Xanh cũng không dám làm to chuyện, thế thì tôi hiểu là:
Đây có lẽ là 1 sự lạm dụng. Thấy tắc đường kinh quá thì thò tay ò e một tý, để đi qua cho nhanh.

Tôi từng thấy xe cứu thương đi như vậy: Đến ngã tư thì ò e, qua đấy lại trật tự. Còn cái anh Cờ Xờ Gờ Tờ quay đèn (và không có còi) thì thường xuyên gặp.
Chắc chắn là thế rồi.
Cái ưu tiên ở ta hay bị lạm dụng.
Em nghĩ thấy đường tắc nên đi sang bên kia cho nó nhanh đỡ phải chờ.
Em còn gặp một lần cái xe cứu thương nó vượt đèn đỏ bên trong bênh nhân là một con xe máy :))

PhongFood

Xe điện
Xe ô tô đi Đúng hay sai thì ông xe máy cũng bị phạt
Quan điểm của em ngược với cụ. Chả có lý do gì để phạt xe máy cả.
Toàn nói theo cảm tính, chả có luật nào phạt được xe máy cả. Phạt vì tội không đi được do đường bị chặn à ?:)) Thế thì mỗi ngày phải phạt bao nhiêu xe cho đủ ?
Em xếp gạch hóng mức phạt cho 2 bánh :))

BMW X10

Xe điện
Chắc chắn là thế rồi.
Em còn gặp một lần cái xe cứu thương nó vượt đèn đỏ bên trong bênh nhân là một con xe máy :))
Có lần tôi phải tháp tùng 3-4 cái xe Ambu gì đó về viện, xe mới tinh, chưa biển số, có biển tạm thôi.

Cậu đi trước cứ qua soát vé là nó quay đèn, thế là thoát tiền vé, các xe sau cứ thế copy.
Thế là nó chăn được của tôi mớ tiền vé ấy.

vừa đi vừa láii

Xe container
Chắc chắn là thế rồi.
Chắc nạn nhân nằm dưới gầm xe máy, chưa kéo ra được ;))