[Funland] Thông tin về vụ xe Land Cruiser 80A của BTL Cảnh vệ bị chặn đầu trên phố

Diep1979

Xe container
Có vẻ anh xe máy không đúng.
Em thì vẫn ủng hộ anh xm :D.
Hy vọng sau vụ này các chú ưu tiên đi đúng làn cho, cả 1 đoàn người bị ảnh chiếm hết đường thì cựa thế đex nào được
Nhà cháu nghĩ cái gì cũng có p/l. Tất nhiên có nhiều xe ô tô và xe máy đi láo, ngược chiều

Nhưng cá nhân nhà cháu nghĩ xe cứu hỏa, cứu thương, biển xanh.... Đi láo xẩy ra chuyện họ mất nhiều hơn được

Cản trở những xe này, có thể đúng. Cũng có thể sai vì nhỡ đâu có chuyện thật.

Miệng nhà quan có gang có thép, nếu trường hợp xấu nhất xẩy ra. Liệu bao nhiêu người sẽ ra mặt bênh bác xe máy kia trước cơ quan CA?

buwscxucs

Xe tải
sao oto ko tránh mà xe máy phải tránh, lùi lại sang đúng đường mình là 1 cacha tránh chứ ko phải đánh lái sang bên cạnh mới là tránh đâu
Vì có người nói là xe máy không chặn đầu mà chỉ vì KHÔNG THỂ ĐI ĐƯỢC nên tôi mới nói trong thời điểm đó, tất cả những người khác đều đi được.
Đi được mà không đi => cố tình chặn người khác, bắt lùi, thì nói thẳng là bất kể xe kia là xe gì biển xanh, trắng, vàng, đỏ... thì thằng chặn cũng sai, vì nó không có quyền đó.

vừa đi vừa láii

Xe container
Vì có người nói là xe máy không chặn đầu mà chỉ vì KHÔNG THỂ ĐI ĐƯỢC nên tôi mới nói trong thời điểm đó, tất cả những người khác đều đi được.
Đi được mà không đi => cố tình chặn người khác, bắt lùi, thì nói thẳng là bất kể xe kia là xe gì biển xanh, trắng, vàng, đỏ... thì thằng chặn cũng sai, vì nó không có quyền đó.
Cụ nói vậy em cho là không đúng, anh đi xe máy đúng làn sao bắt anh ấy phải né ánh oto đi sai

vừa đi vừa láii

Xe container
Nhà cháu nghĩ cái gì cũng có p/l. Tất nhiên có nhiều xe ô tô và xe máy đi láo, ngược chiều

Nhưng cá nhân nhà cháu nghĩ xe cứu hỏa, cứu thương, biển xanh.... Đi láo xẩy ra chuyện họ mất nhiều hơn được

Cản trở những xe này, có thể đúng. Cũng có thể sai vì nhỡ đâu có chuyện thật.

Miệng nhà quan có gang có thép, nếu trường hợp xấu nhất xẩy ra. Liệu bao nhiêu người sẽ ra mặt bênh bác xe máy kia trước cơ quan CA?
Em chỉ có ý kiến về đúng/sai theo hiểu biết của em.
Còn chuyện quan hệ... thì không dám nói tới. Biết đâu ông xe máy lại là cán bộ cao cấp đi vì hành thì sao ??? ;))

harrynh

Xe container
Chết cười, thằng làm sai lại đc ưu tiên, người làm đúng lại thành sai khi ko nhường thằng sai để nó tiếp tục làm sai.

buwscxucs

Xe tải
Cụ nói vậy em cho là không đúng, anh đi xe máy đúng làn sao bắt anh ấy phải né ánh oto đi sai
Khi tham gia giao thông, gặp chướng ngại vật chiếm nửa đường thì cụ né hay cụ chờ nó né mình? Giả dụ có đống đá do ai đó làm đổ vào đúng làn cụ đang đi thì cụ có chờ nó đến dọn rồi cụ đi tiếp không?

vừa đi vừa láii

Xe container
Khi tham gia giao thông, gặp chướng ngại vật chiếm nửa đường thì cụ né hay cụ chờ nó né mình? Giả dụ có đống đá do ai đó làm đổ vào đúng làn cụ đang đi thì cụ có chờ nó đến dọn rồi cụ đi tiếp không?
Cụ buồn cười quá, cái đống đá nó mà biết bóp còi thì em cũng không né ;))

VCHDHN

Xe container
Có bên thứ 3 độc lập điều tra chứng minh đúng xe ô tô đang làm N vụ thì văn minh quá:))

harrynh

Xe container
Thôi để em giảng cho cụ nốt 1 lần, vì cụ khá cùn nên em làm văn mẫu cho cụ như bài học lớp 1 nhé.
Khi gặp đống đá cản trở giao thông, nếu là người thực sự tốt và có ý thức sẽ dừng xe, xúc đống đá đi để thông đường, hoặc tìm cách cảnh báo cho phương tiện khác khỏi đâm vào đống đá. Ở đây có thể coi cái xe ô tô đi ngc chiều kia là vật vô tri vô giác như đống đá, nguy hiểm hơn là nó lại di chuyển ngược chiều nên bác lx máy đã phải làm việc tốt để tránh tai nạn cho bao người khác.
Mọi sự so sánh là khập khiễng nên đùng cố ép đánh tráo khái niệm cụ nhé.

harrynh

Xe container
À em nói thế là vì cụ có ý nói rằng thằng kia nó sai nên mình việc gì phải né. Nó sai là việc của cơ quan chức năng.
Vậy thấy thằng ăn trộm, ăn cướp thì bỏ qua cụ nhỉ, em lại thấy nhà nc vẫn nêu gương ng tốt việc tốt bắt trộm bắt cướp đất, hay nhà nc lại tuyên dương sai.

buwscxucs

Xe tải
Thôi để em giảng cho cụ nốt 1 lần, vì cụ khá cùn nên em làm văn mẫu cho cụ như bài học lớp 1 nhé.
Khi gặp đống đá cản trở giao thông, nếu là người thực sự tốt và có ý thức sẽ dừng xe, xúc đống đá đi để thông đường, hoặc tìm cách cảnh báo cho phương tiện khác khỏi đâm vào đống đá. Ở đây có thể coi cái xe ô tô đi ngc chiều kia là vật vô tri vô giác như đống đá, nguy hiểm hơn là nó lại di chuyển ngược chiều nên bác lx máy đã phải làm việc tốt để tránh tai nạn cho bao người khác.
Mọi sự so sánh là khập khiễng nên đùng cố ép đánh tráo khái niệm cụ nhé.
Nói thật là em đọc hết các còm của cụ trong thớt này rồi và em biết cụ tư duy thế nào rồi. Em xin phép không tranh luận với cụ.

harrynh

Xe container
Nói thật là em đọc hết các còm của cụ trong thớt này rồi và em biết cụ tư duy thế nào rồi. Em xin phép không tranh luận với cụ.
Tất nhiên là với lý luận lệch lạc của cụ sao mà tranh luận đc nữa, trước tiên phải nhận thức, định nghĩa đúng những điều cơ bản thì mới mở rộng vấn đề. Ko thì ng ta cười cho.

Diep1979

Xe container
Em chỉ có ý kiến về đúng/sai theo hiểu biết của em.
Còn chuyện quan hệ... thì không dám nói tới. Biết đâu ông xe máy lại là cán bộ cao cấp đi vì hành thì sao ??? ;))
Cũng có thể cụ nhỉ

Nhưng nhà cháu cứ xe cứu hỏa, cứu thương, biển xanh, đèn còi... Thì nhà cháu nhường đường.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cũng có thể cụ nhỉ

Nhưng nhà cháu cứ xe cứu hỏa, cứu thương, biển xanh, đèn còi... Thì nhà cháu nhường đường.
Em cũng né như cụ thôi, kể cả không ưu tiên :)). Gặo thằng điên nó ủn cái thì mình toi :D.
Em đặt trường hợp thay vì ông xe máy mà lại gặp ông cứu hỏa, đoàn ưu tiên, ...cũng đang hú còi thì sao? Có phải ông ưu tiên đểu lại cản trở đường đi không

thinhtd

Xe container
Tẩy trắng gì nhà cháu không biết, nhưng báo chí đã đăng và bác xe máy kia phải lên trình diện thôi cụ. Cụ dẫn cho nhà cháu bao nhiêu xe chặn đầu xe ngược chiều mà bị cơ quan pháp luật mời lên làm việc, luật sư nói là hành động không hợp lý ra đây.

Sai, nhà cháu sẵn sàng xin lỗi cụ ạ.
Em còm để hỏng xem khi nào có kết quả. Chứ còn ông csgt nói mời trên báo, chưa biết có ai thèm đến không.

thinhtd

Xe container
Vậy thấy thằng ăn trộm, ăn cướp thì bỏ qua cụ nhỉ, em lại thấy nhà nc vẫn nêu gương ng tốt việc tốt bắt trộm bắt cướp đất, hay nhà nc lại tuyên dương sai.
Sai thật đấy cụ. Mới có vụ miền trong, tháng trước được tuyên dương thì tháng sau bị bắt đó. :))