[Funland] Thông tin về vụ xe Land Cruiser 80A của BTL Cảnh vệ bị chặn đầu trên phố

edc

Xe lăn
Em rất thích quan điểm này đc gắn cho ông cb ngồi sau trên cái xe đó.
Ngồi sau xịn có quyền lực đấy cụ. Các cụ ấy chắc chắn sẽ giữ mình.
Những ông ngồi sau lởm; thường là thường nhân do ông lái xe đánh quả hoặc bị dí đi phục vụ. :D

Hieumos

Xe container
xxx trưởng nói câu này có nghĩ đến cứu hoả, cứu thương không? Mỗi ngã 4 phải có 1 anh xxx đứng bật đèn + kiểm soát giao thông, đề phòng cứu thương, cứu hoả xuất hiện bất ngờ à 8->
Giờ có hệ thống kiểm soát giao thông công cộng rồi cụ. Ngồi phòng mát điều hành giao thông qua camera tại các ngã tư thôi.

Nếu thiết kế được phần mềm quản lý giao thông thông minh, lái xe cứu hỏa, cứu thương chỉ cần alo điểm đến, hệ thống máy tính điều khiển tự định tuyến đường, bật đèn xanh ưu tiên luồng xe theo hướng cần đi.
Nước ngoài họ làm cái này lâu rồi.

Anh bộ trưởng nói đúng tinh thần 4.0 rồi, còn bao giờ thực hiện thì chưa biết.

Chỉnh sửa cuối:

buwscxucs

Xe tải
Đây cũng là một ý kiến
Em trích trong bài:
"Hành động cố tình chặn đầu phương tiện khác của người đàn ông trên đường là sai vì đó là việc của CSGT. Tất cả hành vi vi phạm luật giao thông đều phải do cơ quan chức năng xử lý, người dân không được phép tự ý can thiệp, lại càng không có quyền thay CSGT bắt họ phải quay ngược lại.

Khi thấy xe đi ngược chiều, người dân chỉ được phép quay video gửi cơ quan chức năng xác minh. Không nên có hành động tự phong mình đại diện cho pháp luật, có quyền điều khiển người khác."

Nên tuyên truyền rộng rãi điều này, chứ ngoài đường nhiều anh ảo tưởng lắm.

Thôi các cụ ơi, thấy mấy con này thì cứ tự động né ra cho đỡ rách việc. Mình tránh được thì mình tránh, đôi co với nó cũng chả được thêm xu nào, nó sai mình đúng thì mình cũng chả được thêm gì, lại mất tgian lên làm việc. Rồi vào TH nó đúng mình sai thì có phải thành dở hơi không. Cái nghị định kia nó cũng cũ lắm rồi, khả năng cũng nên thay đổi. Nhiều lúc mấy cái nhiệm vụ quốc phòng, an ninh có nói các cụ cũng chả biết được, nhiều trường hợp e thấy xe đi kiểu này nháy mỗi đèn xong cá rô phi theo đoàn cả chục chiếc thôi chứ cũng không cờ quạt gì (có TH lấy vải đen bọc cờ xong phi thôi nhưng đi không bao giờ mấy anh pikachiu dám cản).
Mà chưa tính đến việc có phải nhiệm vụ khẩn hay không, chứ các bác húc vào mấy con này cũng ốm tiền, tốt nhất là dẹp vào cho nó qua đi rồi đi tiếp cho thoải mái, hơn thua nhau tí chuyện vặt này cũng có được gì. Em đi đường thấy cứu thương, cứu hỏa, biển đỏ, CA, biển xanh 80 với mấy con NG là nhường các cụ đi trước hết, k dây. kkkkk

thinhtd

Xe container
Đây cũng là một ý kiến
Từ khi nào đi đúng lại bị gọi là chặn đường xe đi sai thế này. :D
Em trích trong bài:
"Hành động cố tình chặn đầu phương tiện khác của người đàn ông trên đường là sai vì đó là việc của CSGT. Tất cả hành vi vi phạm luật giao thông đều phải do cơ quan chức năng xử lý, người dân không được phép tự ý can thiệp, lại càng không có quyền thay CSGT bắt họ phải quay ngược lại.

Khi thấy xe đi ngược chiều, người dân chỉ được phép quay video gửi cơ quan chức năng xác minh. Không nên có hành động tự phong mình đại diện cho pháp luật, có quyền điều khiển người khác."

Diep1979

Xe container
Cụ congthuong cho nhà cháu hỏi là cụ "Vang" nhà cháu vì lý do gì thế ạ?

Cháu nói sai hay cụ là người nhà bác đi xe máy chặn đầu xe biển xanh?

Mời nhau chén rượu nhạt mà khó thế ạ?
Huống chi cụ chơi Of còn lâu hơn nhà cháu 😂

Thế nay cụ đã đọc báo chí chưa ạ?
Hay cụ vẫn bảo nhà cháu không biết luật?

Doun

Xe điện

Doun

Xe điện
Em trích trong bài:

Tóm lại là biết thừa thằng lẻn vào buồng em là thằng bất lương như em cứ nằm im xem nó làm trò gì.

harrynh

Xe container
Mấy ông nhà báo, luật sư và cả mấy cụ offer đang đánh tráo khái niệm, nhìn chung là mồm luôn kêu mong xh văn minh công bằng nhưng đến nghĩ đúng còn ko dám nữa là hành động.

edc

Xe lăn
Đây cũng là một ý kiến
Kiểu như việc; bắt thằng bắt cóc trẻ em, cướp giật, hấp diêm....là việc của CA, đưa người bị tai nạn giao thông đến bẹnh viện là việc của nhân viên Y tế... chúng ta chỉ quay clip về post FB thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

3005

Xe tăng
Đây cũng là một ý kiến
Luật sư dở hơi cám lợn lên ngược chiều câu view kiếm cơm cho văn phòng luật thôi. Giờ yêu cầu luật sư chứng minh hành vi xe máy đi đúng làn đường, chiều đường của mình là "hành vi chặn đường xe ngược chiều" thì luật sư lại quỳ xin tha ngay.

Doun

Xe điện
Hỏi thật, cụ không thấy hai việc hoàn toàn khác nhau à?
Ngoài việc tố giác thì người dân có trách nhiệm "Ngăn cản hành vi vi phạm pháp luật (nhấn mạnh là ngăn cản nhưng không dùng bạo lực) để phòng ngừa hậu quả nặng nề có thể xảy ra" thì có được không hả cụ?
Xe (không đúng qui định được ưu tiên) đi ngược chiều nhỡ gây tạn nạn thì sao?
Cụ nên nhớ qui định của pháp luật đưa ra là đề cao tính phòng ngừa chứ không phải xảy ra hậu quả rồi mới xử.

Hieumos

Xe container
Giải pháp này ứng dụng công nghệ cao quá #:-s
Cụ có lòng tốt thì cho em link hay từ khoá gì đó để đọc thêm, chứ em thấy ngay cả ở Âu Mĩ, lực lượng csgt vẫn phải ra mặt điều tiết thường xuyên, nếu có tình huống liên quan xe cứu thương, cứu hoả :-?
Ở Mỹ, đã sử dụng hệ thống Opticom dưới đây từ cách nay vài chục năm rồi. Trên các xe cứu hỏa, cứu thương có thiết bị điều khiển đặc biệt, có thể tự bật đèn xanh ở ngã tư tiếp theo.

Đấy là trang bị từ lâu rồi, còn hiện nay thời đại 4.0, có thể kết nối và điều khiển mọi thứ ở trung tâm điều khiển giao thông tập trung.
Cụ xem phim Hollywood, thỉnh thoảng sẽ thấy một số anh hack vào hệ thống điều khiển giao thông để điều khiển đèn tín hiệu tại một ngã tư nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

Doun

Xe điện
Luật sư dở hơi cám lợn lên ngược chiều câu view kiếm cơm cho văn phòng luật thôi. Giờ yêu cầu luật sư chứng minh hành vi xe máy đi đúng làn đường, chiều đường của mình là "hành vi chặn đường xe ngược chiều" thì luật sư lại quỳ xin tha ngay.
Cụ thừa biết ý đồ của bài viết là gì rồi.

buwscxucs

Xe tải
Ngoài việc tố giác thì người dân có trách nhiệm "Ngăn cản hành vi vi phạm pháp luật (nhấn mạnh là ngăn cản nhưng không dùng bạo lực) để phòng ngừa hậu quả nặng nề có thể xảy ra" thì có được không hả cụ?
Xe (không đúng qui định được ưu tiên) đi ngược chiều nhỡ gây tạn nạn thì sao?
Cụ nên nhớ qui định của pháp luật đưa ra là đề cao tính phòng ngừa chứ không phải xảy ra hậu quả rồi mới xử.
Tóm lại là biết thừa thằng lẻn vào buồng em là thằng bất lương như em cứ nằm im xem nó làm trò gì.
Trước khi trao đổi thêm việc khác thì em hỏi lại cụ có thấy hai việc khác nhau không đã.

Doun

Xe điện
Trước khi trao đổi thêm việc khác thì em hỏi lại cụ có thấy hai việc khác nhau không đã.
Khác nhau cụ ạ. Một việc có thật. Một việc em nghe được một chuyện hài.
E nhất trí với cụ để dừng tranh luận nhé

ThongVNguyen

Xe hơi
xxx trưởng nói câu này có nghĩ đến cứu hoả, cứu thương không? Mỗi ngã 4 phải có 1 anh xxx đứng bật đèn + kiểm soát giao thông, đề phòng cứu thương, cứu hoả xuất hiện bất ngờ à 8->
Thế giới người ta có bộ thiết bị phát hiện đèn ưu tiên (đèn phải gắn đúng và có quy cách theo quy định) gắn tại các giao lộ có đèn giao thông để điều khiển tín hiệu đèn giao thông để ưu tiên làn chạy cho xe ưu tiên. Không cần động tay chân làm gì cả cụ nhé.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cụ Tô có ý kiến này :
Chính xác là như vậy. Ưu tiên ko có nghĩa là đc phép gây nguy hiểm cho người khác. Luật mà cho phép ô tô ưu tiên vượt đèn đỏ hay đi ngược chiều, thì chả khác gì ưu tiên quyền tông chết người đi đúng luật. Cá nhân em cho rằng ưu tiên là như này để đảm bảo an toàn:
- Xe ưu tiên phải có cảnh sát dẫn đường.
- Được phép chuyển màu đèn giao thông sang xanh để đi qua
- Ko đc đi vào đường ngược chiều, vì khả năng tai nạn xảy ra là 99%, và khi đó thì ưu giời cũng tịt.