[Funland] Thông tin về vụ BS BV Việt Đức bị tố cáo sàm sỡ bệnh nhân khi chụp Xquang

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Em xem clip thấy vc nhà kia giống như ăn vạ vậy.
Ngoài ra nếu thực sự tôn trọng nhân phẩm của con gái mình, chả ai đưa lên mạng xã hội nói móc nọ móc kia của con gái mình như vậy đâu

Mr.Chem

Xe điện
Nhớ câu chuyện mẹ em, lúc e học lớp 8 mà đến giờ vẫn nhớ. Nhà e ở khu tập thể bệnh viện nên toàn bác sĩ, y tá, hộ lý ở trong cùng 1 khu. Đợt đấy bà bị mổ ruột thừa hay sao ấy, sau thời gian ở viện về kể: tao dị (xấu hổ) quá vì chú Tài (b.sĩ ở phòng mổ) đưa tao con dao cạo râu bảo chị tự xử hay em xử cho chị...haha, rồi toàn chú với bác quanh nhà dòm vào, xấu hổ kinh mà chẳng làm gì được.

tranmanhha

Xe điện
Năm 1995, hôm đầu tiên nhập ngũ phải khám sức khoẻ, chị bs cầm cái thước kẻ lật lên lật xuống check hàng… làm em hốt cả hền :))
Năm 96 lứa bọn em cũng đi khám. Cũng có chuyện cầm thước kẻ. Có cụ nhạy cảm dựng tướng lên. Chị y tá quật cho phát bảo: Mất dậy.

vandatAT

Xe container
Thông tin chưa đủ e chưa dám bình luận.
Tuy nhiên, các cụ đi chụp Xquang Việt Đức thì mới thấy ức chế. Bệnh viện đông, mà bố trí số lượng phòng chụp ít quá. Hôm em đi chụp, có bác lớn tuổi đi siêu âm vào nhầm phòng (phòng chụp dành cho khám dịch vụ 500k và phòng chụp khám thường) bị mấy thằng ranh con ra trường vài năm nó chửi cho như con, miệt thị là ít tiền mà đòi vào đây. Nghe chỉ muốn đấm. Chắc mấy thằng đấy con cháu ai nhét vào. Đội bsi em không nói nhưng mấy thằng kĩ thuật viên ấy đúng mất dạy thực sự.
Nghe cụ tả em cũng muốn đấm

a_cheng

Xe điện
Khéo ô bố nói toàn đệm kia lại là khách quen của các anh CA phường ấy chứ
VĐ đã nộp toàn bộ camera, nam sinh viên thực tập cũng có mặt, tuy nhiên "người nhà" thì không thấy đâu :D

(Dân trí) - Trong bản tường trình liên quan việc bị người nhà tố sàm sỡ thiếu nữ 16 tuổi khi chụp X-quang tại Bệnh viện Việt Đức, nam sinh viên và ekip cho biết vẫn chụp X-quang, dù biết người nhà đang quay phim.

Nộp toàn bộ camera, tường trình cho công an

Trao đổi với phóng viên Dân trí trưa 16/9, đại diện Bệnh viện Việt Đức cho biết, ngày hôm qua, bệnh viện đã cử đại diện làm việc với công an phường Hàng Bông.
Trong buổi làm việc này còn có cả sinh viên thực tập bị tố cáo sàm sỡ thiếu nữ 16 tuổi vừa từ Tuyên Quang về Hà Nội. Tuy nhiên, phía người nhà không có mặt.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tay bác to thế mà ngày xưa lại được chọn vào Khoa SPK nhỉ? :D :D
E làm gmhs bên spk cụ ạ .Vs em thì đúng là nghề nó chọn mình . Những thứ e không thích nhất , sợ nhất thì sau này e làm cả . Giờ thì Yêu rồi 😍

Website
www.facebook.com
E làm gmhs bên spk cụ ạ .Vs em thì đúng là nghề nó chọn mình . Những thứ e không thích nhất , sợ nhất thì sau này e làm cả . Giờ thì Yêu rồi 😍
Câu nói khi ngẩng mặt lên vào cuối một ngày làm việc nào đó của Dr Thanh Bùi đã trở nên nổi tiếng:
"Mọe, giờ mới nhìn thấy mặt người"

allan

Xe hơi
Em thấy quy trình của bệnh viện cũng không rõ ràng, giờ muốn giải thích trắng đen cũng không nổi. Những bộ phận nhậy cảm như X-Quang, siêu âm phải bố trí hai người trở lên trong đó có 1 nữ, quy trình thế nào cũng phải dán ở cửa. Gì chứ cái đội x-Quang cũng dâm dê lắm, nhớ hồi sinh viên cả khoá phải đi khám sức khoẻ. sinh viên nữ thì vào chụp bắt cởi hết áo, cóc sê. Ra ngoài cô nào mặt xấu hổ đỏ như gấc đến lượt nam vào thì lại bảo thích cởi hay không cũng được [-(

alceste

Xe điện
Em thấy quy trình của bệnh viện cũng không rõ ràng, giờ muốn giải thích trắng đen cũng không nổi. Những bộ phận nhậy cảm như X-Quang, siêu âm phải bố trí hai người trở lên trong đó có 1 nữ, quy trình thế nào cũng phải dán ở cửa. Gì chứ cái đội x-Quang cũng dâm dê lắm, nhớ hồi sinh viên cả khoá phải đi khám sức khoẻ. sinh viên nữ thì vào chụp bắt cởi hết áo, cóc sê. Ra ngoài cô nào mặt xấu hổ đỏ như gấc đến lượt nam vào thì lại bảo thích cởi hay không cũng được [-(
Cụ có biết chụp XQ cần làm gì không a?
Nam có mặc áo có gọng không cụ? Nam có tuyến vú không cụ mà cụ bảo thích thì cởi không thì thôi? X Quang gần như chỉ có kỹ thuật viên trong phòng máy, minfh trong phòng gần như 1 mình, trừ khi siêu âm thi sẽ luôn la 2 người.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Câu nói khi ngẩng mặt lên vào cuối một ngày làm việc nào đó của Dr Thanh Bùi đã trở nên nổi tiếng:
"Mọe, giờ mới nhìn thấy mặt người"
Nhiều hôm đi ăn gặp bn cũ họ nhận ra mình mà e chịu chết ko nhớ nổi , chả lẽ bảo e bỏ ra a xem xem có quen ko

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ có biết tại sao kỹ thuật viên xquang phần lớn là nam không?

quochiep

Xe tăng
Em chả tin lắm , vì chụp có phải chỉ có mỗi 2 người đâu ! Còn cả bác sĩ chụp nữa mà , chả lẽ lại sàm sỡ công khai ??

VHH148

Xe tăng
Chụp X quang là mấy t kt viên, bs méo đâu, báo chỉ giật tít câu view là nhanh. Bọn kt viên này thì thường trẻ và cũng bố láo lắm, cũng có khả năng chứ ng nhà họ cũng ko mù.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều hôm đi ăn gặp bn cũ họ nhận ra mình mà e chịu chết ko nhớ nổi , chả lẽ bảo e bỏ ra a xem xem có quen ko
Ngày hơn chục ca , mà cụ vânz nhớ nhỉ, tài thế. có thằng bạn phụ sản thấy nó uống suốt, hỏi bảo ko có tí khó làm.

coolpix8700

Xe ngựa
Xem cái clip do người nhà tung lên thì thấy rõ quy trình của cái bệnh viện này sai nhiều, đặc biệt là công tác bảo vệ.
Chỗ quay clip là khu vực cấp cứu. Ai cũng biết khu vực cấp cứu của cái bệnh viện này không lúc nào thiếu người vào cần cấp cứu gấp lại để cho người ngoài vào náo loạn.
Việc đối chất giữa người nhà và người chụp + đai diện bệnh viện là ở cơ quan xxx (và tòa án nếu 1 trong 2 phía kiện).
Không trách bác sỹ đang trực và các nhân viên khác vì chuyên môn và nhiệm cụ của họ ở đấy là tiếp nhận và cấp cứu cho người được chuyển đến, hình như không có ai liên quan đến ca chup kia.
Bảo vệ phải có trách nhiệm giữ trật tự để ca đang làm nhiệm vụ cấp cứu thực hiện chức năng cứu sống người. Người đến làm loạn phải được đưa đi chỗ khác. Mọi bức xúc của họ hãy đến xxx (hay tòa) để thể hiện!

phuongmit

Xe cút kít
Ngày hơn chục ca , mà cụ vânz nhớ nhỉ, tài thế. có thằng bạn phụ sản thấy nó uống suốt, hỏi bảo ko có tí khó làm.
Bệnh nhân nhớ bs chứ bs nào nhớ nổi bệnh nhân, nhất là lại chủ yếu gặp mặt dưới trc khi nhìn mặt trên ;))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Xem cái clip do người nhà tung lên thì thấy rõ quy trình của cái bệnh viện này sai nhiều, đặc biệt là công tác bảo vệ.
Chỗ quay clip là khu vực cấp cứu. Ai cũng biết khu vực cấp cứu của cái bệnh viện này không lúc nào thiếu người vào cần cấp cứu gấp lại để cho người ngoài vào náo loạn.
Việc đối chất giữa người nhà và người chụp + đai diện bệnh viện là ở cơ quan xxx (và tòa án nếu 1 trong 2 phía kiện).
Không trách bác sỹ đang trực và các nhân viên khác vì chuyên môn và nhiệm cụ của họ ở đấy là tiếp nhận và cấp cứu cho người được chuyển đến, hình như không có ai liên quan đến ca chup kia.
Bảo vệ phải có trách nhiệm giữ trật tự để ca đang làm nhiệm vụ cấp cứu thực hiện chức năng cứu sống người. Người đến làm loạn phải được đưa đi chỗ khác. Mọi bức xúc của họ hãy đến xxx (hay tòa) để thể hiện!
Bảo vệ làm đc việc đó thì tốt quá , cách đây hơn chục năm thì bv Vđ cũng sa thải 1 loạt nvbv vì để nvyt bị hành hung mà bảo vệ ko can thiệp gì