[Funland] Thông tin về vụ BS BV Việt Đức bị tố cáo sàm sỡ bệnh nhân khi chụp Xquang

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Đúng rồi cụ, đa số các bệnh viện đều như thế, ở tây cũng vậy, người nhà làm loạn bước đầu chỉ có khuyên nhủ thôi, động tay chân thì lại to tội với lều báo giật tít và cộng đồng mạng gạch đá. Em chỉ ước các thành phần hổ báo làm loạn thì hãy thử vào 108 mà làm loạn , lúc đó vệ binh họ cho ăn báng súng toè mỏ...
Vệ binh họ ghê thế cơ ạ

red_dragon88

Xe buýt
Ve
Trách nhiệm của bảo vệ là không chỉ mời xuông để vẫn náo loạn như vậy.
Mời không đi họ phải yêu cầu xxx đến hỗ trợ. Ngoài xxx khu vực còn có lực lượng 113 lúc nào chả trực.
Những vụ việc bác sỹ trực cấp cứu bị người nhà bệnh nhân bạo hành xảy ra nhiều mà bộ y vẫn chưa đưa được ra quy định phải "tiếp" người nhà bệnh nhân như thế nào trong những trường hợp tương tự!
Về lý thuyết thì như vậy, nhưng thực tế bảo vệ cũng là làm thuê, gặp dân hổ báo thế kia thì xử lý cũng tùy bản lĩnh từng người.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Về lý thuyết thì như vậy, nhưng thực tế bảo vệ cũng là làm thuê, gặp dân hổ báo thế kia thì xử lý cũng tùy bản lĩnh từng người.
Thực sự thì bảo vệ không cần phải sử dụng (và phải tránh) sử dụng bạo lực với bệnh nhân và người nhà. Khi bằng các biện pháp nhẹ nhàng, nhưng cương quyết mà không giữ được trật tự, ở những cơ sở đang thực hiện dịch vụ công như thế này họ được phép yêu cầu xxx hỗ trợ, thậm chí cả lực lượng 113 và các lực lượng này có trách nhiệm hỗ trợ họ ổn định trật tự. Xxx là cơ quan hành pháp nên khi cần thiết họ sẽ không tránh né vũ lực!

Vulcan V70

Xe trâu
E làm gmhs bên spk cụ ạ .Vs em thì đúng là nghề nó chọn mình . Những thứ e không thích nhất , sợ nhất thì sau này e làm cả . Giờ thì Yêu rồi 😍
Lão ấy "xung phong" đấy cụ ạ.
Cụ để ý thấy cỏi tay bác ấy mọc lông rất dài không? Đó là do phản ứng của cơ thể thích nghi với môi trường làm việc đấy.
Các BS thường xuyên phải đeo găng tay y tế thành thử cổ tay sẽ mọc nhiều lông tay , hồi xưa bọn em làm máy móc, tay dính dầu mỡ cả ngày nên từ chõi xắn tay áo trở xuống mọc rất nhiều lông, rậm và dài

con dơi 141

Xe điện
Thế này thì tạm thời tỉ số là BV: 1 - Người nhà: 0
Tội tống tiền có vẻ khả năng ngồi khám khá cao, nhất là vụ lùm xùm to như này
Đọc tin nhắn 2 bên thì khả năng cao là ăn vạ tống tiền. Thêm cái gia đình ko đơn từ kiện cáo, công an mời ko ra làm việc. Vậy thì 90% là ăn vạ tống tiền

TaiNon1974

Xe buýt
Đọc tin nhắn 2 bên thì khả năng cao là ăn vạ tống tiền. Thêm cái gia đình ko đơn từ kiện cáo, công an mời ko ra làm việc. Vậy thì 90% là ăn vạ tống tiền
Thằng ktv kia giao lưu tin nhắn với bọn kia là dở rồi. Xong chuyện, cuộc sống bên ngoài bv sẽ bị làm phiền.

mr teppi

Xe buýt
Lội hết còm, thì em nghi nhà bệnh nhân thuộc loại abc…

Anbanhmihp

Xe buýt
Hơn trục năm trước em còn làm trình dược, ngày nào cũng lê la ở Bạch Mai. Anh D phó khoa nói mày ngại hả, ngại mẹ gì cứ ngồi đây đợi tao khám xong rồi làm chén trà, gớm đợi dài cổ. Bn nữ khám thì e ngại, bn nam khám thì e ghê răng :)), sau e xin cty cho về làm nhóm hàng nhi ở nhi tw cho bớt căng thẳng. Các ôg ấy khi ở viện thì chai sạn rồi cơ mà hết giờ làm đi nhậu có tay vịn là lại hết chai sạn mới hay :D. Cũng nhờ có ông anh ấy mà bố em khoẻ mạnh tới ngày hôm nay, ôg ấy mà ko quyết liệt vác bố e vào tận pk thì khéo mươi cái đám giỗ rồi.:)

Chỉnh sửa cuối:

farevell

Xe buýt
Bà chị em u60 nhưng nom vẫn đẹp, bị ngã xe vào viện chỉ định chụp gót chân mà nó bắt cửi cả xú chiêng nằm nần nẫn trên bàn. Em là người đi cùng thấy việc đó. Nên em tin vụ này là lỗi của bềnh viện. Phải túm cổ thằng ranh con kia cho đi tù theo luật để các bềnh viện rút kinh nghiệm tuyển dụng giáo dục nhân viên.
Xu chiêng thường có gọng sắt nên phải cửi ra cho chắc cụ ạ, cụ có nhìn thấy nó ra nần nẫn bà chị cụ thì hãy tố cáo luôn đi :))

aitymo

Xe điện
Trước em đi khám da liễu được cho vào bs trẻ ơi là trẻ xinh ơi là xinh cứ tưởng chết rồi quả này bị tóm cổ lôi ra rồi lúc vào bác sĩ lấy cái que gỗ đảo qua đảo lại rồi bảo kéo quần vào đi còn nằm ra đó làm gì .... Hết cả hy vọng :)

con dơi 141

Xe điện
Đổi sim thôi. Em nó trả lời thế là chuẩn

con dơi 141

Xe điện
Trước em đi khám da liễu được cho vào bs trẻ ơi là trẻ xinh ơi là xinh cứ tưởng chết rồi quả này bị tóm cổ lôi ra rồi lúc vào bác sĩ lấy cái que gỗ đảo qua đảo lại rồi bảo kéo quần vào đi còn nằm ra đó làm gì .... Hết cả hy vọng :)
Gớm đi khám bệnh, lại liên quan chỗ ấy mà còn mơ hão. Nó gõ cho phát cụp luôn