[Funland] Thông tin về vụ BS BV Việt Đức bị tố cáo sàm sỡ bệnh nhân khi chụp Xquang

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Xem cái clip do người nhà tung lên thì thấy rõ quy trình của cái bệnh viện này sai nhiều, đặc biệt là công tác bảo vệ.
Chỗ quay clip là khu vực cấp cứu. Ai cũng biết khu vực cấp cứu của cái bệnh viện này không lúc nào thiếu người vào cần cấp cứu gấp lại để cho người ngoài vào náo loạn.
Việc đối chất giữa người nhà và người chụp + đai diện bệnh viện là ở cơ quan xxx (và tòa án nếu 1 trong 2 phía kiện).
Không trách bác sỹ đang trực và các nhân viên khác vì chuyên môn và nhiệm cụ của họ ở đấy là tiếp nhận và cấp cứu cho người được chuyển đến, hình như không có ai liên quan đến ca chup kia.
Bảo vệ phải có trách nhiệm giữ trật tự để ca đang làm nhiệm vụ cấp cứu thực hiện chức năng cứu sống người. Người đến làm loạn phải được đưa đi chỗ khác. Mọi bức xúc của họ hãy đến xxx (hay tòa) để thể hiện!
Ko dễ đâu cụ, bảo vệ mà gặp trường hợp dân xã hội , họ cũng chỉ nên nhẹ nhàng khuyên bảo, càng rắn càng căng. Chỉ có công an trong trường hợp này mới xử lý dc.

Vulcan V70

Xe trâu
Ngày hơn chục ca , mà cụ vânz nhớ nhỉ, tài thế. có thằng bạn phụ sản thấy nó uống suốt, hỏi bảo ko có tí khó làm.
Cháu thấy các bác trong ngành bảo :" Không cái nào giống cái nào bác ạ"

coolpix8700

Xe ngựa
Ko dễ đâu cụ, bảo vệ mà gặp trường hợp dân xã hội , họ cũng chỉ nên nhẹ nhàng khuyên bảo, càng rắn càng căng. Chỉ có công an trong trường hợp này mới xử lý dc.
Ở những nơi như thế·này thì bảo vệ của họ ngoài trực tiếp giữ trật tự còn có quyền yêu cầu xxx can thiệp hỗ trợ!

TU160M2

Xe tăng
Em nghĩ phải đưa vào Luật là riêng phụ nữ U60 khi khám chụp không được cởi các bộ phận nhạy cảm ra trước mặt BS nam U50😂 cho đỡ phiền phức các bên nhể
Lên 5x rồi đa phần các mợ nhiều người đeo bra có gọng kim loại, vào chụp X-quang là không được có kim loại trên người, trang sức cũng phải bỏ ra cụ ạ, không thì phim chụp ra không chính xác, ảnh hưởng đến chẩn đoán.

red_dragon88

Xe buýt
Xem cái clip do người nhà tung lên thì thấy rõ quy trình của cái bệnh viện này sai nhiều, đặc biệt là công tác bảo vệ.
Chỗ quay clip là khu vực cấp cứu. Ai cũng biết khu vực cấp cứu của cái bệnh viện này không lúc nào thiếu người vào cần cấp cứu gấp lại để cho người ngoài vào náo loạn.
Việc đối chất giữa người nhà và người chụp + đai diện bệnh viện là ở cơ quan xxx (và tòa án nếu 1 trong 2 phía kiện).
Không trách bác sỹ đang trực và các nhân viên khác vì chuyên môn và nhiệm cụ của họ ở đấy là tiếp nhận và cấp cứu cho người được chuyển đến, hình như không có ai liên quan đến ca chup kia.
Bảo vệ phải có trách nhiệm giữ trật tự để ca đang làm nhiệm vụ cấp cứu thực hiện chức năng cứu sống người. Người đến làm loạn phải được đưa đi chỗ khác. Mọi bức xúc của họ hãy đến xxx (hay tòa) để thể hiện!
Có bảo vệ, có mời ra chỗ khác làm việc đấy cụ, nhưng bên kia đang thể hiện khá bức xúc và cũng khá dữ dằn nên bảo vệ cũng chờn. Còn khu cấp cứu thì em vào rồi, cứ vào tự do thôi, vào thì có bác sỹ y tá trực sẽ hỏi luôn là bị làm sao để hướng dẫn và làm thủ tục cấp cứu.

red_dragon88

Xe buýt
Văng thì nó là chuyện bình thường ngoài xã hội, mình có phải bao tuyên ráo đâu mà lời hay ý đẹp, tuy nhiên văng đến mức độ liên mồm nói con gái mình trong lai-trym liên tục: nó móc lol con tôi, nó móc cố tình móc lol con gái tôi 16 tuổi, quả thực em chưa từng thấy mức độ bậy khủng đến vậy trên FB
Sorry nếu em tả thực quá, các cụ chịu khó xem lai chim...
chẳng nói đâu xa, từ dân văn phòng đến dân xã hội em gặp thì mấy cái từ đệm này là phổ biến, nhưng là để chửi nhau, để bình luận về người khác. Còn nói về con gái mình bị như thế thì em mới thấy lần đầu.

tratida

Xe container
ro
Cháu thấy các bác trong ngành bảo :" Không cái nào giống cái nào bác ạ"
rõ ràng cụ ơi, người ta gọi tên được cái khác nhau, ý nghĩa thì những cái vô tri còn dễ nhận ra hơn. Chứ giờ bảo em nhớ mấy cô diễn viên Hàn Quốc là em chịu, mặt na ná nhau

Sent from Other Universe via OTOFUN

thanh040506

Xe trâu
đù đi bv còn sợ bị sàm sỡ thì chịu
em đi mổ chân còn bắt tê hê ra cho 20 con người trong phòng mổ ngắm đây (mổ gây tê, ko gây mê)
Bệnh nhân nhớ bs chứ bs nào nhớ nổi bệnh nhân, nhất là lại chủ yếu gặp mặt dưới trc khi nhìn mặt trên ;))
Cụ còm làm e nhớ, gần 20 năm trước thi thoảng tháp tùng lãnh đạo tiếp khách, nhiều chị e sang mời rượu lđ, lđ hay đùa câu "nhìn e mặt thì k quen nhưng nhìn mông e thì quen lắm", đùa như vậy nhiều chị e đỏ chín mặt.

Grandtouring

Xe điện
Cô bạn em có chồng làm bác sĩ phụ trách chụp X quang ở 1 BV lớn. Sau một lần chụp cho 1 nữ bệnh nhân, lão ck về bỏ vợ (cô bạn em) để lấy luôn cô bệnh nhân. Hai vc có 1 thằng con trai, để nó sống lay lắt hết bên nội, đến bên ngoại. Sau cô bạn cũng đi lấy ck khác.

LongLH

Xe điện
Có bảo vệ, có mời ra chỗ khác làm việc đấy cụ, nhưng bên kia đang thể hiện khá bức xúc và cũng khá dữ dằn nên bảo vệ cũng chờn. Còn khu cấp cứu thì em vào rồi, cứ vào tự do thôi, vào thì có bác sỹ y tá trực sẽ hỏi luôn là bị làm sao để hướng dẫn và làm thủ tục cấp cứu.
Đúng rồi cụ, đa số các bệnh viện đều như thế, ở tây cũng vậy, người nhà làm loạn bước đầu chỉ có khuyên nhủ thôi, động tay chân thì lại to tội với lều báo giật tít và cộng đồng mạng gạch đá. Em chỉ ước các thành phần hổ báo làm loạn thì hãy thử vào 108 mà làm loạn , lúc đó vệ binh họ cho ăn báng súng toè mỏ...

Website
www.facebook.com
Đúng rồi cụ, đa số các bệnh viện đều như thế, ở tây cũng vậy, người nhà làm loạn bước đầu chỉ có khuyên nhủ thôi, động tay chân thì lại to tội với lều báo giật tít và cộng đồng mạng gạch đá. Em chỉ ước các thành phần hổ báo làm loạn thì hãy thử vào 108 mà làm loạn , lúc đó vệ binh họ cho ăn báng súng toè mỏ...
À, các anh XH cũng khôn lắm, biết chỗ nào ko nên bật. :D

coolpix8700

Xe ngựa
Trách nhiệm của bảo vệ là không chỉ mời xuông để vẫn náo loạn như vậy.
Mời không đi họ phải yêu cầu xxx đến hỗ trợ. Ngoài xxx khu vực còn có lực lượng 113 lúc nào chả trực.
Những vụ việc bác sỹ trực cấp cứu bị người nhà bệnh nhân bạo hành xảy ra nhiều mà bộ y vẫn chưa đưa được ra quy định phải "tiếp" người nhà bệnh nhân như thế nào trong những trường hợp tương tự!

hdlovems

Xe tải
Cô bạn em có chồng làm bác sĩ phụ trách chụp X quang ở 1 BV lớn. Sau một lần chụp cho 1 nữ bệnh nhân, lão ck về bỏ vợ (cô bạn em) để lấy luôn cô bệnh nhân. Hai vc có 1 thằng con trai, để nó sống lay lắt hết bên nội, đến bên ngoại. Sau cô bạn cũng đi lấy ck khác.
Thế này thì sau vợ 2 già, cơ thể xấu đi thì ô này lại đổi vợ???

Thích Nói Phét

Xe điện
Đúng hay sai chưa biết, chờ hồi sau vậy.

vim732000

Xe buýt
Mềm nắn rắn buông, gặp đúng đại ka nên mấy bác bảo vệ ớn, mềm như bún. 3, 4 ông bv mà k cản đc. Chứ mà gặp trường hợp ng bình thường thì nó chả gông mọe nó cổ lại giao CA rồi. Mà vụ này huề thôi, có mỗi ông ktv và con bé liên quan thì khó. Trong phòng chụp còn có thêm ít nhất một người nữa là ng điều khiển máy nhưng khả năng ông này "không nhìn thấy gì" là cao.