[Funland] Thông tin về vụ BS BV Việt Đức bị tố cáo sàm sỡ bệnh nhân khi chụp Xquang

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các kỹ thuật viên ở phòng chụp X-quang bệnh viện Việt Đức tự tay chỉnh sửa trang phục cho bệnh nhân, thì đúng là tận tâm, hết lòng vì bệnh nhân. Người thân nhà cháu vào bệnh viện Việt Xô, chả bao giờ kỹ thuật viên ở đây đụng chạm gì cả, họ chỉ hướng dẫn bằng lời nói, còn thân nhân đi theo phải giúp bệnh nhân chỉnh sửa trang phục.
Hồi xưa học ở VĐ , thỉnh thoảng bọn e đưa bn vào chụp chiếu thì vẫn thấy ktv họ phải chỉnh đấy .

hdlovems

Xe tải
Nếu việc sàm sỡ có thật thì cứ báo BV, nếu BV xử lý không ổn thì báo CA, sao ầm ĩ trên mạng XH làm chi nhỉ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hồi xưa học ở VĐ , thỉnh thoảng bọn e đưa bn vào chụp chiếu thì vẫn thấy ktv họ phải chỉnh đấy .
Vâng ạ, chắc là Việt Đức cấp cứu nhiều nên kỹ thuật viên họ tự chỉnh luôn cho nhanh, còn Việt Xô chủ yếu khám bệnh định kỳ, nên từ từ một chút cũng được ạ.

Đinh Lan

Đi bộ
Có lần em bị hóc xương cá vào 1 viện to, mấy bác sĩ trực tối bảo chụp X quang, vào phòng chụp lại bắt cởi áo thế là em thôi ngại không chụp nữa. Quay về viện nhỏ tuyến dưới lại được gắp ra cho ngay

hahuanvn

Xe buýt
Có lần em bị hóc xương cá vào 1 viện to, mấy bác sĩ trực tối bảo chụp X quang, vào phòng chụp lại bắt cởi áo thế là em thôi ngại không chụp nữa. Quay về viện nhỏ tuyến dưới lại được gắp ra cho ngay
Hóc xương cá cách nhanh nhất là đến gặp bác sỹ tai mui họng gần nhà, soi và gắp trong vài chục giây. Vừa nhanh, vừa rẻ, vừa đỡ mất việc. Một việc rất nhỏ vào bệnh viện thêm rườm rà !

con dơi 141

Xe điện
Việc nhân viên y tế lợi dụng công việc chuyên môn xâm hại tình dục bệnh nhân, nhất là với các cháu gái vị thành niên, hoàn toàn có thể xảy ra. Tuy nhiên vụ này sẽ không đi đến đâu vì không đủ chứng cứ.
Có thể có clip camera giám sát và bv giao công an rồi

meodenminh

Xe điện
Bà chị em u60 nhưng nom vẫn đẹp, bị ngã xe vào viện chỉ định chụp gót chân mà nó bắt cửi cả xú chiêng nằm nần nẫn trên bàn. Em là người đi cùng thấy việc đó. Nên em tin vụ này là lỗi của bềnh viện. Phải túm cổ thằng ranh con kia cho đi tù theo luật để các bềnh viện rút kinh nghiệm tuyển dụng giáo dục nhân viên.
Em nghĩ phải đưa vào Luật là riêng phụ nữ U60 khi khám chụp không được cởi các bộ phận nhạy cảm ra trước mặt BS nam U50😂 cho đỡ phiền phức các bên nhể

dieuthuy7190

Xe tải
Thằng quay đ.m với đjs cha là thấy kém cảm tình rồi :)

Đinh Lan

Đi bộ
Hóc xương cá cách nhanh nhất là đến gặp bác sỹ tai mui họng gần nhà, soi và gắp trong vài chục giây. Vừa nhanh, vừa rẻ, vừa đỡ mất việc. Một việc rất nhỏ vào bệnh viện thêm rườm rà !
Dạ tại hôm đấy em cũng đang ở gần viện to cụ ạ

con dơi 141

Xe điện
Các kỹ thuật viên ở phòng chụp X-quang bệnh viện Việt Đức tự tay chỉnh sửa trang phục cho bệnh nhân, thì đúng là tận tâm, hết lòng vì bệnh nhân. Người thân nhà cháu vào bệnh viện Việt Xô, chả bao giờ kỹ thuật viên ở đây đụng chạm gì cả, họ chỉ hướng dẫn bằng lời nói, còn thân nhân đi theo phải giúp bệnh nhân chỉnh sửa trang phục.
Chắc họ quen vì xquang chấn thương tai nạn ít người tỉnh táo nghe hướng dẫn, đủ sức và chịu đc đau để tự thực hiện tư thế.

Khả năng cao liên quan tư thế chụp xương chậu Frogleg

Mà quảng cáo ntn có gọi là xàm sỡ không

nguyentoan.uct

Xe điện
E lại nghĩ ngược lại cụ ạ. Nếu sự việc đúng như gđ cháu bé nói thì phải làm đến nơi đến chốn. Thứ nhất việc này chẳng có j phải xấu hổ cả. Thứ 2 phải dạy cho con m biết tự bảo vệ, đấu tranh trc những hành vi quấy rối xâm phạm tình dục. Ko chỉ lần này mà còn có thể xảy ra nữa. Duy có điều e thấy 2 vc nhà này mất bình tĩnh quá nên ăn nói ko dc lịch sự. Dm hơi nhiều.
Em Hoàng Linh thì chắc là có 1 không 2 cụ nhỉ

nguyentoan.uct

Xe điện
thấy mạng đồn đoán là không phải bố mẹ của cháu bé kia, mà với dân XH thì họ nói thế cũng là chuyện thường ý mà, mình nghe thì thấy chối tai thôi
Nhiều cụ cứ phán xét vậy thôi cụ ah, chứ ra ngoài chả văng đủ thứ kiểu như câu cửa miệng. Em tiếp xúc cũng nhiều từ thấp đến hơi cao cao, hầu hết thì mấy cái từ cụm từ nhạy cảm ấy đều đc sử dụng rất tự nhiên.

sudichat2002

Xe container
Nhiều cụ cứ phán xét vậy thôi cụ ah, chứ ra ngoài chả văng đủ thứ kiểu như câu cửa miệng. Em tiếp xúc cũng nhiều từ thấp đến hơi cao cao, hầu hết thì mấy cái từ cụm từ nhạy cảm ấy đều đc sử dụng rất tự nhiên.
Văng thì nó là chuyện bình thường ngoài xã hội, mình có phải bao tuyên ráo đâu mà lời hay ý đẹp, tuy nhiên văng đến mức độ liên mồm nói con gái mình trong lai-trym liên tục: nó móc lol con tôi, nó móc cố tình móc lol con gái tôi 16 tuổi, quả thực em chưa từng thấy mức độ bậy khủng đến vậy trên FB
Sorry nếu em tả thực quá, các cụ chịu khó xem lai chim...