[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Redrose77

Xe tải
Giai đoạn gian gian díu díu mập mờ này mới có cơ hội, chữ đăng quang hoa hậu rồi chả đến lượt ai. Hihi

Windowstablet.vn

Xe tải
Giá gốc giờ cũng cao phết rồi nhỉ :) Hoàng Hà còn ôm cũng không ít đâu, đợi giá lên ra hàng từ từ
Mọi người cứ bảo bán hết rồi nhưng ko có cđt nào ngu tới mức đó. Họ sẽ bán từ từ theo nhu cầu tài chính của cđt: các đợt mở bán thường là lúc cđt phải nộp tiền vào ngân sách để GPMB.

Redrose77

Xe tải
Giá gốc giờ cũng cao phết rồi nhỉ :) Hoàng Hà còn ôm cũng không ít đâu, đợi giá lên ra hàng từ từ
Chả cần giữ lại nhiều bác ợ, nếu ra đất thì chỉ cần một toà cao tầng đã đủ tiền đến già, bác Lâm làm đúng cũng giàu, ko cần làm sai làm gi. là em, thấy cơ hội kiếm tiền thì em làm, em rủ mn làm chung cũng là lẽ tự nhiên, Nếu em định lừa đảo thi em sẽ bán cấp tập và té, chứ ngồi đây 10 năm bán rỉ rót làm gì cho mệt, HH ko vay bank, cũng ko tận dụng vốn làm dự án nào khác kiếm lời, em cũng chả hiệu nếu phạm tội lừa đảo thì động cơ của bác L là gi nhỉ, ko lẽ lừa cho vui?

Redrose77

Xe tải
Mọi người cứ bảo bán hết rồi nhưng ko có cđt nào ngu tới mức đó. Họ sẽ bán từ từ theo nhu cầu tài chính của cđt: các đợt mở bán thường là lúc cđt phải nộp tiền vào ngân sách để GPMB.
Thật ra cũng bán khá rồi, nhưng vẫn còn nhiều, đặc biet la dự án cao tầng, plaza gi đó, HH cũng trả cho bên liên danh chỗ công ty Nhà gần 200 tỏi để dành quyền khai thác nên cũng vẫn còn thịt, chưa kể 50% chưa thu của các lô nhận góp.

Redrose77

Xe tải
Đọc ở trên thây có bác bảo HH bán một lô cho nhiều ng thì em có làm viec vơi CA quận Xx cũng chưa nhận được bât kỳ tố cáo nào liên quan viec đó, còn HH muon huy động vốn thì phải dành quyền khai thác lô đất đối ứng " dự kiến " cho ng góp cùng , mà như vậy thì phải dựa vào quy hoạch của dự an đối ứng thời điểm gần nhất, khi quy hoạch thay đổi thì HH và khách cùng xử lý thay đổi thôi. bác nào dính QH thay đổi thì lên chỉnh lý cùng HH, bản thân HH cung phải điều chỉnh từ cao tầng " lợi nhuận cao" sang " thấp tầng" theo chủ trương của TP, sau cú tắc khủng của trục lê văn lương tố hữu.

Redrose77

Xe tải
Cũng có bác bảo HH tài chính yếu nên GPMB chậm, iem đồng ý một phần thôi, HH ko quá nhiều tiền để thay NN trừ quân dẹp loạn thôi chứ là CĐT nào thì cũng chẳng bỏ tiền ra làm gì khi số tiền mà thoả mãn dc lòng dân thì ko hề nhỏ trong khi công tác GPMB thì mờ mịt, công cụ hỗ trợ thi yếu kém. nói chung mọi thứ đều cần đồng bộ thì mới hiệu quả. Đội bóng đâu chỉ có mỗi tiền đạo giỏi mà thắng đâu. Đấy là câu chuyện của 17 năm qua, chứ giờ này mà bác Lâm o có tiền làm tới đoan này thì em mới thấy lạ.

Redrose77

Xe tải
Đoạn này không phải ngẫu nhiên mà BT quận xin nhanh chóng giao đất đối ứng cho HH, cũng ko phải ngẫu nhiên mà DA lừa đảo bao năm mà giờ vẫn ng mua ng bán, càng ko phải ngẫu nhiên mà công tác GPMB lại cấp tập thế này, mọi thứ thuận lợi chỉ để phục vụ một ông lưag đảo hay sao?:)
Còn giá cả , "chính xác là chi phí cơ hội" để được khai thác lô đất cùng Hh, giá là rẻ so vơi măt bằng cũng đúng thôi, đơn giản là nó đi kèm rủi ro , rủi ro ở đây là chậm trễ có đất, rủi ro về chính sách abc... Bác L mà bán cao mới lạ, thấp thì hợp lý zồi.

Tungtunghunghung

Xe điện
Heeeee tóm lại là giá đất cứ tăng dần theo thời gian :) Mua nhà đất trên giấy thì chưa biết bao giờ nhận được, không có giá trị sử dụng hiện tại mà chỉ có giá trị sử dụng cho tương lai. Mua để ở/ kinh doanh ngay thì không phải lựa chọn rồi, mang tiền đó ra chỗ xa xa mua. Còn dự án nội đô vị trí thuận lợi hết rồi. Nếu mua lân cận dùng ngay thì giá cũng cao hơn gấp 2-3 lần. Đất ngõ bé xe máy đi khó còn cao hơn ấy chứ

Redrose77

Xe tải
vậy cụ bán đi rooif up cái hợp đồng mua bán chuyển tieenf lên đây ae thẩm chơi
Chắc em bán 1 lô thật, đang trả 92, mấy hom nua mà chốt thi em up khoe để cụ mừng cho em, còn 2 lô em nguyện bị lừa rồi.:)

Redrose77

Xe tải
Heeeee tóm lại là giá đất cứ tăng dần theo thời gian :) Mua nhà đất trên giấy thì chưa biết bao giờ nhận được, không có giá trị sử dụng hiện tại mà chỉ có giá trị sử dụng cho tương lai. Mua để ở/ kinh doanh ngay thì không phải lựa chọn rồi, mang tiền đó ra chỗ xa xa mua. Còn dự án nội đô vị trí thuận lợi hết rồi. Nếu mua lân cận dùng ngay thì giá cũng cao hơn gấp 2-3 lần. Đất ngõ bé xe máy đi khó còn cao hơn ấy chứ
So sánh giá thế thì cũng không phù hợp bác ạ, vì của rẻ là của ôi, vấn đề ở đây là có đất hay không có đất thôi, chứ ko phải rẻ hay đắt. Việc góp vốn giờ này vẫn chỉ là bỏ chi phí cơ hội để dc khai thác sở hữu đất đối ứng trong tương lai, chứ nếu là giá đất thì lại dở hơi vì ko ai bán rẻ đât của mình, Còn đã là chi phí cơ hoi thì phụ thuộc vào thời điểm, tầm nhìn của moi nhà đầu tư, 17 năm trươc bác nào góp thì em thấy hơi dại vì mọi thứ con mênh mông quá, chứ giờ mà xuong tiền thì em lại thấy bình thường vì giờ có nhiều yếu tố để đánh giá rồi, liều nhưng mà liều có cơ sở, chứ ko phải đánh bạc.

Windowstablet.vn

Xe tải
vậy cụ bán đi rooif up cái hợp đồng mua bán chuyển tieenf lên đây ae thẩm chơi
Giờ mua bán là trao tay qua người khác, bác bảo HH lừa thì có nghĩa bọn em lừa bán cho bác khác rồi. E dân đầu tư chứ ko phải sale nhé. Nghề chính của em là bán máy tính bảng bác ạ. Bọn e up hđ lên hay chứng từ cho bác thì cũng chỉ biết là đã có giao dịch mua bán chứ không chứng minh được là HH lừa đảo hay hay không?.

Tungtunghunghung

Xe điện
Giờ mua bán là trao tay qua người khác, bác bảo HH lừa thì có nghĩa bọn em lừa bán cho bác khác rồi. E dân đầu tư chứ ko phải sale nhé. Nghề chính của em là bán máy tính bảng bác ạ. Bọn e up hđ lên hay chứng từ cho bác thì cũng chỉ biết là đã có giao dịch mua bán chứ không chứng minh được là HH lừa đảo hay hay không?.
Trao tay nhưng vẫn phải lên làm lại hợp đồng thay tên với chủ đầu tư thì phải :) Mà sao bác chuyển 1 lệnh đi mấy tỷ được à?

Windowstablet.vn

Xe tải
Trao tay nhưng vẫn phải lên làm lại hợp đồng thay tên với chủ đầu tư thì phải :)
Chắc chắn rồi bác, và ngày tháng được tính lại từ lúc người mới mua nên lãi sẽ sẽ được tính theo ngày mới chứ không phải theo ngày HĐ cũ.

Redrose77

Xe tải
Nhà em năm nay tuổi cũng dừ dừ , dân đầu tư lâu năm, không phải sale.
Em cũng có tí kinh nghiệm và quan hệ nên thích săn các cơ hội đất cát, va cung vì mua nên tìm hiểu và phân tích nhiều thành ra có các ý kiến đóng góp ở trên. Em không bênh HH nhưng đúng là giờ bảo bác HH lừa đảo thì hoàn toan ko có cơ sở, còn trong quá trinh thực hiện dự án lớn thì chắc chắn cũng thiếu sót đâu đó về thủ tục là chuyện thường tình, luật mình còn chỉnh sửa suốt nữa là.
Mọi vấn đề vẫn cần time đee trả lời, ai mua lúc này là phải đánh giá được cơ hội về lợi nhuận và rủi ro, như đối vơi em đánh giá đang là 80% lợi nhuận/ 20% rủi ro nên em chơi lun.

Tungtunghunghung

Xe điện
Nhà em năm nay tuổi cũng dừ dừ , dân đầu tư lâu năm, không phải sale.
Em cũng có tí kinh nghiệm và quan hệ nên thích săn các cơ hội đất cát, va cung vì mua nên tìm hiểu và phân tích nhiều thành ra có các ý kiến đóng góp ở trên. Em không bênh HH nhưng đúng là giờ bảo bác HH lừa đảo thì hoàn toan ko có cơ sở, còn trong quá trinh thực hiện dự án lớn thì chắc chắn cũng thiếu sót đâu đó về thủ tục là chuyện thường tình, luật mình còn chỉnh sửa suốt nữa là.
Mọi vấn đề vẫn cần time đee trả lời, ai mua lúc này là phải đánh giá được cơ hội về lợi nhuận và rủi ro, như đối vơi em đánh giá đang là 80% lợi nhuận/ 20% rủi ro nên em chơi lun.
Người thấy cơ hội thì vào, còn có người vẫn bán ra đó thôi, nên mới có thanh khoản, không thì nó đóng băng lâu rồi

Redrose77

Xe tải
Người thấy cơ hội thì vào, còn có người vẫn bán ra đó thôi, nên mới có thanh khoản, không thì nó đóng băng lâu rồi
Thôi không nói giá cả hàng hoá nữa các bác ạ, không lại bảo sâu tung hứng, Em nghĩ m chỉ đưa thông tin, phân tích góc nhìn để mn cùng nhìn nhận đánh giá cho có thêm cơ sở.
chủ yếu là hóng cái đường 2.5 cho dân giàu nước mạnh nè bác.

ngothuanan

Xe tải
Tháng 11/2021 e váo 1 ô gốc 55 mua 57, tháng 4/2022 e bán 76,5 đúng lúc đỉnh, sau đó thì chững và xuống giá. Giờ giá đang hợp lý và chọn được ô đẹp, bác nào có tiền mặt ko phải vay mua chắc thắng. Hiện tháng 10 có quá nhiều thông tin có lợi cho dự án do vậy nên vào ngay tháng 9 này.
Phần thưởng cho người dám xuống tiền thôi, mấy ông nghe thấy, thấy bảo thế, hàng xóm nhà em, vs đồng nghiệp em chém thì khoẻ rồi :)):)):)):))=))