[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

ngothuanan

Xe tải
HH h nó có hàng mới méo đâu mà sâu nhiều thế =))
mà kể cũng lạ các bác cứ chửi HH lừa đảo trong khi lại đang mong nó làm đường bỏ mia

Redrose77

Xe tải
Em bán lô đường 30 m bác ợ, thât ra là một cụ sếp bên Bộ NG để lại cho em lô góc đẹp hơn nên em đang muốn đổi, chứ em tính đầu tư mấy chỗ này phải chờ ra đất mỡi bõ chứ lãi vài đồng thì em lướt Vin cho lành
Cụ bán lô bn vậy ?

Tungtunghunghung

Xe điện
mà kể cũng lạ các bác cứ chửi HH lừa đảo trong khi lại đang mong nó làm đường bỏ mia
Giá gốc khác nhau là hàng của HH đó, chứ bà con tự tạo được giá gốc mới đâu

Windowstablet.vn

Xe tải
Trong này e thấy sâu ít hơn dân đầu tư vào nghe ngóng. Bọn em bàn luận cũng để các bác đang có ý định vào tiền an tâm hơn. Dự án có giao dịch, nhiều người quan tâm thì giá mới tăng, thanh khoản mới tốt. Bọn e nghiễm nhiên được lợi rôid.

Redrose77

Xe tải
chửi cũng ko sao, nhưng chửi ko ra tiền, giờ cần trí tuệ tập the phân tích chính xác thiên thời , hoàn cảnh để có quyet định chuẩn xác mới quan trọng. Thắng cũng có cơ sở, mà thua cũng biết mình thua vì sao để còn kiếm chác.:)

Thangvina

Xe hơi
chửi cũng ko sao, nhưng chửi ko ra tiền, giờ cần trí tuệ tập the phân tích chính xác thiên thời , hoàn cảnh để có quyet định chuẩn xác mới quan trọng. Thắng cũng có cơ sở, mà thua cũng biết mình thua vì sao để còn kiếm chác.:)
Thích quan điểm của cụ :)

Redrose77

Xe tải
Trong này e thấy sâu ít hơn dân đầu tư vào nghe ngóng. Bọn em bàn luận cũng để các bác đang có ý định vào tiền an tâm hơn. Dự án có giao dịch, nhiều người quan tâm thì giá mới tăng, thanh khoản mới tốt. Bọn e nghiễm nhiên được lợi rôid.
Cụ nói chuẩn ! Còn em thì cũng có tí háo danh ham hố đầu tư, giống như chứng cổ, những nhận định chuẩn của mình kiếm được tiền cũng sướng cái lòng.:)

Tóc bạc phơ

Xe đạp
Đoạn này không phải ngẫu nhiên mà BT quận xin nhanh chóng giao đất đối ứng cho HH, cũng ko phải ngẫu nhiên mà DA lừa đảo bao năm mà giờ vẫn ng mua ng bán, càng ko phải ngẫu nhiên mà công tác GPMB lại cấp tập thế này, mọi thứ thuận lợi chỉ để phục vụ một ông lưag đảo hay sao?:)
Còn giá cả , "chính xác là chi phí cơ hội" để được khai thác lô đất cùng Hh, giá là rẻ so vơi măt bằng cũng đúng thôi, đơn giản là nó đi kèm rủi ro , rủi ro ở đây là chậm trễ có đất, rủi ro về chính sách abc... Bác L mà bán cao mới lạ, thấp thì hợp lý zồi.
Cái link bài báo về việc BT gì đó (tên còn sai) xin nhanh giao đất đối ứng cho HH em nghĩ là ảo cụ ạ. Em nghĩ là mua bài. Ko thấy bất kỳ báo chính thống nào đưa tin về việc đó. Báo đăng bài kia ko có uy tín.

Redrose77

Xe tải
Giờ đầu tư vào HH có 4 lớp nhà đầu tư
Lớp 1: góp vốn khi mới có chủ trương đầu tư đường, chỉ định thầu cho liên danh HH- HUD làm. Lớp này góp tiền mà ko có số lô số thửa gi cả vì mới là chủ trương, còn một mớ thủ tục nưa mới đến ký BT. theo em tìm hiểu thi lớp này không nhiều và số tiền cũng ko lớn. sau khi HH ký BT và có quy hoach 1/500 đầu tiên thì đã mời lớp tien phong này ra nhận lô và đóng thêm tiền nhưng do cũng mất cả 5-6 năm nên cung chả ai muốn đóng thêm vì kẹp lâu nên cũng ko ra chốt lại HĐ. ( HH cung để quỹ đất dự phòng để giải quyết cho lớp này)
lớp 2: ký HĐhợp tác khi HH đã ký Bt, có quy hoach 1/500 đầu tiên, lớp nay thi giá gốc thấp nên giờ muốn bán theo giá hiện tại hơi khó vì tiền chênh quá nhiều. lơp nay bị kẹp lâu nên cung hơi rầu, muốn lấy lại tiền thi HH trả luôn nhưng các bác tiếc công.
lớp 3: đầu tư vào giai đoạn 2017-2019 tiền chênh vưa phải nên có giao dịch. giờ bán lãi cũng ối 1-3 tỷ/ lô.
lớp 4: mua lại của các bác lơp 3 và môt số lô mới ra của HH.
Em thấy lớp 1-2 than vãn nhiều nhất vì kẹp lâu và nói thật là đâu tư sớm quá.
Em lớp 3-4 nên thoải con gà mái.

Tóc bạc phơ

Xe đạp
Thị trường thứ cấp vẫn mua đi bán lại cụ ơi. Mua bán qua MG cũng nhiều mà. Nhưng em ko thích việc gọi MG là sâu. Họ làm công việc của họ thôi. Tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình. Còn nghe ngóng, tiếp nhânn thông tin, ra quyết định thế nào là do mình. Họ ko đưa tay vào túi mình móc tiền ra được. Thế nên là em thấy cái topic này rất bổ ích ở chỗ chúng ta có thể vào đây bàn luận, phản biện, tìm kiếm thông tin.

Redrose77

Xe tải
Em thế hệ 7x dốt công nghệ, chỉ đếm tiền là giỏi thôi, nên chả biêt up file kiểu gi

Tóc bạc phơ

Xe đạp
Giờ đầu tư vào HH có 4 lớp nhà đầu tư
Lớp 1: góp vốn khi mới có chủ trương đầu tư đường, chỉ định thầu cho liên danh HH- HUD làm. Lớp này góp tiền mà ko có số lô số thửa gi cả vì mới là chủ trương, còn một mớ thủ tục nưa mới đến ký BT. theo em tìm hiểu thi lớp này không nhiều và số tiền cũng ko lớn. sau khi HH ký BT và có quy hoach 1/500 đầu tiên thì đã mời lớp tien phong này ra nhận lô và đóng thêm tiền nhưng do cũng mất cả 5-6 năm nên cung chả ai muốn đóng thêm vì kẹp lâu nên cũng ko ra chốt lại HĐ. ( HH cung để quỹ đất dự phòng để giải quyết cho lớp này)
lớp 2: ký HĐhợp tác khi HH đã ký Bt, có quy hoach 1/500 đầu tiên, lớp nay thi giá gốc thấp nên giờ muốn bán theo giá hiện tại hơi khó vì tiền chênh quá nhiều. lơp nay bị kẹp lâu nên cung hơi rầu, muốn lấy lại tiền thi HH trả luôn nhưng các bác tiếc công.
lớp 3: đầu tư vào giai đoạn 2017-2019 tiền chênh vưa phải nên có giao dịch. giờ bán lãi cũng ối 1-3 tỷ/ lô.
lớp 4: mua lại của các bác lơp 3 và môt số lô mới ra của HH.
Em thấy lớp 1-2 than vãn nhiều nhất vì kẹp lâu và nói thật là đâu tư sớm quá.
Em lớp 3-4 nên thoải con gà mái.
Cụ có nhận định như thế nào về đất BT ạ? HH liệu được trả full đất đối ứng không khi mà tổng đầu tư dự án đã bị giảm từ 1300 tỷ xuống hơn 900 tỷ?
Đất BT bị lấn chiếm cũng rất nhiều. Liệu có khả thi GPMB không? Khi mà việc GPMB làm đươngg còn khó, nói chi đến GPMB để làm dự án bds?

ngothuanan

Xe tải
Thị trường thứ cấp vẫn mua đi bán lại cụ ơi. Mua bán qua MG cũng nhiều mà. Nhưng em ko thích việc gọi MG là sâu. Họ làm công việc của họ thôi. Tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình. Còn nghe ngóng, tiếp nhânn thông tin, ra quyết định thế nào là do mình. Họ ko đưa tay vào túi mình móc tiền ra được. Thế nên là em thấy cái topic này rất bổ ích ở chỗ chúng ta có thể vào đây bàn luận, phản biện, tìm kiếm thông tin.
Bác đọc kỹ ý em trc khi đánh giá nhé :D