[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Siêu Rùa

Xe tăng
theo e thấy thì giờ chỉ còn vướng bên ĐC, bên TL trống hết rồi cụ ạ.
Bên ĐC còn chỗ cụ mẫn và đoạn giữa đường chỗ cầu thôi cụ nhỉ, chắc dẹp chỗ cụ mẫm xong là xong chứ chỗ kia nằm ngay giữa đường nối với cầu không đi cũng khó.

yeuxe16

Xe buýt
Bên ĐC còn chỗ cụ mẫn và đoạn giữa đường chỗ cầu thôi cụ nhỉ, chắc dẹp chỗ cụ mẫm xong là xong chứ chỗ kia nằm ngay giữa đường nối với cầu không đi cũng khó.
vâng, em nghĩ chỗ cụ M là khó nhằn nhất, vẫn thấy kiện cáo, trừ khi cứ cưỡng chế thì chịu.

vâng, em nghĩ chỗ cụ M là khó nhằn nhất, vẫn thấy kiện cáo, trừ khi cứ cưỡng chế thì chịu.
phải đi thôi cụ à, lần này không khó đâu, kiện lên zời, chưa đụng đến nhà cụ thôi chứ năm nay chủ trương của nhà nước là phải hoàn thành mọi dự án còn dang dở rồi.

yeuxe16

Xe buýt
phải đi thôi cụ à, lần này không khó đâu, kiện lên zời, chưa đụng đến nhà cụ thôi chứ năm nay chủ trương của nhà nước là phải hoàn thành mọi dự án còn dang dở rồi.
Được thế thì tốt quá cụ ạ, chứ em thấy cụ M vẫn quyết liệt lắm.

James Phạm

Xe tải
em thấy trong clip hôm chính quyền tiếp xúc các hộ ở Thịnh Liệt cũng thấy có cụ Mẫn ở đó. nhưng sau cuối cùng không đấu tranh đựơc gì :( các hộ đều chấp nhận bàn giao cả. còn mỗi khu Định Công nhà cụ ấy :( ko biết cụ còn cứng đến bao h

Gefland

Xe tải
Chính quyền giờ GPMB rất khôn , rút kinh nghiệm từ nhiều vụ.Hiện tại dùng bài chia để trị hay nôm na là bẻ từng cây đũa.Tuy cách này lâu hơn nhưng đảm bảo tính khả thi

gachaybo

Xe tăng
Em hỏi một chút , liệu đoanj từ đầm hồng tới hoàng đạo thuý sang năm đã họp dân để gpmb chưa? Đoạn đó ko làm thì bao giờ mới thông dg 2.5 đc

Gefland

Xe tải
Em hỏi một chút , liệu đoanj từ đầm hồng tới hoàng đạo thuý sang năm đã họp dân để gpmb chưa? Đoạn đó ko làm thì bao giờ mới thông dg 2.5 đc
Thông tin gần nhất em nắm được là Vin đề nghị làm ( năm ngoái ).Nhưng tháng rồi đọc báo thấy bẩu các dự án BT đã chấm dứt vô thời hạn

chantamtam86

Xe tăng
vậy đoạn cắt qua đường Nguyễn Trãi thì như thế nài các cụ nhỉ

Siêu Rùa

Xe tăng
Thông tin gần nhất em nắm được là Vin đề nghị làm ( năm ngoái ).Nhưng tháng rồi đọc báo thấy bẩu các dự án BT đã chấm dứt vô thời hạn
E nghĩ vin sẽ có cách làm đoạn này thôi cụ để lấy đất chỗ cao xà lá xây chung cư chứ. 1

gachaybo

Xe tăng
Vin dc làm thì nhanh hơn 1 chút

BMZ_Z4

Xe điện
Đã chấm dứt lại còn vô thời hạn. Giờ luật không còn BT nên chấm dứt thôi cụ nhỉ.

Đoạn này cầu chỗ sông Tô Lịch thì xong hết rồi mà đường thì không kịp làm. Có lẽ là do cái anh Covid và quả lãnh đạo thay đổi nhanh quá nên không kịp trở tay.

Giờ lai bắt đầu lại từ đầu. Nản quá, chắc em không kịp hưởng tí nào đoạn này rồi.

tasx

Xe tăng

bilic

Xe buýt
Em thấy năm nào chả quyết tâm bây giờ vẫn chưa xong lại quyết tâm. Mà bọn nó nói không thấy xấu hổ nhỉ?

James Phạm

Xe tải
hô hào thì nhiều năm rồi, nhưng năm nay em thấy thông được đoạn Thịnh Liệt, còn đoạn Định Công nhà bác Mẫn thì cũng ko biết đến bao giờ :( lại ngâm tiếp vài năm nữa thì còn nghe quyết tâm dài dài.

tasx

Xe tăng
Em thấy năm nào chả quyết tâm bây giờ vẫn chưa xong lại quyết tâm. Mà bọn nó nói không thấy xấu hổ nhỉ?
Cảm ơn Cụ đã giúp em nhìn rõ cái "quyết tâm" ấy là dư nào :-o

tranchibang

Xe tải
Thịnh Liệt mới chỉ là một góc, trước giờ điểm nóng vẫn là ở Định Công vì nhiều lý do. Đơn thư của ông Mẫn chưa dứt điểm, lúc vận động đc dân đồng ý chấp nhận phương án bồi thường và tái định cư thì Hoàng Hà lại ko chuẩn bị nổi tiền nên họ lại phản đối, còn tiền HH huy động nhiều năm qua nhẽ ra có thể đủ BT GPMB rồi nhưng đã tiêu hết. Mọi thứ luẩn quẩn như vậy nên bao nhiêu năm qua đường 2.5 ko xong đc.

Có cụ bảo Vin nhảy vào làm, vậy thì làm như thế nào trong khi hợp đồng BT với HH vẫn ở đấy? Hợp tác dưới danh nghĩa HH thì ko ai dám vì đều biết tiếng của HH rồi, bao nhiêu người bơm vốn đã phải bỏ chạy. Còn nếu Vin hay bất kỳ CĐT mới nào nhảy vào một mình làm nốt phần còn lại thì thanh toán đất cho phần đường HH đã làm kiểu gì?

Siêu Rùa

Xe tăng
Thịnh Liệt mới chỉ là một góc, trước giờ điểm nóng vẫn là ở Định Công vì nhiều lý do. Đơn thư của ông Mẫn chưa dứt điểm, lúc vận động đc dân đồng ý chấp nhận phương án bồi thường và tái định cư thì Hoàng Hà lại ko chuẩn bị nổi tiền nên họ lại phản đối, còn tiền HH huy động nhiều năm qua nhẽ ra có thể đủ BT GPMB rồi nhưng đã tiêu hết. Mọi thứ luẩn quẩn như vậy nên bao nhiêu năm qua đường 2.5 ko xong đc.

Có cụ bảo Vin nhảy vào làm, vậy thì làm như thế nào trong khi hợp đồng BT với HH vẫn ở đấy? Hợp tác dưới danh nghĩa HH thì ko ai dám vì đều biết tiếng của HH rồi, bao nhiêu người bơm vốn đã phải bỏ chạy. Còn nếu Vin hay bất kỳ CĐT mới nào nhảy vào một mình làm nốt phần còn lại thì thanh toán đất cho phần đường HH đã làm kiểu gì?
E thấy bảoVin làm đoạn đầm hồng- nguyễn trãi vì lấy đất đoạn cao xà lá cụ ạ chứ đâu có làm đoạn đầm hồng-kim đồng.