[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

knedi1

Xe tăng
Cám ơn cụ. Như thế là thông được một đoạn ngắn phía sau ga giáp bát về hướng định công.
Tuy nhiên, theo quan điêm của em, đoạn mở đường qua đây cũng có chút phức tạp về kĩ thuật, bởi nó cắt vào phần đường tập kết tàu, có tới mấy cặp ray liền. (Những đoạn cắt qua ray ở Đại Cồ Việt, lê Duẩn... là đường bình thường, chỉ có 1 đường ray. Còn Đây là đường liên quan tới việc dồn, chuyển, tránh tàu... trong ga, các cụ nhìn trên bản đồ sẽ thấy). Do vậy, để thật sự tạo một đường qua đây (trong lúc chưa có hầm), còn phải điều chỉnh kĩ thuật ở ga giáp bát nữa.
Tóm lại vẫn phải tiến vào khu vực của Mẫn Mẫn, khi nào thông toàn bộ mặt bằng thì mới có thể hi vọng vào một con đường nối sang Kim Đồng.Riêng hầm chui thì sợ phải chờ thêm nữa.
Em thấy được 1 đoạn dài như thế chắc là có thể triển khai thi công hầm chu được rồi. Chủ yếu là có muốn làm không thôi cụ ạ

Zizac

Xe máy
Hầm chui chưa làm được. Về mặt an toàn không ai cho làm đường chui qua ga Giáp Bát cả, đây là lý do mà Mẫn Mẫn đòi kiện. Nhưng Mẫn Mẫn không hiểu là có quy hoạch sẽ bỏ ga Giáp Bát nên đường đi qua khu vực đó vô tư. Vậy Hà Nội triển xây dựn nút giao thông thế nào cho hợp lý. Theo em có các bước sau:
1. Để Hoàng Hà xây dựng đường 2,5 và các công trình chờ làm hầm chui.
2. Chuyển Ga Giáp Bát thành Ga đường sắt nội đô.
3. Sau cùng mới làm hầm được

xe_long

Xe hơi
Hầm chui chưa làm được. Về mặt an toàn không ai cho làm đường chui qua ga Giáp Bát cả, đây là lý do mà Mẫn Mẫn đòi kiện. Nhưng Mẫn Mẫn không hiểu là có quy hoạch sẽ bỏ ga Giáp Bát nên đường đi qua khu vực đó vô tư. Vậy Hà Nội triển xây dựn nút giao thông thế nào cho hợp lý. Theo em có các bước sau:
Bác Mẫn Mẫn của cụ chỉ bám vào quá trình triển khai dự án 2.5 làm content fb. Hồ sơ QSDĐ và nhà ở có chứng nhận hay ko ko thấy nói. Khu đấy em cũng ko rõ tình trạng.

Gefland

Xe tải
Em không chắc chắn lắm nhưng theo em được biết đường sắt Nam Bắc vẫn tồn tại , hầm chui này về mặt công năng tương tự hầm chui Kim Liên và có bổ sung thêm trụ nổi để đường sắt đô thị chạy qua.Lẽ ra nếu không vướng GPMB thì hầm chui này đã được khởi công trong năm ngoái

James Phạm

Xe tải
cho em hỏi là chỉ khi nào bên Hoàng Hà hoàn thành xong đoạn đầm hồng đến quốc lộ 1A thì mới được bàn giao đất khu Định Công ạ ? có cần phải đợi đến lúc xong cả hầm chui ga Giáp Bát ko ạ ?

xe_long

Xe hơi
Cái này phụ thuộc hợp đồng bt cụ ạ. Có thể thanh toán bằng quỹ đất sau khi hoàn thành dự án bt hoặc thanh toán nhiều lần theo mỗi giai đoạn của dự án BT.

Gefland

Xe tải
cho em hỏi là chỉ khi nào bên Hoàng Hà hoàn thành xong đoạn đầm hồng đến quốc lộ 1A thì mới được bàn giao đất khu Định Công ạ ? có cần phải đợi đến lúc xong cả hầm chui ga Giáp Bát ko ạ ?
Không phụ thuộc hầm chui cụ nhé.Ông Hoàng Hà chỉ cần xong 2.5 là được bàn giao đất.Kế hoạch ông đấy là khi đc bàn giao thì làm đường nội bộ , thu nốt tiền các khu đất nền biệt thự,nhà vườn đã bán theo hợp đồng góp vốn...và tiến hành xây 2 tòa phức hợp chung cư , trung tâm thương mại Định Công plaza trước.Các khu chung cư khác làm dần dần sau

James Phạm

Xe tải
trong trường đường được giải tỏa và hoàn thiện xong thì mới bắt đầu đến việc giải phóng mặt bằng để xây khu đô thị hả cụ ? hay các hộ nằm trong quy hoạch khu đô thị họ đã giải quyết xong rồi, chỉ chờ khi Hoàng Hà được bàn giao đất là họ phải đi thôi hả cụ ?

Zizac

Xe máy
Em không chắc chắn lắm nhưng theo em được biết đường sắt Nam Bắc vẫn tồn tại , hầm chui này về mặt công năng tương tự hầm chui Kim Liên và có bổ sung thêm trụ nổi để đường sắt đô thị chạy qua.Lẽ ra nếu không vướng GPMB thì hầm chui này đã được khởi công trong năm ngoái
Rắc rối do bọn Tổng cục đường sắt thôi. Tiếc mấy khu đất vàng nên nhất quyết không chịu dời. Ý kiến của Hà Nội là di dời ga liên tỉnh ra Yên Viên- Ngọc Hồi. Tổng cục sợ lúc đó ga Hàng Cỏ sẽ về tay Hà Nội nên họp mãi chưa thống nhất ý kiến. Cái vụ làm hầm cũng tương tự. Họp chán đã ra được phương án đâu mà cụ đòi thi công. Cụ nghĩ tổ chức thi công thế nào được khi 4 làn toa tàu cứ chạy suốt ngày trên đầu.

Gefland

Xe tải
trong trường đường được giải tỏa và hoàn thiện xong thì mới bắt đầu đến việc giải phóng mặt bằng để xây khu đô thị hả cụ ? hay các hộ nằm trong quy hoạch khu đô thị họ đã giải quyết xong rồi, chỉ chờ khi Hoàng Hà được bàn giao đất là họ phải đi thôi hả cụ ?
2.5 xong thì mới đến GPMB để xây cụ nhé.Thực tế thì HH đã nhận bàn giao mốc giới trên thực địa , chỉ là chưa đóng dấu do chưa xong 2.5.Dân tại đây chưa có thông báo thu hồi đất đâu , tuy nhiên ông HH nắm rất rõ đất chỗ nào là của ông đấy nên có một đội hàng ngày tuần tra để phát hiện rồi chim lợn cho tổ QLTTXD.Nghĩa là khu này ngoài đội QLTTXD xịn của quận tăng cường từ quận về phường còn có thêm đội của HH.Đất tại khu này gần như 99% là nông nghiệp nên khâu GPMB em nghĩ dân khó bật lại được khi có quyết định thu hồi

Phuluclo

Xe tăng
Rắc rối do bọn Tổng cục đường sắt thôi. Tiếc mấy khu đất vàng nên nhất quyết không chịu dời. Ý kiến của Hà Nội là di dời ga liên tỉnh ra Yên Viên- Ngọc Hồi. Tổng cục sợ lúc đó ga Hàng Cỏ sẽ về tay Hà Nội nên họp mãi chưa thống nhất ý kiến. Cái vụ làm hầm cũng tương tự. Họp chán đã ra được phương án đâu mà cụ đòi thi công. Cụ nghĩ tổ chức thi công thế nào được khi 4 làn toa tàu cứ chạy suốt ngày trên đầu.
Việc tổ chức thi công để đảm bao giao thông mấy làn đường sắt bên trên thì quá đơn giản cụ nhá.

knedi1

Xe tăng
Quy hoạch làm bãi đỗ xe thì cũng rủi ro vì nằm cạnh khu của Vin. Xem có nhiều nhà dân có sổ đỏ, đoàn kết nhau lại kiện giống vành đai 1 đoạn Đê La Thành thì cũng không thể đụng vào được. Đường, công trình giao thông ở HN thì lấy được, chứ bãi đỗ xe hay công viên thì khó có chuyện lấy nhà dân để làm lắm. Dự án lấy nhà HN không dễ đồng thuận như các tỉnh.
Dạo này chính quyền có vẻ mạnh hơn rồi đấy cụ. Ví dụ như 19 nhà vừa rồi chỉ toàn được đền bù mấy chục triệu mà vẫn phải đi đấy. Suy nghĩ của người dân mua nhà không giấy tờ, nguồn gốc không rõ ràng rồi kiện cáo chỉ làm cho xã hội chậm phát triển thôi.

0000quan

Xe buýt
Dạo này chính quyền có vẻ mạnh hơn rồi đấy cụ. Ví dụ như 19 nhà vừa rồi chỉ toàn được đền bù mấy chục triệu mà vẫn phải đi đấy. Suy nghĩ của người dân mua nhà không giấy tờ, nguồn gốc không rõ ràng rồi kiện cáo chỉ làm cho xã hội chậm phát triển thôi.
Cụ đọc không kĩ rồi!! Chỗ đấy là nói về việc tư nhân lập dự án kinh tế, lấy đất hợp pháp của dân, đền bù không thỏa đáng thì phải kiện. Còn nhà dân nằm trong quy hoạch, đền bù theo quy định để làm công trình công cộng, phục vụ lợi ích xã hội thì phải nghiêm túc chấp hành.

knedi1

Xe tăng
Cụ đọc không kĩ rồi!! Chỗ đấy là nói về việc tư nhân lập dự án kinh tế, lấy đất hợp pháp của dân, đền bù không thỏa đáng thì phải kiện. Còn nhà dân nằm trong quy hoạch, đền bù theo quy định để làm công trình công cộng, phục vụ lợi ích xã hội thì phải nghiêm túc chấp hành.
Cụ mới là không hiểu, Dự án nào mà chả là dự án. Tư nhân họ lấy đất thì cũng phải có Quyết định thu hồi đất của nhà nước, họ cũng phải nộp tiền sử dụng đất cho nhà nước để chuyển đổi thành đất ở và phải xây dựng hạ tầng rồi mới được bán đất chứ. Tuỳ vào quy định mà thực hiện nhưng muốn phát triển kinh tế xã hội thì phải thực hiện theo quy hoạch. QH là bãi đỗ xe, cây xanh, công cộng,... các cụ lại nhẩy vào mua bán chuyển nhượng thì làm sao mà các khu đẹp được.

Golden_Coin

Xe tải
Cụ mới là không hiểu, Dự án nào mà chả là dự án. Tư nhân họ lấy đất thì cũng phải có Quyết định thu hồi đất của nhà nước, họ cũng phải nộp tiền sử dụng đất cho nhà nước để chuyển đổi thành đất ở và phải xây dựng hạ tầng rồi mới được bán đất chứ. Tuỳ vào quy định mà thực hiện nhưng muốn phát triển kinh tế xã hội thì phải thực hiện theo quy hoạch. QH là bãi đỗ xe, cây xanh, công cộng,... các cụ lại nhẩy vào mua bán chuyển nhượng thì làm sao mà các khu đẹp được.
Cụ nói cũng chuẩn nhưng mà đất do xã phân cho hộ gia đình từ năm 96 đến nay, em ở ngõ 192LTT được 20 năm nay rồi, nếu làm hạ tầng cây xanh thì ok nhưng họ lại cứ giao cho chủ đầu tư này nọ xây biệt thự, shophouse, chung cư .. và còn rất ít cây xanh ở đó nên dân mới phản ứng.
Link dẫn chứng đây cụ nhé

gunner2801

Xe tải
Chủ yếu là k có 1 chút niềm tin nào vào năng lực của LĐ quận Hoàng Mai này

Siêu Rùa

Xe tăng
Nay đã bắt đầu phá nhà đoạn gần ga chưa các cụ:D

yeuxe16

Xe buýt