Thông báo khẩn - Bẫy của XXX ở ngã tư Đại Cổ Việt - Phố Huế

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế thì cụ chưa nắm kỹ luật. Trong luật nói nếu có người cảnh sát thì tuân theo chỉ dẫn của họ chứ ko theo đèn hay biển. Nay ở chỗ đó có 3 tới 4 ông chỉ chỏ và mọi người đi lại bình thường. Chắc chắn phải có ông chỉ đầu tiên rồi người ta mới dám đi. Những người đi sau thấy cảnh đó và cứ thế diễn. Bây giờ bảo một anh tài lạ, đi qua đó và ko có xe nào đi như vậy thì bố bảo cũng chẳng dám !
Riêng em khi qua đây chỉ đi ngược khi bị xxx chỉ gậy bắt đi thôi!
Nhưng rất khổ là không hiểu sao phía rẽ đúng luật rất rảnh mà 2B toàn tạt đầu em từ bên phải để rẽ vào cái làn ngược chiều đó, và cái làn đó thường chen chúc nhau cực đông!!!^:)^

Tupji

Xe tăng
Trường hợp này ko phải là cố tình vi phạm. Em không đi nhiều cung đường này, nhưng thỉnh thoảng và đều đi vào làn ngược chiều để rẽ trái sang phố Huế. Tại sao thế: vì nhiều 2b và 4b cứ lũ lượt đi và thường có 3 đến 4 xxx đứng đó không nói gì. Như vậy 1 người lái xe bình thường sẽ hiểu là họ cho đi thế để đỡ ùn xe và thành thói quen. Nếu xxx thình thoảng lại bắt thì như vậy thì phải dùng từ 'đểu' và chơi không đẹp !
Quan điểm của em là rõ ràng, mình phải tuân thủ biển báo và cách điều hành giao thông của CSGT. không thể Nói như bác là được ạ.

Như bác Ngoc Phan XLS nói rất chuẩn, chính vì thế mà mỗi cá nhân chúng ta cần tôn trọng luật giao thông để mỗi ngày 1 ít đi những bức xúc như bác Ngọc Phan XLS gặp phải

Chỉnh sửa cuối:

wallbio

Xe buýt
Em thì kg đồng tình với bác cho lắm,Bác kg hiểu ý của bác chủ thớt rồi,bình thường xxx vẫn cho ô tô đi ngược chiều 1 đoạn rồi rẽ trái ra phố huế nếu nói về sai thì xxx mới là ng sai khi liên tục cho ô tô đi như vậy trong 1 thời gian dài,tất nhiên ô tô đi như thế sẽ thành thói quen ,thế mà bây giờ lại bắt thế theo cụ kg phải bẫy thì là cái gì,xxx mới là loại bẩn.cám ơn bác chủ thớt!
Cho di thi phai co chu xxx o day ra hieu cu ah, nhieu luc di tu Tran Khat Chan len DCV buc lam ah, toan bi xe di nguoc chieu chan dau. Con ko co xxx dung day cho phep thi bien 1 chieu to lu lu ma van dam vao day thi cac cu cung hoi bi coi thuong luat chu dung trach xxx.
E xin loi post bang dt ko go dau dc ah

Mazda3CB

Xe tăng
Cụ bị bắt vì lỗi gì đã?
Em đoán cụ cứ nhìn đèn xanh treo trên cao nhưng đó là đèn cho khúc trên dài cỡ 10m và các bác từ Lê Đại Hành rẽ sang Trần Khát Chân đới. Bác đi ĐCV thì có cột đèn ở dưới.
Khi đèn xanh trên cao còn 14s thì đèn đỏ cột phía dưới bắt đầu bật rồi. Không hay đi qua hay bị che khuất là dính chưởng luôn. Lỗi vượt đèn đỏ :D

windys

Xe tăng
Kính các cụ, chỗ này hơi hiểm tẹo, e đi qua ngã tư này rất lâu rồi, từ ngày chưa phân làn, đèn tín hiệu như hiện tại. Thì trình tự nó thế này :
Khi GTCC bắt đầu đặt hệ thống đèn, làn đường như hiện nay các cụ thấy, kẹt xe liên miên luôn. Và ở đây nếu theo hướng từ Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân thì có 2 hệ thống đèn đỏ liên tục nhau. Một đèn là giao cắt Đại Cồ Việt - Lê Đại Hành (e gọi là số 1) và đèn là phố Huế - Đại Cồ Việt (e gọi là số 2) Các cụ sẽ gặp Cái số 1 trước cái số 2. Nên trong một thời gian khá dài CSGT ở đây hưỡng dẫn cho các phuơng tiện đi ngược chiều một đoạn ngắn để bớt tắc đừong. Còn theo e đi qua lại hàng ngày thường xuyên từ lâu rồi, thì 90% lỗi mà CSGT bắt các cụ ở đây, là lỗi bỏ qua cái đèn đỏ Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt (đèn số 1), nghĩa là cái đèn đỏ gặp trước. Cái đèn này có 2 cột đèn, nhưng cột bên trái của làn thì chết từ lâu lắm rồi, đơn vị tính bằng năm. Chỉ còn cái cột bên phải. Các cụ đỗ sát làn bên trái mà gặp cái xe tải bên cạnh, thì không thể nhìn thấy được cột đèn bên phải.

Cái hay nữa là có 2 đèn đỏ liên tiếp, nên các cụ toàn nhìn vào đèn đỏ thứ 2 xa hơn, nghĩa là cái đèn đựoc treo cao nên dễ thu hút mắt người nhìn. Khi cái đèn này xanh thì cái đèn số 1 đã hiện đỏ, các cụ cứ đi qua thế nào cũng bị tóm. Ở đây cũng có thể gọi là bẫy vì thực tế là có thời gian, cái cột đèn số 1, bên phải, nó cũng hỏng luôn, chỉ có mỗi cái đèn đỏ bé tí treo thấp, một thời gian đựoc sửa chữa, nhưng cũng không sửa cột bên trái. E đồ là các xxx cố tình để lại vì nếu cột bên trái không hỏng, sáng đỏ, thì chả bác nào vượt cái đèn í nữa.

tiennam54

Xe tải
Đây nếu k gọi là bẫy thì phải gọi là xxx bố láo.
Xua cho ng ta đi 1 đàn dàn rồi quay ra bắt xe cuối cùng.
Nhiệm vụ trước mắt của các xxx là hướng dẫn GT đã, sao k ra đứng đấy hướng dẫn cái đầu tiên đi đúng luôn đi.
XXX làm thế thì khác gì bẫy và bố láo đâu!

Pet_HUT

Xe container
Hôm qua em thấy xxx đứng đầy ở đó nhưng 4b vưỡn đi làn ngược bình thường, nhưng có vài chú bị vịn đỗ bên đường. Em đoán là lỗi xi nhan hoặc không để ý đèn tín hiệu.

Mazda3CB

Xe tăng
Em đã quan sát 2 lượt đèn, chính xác các xe bị vịn đều là do lỗi vượt đèn đỏ do không chú ý cột đèn ở gần trên Đại Cồ Việt.

Các cụ chú ý nhé, khi nhìn cái đèn báo giây ở trên cao còn 14 giây thì cái cột đèn các cụ phải tuân theo ở phía dưới đã là đèn đỏ

pitbeo

Xe hơi
chính xác chỗ này các xe bị phạt là do vượt đèn đỏ ở cột đèn đầu tiên ạ. và các cụ đừng tính "14 giây xanh đèn sau là đèn trước đỏ", hầu như ngày nào em cũng qua chỗ này, nên em biết chỗ đèn này nó thay đổi liên tục ý ạ. có hôm thì 14 giây, có hôm 15 giây, có hôm 20 giây, có hôm ác ôn còn 25 giây cơ. thế nên các cụ cứ chuẩn bị tinh thần mà đi.

kinh nghiệm của em là nếu đã trót bị đèn đỏ ở cột đèn đầu tiên thì cứ đi và phóng thẳng xuống Trần Khát Chân rồi vòng lại sau vậy. xxx cực ít khi đứng ở phía trên bên phải (trừ khi đường đông).

còn lí do "rất bực mình vì toàn bị vướng xe đi ngược chiều" của cụ Ngọc Phan là cũng có lí do cả. khi đèn đỏ ở đoạn ĐCV - Lê Đại Hành đỏ ở chiều ĐCV thì chiều từ Lê Đại Hành lại xanh, thế là đụng ngay ở chỗ LĐH - ĐCV, giải quyết xong thì xe từ Trần Khát Chân tới Đại Cồ Việt cũng rờ tới, thế là tắc. em nghĩ lỗi này là lỗi của xxx. chính xxx tạo thói quen cho mọi người đi ngược chiều từ ĐCV ra phố Huế ở đoạn ngắn ngắn này. bình thường thì ko sao, nhưng lúc đông là tắc lại, và các bác 4b chết dí ở đây cũng được xxx hỏi thăm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hathanh8286

Xe tải
Hic, thảo nào mấy lần em đi qua lối đấy, thấy biển cấm đi ngược chiều mà các cụ vẫn đi, em thì "non gan" hơn nên đi chuẩn đường, thanks cụ chủ thớt nhé.

moitoelaixe

Xe buýt
Iêm xác nhận bẫy mà cụ chủ topic thông báo là chính xác nhé, iêm hay qua lại đoạn này. Sáng qua (chủ nhật) đi cafe về thì thấy 2 xe nối đuôi nhau bị vịn lại vì lỗi đi từ Đại Cồ Việt ra Phố Huế rẽ sang làn xe đi ngược chiều. Bình thường xxx vẫn cho đi như thế nhưng có lẽ Tết nhất đến nơi rồi nên sẽ vịn quyết liệt. Các bác lưu ý đi qua giao cắt Đại Cồ Việt - Phố Huế thì chầm chậm và tuân thủ đúng đèn, biển báo và làn đường nhé.

Nhân tiện iêm báo luôn 1 chỗ nữa xxx đang tổ chức cất vó là trên đường Phan CHu Trinh, chỗ ngã tư với Trần Hưng Đạo, xxx đứng ở cửa BTC hơi thụt vào để bắt các bác vượt đèn, sai làn đường nhé. Các bác lưu ý!!! Trưa nay iêm thấy có cả xe kéo đỗ sẵn ở đó đợi roài.... Haizzzz, Tết nhất đến nơi rồi, đường thì tắc mà bẫy thì nhiều quá :-<

haivanphe

Xe container
Cám ơn kụ, em hay đi qua đoạn này.

khanhnguyen09

Xe container
Đấy gọi là bỏ lợn, cuối năm lôi ra đập ạ.

pghoan

Xe tải
Kính các cụ, chỗ này hơi hiểm tẹo, e đi qua ngã tư này rất lâu rồi, từ ngày chưa phân làn, đèn tín hiệu như hiện tại. Thì trình tự nó thế này :
Khi GTCC bắt đầu đặt hệ thống đèn, làn đường như hiện nay các cụ thấy, kẹt xe liên miên luôn. Và ở đây nếu theo hướng từ Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân thì có 2 hệ thống đèn đỏ liên tục nhau. Một đèn là giao cắt Đại Cồ Việt - Lê Đại Hành (e gọi là số 1) và đèn là phố Huế - Đại Cồ Việt (e gọi là số 2) Các cụ sẽ gặp Cái số 1 trước cái số 2. Nên trong một thời gian khá dài CSGT ở đây hưỡng dẫn cho các phuơng tiện đi ngược chiều một đoạn ngắn để bớt tắc đừong. Còn theo e đi qua lại hàng ngày thường xuyên từ lâu rồi, thì 90% lỗi mà CSGT bắt các cụ ở đây, là lỗi bỏ qua cái đèn đỏ Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt (đèn số 1), nghĩa là cái đèn đỏ gặp trước. Cái đèn này có 2 cột đèn, nhưng cột bên trái của làn thì chết từ lâu lắm rồi, đơn vị tính bằng năm. Chỉ còn cái cột bên phải. Các cụ đỗ sát làn bên trái mà gặp cái xe tải bên cạnh, thì không thể nhìn thấy được cột đèn bên phải.

Cái hay nữa là có 2 đèn đỏ liên tiếp, nên các cụ toàn nhìn vào đèn đỏ thứ 2 xa hơn, nghĩa là cái đèn đựoc treo cao nên dễ thu hút mắt người nhìn. Khi cái đèn này xanh thì cái đèn số 1 đã hiện đỏ, các cụ cứ đi qua thế nào cũng bị tóm. Ở đây cũng có thể gọi là bẫy vì thực tế là có thời gian, cái cột đèn số 1, bên phải, nó cũng hỏng luôn, chỉ có mỗi cái đèn đỏ bé tí treo thấp, một thời gian đựoc sửa chữa, nhưng cũng không sửa cột bên trái. E đồ là các xxx cố tình để lại vì nếu cột bên trái không hỏng, sáng đỏ, thì chả bác nào vượt cái đèn í nữa.
tôi bị tóm vì lỗi này.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Saclo

Xe tăng
Thưa các bác,

Nếu các bác hay đi theo hướng Đại Cổ Việt rẽ trái ra Phố Huế vào giờ tan tầm, xxx cho phép cả 2B và 4B được đi ngược chiều 1 đoạn để rẽ trái vào Phố Huế từ đường Đại Cổ Việt. Khi tất cả các bác đã quen thuộc với cách đi này, thì mấy hôm nay XXX tổ chức cất vó ở đây. Sáng nay em đi 2 lượt qua đây đều thấy có bác 4B bị XXX vịn vì đi theo cách này.

Vậy thông báo khẩn cho các bác tuyệt đối cảnh giác cứ đúng đường mà đi, có tắc đường thì cũng đành vậy.

Khẩn báo.

Em cũng hay đi qua đây . Bác cứ đúng luật mà đi thì thằng nào làm được gì bác . Cái biển cấm đi ngược chiều to đùng thế các bác không chịu nhìn . Đi theo mấy cái xe máy thì chết thôi .

Cu_in_Car

Xe điện
Thớt đã lâu rồi nhưng các cụ đừng nên nói người ta bẫy,mình sai luật (mà thực sự là cố tình sai luật) bị tóm còn nói họ bẫy nỗi gì . Haizz

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đi đoạn này em đã biết có bẫy, bà con cứ tưởng bở. Em là em nhất quyết đi đúng đường dành cho mình.

hungbinh3b

Xe tải
Đoạn này không chỉ có 1 bẫy mà 2 bẫy cơ ...nói vậy không biết có đúng không nhưng kiểu mập mờ ý ...
1 là 2 cái đèn báo hiệu ...cái này đỏ thì cái kia xanh và ngược lại
2 là cái vụ này ... tuy nhiên em toàn đúng luật mà đi
Cụ nói chuẩn đới, cách nhau khoảng 50 m mà có những hai cột đèn đỏ. Toàn mấy thằng nhãi xxx 85, 86 ăn bẩn rình rập :-|