Thông báo khẩn - Bẫy của XXX ở ngã tư Đại Cổ Việt - Phố Huế

pnt

Xe tải
Các bác lưu ý là chỗ đó có 2 cái đèn, có thể xxx ko bắt lỗi bác rẽ tắt nhưng khả năng nhiều bác chạy qua cái thứ nhất đến cái đèn thứ 2 thì sang đỏ là rất cao. Họ hoàn toàn có thể bắt theo 1 trong lỗi.

Em thì nhát chết lên cứ đúng luật mà đi, nhiều hôm mình lao lên đó đứng chờ mà nhìn các xe rẽ tắt cũng thấy quê quê đành mở nhạc ngồi tự sướng.

Game Over

Xe điện
Càng ngày bẫy càng tinh vi và khó nhận biết...
Em đi đoạn này suốt,đúng là XXX cho đi ngược 1 đoạn,em toàn đi giờ tan tầm.
Giờ lại bắt.
Thay đổi khó lường như thời tiết í nhể.

Comeback86

Xe buýt
Thưa các bác,

Nếu các bác hay đi theo hướng Đại Cổ Việt rẽ trái ra Phố Huế vào giờ tan tầm, xxx cho phép cả 2B và 4B được đi ngược chiều 1 đoạn để rẽ trái vào Phố Huế từ đường Đại Cổ Việt. Khi tất cả các bác đã quen thuộc với cách đi này, thì mấy hôm nay XXX tổ chức cất vó ở đây. Sáng nay em đi 2 lượt qua đây đều thấy có bác 4B bị XXX vịn vì đi theo cách này.

Vậy thông báo khẩn cho các bác tuyệt đối cảnh giác cứ đúng đường mà đi, có tắc đường thì cũng đành vậy.

Khẩn báo.

có thể là lỗi rẽ trái ko xinhan bác ạ? anh em ai có thông tin chính xác thì ới cho anh em OF nhé,vì dây là tuyến đường huyết mạch của đa số anh em

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
chỗ đó bắt là đúng rồi, thi thoảng xxx vẫn bắt ở đó, tan tầm đông quá thì họ phẩy cho đi, nếu ko có hiệu lệnh của csgt thì đương nhiên đi thế là sai luật, cụ nào đại tiện thì biếu các bạn ý một tý ăn Tết :)

xanha78

Xe buýt
E cũng ko thường xuyên đi wa đây nhưng mà E đến chỗ đó e đi từ từ xxx vâỹ tay E mơí vào ko thì là thôi . E ko cho ở răng chỗ đó là bẫy ..:)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Càng ngày bẫy càng tinh vi và khó nhận biết...
Em đi đoạn này suốt,đúng là XXX cho đi ngược 1 đoạn,em toàn đi giờ tan tầm.
Giờ lại bắt.
Thay đổi khó lường như thời tiết í nhể.
Trừ những lúc công an vẫy cho đi ngược chiều còn lại khi có biển cấm đi ngược chiều mà vẫn đi vào là sai. Điều này là đương nhiên.

DuongNV

Xe buýt
Cháu ủng hộ XXX bắt lỗi này.

viper2007

Xe điện
Em gần như ngày nào cũng đi đường này, và ko bao giờ đi sai như thiên hạ hay đi.
Kể cũng kỳ lạ, lẽ ra có biển cấm ngược chiều ở đó thì xxx phải giúp người ta đi theo đúng biển, ko thì tháo biển ra chứ.

tratida

Xe container
Nói chung xxx thế là bẩn, nhà cháu hay đi đoạn Kim Mã dưới đi thẳng lên Kim Mã trên không qua bùng binh ấy ạ. Vắng thì cháu đi đàng hoàng vòng qua. Tắc thì cháu ngó xem xxx có vẫy không, cháu hay bấm đèn nguy hiểm và chậm một tý và xem xxx điều thế nào rồi mới đi.

hoangchuoi

Xe tải
em vừa đi qua đấy lúc chiều. mấy bác xxx đấy cũng đang bận lập biên bản. Cứ theo đoàn mà đi. e cứ căn có 2 xe đi trước là nối đuôi theo. nếu mình đi đầu thì e vẫn đi vào làn bt. đoạn đấy công nhận là nhiều bẫy thật. Lê đại hành + quả này . các bác otofun đi cẩn thận nhé

Tupji

Xe tăng
Các chú XXX hàng ngày vẫn đứng ở đây, lúc đầu có 1, 2 người dân thổ địa ở chỗ này cứ đi ngược chiều như thế và XXX nhìn thấy rồi bỏ qua, tiếp theo là 1 số người thấy có người đằng trước đi ngược chiều như thế mà XXX không bắt nên cũng đi theo, XXX cũng vẫn bỏ qua. Cứ như thế số người thường xuyên đi qua đây và đi ngược chiều ngày một tăng lên. Rồi một ngày cuối năm XXX mới quyết định cất mẻ lưới lớn để ăn tết ạ. Thấy người tham gia giao thông đi sai nhưng XXX không nhắc nhở ngay, không phạt ngay từ những người đầu tiên để khi nó trở thành 1 thói quen rồi thì bắt đầu ra quân phạt lấy phạt để. Bẩn là bẩn ở chỗ ấy các cụ ah
Nhưng bác có công nhận văn hóa giao thông của 1 số người ( cố tình vi phạm ) cũng bẩn và rất bẩn không.
Cá nhân em cho rằng CSGT làm đúng, trước khi trách người thì nên nhìn lại mình trước đã.

anhtho

Xe ngựa
Nhưng bác có công nhận văn hóa giao thông của 1 số người ( cố tình vi phạm ) cũng bẩn và rất bẩn không.
Cá nhân em cho rằng CSGT làm đúng, trước khi trách người thì nên nhìn lại mình trước đã.
Trường hợp này ko phải là cố tình vi phạm. Em không đi nhiều cung đường này, nhưng thỉnh thoảng và đều đi vào làn ngược chiều để rẽ trái sang phố Huế. Tại sao thế: vì nhiều 2b và 4b cứ lũ lượt đi và thường có 3 đến 4 xxx đứng đó không nói gì. Như vậy 1 người lái xe bình thường sẽ hiểu là họ cho đi thế để đỡ ùn xe và thành thói quen. Nếu xxx thình thoảng lại bắt thì như vậy thì phải dùng từ 'đểu' và chơi không đẹp !

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em không ủng hộ XXX khi thấy người ta đi sai mà không xử phạt trước đó nhưng em ủng hộ XXX xử phạt hiện tại. Em cũng không tán thành những người thấy người ta vi phạm luật giao thông và cũng cứ vi phạm theo chỉ vì thấy người ta không sao. Nếu thấy người ta ăn cắp, giết người mà chưa bị bắt thì mình cũng học theo à?

anhtho

Xe ngựa
Em không ủng hộ XXX khi thấy người ta đi sai mà không xử phạt trước đó nhưng em ủng hộ XXX xử phạt hiện tại. Em cũng không tán thành những người thấy người ta vi phạm luật giao thông và cũng cứ vi phạm theo chỉ vì thấy người ta không sao. Nếu thấy người ta ăn cắp, giết người mà chưa bị bắt thì mình cũng học theo à?
Thế thì cụ chưa nắm kỹ luật. Trong luật nói nếu có người cảnh sát thì tuân theo chỉ dẫn của họ chứ ko theo đèn hay biển. Nay ở chỗ đó có 3 tới 4 ông chỉ chỏ và mọi người đi lại bình thường. Chắc chắn phải có ông chỉ đầu tiên rồi người ta mới dám đi. Những người đi sau thấy cảnh đó và cứ thế diễn. Bây giờ bảo một anh tài lạ, đi qua đó và ko có xe nào đi như vậy thì bố bảo cũng chẳng dám !

leonardo88

Đi bộ
e nghĩ đoạn này vẫn bẫy bẫy thế nào ý các bác ah , vì nếu coi nó là ngã 5 thì việc các bác rẽ ở ngay sau đèn đỏ thứ nhất là đúng , đâu có gì sai , còn cái biển cấm đi ngược chiều là cấm các bác rẻ sang đấy rồi đi ngược chiều tiếp kìa., chứ nếu coi nó là chỗ rẽ thì đâu có phạm luật . Nếu nó có biển cấm rẽ trái thì mới là sai chứ nhỉ . Còn nếu coi nó là ngã 3 ngã 4 nối tiếp nhau thì chịu rồi :))

PHC

Xe buýt
Chán Cụ quá: Cụ như người nướcv ngoài vậy. Đây không phải "Tạm tghowfi " như Cụ viết mà ở đây cho đi ngược chiều từ khi có đường ĐCV mở rộng đến nay rồi. Ngạc nhiên là không bỏ biển ngược chiều đi. Kể cả có xxx hướng dẫn hay không hướng dẫn mặc dù xxx vẫn đứng đó. Vậy nên không thể nói là quen cách đi đứng ở nông thôn được. Tôi sinh ra ở HN đã 41 năm rồi nhưng đi qua đây nếu đi thẳng không rẽ vào đoạn ngược chiều vẫn thấy có vấn đề vì tất cả mọi người đều đi khác mình.
Tôi chưa từng nghe thông báo về vụ "cho đi ngược chiều từ khi có đường ĐCV mở rộng đến nay" ở cái đoạn đường này cụ à. Đấy là thói quen (xấu) của mấy ông sau một vài lần vì đường đông tắc mà CSGT điều khiển cho chạy sang để giải tỏa thôi, cộng với thói quen bầy đàn nên 1 cơ số ông thấy thế cũng chạy theo mà chẳng biết đúng hay sai.
Cụ có đọc luật giao thông chưa? Quy tắc GT là người tham gia giao thông phải đi về bên phải theo hướng di chuyển của mình, vậy thì bỏ biển ngược chiều đi làm sao được?! Bỏ để quy tắc giao thông của VN trở thành quy tắc giao thông của Anh, của Nhật, của các nước đi về bên trái à? Không thể bỏ được, chiều ngược lại người ta còn phải đi chứ. Cụ nói phóng đại quá, chẳng phải "tất cả mọi người đều đi khác mình" (nghĩa là đi sang đường ngược chiều đâu ạ), vì tôi đi qua đây thấy hầu hết là đi đúng luật, chả mấy khi gặp các vị "phá giới" cả.Tôi cũng sinh ra & lớn lên ở HN này tương đương số năm của cụ mà tôi đi đúng luật, không rẽ vào đoạn ngược chiều có thấy có vấn đề gì đâu? Những người theo nhau đi vào đoạn đường ngược chiều chỉ có: 1 là chưa bao giờ cầm đến cuốn luật GT, 2 là có xem, có biết rồi nhưng chạy theo bầy đàn, khôn lỏi muốn nhanh hơn người khác, chỉ biết bản thân (bị bắt, bị phạt là đúng, là đáng lắm).

PHC

Xe buýt
Theo em nghĩ là bẫy rồi. Nếu nó hướng dẫn mình đi lúc đường đông chống tắc thì mình đi theo hướng dẫn. Còn bình thường cứ đúng đường mới rẽ trái, em đi mấy lần đường đông cũng kệ, cứ qua ngã tư mới rẽ. Vẫn ngã tư đấy hum trước em bị phát thế này: Em đi từ Lê Đại Hành lên muốn ra Bạch Mai, đáng nhẽ đến đoạn giữa đường Lê Đại Hành có chỗ rẽ phải để ra Đại Cồ Việt rồi vòng ra Bạch Mai thì em không biết. Cứ đi thẳng thế là xxx vẫy vào, ra đi 5 lít vì ngu. Em chấp nhận vì mình sai, nhưng đúng là ko biết đường đấy, thấy anh em khác đi từ Mai Hắc Đế ra đỗ ở đấy thì được mà mình đi thẳng từ Lê Đại Hành lên thì lại ko được. Mà em cũng éo hiểu sao đoạn đấy nó lại chuối thế, giải quyết gì khi bắt đi như thế. Càng nghĩ càng ko hiểu.
Cụ muốn biết thì có 2 cách:
1) Lúc bị vịn đừng xì tiền ra giải quyết nhanh mà hỏi xem tại sao để biết lần sau còn đi cho đúng.
2) Quay lại đoạn đó và xem kỹ biển báo. Biển nào không nhớ, không thuộc thì làm kiểu ảnh, về nhà mở luật ra đối chiếu. Phải thế thì rồi mới nhớ dai, mới khỏ bị "tuýt".

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì kg đồng tình với bác cho lắm,Bác kg hiểu ý của bác chủ thớt rồi,bình thường xxx vẫn cho ô tô đi ngược chiều 1 đoạn rồi rẽ trái ra phố huế nếu nói về sai thì xxx mới là ng sai khi liên tục cho ô tô đi như vậy trong 1 thời gian dài,tất nhiên ô tô đi như thế sẽ thành thói quen ,thế mà bây giờ lại bắt thế theo cụ kg phải bẫy thì là cái gì,xxx mới là loại bẩn.cám ơn bác chủ thớt!
Họ không cho đi liên tục trong thời gian dài như bác nói mà chỉ khi cái ngã tư ấy rất đông (giờ cao điểm) họ mới đứng ra điều khiển phân luồng cho xe (cả 2B và 4B) đi "ngược chiều" như vậy. Họ làm như vậy không sai Luật bác ạh!
Bác đi tiếp lên đường QL 5, chỗ cầu rẽ lên đường QL 1: Lúc đông, xxx họ can thiệp và hầu như khi đó đèn xanh - đèn đỏ trên đầu không còn được để ý nữa mà họ trực tiếp điều khiển các dòng xe đi thẳng và được rẽ... Dù có xanh mà họ không cho phép các xe phải dừng và dù có đỏ họ vẫn cho phép các xe được đi...

Phần này có khi Bác nên đọc kỹ lại Luật Giao thông đường bộ về phần hiệu lệnh điều khiển giao thông:
Điều 11 (Luật Giao thông đường bộ 2008). Chấp hành báo hiệu đường bộ
1. Người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh và chỉ dẫn của hệ thống báo hiệu đường bộ.
2. Khi có người điều khiển giao thông thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông.
3. Tại nơi có biển báo hiệu cố định lại có báo hiệu tạm thời thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh của báo hiệu tạm thời.
- Họ điều khiển trực tiếp nhằm gỡ nút rối. Biển tạm thời (màu vàng) thường cho những trường hợp hỏa tốc, mặt đường thay đổi hay chỗ công trường... Nhưng khi nhưng biển chỉ dẫn tạm ấy bị dỡ rồi thì biển cố định lại vẫn có tác dụng, không thể hỏi họ sao hôm qua (lúc có biển tạm) tôi đi được mà hôm nay (biển, vạch vàng đã bị tháo-dỡ) lại bắt tôi!
Như bác nói thì chỗ đường QL 5 nói trên, hay nhiều lúc dọc đường Giải Phóng khi có tầu hỏa chắn thì xxx cũng vẫn điều khiển cho xe 2B và 4D đi qua đèn đỏ, chả lẽ đó cũng là tạo bẫy cho lái xe có thói quen vượt đèn đỏ?
Em chạy xe ở nước ngoài cũng được 10 năm, và CSGT nước ngoài họ cũng làm như vậy ở những nút giao thông bị rối, xxx của nhà mình cũng chỉ học từ nước ngoài thôi, họ không phát minh ra "kiểu" này đâu!

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Bác nói đúng, ủng hộ bác, đi sai không bị phạt thành thói quen, đến lúc bị phạt quay ra chửi đổ vấy cho là cái bẫy, không thể chấp nhận được. Cứ thế rồi lại chửi sao GT VN mãi không khá lên được.
Trường hợp này ko phải là cố tình vi phạm. Em không đi nhiều cung đường này, nhưng thỉnh thoảng và đều đi vào làn ngược chiều để rẽ trái sang phố Huế. Tại sao thế: vì nhiều 2b và 4b cứ lũ lượt đi và thường có 3 đến 4 xxx đứng đó không nói gì. Như vậy 1 người lái xe bình thường sẽ hiểu là họ cho đi thế để đỡ ùn xe và thành thói quen. Nếu xxx thình thoảng lại bắt thì như vậy thì phải dùng từ 'đểu' và chơi không đẹp !
Nhìn thấy biển báo, hiểu ý nghĩa biển báo mà vẫn ngang nhiên đi vào, chỉ trừ khi người điều khiển GT ra hiệu lệnh bắt buộc phải đi sang đó, còn không thì chẳng phải cố tình vi phạm thì là gì hả cụ? Dù nói gì đi nữa thì hành động cố tình đi vào đó đã là sai và không thể biện hộ rồi.