[Funland] Thôi không ăn phở bò và cơm rang bò nữa các cụ ah.

longphúc

Xe tăng
Quản lý TT đâu nhỉ,cái này có từ lâu rồi sao các CQ chức năng không thấy động thái gì

Xe nội lước

Xe container
Bò thì em cũng nghe nhiều từ anh buôn thịt rồi nên em cũng sờ sợ. Anh này còn khuyên đừng ăn trâu vì thịt trâu nhiều sán lắm.
Riêng em khuyên cc hay đi bia bọt là cụ nào khỏe né xa cái món lợn nướng cả con của quán nha. Cụ nào đang ốm thì ăn nhiều vào, độ 1 đĩa là cc sẽ không cần mua kháng sinh nữa. Cụ nào còi gầy v v cũng ăn nhiều vào , nó sẽ giúp cc phổng phao tăng trọng nhanh thôi. 🤣🤣

noname1981

Xe tải
Bò thì em cũng nghe nhiều từ anh buôn thịt rồi nên em cũng sờ sợ. Anh này còn khuyên đừng ăn trâu vì thịt trâu nhiều sán lắm.
Riêng em khuyên cc hay đi bia bọt là cụ nào khỏe né xa cái món lợn nướng cả con của quán nha. Cụ nào đang ốm thì ăn nhiều vào, độ 1 đĩa là cc sẽ không cần mua kháng sinh nữa. Cụ nào còi gầy v v cũng ăn nhiều vào , nó sẽ giúp cc phổng phao tăng trọng nhanh thôi. 🤣🤣
Kiếp nạn, thôi tìm cách xuất khẩu lao động tránh được ngày nào hay ngày đó.

Gia huy 2000

Đi bộ
Thế thì có vđ j đâu? Sợ bò đông lạnh và chất bq của Tàu để hàng tháng í :-s
Bò đông lạnh xuất xứ từ úc bán tại metrô còn nguyên bao nylon có dấu xuất xứ úc là chuẩn . Ăn có mùi gây đúng mùi thịt bò

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Từ lâu em ăn phở bò tái ko thấy mùi gây gây đặc trưng nên em chủ yếu ăn thịt chín (có mùi gây gây).
Cho bát chín gầu nhé bà chủ - em said :))

haiyen1012

Xe điện
Em biết từ lâu rồi nên em ko ăn các hàng Phở Bò Nam Định gia truyền - cơm rang, phở xào nữa. Cơ mà em nghiện Phở nên vẫn cứ phải tìm mấy quán chất lượng để ăn tuy giá hơi cao

nguyentoan.uct

Xe điện
Cái gì khui ra hết thì chả bẩn.
Ra hàng thì cứ xác định khuất mắt trông coi thôi.
Chuẩn là xác định ăn hàng quán thì mặc định nó là không được an toàn, chứ các cụ cứ ăn cái quán sang sang lại quay sang bĩu môi chê cái quán nọ quán kia. Ở nhà làm còn chả sạch được, cứ đòi ở quán được sạch.

vandatAT

Xe container
Chuẩn là xác định ăn hàng quán thì mặc định nó là không được an toàn, chứ các cụ cứ ăn cái quán sang sang lại quay sang bĩu môi chê cái quán nọ quán kia. Ở nhà làm còn chả sạch được, cứ đòi ở quán được sạch.
Kể cả quán sang thì phải vào khu bếp, khu để đồ chế biến, rửa bát đũa mới biết được :)

nguyentoan.uct

Xe điện
Kể cả quán sang thì phải vào khu bếp, khu để đồ chế biến, rửa bát đũa mới biết được :)
Đấy là cảm quan thôi cụ, ăn bẩn tý chả sao, nhưng nguồn gốc thực phẩm mới quan trọng. Bây giờ nhiều nhà cứ tự hào là ăn rau nhà tự trồng, nhưng lại tưới nước mương rãnh, nhẹ thì từ nhà dân thải ra, có nơi còn gần nhà máy, khu công nghiệp. Mà ai làm dự án hay nhà máy rồi sẽ biết độ độc hại nó thế nào, chắc được mấy nhà máy đếm trên đầu ngón tay trên hàng nghìn nhà máy mà xử lý được nước thải chất thải đảm bảo trước khi cho thoát ra ngoài.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
E vừa làm bát phở bò xong. ác thật đấy :(

Nam việt nam

Xe buýt
Ở quê em, bố mẹ em vẫn 2 con nuôi bò đẻ, ơn giời mỗi năm cũng được 2 con bê. Lần nào mổ cũng ko đủ thịt bán vì nhiều người đăng ký quá, thế mà cùng làng thì họ toàn bán cả con, ko dám mổ vì sợ ko bán được hết.

Đơn giản vì bố mẹ em nuôi 100% thả cỏ và ko cho ăn cám tăng trọng, ăn thịt rất ngon. Còn các nhà nuôi bằng cám thì ko dám mổ vì ít người đặt mua :)
Lạy giời! hàng xóm không mổ, nhà cụ có mỗi con thì mổ dần, mỗi ngày mỗi chỗ mà bán cho bà con ăn lai rai mấy tháng chớ🤣

hiepchiken82

Xe tăng
Ở quê em, bố mẹ em vẫn 2 con nuôi bò đẻ, ơn giời mỗi năm cũng được 2 con bê. Lần nào mổ cũng ko đủ thịt bán vì nhiều người đăng ký quá, thế mà cùng làng thì họ toàn bán cả con, ko dám mổ vì sợ ko bán được hết.

Đơn giản vì bố mẹ em nuôi 100% thả cỏ và ko cho ăn cám tăng trọng, ăn thịt rất ngon. Còn các nhà nuôi bằng cám thì ko dám mổ vì ít người đặt mua :)
nhà cụ tuyền ăn cỏ thế thì cũng mất công chăn thả đấy chứ, mà ở quê kiếm đc bãi cỏ kể cũng ko đơn giản như trc, thế là các cụ ở nhà cũng khá vất vả

TraiHoaBang

Xe tải
Sáng vừa làm bát phờ bò xong thì đọc thớt này. Không ăn gì thì chết nhanh, ăn thì chết từ từ