[Funland] Thôi không ăn phở bò và cơm rang bò nữa các cụ ah.

cutit9999

Xe tăng
Nhìn đâu cũng thấy thực phẩm bẩn, từ rau cỏ đến thịt thà, hoa quả, chứ chả riêng thịt bò. Túm lại là bệnh nó từ đấy ra cả

cutit9999

Xe tăng
Đúng rồi cụ, giờ PB có mùi gây gây chỉ đi các tỉnh may ra có :))
Chỗ em đi qua mấy hàng phở có mà mùi cách xa vài dãy đã thấy, hàng ngày nó còn bán xương bò đã hầm cho mấy đội đi thu mua, mùi gây lắm. Quan trọng là chất lượng bò nó ra sao thôi cụ.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy năm nay em ăn chay ko biết mùi phở bò.

vim732000

Xe buýt
Gớm, póc môn ngâm xác còn cho vào bánh phở đc, này ăn thua giề?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
1 dạng marketing đánh vào nỗi sợ hãi. Các ông lớn hay chơi bài này

Xe nội lước

Xe container
Lãnh đạo dưới cấp ủy viên trung ương thôi đều có biệt phủ và thuê người làm nông trại hết mà cụ
Thậm chí mấy chủ nhà nhà nghỉ bán ghẹ 45kg ở Đồ Sơn quê cháu còn thuê người tự nuôi lợn, nuôi gà, nuôi trâu bò được. Bạn cháu từng làm hành chính quận có dắt đi ăn ké mấy nhà đó mấy bữa, thịt tự nuôi kiểu organic như thế ăn dở kinh so với thịt ngoài thị trường :-s
Em từng nghe từ bà hàng nc bữa cơm tươi nhà họ gọi người tới nấu hoặc con cháu tự nấu từ thực phẩm trong nhà. trị giá bữa cơm gia đình trị giá 30, 70 tr/ bữa 7,8 người ăn cũng là chuyện sh bình thường.
Cao hổ sừng tê, tổ yến vây cá hầu như nhà nào chẳng có ít hay nhiều ( yến mua theo nửa yến) nc mắm còn nghìn đô hơn trục lít..đấy là đội còn khướt mới mò đc tới uvtw.
Bà là người hơi trong cuộc nói vậy nhưng em chưa tin. Đem hỏi 1 ông bán chè khác và 1 đầu bếp có tí " nghề " thì đc xác nhận như sau :
1 ông bảo . Mày giờ mới biết à. Cái bữa" cơm" như vậy thì đã có cái méo gì. Nói là cơm tối mỗi ngày thì hơi quá , nhưng gần như vậy đó. Tao phải tiếp mấy thằng lèo bèo ở tầng hầm LV đã 3 trục / mâm ..chưa là cái c..ư..t gì .
Ông đầu bếp khác thì cười hì hì. Em từng làm đc vài mâm. Trị giá 250 " củ "/ mâm. Mỗi lần chỉ làm 1 mâm, vài tiếng sau họ gọi đến dọn . Cơ bản họ chẳng ăn mấy..
Cấp ph..ó. của đại quân đi công tác thì tâm sự với vợ, vợ nc với bà hàng nc: bữa trưa nào cũng hết tầm 20 "củ" / 4 thằng...thừa bọc kín vất khéo..( đại quân theo cách em gọi là cả nc có 4,5 đại quân chứ chưa tới tầm bộ binh )

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Em từng nghe từ bà hàng nc bữa cơm tươi nhà họ gọi người tới nấu hoặc con cháu tự nấu từ thực phẩm trong nhà. trị giá bữa cơm gia đình trị giá 30, 70 tr/ bữa 7,8 người ăn cũng là chuyện sh bình thường.
Cao hổ sừng tê, tổ yến vây cá hầu như nhà nào chẳng có ít hay nhiều ( yến mua theo nửa yến) nc mắm còn nghìn đô hơn trục lít..đấy là đội còn khướt mới mò đc tới uvtw.
Cụ nghe ít thôi, bữa cơm nào mà có cả cao hổ ví sừng tê thế 🤣 🤣

Xe nội lước

Xe container
Cụ nghe ít thôi, bữa cơm nào mà có cả cao hổ ví sừng tê thế 🤣 🤣
À vâng. Ý là trong nhà ng ta có chứ ko dám nói bữa nào cũng có..
Như em . Culi cứng cựa mà đến hôm phát hiện mình ăn cũng sang cụ ạ..
Chuyện là đang gặm chân con gà ta , nó dai quá thì chợt nhớ. Bm - mình ăn cơm thường ngang ngửa Ngụy vương Tào Tháo bên bển.. chẳng phải Dương Tu vào gặp hỏi việc thì Tào Tháo đang kêu ca vì cái gân chân gà nó dai quá đó sao.🤣🤣

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
E chưa xem hết phóng sự của vtv, ho đang nói về đám bò nk sống này đấy. Cụ ăn nhiều thịt bò.cụ có thấy bò bây h nó ko hôi như ngày xưa ko đấy là bò tây đấy ko phải bò ta, bò ta có mùi gây gây, ngày trc nhà nào bán phở bò mùi này rất nặng và đặc trưng nhưng giờ thì vẫn có nhưng mùi đỡ hơn. Đấy là cảm nhận của e, chứ bò trong nc từ lâu ko đủ cung cho thị trường trong nc rồi
dân cam nó nuôi để xuất xang VN đó, dân nó không ăn ^^

Vomoicuoi

Xe tăng
2 năm trước em cũng định mở trang trại cụ ạ nhưng đất ruộng bỏ không mà không được xây chuồng vì không phải đất trang trại, ko chuyển đổi được.
Tính hết các loại máy cắt cỏ, thuốc tiêm phòng các kiểu rồi cuối cùng phải bỏ.
Giờ thì hết vốn rồi :D
Nuôi trâu bò thực ra nó ko rủi ro như lợn. Nhưng phải có đất rộng và đầu tư chuồng trại ban đầu cũng tốn phết

kienvinh

Xe lăn
Thịt bò/lợn nhập khẩu thì tỷ trọng lớn là Bò/Lợn biến đổi zen, các cụ mợ ạ.
Giống như Nông Sản như Ngô, Đậu Tương,...nhập khẩu từ Mỹ...thì lại là hàng lai tạo Biến đổi Zen mà Mỹ chỉ cho Trồng/Nuôi rồi xuất khẩu, cấm bán Nội địa Mỹ!
Các cụ, mợ nghiên cứu xem e có nói sai ko nhé, nếu sai thì chỉnh lại em đi ạ!
Lỗ mỗ như bác này thì hạn chế phát biểu khéo lại hay.

Mà Zen, như bác gõ, là gì? Trước tôi có xem phim cấp 3 châu Á nhan đề "Sex and Zen", không hiểu có phải bác nói đến cái đó không? :)) Hưởng ứng phong trào thi đua viết sai chính tả à?

Còn gien, tiếng Anh là gene. Sinh vật biến đổi gien là Genetically Modified Organism, viết tắt là GMO. Thực phẩm làm từ sinh vật biến đổi gene bán đầy ở bển, có điều phải dán nhãn, ghi rõ ràng:

cha biet chi

Xe điện
Thế nên mỗi lần liên hoan e rất thích về nhà nào đó nấu ăn.lười ra quán lắm ạ.

leua

Xe tăng
Thịt bò/lợn nhập khẩu thì tỷ trọng lớn là Bò/Lợn biến đổi zen, các cụ mợ ạ.
Giống như Nông Sản như Ngô, Đậu Tương,...nhập khẩu từ Mỹ...thì lại là hàng lai tạo Biến đổi Zen mà Mỹ chỉ cho Trồng/Nuôi rồi xuất khẩu, cấm bán Nội địa Mỹ!
Các cụ, mợ nghiên cứu xem e có nói sai ko nhé, nếu sai thì chỉnh lại em đi ạ!
Sai rồi. Thực phẩm biến đổi gene vẫn được phép bán bên Mỹ này, tất nhiên phải qua kiểm định của cơ quan chức năng và phải ghi rõ thông tin trên bao bì cho người tiêu dùng biết.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Sai rồi. Thực phẩm biến đổi gene vẫn được phép bán bên Mỹ này, tất nhiên phải qua kiểm định của cơ quan chức năng và phải ghi rõ thông tin trên bao bì cho người tiêu dùng biết.
Bán ở Mỹ thì ko dc ghi là "thực phẩm sạch" và ghi gõ là biến đổ gen, để ng dân biết để lựa chọn. Kiểu dân Nhật ko ăn cá ko có các chứng nhận này kia của các cty.

PosGo

Xe máy
Chủ yếu mỡ bẩn , lâu e ko dám ăn .

đánh võng

Xe tải
Thời buổi này em nói thật là nhắm mắt mà ăn thôi.
Bệnh tật thì cũng phải chục năm mới phát tác, còn đói 3 ngày là hẹo rồi :))

Khuất mắt trông coi, hoặc chịu khó đi chợ về tự nấu ăn thôi cụ.

Dan du an

Xe ba gác
Cuối cùng chỉ ngành Y là giàu.
Cứ ung thư cả loạt rồi nuôi béo người khác thôi. Có lẽ khi 100 triệu thì nó tự khắc theo quy luật của tự nhiên. Quá nhiều nó phải có cách loại bớt