[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

darthvader

Xe điện
Quảng Ninh du lịch tốt mà .. trừ 1 lần em bị chém con mực với con cá ở cái bè gì ngoài vịnh 10 củ thì sau em chưa bị lại..:D
Đi 1 dọc con đường từ cầu Bãi Cháy ven ven ra đến cầu Vân Đồn vừa ăn uống vừa ngắm nghía, vào Hòn Gai Cẩm Phả ăn nhậu cũng bình thường chứ có chặt chém gì đâu... theo xe mò lên khai trường Đèo Nai Cao Sơn ngắm biển trời thật không gì bằng, bên là núi bên là biển dưới là các quán nhậu hải sản mời gọi...

motiva

Xe tải
Cụ bị ng* hay sao mà chuyển nhầm đc ạ :x
E lấy tý số má nước bọt cụ làm gì mà căng với em thế :D
Ơ cụ chưa bắn tiền ạ? Em có xin của cụ đâu mà cụ đòi giấy tờ cái căng củ cọt gì vậy cụ? Tự dưng cụ đòi cho em, giờ lại đòi em phải cam kết ngu si gì vậy cụ? Mà cụ bị lừa 50 củ ng* đã đành rồi, lại còn ko biết chuyển khoản ngân hàng khi đã có stk nữa.
Em thật đến ạ với cụ nhân quả này, thông minh ló vừa vừa thôi chứ :(

Chỉnh sửa cuối:

motiva

Xe tải
Nói ít làm nhiều cụ ây :)) nói không làm trẻ con nó cười thối mũi :D
Cụ cứ bảo cụ ấy bắn em cái stk đã. Còn em đã public stk em trên kia rồi kìa, vậy mà cụ @pandahamnon có chịu chuyển đâu ạ, làm em chờ ting ting từ sáng tới giờ.

Thật sáng giờ em chạy được 3 cuốc xe ôm mà cứ hóng cụ ck mãi :(

Chỉnh sửa cuối:

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nói ít làm nhiều cụ ây :)) nói không làm trẻ con nó cười thối mũi :D
Bên này mang tiếng toàn các cụ đi ô tô mà kém sang hơn bọn trẩu bên voz cụ ạ, đặt kèo phát là tụi nó chuyển luôn ko thì cũng phát cho ít card điện thoại, uy tín ra phết =))

mypleasure

Xe buýt
Em can các cụ. Trong nền kinh tế này, dù to dù bé giàu nghèo ai cũng có vai trò đóng góp cả. Tất cả đều dựa/phụ thuộc vào nhau. Em quan niệm ta đúng địch sai, phân vai Tấm - Cám chỉ có trong truyện cổ tích thôi.
Topic đang hay các cụ lạc đề em chả học dc gì 😀

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Ơ cụ chưa bắn tiền ạ? Em có xin của cụ đâu mà cụ đòi giấy tờ cái căng củ cọt gì vậy cụ? Tự dưng cụ đòi cho em, giờ lại đòi em phải cam kết ngu si gì vậy cụ? Mà cụ bị lừa 50 củ ng* đã đành rồi, lại còn ko biết chuyển khoản ngân hàng khi đã có stk nữa.
Em thật đến ạ với cụ nhân quả này, thông minh ló vừa vừa thôi chứ :(
Cụ bẩu chuyển tiền cho cụ kia trước chứ :D ơ hay :)) thôi cày grap đê cụ ây :))

pandahn

Xe điện
Bên này mang tiếng toàn các cụ đi ô tô mà kém sang hơn bọn trẩu bên voz cụ ạ, đặt kèo phát là tụi nó chuyển luôn ko thì cũng phát cho ít card điện thoại, uy tín ra phết =))
Cụ thấy em khổ tận cam lai không, vừa mang tiếng hằn học lại còn không được miếng nào.

DidiLe

Xe container
Ngành du lịch chết sạch đâu chỉ mỗi tàu du lịch, còn nói về Hạ Long -QN thì du lịch ở đây điêu đứng cả, Khách sạn, khu vui chơi còn thiệt hại nặng hơn . NH có giãn gốc thì cũng phải trả lãi , kéo dài thế này thì ôm nhau chết cả
Em thấy khó khăn chồng chất khó khăn. Tài sản vẫn còn đó nhưng chuyển vị trí ạ.

DidiLe

Xe container
Em thèm đưa bọn trẻ làm chuyến Hạ Long quá. Tắm biển ăn hải sản và kênh đênh trên Thuyền. Trẻ con nhà em nó hóng lắm. Năm trc vào tháng 7 kịp làm chuyến trẻ rất thích.
Bây giờ có thêm tắm kiểu Nhựt bổn ạ.

DidiLe

Xe container
Em can các cụ. Trong nền kinh tế này, dù to dù bé giàu nghèo ai cũng có vai trò đóng góp cả. Tất cả đều dựa/phụ thuộc vào nhau. Em quan niệm ta đúng địch sai, phân vai Tấm - Cám chỉ có trong truyện cổ tích thôi.
Topic đang hay các cụ lạc đề em chả học dc gì 😀
Vẫn phải học. Để mình đừng lạc đề ạ.

nowhereland

Xe điện
Nói thật du lịch ngoài Bắc đi 1 lần cho biết thôi chắc đi lại lúc nào cũng tâm lý đề phòng:

1. Em đi Hạ Long, có anh em bạn bè ở đấy nhiều mà hôm nào đi không có đội đấy thì cùng quán đấy chất lượng hải sản, giá đã khác rồi mặc dù quán biết em hay vào cũng đội anh em đấy. Tàu thì cắt xén giờ đi, đồ ăn cũng tìm mọi cách ăn bớt.

2. Đi Sầm Sơn, Hải Tiến thì thôi rồi. Đặt phòng được giới thiệu quen biết xong xuống thấy không như ý rồi. Bữa ăn cũng cắt bớt đi nhiều. Sau phải tìm chỗ khác để ăn. Anh em ở đấy họ cũng phải xấu hổ vì quán quen luôn.

3. Lăng Cô năm ngoài nhà em đặt, xong bùng dịch nên không đi được. Có nhà xe ôm tiền của bọn em nhất định không chịu trả.

Đi du lịch miền Nam Trung Bộ và Phú Quốc khác hẳn luôn. Đúng là mình được phục vụ và mình sẵn sàng tip thêm vì họ quá xứng đáng để nhận. Đoàn em năm nào cũng đi và những chỗ được đoàn em commnet tốt đến sau rất nhiều người quen cũng tiếp tục đi và chưa ai phải chê điểm nào.
Khác chỗ nào? Cụ đi Nha Trang, Mũi Né, Vũng Tàu, Phú Quốc chưa? Chịu khó google chút, nhớ thêm từ chặt chém kèm vào tên địa danh.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật du lịch ngoài Bắc đi 1 lần cho biết thôi chắc đi lại lúc nào cũng tâm lý đề phòng:

1. Em đi Hạ Long, có anh em bạn bè ở đấy nhiều mà hôm nào đi không có đội đấy thì cùng quán đấy chất lượng hải sản, giá đã khác rồi mặc dù quán biết em hay vào cũng đội anh em đấy. Tàu thì cắt xén giờ đi, đồ ăn cũng tìm mọi cách ăn bớt.

2. Đi Sầm Sơn, Hải Tiến thì thôi rồi. Đặt phòng được giới thiệu quen biết xong xuống thấy không như ý rồi. Bữa ăn cũng cắt bớt đi nhiều. Sau phải tìm chỗ khác để ăn. Anh em ở đấy họ cũng phải xấu hổ vì quán quen luôn.

3. Lăng Cô năm ngoài nhà em đặt, xong bùng dịch nên không đi được. Có nhà xe ôm tiền của bọn em nhất định không chịu trả.

Đi du lịch miền Nam Trung Bộ và Phú Quốc khác hẳn luôn. Đúng là mình được phục vụ và mình sẵn sàng tip thêm vì họ quá xứng đáng để nhận. Đoàn em năm nào cũng đi và những chỗ được đoàn em commnet tốt đến sau rất nhiều người quen cũng tiếp tục đi và chưa ai phải chê điểm nào.
Tôi đi Hạ Long, Sầm Sơn, Hải Tiến, đều không bị những vụ kể trên.
Họ cũng giữ khách, để review tốt cho khách sau (chứ không phải để nhà tôi quay lại).
Thực tế, tôi đến chỗ họ, cũng vì review của ông đi trước.

Tất nhiên, giá tiền phải hỏi trước - không việc gì phải sĩ diện vì mình không thể mua được con tôm hùm 2.5kgs.
Ở trong kia cũng vậy.

AcMilan90

Xe tăng
Khác chỗ nào? Cụ đi Nha Trang, Mũi Né, Vũng Tàu, Phú Quốc chưa? Chịu khó google chút, nhớ thêm từ chặt chém kèm vào tên địa danh.
Em đi hết rồi cụ ơi. Đi phải tìm hiểu trước để biết những chỗ hay chặt chém chứ. Nhưng ngoài Bắc kể cả tìm được xong đến nơi kiểu gì cũng dính phốt hết. Đoàn em nhiều người khó tính bỏ xừ, căn ke từng đồng nhưng đi vào từ mạn Quảng Bình trở vào chưa lần nào phải chê hết. Biết là đâu cũng có thế này thế kia nhưng ngoài Bắc gần như không thể tránh được.

nowhereland

Xe điện
Em đi hết rồi cụ ơi. Đi phải tìm hiểu trước để biết những chỗ hay chặt chém chứ. Nhưng ngoài Bắc kể cả tìm được xong đến nơi kiểu gì cũng dính phốt hết. Đoàn em nhiều người khó tính bỏ xừ, căn ke từng đồng nhưng đi vào từ mạn Quảng Bình trở vào chưa lần nào phải chê hết. Biết là đâu cũng có thế này thế kia nhưng ngoài Bắc gần như không thể tránh được.
Thế thì cụ đưng phân biệt nữa, ngoài Bắc mà cụ tìm hiểu kỹ thì cũng thế thôi, chặt chém làm sao được?
Hạ Long giờ BQL làm chặt dịch vụ trên Vịnh quá ngon, chỉ sợ không có tiền thôi. Hài ở chỗ là toàn các cụ đi từ chục năm trước, có cụ đi từ đầu 2000, thậm chí 199 mấy cũng lên comment dịch vụ không ra gì như đúng rồi.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn còn nhớ cảnh lần đầu tiên đi Hạ Long cách đây tầm 30 năm. Dịch vụ lúc đó là tàu gỗ đi trong ngày, ăn uống xong tôm ghẹ rác thải, toilet thẳng xuống biển. Hồi đó nước vịnh trong văn vắt từ bờ cát ra đến hơn 10 mét vẫn nhìn thấy đáy chứ không xanh đặc rêu đục ngầu như bây giờ. Đợt Covid này cũng cho thiên nhiên cơ hội nghỉ ngơi, hồi phục.
chuẩn, nên cho VHL nghỉ tầm 5-10 năm để thiên nhiên hồi phục. Có hết dịch cũng nên cấm tàu bè chạy ít nhất 2-3 năm

ngulamphaothu

Xe tải
Hồi 1/5 em có đi tàu Capella dưới Hạ long. Trải nghiệm rất tốt.
Mong sao dịch sớm lui để các cụ được đi lại cho hạ hỏa.

ý yên

Xe buýt
Dịch rồi cũng qua sớm mong là tình hình sẽ nhanh hơn, mong các cụ mau qua!