[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Du lịch VN đang bị bào mòn kinh khủng. Một cái vịnh bé tí như Hạ Long mà có đến hàng ngàn cái tàu du lịch ngày đêm quần thảo. Ra đến vịnh nhìn tàu bè nhung nhúc, vào hang động thì chen chúc ngột ngạt. Em thấy bảo nhiều hang động còn tổ chức cho khách ăn uống, sinh nhật trong hang nữa.
Du lịch kiểu tận thu thế này thì chết là phải, chết là tốt

psy

Xe buýt
Điều này có thật!
Em có thời gian 1 tuần xuống Hạ Long đến 3 lần nên không lạ.
Nhưng cuối cùng vẫn bị dính.
Cả nhà thuê 1 cái tầu, lúc xuống bè thăm thấy mấy con cá giò bà xã chỉ chỉ rồi hỏi cá gì.
Đứng ở góc khác nhìn thấy em chạy lại nhưng không kịp, 1 con đã bị vợt lên và đập chết ngay khi vẫn còn quẫy trong cái vợt.
Nhưng đó là hội dưới bè (phần lớn họ không phải dân Hạ Long), em cũng không chắc chắn có được chủ tầu tiếp tay hay không!
Em bị năm 2004.

motiva

Xe tải
Bao nhiêu năm chặt chém ăn đủ rồi, chưa chết được đâu. Nhiều tầng lớp còn đáng kêu hơn kìa.
Đời có vay có trả, có nhân có quả.
Gớm, ngày xưa cụ bị chém bao nhiêu? Bắn em tài khoản em trả bằng hết. Gì mà hằn học thế?

Bimmer

Xe điện
Dơ bẩn như thế giữa thế kỷ 21 này thì cũng nên dẹp mấy cái tàu du lịch này.
Đó là thời 30 năm về trước, du lịch kiểu nội địa, bát nháo, chặt chém.
Các tàu bây giờ đều theo tiêu chuẩn quốc tế, thải vào thùng dự trữ chứ toilet thẳng xuống biển thì khách nào dám ngồi.
Kinh tế du lịch là ngon, sạch nhất rồi chứ bốc than đen nhẻm như bên Hòn Gai thì còn kinh nữa. Dân Quảng ninh nói chung là may hơn các Tỉnh khác, vừa có đường biên, có than, có cảng, có Hạ long chứ nhiều tỉnh chả có gì ra tiền, thi nhau chết đói.

Chỉnh sửa cuối:

pandahn

Xe điện
Gớm, ngày xưa cụ bị chém bao nhiêu? Bắn em tài khoản em trả bằng hết. Gì mà hằn học thế?
Bị chém cũng tương đối đấy. Nhưng cụ đã có thiện ý như này thì e cũng chỉ tính tầm 50 củ thôi. Cụ nói được làm được em bắn tài khoản.

motiva

Xe tải
Em tin là cụ ý không nói thế chỉ để lấy số má đâu. Cụ ý làm được, em tin.
E mà được chuyển tiền e chuyển vào quỹ vacxin hết.
Cụ cứ bắn em tk, lúc nào em có hứng em sẽ biếu cụ trà đá mỗi ngày. Để cụ hằn học thế em sợ cụ tổn thọ lắm. Khéo lại chấn thương tâm lý bỏ mợ.
Mà em hỏi thật, cụ chắc trên núi xuống mới bị chém hơn 50 củ nhỉ? Bọn em ở miền dưới này hẹn nhau chỉ chém tới 49 củ thôi là đủ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

MotoG

Xe tăng
Có cái tốt là danh lam thắng cảnh đỡ bị dày vò, giữ lại phần nào cho cháu chắt sau này.

pandahn

Xe điện
Cụ cứ bắn em tk, lúc nào em có hứng em sẽ biếu cụ trà đá mỗi ngày. Để cụ hằn học thế em sợ cụ tổn thọ lắm.
Hoá ra cũng chỉ là dân chuyên ngồi trà đá chém gió thôi à. Thôi next đi nhé. Tưởng thế nào. Nói được không làm được trẻ con nó khinh.
Còn tôi cũng k hằn học gì ai cả. Chỉ là sống đủ để biết đời có nhân quả, thế thôi, cụ trẻ nhé.

nissantiida

Xe điện
Nhiều cụ thích soi xét nhau nhỉ. Giá như phản ứng chủ đạo là sự thấu cảm thì... À mà đấy là ở nước phát triển thôi :).

motiva

Xe tải
Hoá ra cũng chỉ là dân chuyên ngồi trà đá chém gió thôi à. Thôi next đi nhé. Tưởng thế nào. Nói được không làm được trẻ con nó khinh.
Còn tôi cũng k hằn học gì cả. Chỉ là sống đủ để biết đời có nhân quả, thế thôi, cụ trẻ nhé.
Nó là chuyện làm ăn buôn bán, em ko cổ vũ cho việc đó nhưng cụ nói nhân quả em nghe hài hước quá. Thôi cụ đi du lịch bị chém tới hơn 50 củ thì em e cụ trên núi xuống chưa biết cách tiêu tiền VND rồi. Có khi em xem xét bắn cho cụ ít đạn thật.

pandahn

Xe điện
Nó là chuyện làm ăn buôn bán, em ko cổ vũ cho việc đó nhưng cụ nói nhân quả em nghe hài hước quá. Thôi cụ đi du lịch bị chém tới hơn 50 củ thì em e cụ trên núi xuống chưa biết cách tiêu tiền VND rồi. Có khi em xem xét bắn cho cụ ít đạn thật.
50 củ đối với cụ chắc to quá à. Thế thôi e giảm xuống 5 củ nhé.
Hay e chuyển ngược lại cho cụ 10 củ nếu cụ hứa với e là sửa cái tật chém láo, chém ẩu lấy số.

motiva

Xe tải
50 củ đối với cụ chắc to quá à. Thế thôi e giảm xuống 5 củ nhé.
Hay e chuyển ngược lại cho cụ 10 củ nếu cụ hứa với e là sửa cái tật chém láo, chém ẩu lấy số.
To chứ, em dân lao động thôi nên quý đồng tiền ạ. Và em cũng ít để ai chặt chém đc em, ko người ta lại bị nhân quả thì tội họ.
Em nghèo nhưng ko thiếu tiền, cụ cứ chuyển trực tiếp 10 củ cho quỹ covid giùm em ạ. Em cảm ơn cụ trước. Cụ tốt thế này chắc nhân quả cụ cũng đẹp lắm.

Bimmer

Xe điện
Hằn học nó là lối sống thôi chứ con dân VN, nhất là lại ở miền Bắc thì có ông nào lại chưa một lần bị chặt chém, hohoho.

pandahn

Xe điện
To chứ, em dân lao động thôi nên quý đồng tiền ạ. Và em cũng ít để ai chặt chém đc em, ko người ta lại bị nhân quả thì tội họ.
Em nghèo nhưng ko thiếu tiền, cụ cứ chuyển trực tiếp 10 củ cho quỹ covid giùm em ạ. Em cảm ơn cụ trước. Cụ tốt thế này chắc nhân quả cụ cũng đẹp lắm.
10 củ để độ được một người như cụ e thấy cũng quá rẻ. Cụ cứ nhắn tin stk của cụ đi ạ.
Covid thì e ủng hộ đủ rồi.

motiva

Xe tải
ê

10 củ để độ được một người như cụ e thấy cũng quá rẻ. Cụ cứ nhắn tin stk của cụ đi ạ
Hay cụ cố thêm 90 củ nữa nhé? Cho tròn 100 củ được ko ạ? Em cũng quen thêm mấy ông đang cần được độ nữa :x