[Funland] Thi trượt bằng B2

Hieumos

Xe container
Hồi xưa em học thật, thi thật.

Lúc học nhờ ông thầy quen dậy, 1 thầy 2 trò suốt ngày chạy lên Xuân Mai làm con gà rồi về.

Lúc thi không bao biếc gì cả, lý thuyết lẫn sa hình đều max điểm. Đến quả đi đường trường, vào nhóm thi có mấy mợ đi cùng. Các mợ dấm dúi mỗi người 2 lít. Em tự tin thái quá đếu xì đồng nào.
Đi đường Xuân Mai thì các cụ biết đông thế nào rồi, phía ngược lại đông xe phóng vù vù mà lão giám khảo cứ bắt em phải vượt xe trước. Em đã bảo đông xe lắm chưa vượt được lão còn dúi vô lăng của em, hãi vãi.
Tý thì trượt. Cả giám khảo lẫn mấy mợ thi cùng cứ lầm bầm chửi em, chết cười.

kendwood

Xe buýt
Cứ phải tam 3 bận thì ra đường mới đỡ khổ người khác:))

Tsubame18

Xe tải
Lúc em thi sân Đức Thịnh bên Đông Anh, cũng dính xe côn yếu, để vòng tua khoảng 1500 rồi mà xe vẫn bị trôi xuống. May sao nhanh chân đạp phanh làm lại vẫn qua ngon lành, không mất điểm nào. Mà cái xe đó mất 500k chọn rồi mà vẫn chán
Em cũng mất 500k chọn xe, đi thi chỉ sợ trượt lý thuyết chứ không sợ thực hành.

Bobbo

Xe điện
Các cụ, mợ chia sẻ nhiều kinh nghiệm thi lái xe bổ ích thật

sonnv2211

Xe hơi
Hôm em thi có một cụ trạc 6x tuổi. Kinh nghiệm gần 30 năm lái xe, số sàn số tự động đủ cả. Vì chủ quan nên quá hạn k đổi bằng phải đi thi lại. Vào sa hình vẫn trượt.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nào có như e không , nay thi trượt thẳng cẳng luôn
Bài đề Pa lên dốc thật sự ám ảnh
Lúc tập em ghê nhất bài này ,nay y rằng trượt luôn😂😂😂😂
Đề pa em thấy không có gì là khó, kể cả ngày xưa lần đầu em tập, chẳng qua là thợ dậy lái của cụ kém không biết cách dậy cho cụ thôi.

rolando

Xe máy
Em chỉ cho cụ 1 chiêu, nhưng em không khuyến kích, nếu có thời gian cụ luyện tập thành thạo vẫn hơn.
Lúc đến vạch dừng ngang dốc, cụ đạp mỗi phanh thôi, không đạp côn để xe chết máy.
Sau đó nhả chân phanh ra, xe sẽ không trôi được do vẫn đang ở số 1.
Đề nổ máy, khi đề nổ thì xe nó sẽ từ từ lăn qua con dốc rồi nổ máy. Mình chấp nhận mất 5 điểm vì tắt máy nhưng qua được bài này.

nắnglangthang

Xe tải
Hôm em thi có một cụ trạc 6x tuổi. Kinh nghiệm gần 30 năm lái xe, số sàn số tự động đủ cả. Vì chủ quan nên quá hạn k đổi bằng phải đi thi lại. Vào sa hình vẫn trượt.
Lái và thi là 2 việc khác nhao mừ lị.

xe365

Xe buýt
Cuối tháng em thi mà thầy còn...chưa dạy đề pa luôn!!! Bảo là 1 tuần trc khi thi học là vừa, quá dễ, ko phải lo 😅

kienvinh

Xe lăn
Đề pa em thấy không có gì là khó, kể cả ngày xưa lần đầu em tập, chẳng qua là thợ dậy lái của cụ kém không biết cách dậy cho cụ thôi.
Mặc dù đúng là có ý như cụ nói (hướng dẫn viên không có phương pháp truyền đạt hiệu quả), nhưng đối với các tay lái non như các tay lái đang tham gia sát hạch, leo lên một cái xe lạ thì chưa quen cữ chân gas, côn phanh, thì không điều khiển được cái xe theo ý muốn đâu.

hoviethung

Xe lăn
Người nhà dấu làm gì. Trong khi đứa em là thầy dạy lái xe kìm cặp các kiểu. Mà ổng thi tới lần thứ 7 cũng do các em động viên. Chứ lần thứ tư thi trượt là ổng đầu hàng rồi. Bây giờ ổng chỉ ngồi sau xe không được lái dù có bằng. Đứa em dâu cũng có bằng sau 1 lần thi bây giờ cũng cất vì có dám ra đường đâu.

hoviethung

Xe lăn
Em chỉ cho cụ 1 chiêu, nhưng em không khuyến kích, nếu có thời gian cụ luyện tập thành thạo vẫn hơn.
Lúc đến vạch dừng ngang dốc, cụ đạp mỗi phanh thôi, không đạp côn để xe chết máy.
Đề nổ máy, khi đề nổ thì xe nó sẽ từ từ lăn qua con dốc rồi nổ máy. Mình chấp nhận mất 5 điểm vì tắt máy nhưng qua được bài này.
Bài này do nói quá khó nên hôm thi chấp nhận dừng non mất 5 điểm.

Người nhà dấu làm gì. Trong khi đứa em là thầy dạy lái xe kìm cặp các kiểu. Mà ổng thi tới lần thứ 7 cũng do các em động viên. Chứ lần thứ tư thi trượt là ổng đầu hàng rồi. Bây giờ ổng chỉ ngồi sau xe không được lái dù có bằng. Đứa em dâu cũng có bằng sau 1 lần thi bây giờ cũng cất vì có dám ra đường đâu.
Bỏ thêm dăm bảy củ nữa học lái thực chiến là lái đc thôi, nếu vẫn ko khá đc nữa thì chịu thật :D

XSim

Xe container
Em đang nghi ngờ cái ý tưởng này của cụ. Xe con em chưa thấy cái nào khởi động máy không đạp côn mà được cả (không chết máy ngay sau đấy). Có thể xe tải máy khoẻ khó chết máy thì được.

Nói chung nguyên tắc là cứ phải đạp côn khi nổ máy.

nguyen_kia

Xe điện
Em thi B1 xưa cũng chỉ đc 85đ, 10 năm sau thì lên B2 vẫn chỉ 85đ. Dù đi mòn bn cái lốp roài!