[Funland] Theo các cụ có thật hay diễn câu like nhỉ ?

ldt_jj

Xe tải
Bởi đơn giản là không chặn được hết.
- Nên mới cần công tác thu hồi, sửa chữa và bảo hành cụ ạ.
Còn làm được không để tính tiếp (phụ thuộc hiện thực cuộc sống)
Đúng cụ, nhưng sản phẩm lỗi 1 phần là do không sửa, không định hướng 1 cách dứt khoát nên nó lỗi lại thêm lỗi nặng hơn.
Thêm nữa là nếu sản phẩm lỗi rồi tốt nhất không nên nhân bản, làm như vậy là chỉ đáp ứng nhu cầu rất nhỏ của thiểu số mang tâm lý cá nhân hóa nhưng hậu quả lại tự hình thành 1 loài mới, mà loài này nếu mở rộng thì ngày diệt vong con người tới càng nhanh và cũng là làm lung lay những bạn đang mông lung trong suy nghĩ

ldt_jj

Xe tải
Học sinh học thì các cụ biết rồi có chọn lọc tự nhiên và chọn lọc nhân tạo. Nếu tự nhiên không chọn lọc được thì nhân tạo có thể làm. Hoạt cảnh này chỉ có 2 người vui nhưng rất nhiều người không vui. Chúng ta không kỳ thị cái cần ở đây là định hướng rõ ràng về lối sống và loại bỏ cá nhân hóa

antidau

Xe container
Nhìn bố mẹ 2 bên như đứt từng khúc ruột
Ngay cả đám người giàu tài sản 1000 tỷ cũng trúng phải con trai nối dõi đồng tính mà. Cũng phải chịu thôi
Chủ tịch ACB đời F2 Trần Hùng Huy sn 78 nhảy múa dưới mưa náo loạn mạng xã hội, nhưng nhà giàu cụ ấy thuê đẻ thuê con lớn tướng 24 tuổi rồi
Con trai lớn cụ Hiển mít sn 89 cũng đẻ thuê 2 đứa sinh đôi
Con trai lớn Tân Hoàng Minh sn 86 cũng đồng tính, đợt bắt bớ thì bố với em trai bị bớ, cậu cả được cơ quan điều tra cho điều hành tập đoàn khắc phục hậu quả

beSuSu

Xe điện
Ngay cả đám người giàu tài sản 1000 tỷ cũng trúng phải con trai nối dõi đồng tính mà. Cũng phải chịu thôi
Chủ tịch ACB đời F2 Trần Hùng Huy sn 78 nhảy múa dưới mưa náo loạn mạng xã hội, nhưng nhà giàu cụ ấy thuê đẻ thuê con lớn tướng 24 tuổi rồi
Con trai lớn cụ Hiển mít sn 89 cũng đẻ thuê 2 đứa sinh đôi
Con trai lớn Tân Hoàng Minh sn 86 cũng đồng tính, đợt bắt bớ thì bố với em trai bị bớ, cậu cả được cơ quan điều tra cho điều hành tập đoàn khắc phục hậu quả
Nói thì dễ, cụ cứ đặt mình vào vị trí là bố mẹ có thằng con cụ nó như thế đi thì cụ nghĩ khác ngay :))
Bọn giời ơi đất hỡi nó bt thì km nó chứ.

À mà DQV con bầu H cũng là g à cụ.

Diep1979

Xe container
Nhà cháu thấy xã hội công nhận rồi ạ. Đăng kí được thì phải vì đội lều báo tung hô mấy đám cưới như này lắm.

Chỉ thương phụ huynh các bạn ấy, nhầm giới tính không phải là tội. Tội là đến đời thằng con trai là đứt nòi giống

Văn hóa cha truyền con nối vẫn là văn hóa của dân ta dù xã hội đã có cái nhìn thiện cảm hơn về vấn đề này

Thèm khát

Xì hơi lốp
Nhìn bố mẹ của 2 thím này có vẻ buồn quá.

dracula_bg

Xe điện
Thằng con e năm nay sắp 15t rồi chưa thích e nào. Mở trộm laptop & đt ko hề có bất kỳ phim sex hay ảnh gái gú. E hỏi nó đã thích bạn nào chưa thì kêu chưa, ko thích ai cả. Dù nó ko có biểu hiện j nhưng thật sự e hơi lo. Nếu sau này lại như quả trong bài chắc e phát điên mất
mấy thằng như con cụ sau đến lúc nó biết thì tốn gái lắm. nó như bọn trẻ con uống rượu ấy, mấy cháu choai choai thỉnh thoảng bố uống xin lưng cốc bia cho đỡ khát thì sau uống bình thường, còn mấy cháu mà đến cấp 3 bảo làm với bác 1 cốc cho mát vẫn cứ cháu không biết uống đâu, uống ghê lắm thì sau rượu bia cứ như sáo tắm.
Còn bố cháu vẫn lo thì thuê dịch vụ cho cháu nó vào đời phát chó nó nghiện :D

Kiên Khùng

Xe điện
Thật lòng nhìn 2 em les đỡ kinh hơn hai thằng đực quấn lấy nhau.
Tôi cũng thế! Nhìn râu ria, tưởng tượng họ "đi du lịch" vào chỗ đi vệ sinh chính của nhau thì chỉ béo bác sĩ bệnh truyền nhiễm, bệnh qua đường tình dục, bệnh trĩ, ung thư hậu môn thôi. Mất vệ sinh chung. Chưa kể cơ thể nam giới không mềm mại như nữ giới.
Tình yêu kiểu này trả giá đắt quá.

tongphe

Xe tải
Em không nói về chuyện kỳ thị hay không, luật pháp thừa nhận... bỏ qua hết vì đó là chuyện mỗi người. Nhưng nỗi đau của bậc làm cha mẹ nó rất dai dẳng và âm ỉ, người ngoài không thể thấy được . ở Block của em ( chung cư) có bà tổ trưởng tổ an ninh, là dược sỹ làm ở sở Y Tế đã nghỉ hưu, bả ngoài 60 nhưng nhìn còn trẻ và sống rất lạc quan, nhà có 2 cô con gái đều học hành giỏi dang và từng đi du học về, nhiều lúc gặp trong thang máy các cô này đều chào mình bằng anh ( bạn mẹ nó mà nó dám gọi mình bằng anh mới chết) rất là cởi mở và thân thiện.

Điều lạ ở cả hai cô là đều ăn mặc giống kiểu tomboy, cắt tóc ngắn giông con trai, nhìn rất thanh tú, cũng hút thuốc, và đánh son môi hàng ngày, sau mới biết là cả hai cô chị và em đều là LGBT và khá tích cực trong cộng đồng này ở Sài Gòn. 3 năm kể từ ngày hai cô này về VN và đi làm cho một tổ chức phi chính phủ, em chưa từng thấy hẹn hò cùng ai, sáng đánh xe đi làm chiều 8g về nhà tập GYM, xuống sân chạy bộ và đi ngủ, đều như chanh vắt hàng ngày. Nhiều hôm em đi nhậu về trễ, hay gặp các bé này trong thang máy, hay tán chuyện bồ bịch trai gái, hỏi mấy cháu chừng nào cưới? con bé hồn nhiên nói: em không lấy chồng, em thích con gái và cứ sống như vầy thôi, thẳng tưng ruột ngựa luôn. Mình nín khe, chỉ biết nhún vai và thốt ra cái câu theo thói quen khi hết cái để nói: "sound good, your choices!"

Bà mẹ vẫn không chấp nhận được chuyện này, mặt lúc nào cũng tỏ ra vui vẻ khi ra ngoài nhưng em nhìn thì thấy rõ cái nỗi đau âm ỉ, bào mòn bả từng ngày, đôi lúc hay rủ bả đi nhậu kiểu chị em hưu trí, cũng chỉ khẽ khàng nói: chị bỏ qua và sống cho mình đi, tụi nó lớn rồi, cũng học hành thua kém gì ai đâu, công việc cũng tốt và danh gía, ai cũng ghen tị. Tụi nó vầy rồi thì biết sao giờ ? Bả không nói gì mà cứ lặng lẽ uống hết lon này đến lon khác, và khóc kiểu nước mắt nó cứ tuôn ra, mình khó xử hết sức vì trong quán ai cũng nhìn nhìn ngó ngó (bọn vô duyên), đành lặng lẽ hai chị em mỗi người thêm vài lon nữa rồi về ngủ.

Nhìn bả cứ như bị bào mòn tâm can, em thấy cả một sự khổ sở và tuyệt vọng trong đó, cũng chẳng biết động viên kiểu gì.
Tự bà mẹ làm bà ý khổ thôi bác. Rồi lại làm khổ lây sang 2 người con. Nhưng trường hợp này em nghĩ là khó thay đổi lắm. Như kiểu cánh cửa chỉ mở được từ bên trong thôi. Mình cũng không khuyên nhủ, động viên được gì đâu. Em nhất quán là đời người rất ngắn. Con cái mình cứ vui, hạnh phúc là được. Cứ thích con gái và sống như vậy có gì là không tốt đâu!

Luong Nguyen 1993

Xe đạp
Công nhận. Đến lúc con em mình thế thì sao. Nên cởi mở cho thoải mái. Ai rồi cũng chết. Sống vui là được cụ nhỉ.
Mấy cụ thông cảm chúng nó chỉ là phương án phòng bị cho trường hợp xấu nhất là rơi vào nhà mình mong cũng đc xh thông cảm cho, chứ có phải cởi mở thoải mái gì cho cam

Kiên Khùng

Xe điện
Tùy từng loại L.G.B.T. chứ bác. Cái bác đang đề cập đến là chữ T. (chuyển giới). Còn 2 cậu #1 là chữ G.

Như 2 cậu ở #1, thì đâu cần phải làm gì để tốn tiền đắt kinh dị, hay là uống hóc môn, hay là bị giảm sức khỏe đâu.
2 cậu nớ là zai thích zai, và không có nhu cầu sửa đổi gì thành con gái.

Không có con sinh học thì đúng rồi.
Tưởng tượng thế này: 1 vị muốn có con.
Con sinh học thì chỉ có thể thuộc 1 trong 2 (với trứng của nữ thứ 3 có thể là thụ tinh nhân tạo). Thế là tình yêu cho dù trong trắng nhưng có 1 người chấp nhận nuôi con kẻ khác (như dì ghẻ, bố dượng dù không có vk cũ, ck cũ). Ngay trong giao hợp đã toan chia lìa.
Còn nếu cả hai làm 1 cặp thì lại sinh chuyện "con anh con tôi mà đ.ếch có con chúng ta". Chà, đêm dài lắm mộng đấy. Chia của, giữ kẽ ra sao đây?
Kiểu hôn nhân này chứa mầm mống của phản bội, chia rẽ ngay từ vạch xuất phát. Chưa kể bức xúc tình dục của hội này là cao hơn nhiều so với người bình thường, dẫn đến nhiều hệ lụy (chưa nói).
Các cụ mợ kể cả LGBT trên này thử phản biện cứng luận điểm này xem. Vuông như bánh chưng nhé.
Đừng nói LGBT thì vị tha hơn người bình thường. Tôi mới ăn tô phở, đừng làm tôi nôn.

MINHKD

Xe điện
Em không nói về chuyện kỳ thị hay không, luật pháp thừa nhận... bỏ qua hết vì đó là chuyện mỗi người. Nhưng nỗi đau của bậc làm cha mẹ nó rất dai dẳng và âm ỉ, người ngoài không thể thấy được . ở Block của em ( chung cư) có bà tổ trưởng tổ an ninh, là dược sỹ làm ở sở Y Tế đã nghỉ hưu, bả ngoài 60 nhưng nhìn còn trẻ và sống rất lạc quan, nhà có 2 cô con gái đều học hành giỏi dang và từng đi du học về, nhiều lúc gặp trong thang máy các cô này đều chào mình bằng anh ( bạn mẹ nó mà nó dám gọi mình bằng anh mới chết) rất là cởi mở và thân thiện.

Điều lạ ở cả hai cô là đều ăn mặc giống kiểu tomboy, cắt tóc ngắn giông con trai, nhìn rất thanh tú, cũng hút thuốc, và đánh son môi hàng ngày, sau mới biết là cả hai cô chị và em đều là LGBT và khá tích cực trong cộng đồng này ở Sài Gòn. 3 năm kể từ ngày hai cô này về VN và đi làm cho một tổ chức phi chính phủ, em chưa từng thấy hẹn hò cùng ai, sáng đánh xe đi làm chiều 8g về nhà tập GYM, xuống sân chạy bộ và đi ngủ, đều như chanh vắt hàng ngày. Nhiều hôm em đi nhậu về trễ, hay gặp các bé này trong thang máy, hay tán chuyện bồ bịch trai gái, hỏi mấy cháu chừng nào cưới? con bé hồn nhiên nói: em không lấy chồng, em thích con gái và cứ sống như vầy thôi, thẳng tưng ruột ngựa luôn. Mình nín khe, chỉ biết nhún vai và thốt ra cái câu theo thói quen khi hết cái để nói: "sound good, your choices!"

Bà mẹ vẫn không chấp nhận được chuyện này, mặt lúc nào cũng tỏ ra vui vẻ khi ra ngoài nhưng em nhìn thì thấy rõ cái nỗi đau âm ỉ, bào mòn bả từng ngày, đôi lúc hay rủ bả đi nhậu kiểu chị em hưu trí, cũng chỉ khẽ khàng nói: chị bỏ qua và sống cho mình đi, tụi nó lớn rồi, cũng học hành thua kém gì ai đâu, công việc cũng tốt và danh gía, ai cũng ghen tị. Tụi nó vầy rồi thì biết sao giờ ? Bả không nói gì mà cứ lặng lẽ uống hết lon này đến lon khác, và khóc kiểu nước mắt nó cứ tuôn ra, mình khó xử hết sức vì trong quán ai cũng nhìn nhìn ngó ngó (bọn vô duyên), đành lặng lẽ hai chị em mỗi người thêm vài lon nữa rồi về ngủ.

Nhìn bả cứ như bị bào mòn tâm can, em thấy cả một sự khổ sở và tuyệt vọng trong đó, cũng chẳng biết động viên kiểu gì.
2 cháu đấy chắc thuộc dạng Phi giới tính, dạng này giờ có vẻ hot.

LongLH

Xe điện
Rồi khi bọn già chúng ta chết hết sẽ là lúc xã hội chấp nhận tất cả các dạng giới tính. Trong trường con em cũng có mấy cặp LGBT, ngay trong lớp con em cũng có bạn nữ LGBT- em thấy chúng nó đối xử với nhau rất bình thường.

beSuSu

Xe điện
Rồi khi bọn già chúng ta chết hết sẽ là lúc xã hội chấp nhận tất cả các dạng giới tính. Trong trường con em cũng có mấy cặp LGBT, ngay trong lớp con em cũng có bạn nữ LGBT- em thấy chúng nó đối xử với nhau rất bình thường.
Chắc cụ nghĩ nước sông ko phạm nước giếng nên cho là vô tư, kmn.
Cụ nghĩ sao khi 1 ngày cụ phát hiện ra 1 đứa lgbt cứ đang cố gắng tiếp cận con cụ.
Mà tụi đấy săn ai thì nó lắm trò lắm. Và chỉ 1 lần đứa trẻ tò mò là nguy cơ cao là tạch luôn.
Xem khi ấy cụ còn nói vô tư đc ko.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Học sinh học thì các cụ biết rồi có chọn lọc tự nhiên và chọn lọc nhân tạo. Nếu tự nhiên không chọn lọc được thì nhân tạo có thể làm. Hoạt cảnh này chỉ có 2 người vui nhưng rất nhiều người không vui. Chúng ta không kỳ thị cái cần ở đây là định hướng rõ ràng về lối sống và loại bỏ cá nhân hóa
Cụ thử nêu cái định hướng hoặc đưa ra luật cái nội dung trong câu cuối của xem thế nào

Dacia90

Xe điện
Rồi sắp tới mấy trang tin tuyển dụng sẽ bổ xung thêm cụm m/d/w, nếu không hoá ra tuyển mấy đứa nói dối à?

beomap2

Xe container
Cứ bảo quyền nọ quyền kia, văn minh tiến bộ ...
Nhưng các cụ nên nhớ những ng đồng tính này ko chỉ yêu lẫn nhau, mà họ còn tìm cách lôi kéo người bt khác.
Và Ai cũng có thể trở thành đồng tính. Nó giống như ma túy. Thử có thể gây nghiện. Vì thế e dị ứng và ko thích lắm.
Đã không thích thì lôi kéo làm sao được