[Funland] Theo các cụ có thật hay diễn câu like nhỉ ?

matizvan2009

Xe ba gác
Rất thông cảm cho những ông bố, bà mẹ rơi vào hoàn cảnh này
Em đi ăn đám cưới thì thường có đội bán chuyên đến múa hát. Nhiều lúc thấy mấy thằng trẻ nó múa mà phát ngán. Bảo nhiều ông hì hục kiếm con trai, giờ thành "bao kiếm".

BMW_X7

Xe điện
Thằng con e năm nay sắp 15t rồi chưa thích e nào. Mở trộm laptop & đt ko hề có bất kỳ phim sex hay ảnh gái gú. E hỏi nó đã thích bạn nào chưa thì kêu chưa, ko thích ai cả. Dù nó ko có biểu hiện j nhưng thật sự e hơi lo. Nếu sau này lại như quả trong bài chắc e phát điên mất
mới 15t thì chưa, đền >18 rồi hay tính, chứ 15t còn con nít lắm
anh chị họ gần của em ở quê có 2 con gái, dưới quê nên phải cố, cố mãi được thêm thằng ku nhưng năm nay học lớp 12, thì đầu năm nó bộc lộ là thích soi gương, lấy quần áo của chị mặc và trang điểm, giờ em về quê bố mẹ nó bảo nó ko ra găp ai cả, nó cũng biết ngại, bố mẹ em thì thương anh vất vả vì con thế, chán quá.

BMW_X7

Xe điện
anh chị họ gần của em ở quê có 2 con gái, dưới quê nên phải cố, cố mãi được thêm thằng ku nhưng năm nay học lớp 12, thì đầu năm nó bộc lộ là thích soi gương, lấy quần áo của chị mặc và trang điểm, giờ em về quê bố mẹ nó bảo nó ko ra găp ai cả, nó cũng biết ngại, bố mẹ em thì thương anh vất vả vì con thế, chán quá.

BMW_X7

Xe điện

tranmanhha

Xe điện
Theo quan điểm của em: Tất nhiên là không hoàn hảo.
Nhưng ở đời mấy ai có cuộc sống hoàn hảo.
Nên cứ vui là được, đôi trẻ vui, bố mẹ 2 bên lúc đầu sốc tí nhưng sẽ dần quen với cảm giác đó và sẽ dần dần kiếm được niềm vui. Họ hàng thân thích, bỡ ngỡ hoặc cười cợt ban đầu ... sau bị cuốn vào cơm áo gạo tiền ai còn nhớ nữa.

tientaninfotech

Xe tăng
Hồi học ĐH, cách nay cũng khoảng 20 năm rồi. Làm phục vụ bàn ở sàn nhảy đầm. Gặp đúng cặp đồng tính thích sờ người mấy thằng phục vụ như bọn em. Bọn em kinh lắm luôn á.
Đã thế tối về qua đường Giải Phóng chỗ Viện Bach Mai nó còn chủ động đi theo gạ gẫm nữa chứ.
Thật sợ vãi linh hồn. Em là em cực dị ứng với mấy phiên bản lỗi này. Phiên bản lỗi ẩn ít ra còn đỡ kinh. Chứ thể hiện hẳn thì thực em ko thể chịu nổi :(

NewVegas

Xe tải
Mãi rồi cũng quen ấy mà. E lúc đầu thấy cũng hơi ghê ghê nhưng tiếp xúc với chúng nó lâu thấy cũng thú vị. Bọn này nó suy nghĩ khác mình, gu thẩm mỹ, nấu ăn tinh tế lắm. E giờ thi thoảng đi qua cũng bóp vếu, vỗ đ ít chúng nó mấy phát. Chúng nó cũng hay trêu lại mình, gạ mình thử cho vui.

ldt_jj

Xe tải
Chất lượng sản phẩm và tư duy logic:
1. Sản phẩm lỗi+ Sản phẩm lỗi= Sản phẩm lỗi
2. Sản phẩm lỗi+ Sản phẩm chuẩn= Sản phẩm lỗi
3. Sản phẩm chuẩn+ Sản phẩm chuẩn= Sản phẩm chuẩn (đôi khi vẫn có lỗi)
Người tiêu dùng có chấp nhận sản phẩm lỗi không? Nếu không tại sao lại để sản phẩm biết chắc là có lỗi ra thị trường....

cusao

Xe lăn
Nghe nói đồng tính chỉ là giải quyết nhu cầu tình dục, chuyển giới là do thay đổi tâm lý.....Chỉ cầu mong con cháu, dòng họ mình vĩnh viễn không có ai như thế.
Ai bị như thế kệ họ, miễn đấy không phải chuẩn mực của cộng đồng bền vững. Không tuyên truyền những hoàn cảnh này, chẳng có điểm gì tích cực chỉ mang lại những quan điểm, góc nhìn lệch lạc của thế hệ trẻ mà thôi

NguyenAnhPhan

Xe container
Mãi rồi cũng quen ấy mà. E lúc đầu thấy cũng hơi ghê ghê nhưng tiếp xúc với chúng nó lâu thấy cũng thú vị. Bọn này nó suy nghĩ khác mình, gu thẩm mỹ, nấu ăn tinh tế lắm. E giờ thi thoảng đi qua cũng bóp vếu, vỗ đ ít chúng nó mấy phát. Chúng nó cũng hay trêu lại mình, gạ mình thử cho vui.
Và bị cuốn theo lúc nào không hay cụ nhề 🙄

sakurasan

Xe đạp
Em đọc thống kê ở đâu là con cái của các cặp đồng tính có đến 50% nhận mình thuộc cộng đồng lgbt, trong một nghiên cứu quy mô lớn các học cũng khẳng định đồng tính không phải do gen quy định mà phụ thuộc nhiều vào môi trường, quá trình nuôi nấng, tính cách… Nên cụ nào bảo con sinh ra đã thế và phải biết chấp nhận là nhận định sai lầm và đã bị các bạn lgbt tẩy não thành công.
Có tận 21% thanh thiếu niên lứa tuổi gen Z tại Mỹ nhận mình là lgbt, em chờ xem trái đất có xảy ra xung đột giữa người bình thường và người đồng tính hay không, nếu cộng đồng này tăng không kiểm soát như hiện nay?

NguyenAnhPhan

Xe container
Chất lượng sản phẩm và tư duy logic:
1. Sản phẩm lỗi+ Sản phẩm lỗi= Sản phẩm lỗi
2. Sản phẩm lỗi+ Sản phẩm chuẩn= Sản phẩm lỗi
3. Sản phẩm chuẩn+ Sản phẩm chuẩn= Sản phẩm chuẩn (đôi khi vẫn có lỗi)
Người tiêu dùng có chấp nhận sản phẩm lỗi không? Nếu không tại sao lại để sản phẩm biết chắc là có lỗi ra thị trường....
Bởi đơn giản là không chặn được hết.
- Nên mới cần công tác thu hồi, sửa chữa và bảo hành cụ ạ.
Còn làm được không để tính tiếp (phụ thuộc hiện thực cuộc sống)

Leean

Xe tăng
Em không nói về chuyện kỳ thị hay không, luật pháp thừa nhận... bỏ qua hết vì đó là chuyện mỗi người. Nhưng nỗi đau của bậc làm cha mẹ nó rất dai dẳng và âm ỉ, người ngoài không thể thấy được . ở Block của em ( chung cư) có bà tổ trưởng tổ an ninh, là dược sỹ làm ở sở Y Tế đã nghỉ hưu, bả ngoài 60 nhưng nhìn còn trẻ và sống rất lạc quan, nhà có 2 cô con gái đều học hành giỏi dang và từng đi du học về, nhiều lúc gặp trong thang máy các cô này đều chào mình bằng anh ( bạn mẹ nó mà nó dám gọi mình bằng anh mới chết) rất là cởi mở và thân thiện.

Điều lạ ở cả hai cô là đều ăn mặc giống kiểu tomboy, cắt tóc ngắn giông con trai, nhìn rất thanh tú, cũng hút thuốc, và đánh son môi hàng ngày, sau mới biết là cả hai cô chị và em đều là LGBT và khá tích cực trong cộng đồng này ở Sài Gòn. 3 năm kể từ ngày hai cô này về VN và đi làm cho một tổ chức phi chính phủ, em chưa từng thấy hẹn hò cùng ai, sáng đánh xe đi làm chiều 8g về nhà tập GYM, xuống sân chạy bộ và đi ngủ, đều như chanh vắt hàng ngày. Nhiều hôm em đi nhậu về trễ, hay gặp các bé này trong thang máy, hay tán chuyện bồ bịch trai gái, hỏi mấy cháu chừng nào cưới? con bé hồn nhiên nói: em không lấy chồng, em thích con gái và cứ sống như vầy thôi, thẳng tưng ruột ngựa luôn. Mình nín khe, chỉ biết nhún vai và thốt ra cái câu theo thói quen khi hết cái để nói: "sound good, your choices!"

Bà mẹ vẫn không chấp nhận được chuyện này, mặt lúc nào cũng tỏ ra vui vẻ khi ra ngoài nhưng em nhìn thì thấy rõ cái nỗi đau âm ỉ, bào mòn bả từng ngày, đôi lúc hay rủ bả đi nhậu kiểu chị em hưu trí, cũng chỉ khẽ khàng nói: chị bỏ qua và sống cho mình đi, tụi nó lớn rồi, cũng học hành thua kém gì ai đâu, công việc cũng tốt và danh gía, ai cũng ghen tị. Tụi nó vầy rồi thì biết sao giờ ? Bả không nói gì mà cứ lặng lẽ uống hết lon này đến lon khác, và khóc kiểu nước mắt nó cứ tuôn ra, mình khó xử hết sức vì trong quán ai cũng nhìn nhìn ngó ngó (bọn vô duyên), đành lặng lẽ hai chị em mỗi người thêm vài lon nữa rồi về ngủ.

Nhìn bả cứ như bị bào mòn tâm can, em thấy cả một sự khổ sở và tuyệt vọng trong đó, cũng chẳng biết động viên kiểu gì.

Chỉnh sửa cuối:

TraiKhongSo

Xe tăng
Ke cmnl cc nhẩy.
âu cũng là 1 cách để ta có thêm 1 bộ môn đấu kiếm cho ...sinh động
cũng là kích cầu mặt hàng dầu ăn phỏng cc

antidau

Xe container
Thằng con e năm nay sắp 15t rồi chưa thích e nào. Mở trộm laptop & đt ko hề có bất kỳ phim sex hay ảnh gái gú. E hỏi nó đã thích bạn nào chưa thì kêu chưa, ko thích ai cả. Dù nó ko có biểu hiện j nhưng thật sự e hơi lo. Nếu sau này lại như quả trong bài chắc e phát điên mất
Có khi nó thừa biết ông bố sẽ mở trộm laptop của nó nên nó luôn vào web bằng Chế độ Ẩn danh rồi cụ ạ =))

Chỉnh sửa cuối:

sony_2010

Xe điện
Đáng khâm phục 2 bạn trẻ, đã vượt qua tất cả để có 1 đám cưới
Đau khổ nhất vẫn là bố mẹ 2 bạn đó.

Mytv

Xe điện
Em không nói về chuyện kỳ thị hay không, luật pháp thừa nhận... bỏ qua hết vì đó là chuyện mỗi người. Nhưng nỗi đau của bậc làm cha mẹ nó rất dai dẳng và âm ỉ, người ngoài không thể thấy được . ở Block của em ( chung cư) có bà tổ trưởng tổ an ninh, là dược sỹ làm ở sở Y Tế đã nghỉ hưu, bả ngoài 60 nhưng nhìn còn trẻ và sống rất lạc quan, nhà có 2 cô con gái đều học hành giỏi dang và từng đi du học về, nhiều lúc gặp trong thang máy các cô này đều chào mình bằng anh ( bạn mẹ nó mà nó gọi mình bằng anh mới chết) rất là cởi mở và thân thiện.

Điều lạ ở cả hai cô là đều ăn mặc giống kiểu tomboy, cắt tóc ngắn giông con trai, nhìn rất thanh tú, cũng hút thuốc, và đánh son môi hàng ngày, sau mới biết là cả hai cô chị và em đều là LGBT và khá tích cực trong cộng đồng này ở Sài Gòn. 3 năm kể từ ngày hai cô này về VN và đi làm cho một tổ chức phi chính phủ, em chưa từng thấy hẹn hò cùng ai, sáng đánh xe đi làm chiều 8g về nhà tập GYM, xuống sân chạy bộ và đi ngủ, đều như chanh vắt hàng ngày. Nhiều hôm em đi nhậu về trễ, hay gặp các bé này trong thang máy, hay tán chuyện bồ bịch trai gái, hỏi mấy cháu chừng nào cưới? con bé hồn nhiên nói: em không lấy chồng, em thích con gái và cứ sống như vầy thôi, thẳng tưng ruột ngựa luôn. Mình nín khe, chỉ biết nhún vai và thốt ra cái câu theo thói quen khi hết cái để nói: "sound good, your choices!"

Bà mẹ vẫn không chấp nhận được chuyện này, mặt lúc nào cũng tỏ ra vui vẻ khi ra ngoài nhưng em nhìn thì thấy rõ cái nỗi đau âm ỉ, bào mòn bả từng ngày, đôi lúc hay rủ bả đi nhậu kiểu chị em hưu trí, cũng chỉ khẽ khàng nói: chị bỏ qua và sống cho mình đi, tụi nó lớn rồi, cũng học hành thua kém gì ai đâu, công việc cũng tốt và danh gía, ai cũng ghen tị. Tụi nó vầy rồi thì biết sao giờ ? Bả không nói gì mà cứ lặng lẽ uống hết lon này đến lon khác, và khóc kiểu nước mắt nó cứ tuôn ra, mình khó xử hết sức vì trong quán ai cũng nhìn nhìn ngó ngó (bọn vô duyên), đành lặng lẽ hai chị em mỗi người thêm vài lon nữa rồi về ngủ.

Nhìn bả cứ như bị bào mòn tâm can, em thấy cả một sự khổ sở và tuyệt vọng trong đó, cũng chẳng biết động viên kiểu gì.
e nghĩ để chấp nhận được hoàn toàn khó lắm. đa phần là phải chịu chấp nhận thôi biết làm thế nào. nhưng chắc đều như bà bạn của cụ. bất lực, tuyệt vọng nó bào mòn con người.

nhank14

Xe tải
Em đang ở công trình nhà khách đợi xe hàng. Lấy điện thoại bấm bấm thấy có clip này vừa mới hôm 3/12 lại ở ngay Yên Bái. Tò mò là không biết lễ cưới có thật không? Nếu thật thì bên xã họ có cấp giấy ĐKKH ko các cụ nhỉ ? Em xem thì thấy có vẻ ….là thật đấy. :)
clip ko up được em đăng tạm ảnh

Luật không thừa nhận nhưng không cấm cụ ạ (K2, Đ4 Luật HN&GĐ 2014).

Leean

Xe tăng
e nghĩ để chấp nhận được hoàn toàn khó lắm. đa phần là phải chịu chấp nhận thôi biết làm thế nào. nhưng chắc đều như bà bạn của cụ. bất lực, tuyệt vọng nó bào mòn con người.
Nhiều người sống gỉản đơn thì họ cũng dần cho qua và phải chấp nhận, nhưng với nhiều gia đinh dạng trí thức hay truyền thống, họ thấy đau đớn lắm.
Em không nói đúng sai, trách nhiệm và nghĩa vụ con cái với gia đình ở đây, vì đó là sự lựa chọn của mỗi con người khi họ đã đủ lớn để chịu trách nhiệm về bản thân, nhưng dường như bọn trẻ sau này nó định nghĩa về giá trị cuộc sống khác với cách chúng ta từng được giáo dục và rèn luyện. Cá nhân mình thì em cũng chẳng biết sẽ phải làm sao nếu chuyện tương tự nó xảy ra đến mình vì em cũng chỉ có một thằng con trai duy nhất, nó cũng đang lớn và bắt đầu trường thành , sống ở bên kia nơi luật pháp và định kiến XH về chuyện này nó khác ở ta, cũng thấy lo lắm.

Em không kỳ thị gì những người này, họ có cuộc đời riêng của họ để sống, ngoài những cái tiếp xúc do công việc hàng ngày với sự tôn trọng tối thiểu cần có, thì em vẫn không thể hoà nhập được với họ về mặt cảm xúc, mọi cái trái với tự nhiên và tạo hoá thì nó khó mà thay đổi được em.

Chỉnh sửa cuối: