Thảo luận Theo các bác em nên làm thế nào với chiếc CRV của em

huylinht

Xe buýt
Đây là lý do xe em ko baoh lắp phụ kiện gì trong xe mà phải tháo nhựa, ngoài cam hành trình cắm tẩu thuốc 😂

Meoconthichtam

Xe đạp
Đây là lý do xe em ko baoh lắp phụ kiện gì trong xe mà phải tháo nhựa, ngoài cam hành trình cắm tẩu thuốc 😂
Cam khuyến mãi nó cho cái loại 500k, lúc Honda An Khánh nó thay nó lột hết cả đồ nhựa. Sau em lắp con 70 mai A500s mua trên shoppee mang ra nhờ thợ lắp họ chả lột tháo cái gì cả.

Bopbun

Xe điện
Cam khuyến mãi nó cho cái loại 500k, lúc Honda An Khánh nó thay nó lột hết cả đồ nhựa. Sau em lắp con 70 mai A500s mua trên shoppee mang ra nhờ thợ lắp họ chả lột tháo cái gì cả.
Em vẫn tháo nhựa cột A để đi giấu dây xuống dưới.

Meoconthichtam

Xe đạp
Em vẫn tháo nhựa cột A để đi giấu dây xuống dưới.
Phần đó chỉ nạy nhẹ thôi rồi luồn theo khe, không cần phải tháo tung ra. Bọn An Khánh lúc tháo xe em cũng vứt dây cam ra ngoài không nhét lại, em cũng phải tự đi lại.

Jet7up

Xe tải
may em quá, hôm trước ông anh em định mua CRV của Honda an khánh. mà sau bảo bản G ít hàng nên em lại nhường các cụ khác mua.

Meoconthichtam

Xe đạp
may em quá, hôm trước ông anh em định mua CRV của Honda an khánh. mà sau bảo bản G ít hàng nên em lại nhường các cụ khác mua.
Honda ở Hà Nội chỉ có Giải Phóng, Mỹ Đình và Tây Hồ thôi. Chứ Long Biên với An Khánh bác cứ xem review gg map của chúng nó ý.

Ngoc Que

Xe tải
Chắc bác lấy phải xe có vấn đề từ đầu rồi, chắc hàng sai số. Con mình lấy 1 năm rồi k thấy lỗi lầm gì cả, đi đc gần 2 vạn rồi mà.
Cụ chủ khéo lấy phải xe trưng bày hay chạy thử chăng?

Ngoc Que

Xe tải
Vừa rồi có cs km phụ kiện 100tr. Các bạn sale HĐ MĐ bảo cháu là các loại PK khuyến mại lắp thêm tại HĐ MĐ sẽ dc lắp đặt và kta bảo hành tại Đại lý luôn nên yên tâm về chất lượng. Còn với một số đại lý khác họ mang ra gara ngoài, thợ ngoài lắp rồi giao xe cho cụ. Ko biết đúng ko, các cụ chek hộ ạ.

Meoconthichtam

Xe đạp
Vừa rồi có cs km phụ kiện 100tr. Các bạn sale HĐ MĐ bảo cháu là các loại PK khuyến mại lắp thêm tại HĐ MĐ sẽ dc lắp đặt và kta bảo hành tại Đại lý luôn nên yên tâm về chất lượng. Còn với một số đại lý khác họ mang ra gara ngoài, thợ ngoài lắp rồi giao xe cho cụ. Ko biết đúng ko, các cụ chek hộ ạ.
Honda Mỹ Đình thì thợ chuẩn hơn. Cơ mà gói phụ kiện thì em cũng không biết đâu. Như An Khánh là nó bảo hành tại Đại lý đó, còn đại lý khác không bảo hành. Nếu như xe cụ mà bị lỗi như xe em mà lỗi nhà sản xuất thì đi đại lý khác họ vin cớ do lắp phụ kiện của đại lý kia và không bảo hành chính hãng cho mình.

Tốt nhất phụ kiện thì cũng chỉ quan trọng cái cam hành trình, xe va quệt còn có cái làm bằng chứng. Mà cam hãng cho toàn loại 500k shoppee quay nhoè chả rõ biển số xe.Cụ lấy phụ kiện thì lấy mấy cái mà không phải tháo lắp xe ý (như bơm lốp, nước hoa, gối,…) còn lại thì không nên lấy, mấy món kia cụ lấy số lượng nhiều cho đủ 100 tr cũng được. Cón cam hành trình cụ săn sale shoppee mấy con như 70 mai A500s rồi mang ra thơi ngoài gửi họ 200k họ lắp cho.

Thèm khát

Xe điện
Đội thợ của đại lý ủy quyền Honda chán nhề. Iem cũng CRV, sơn lại quả mâm bị trầy xước, sơn xong nhìn chất lượng còn tệ hơn cổng rào nhà em. Chán vcđ

Kiabuoisang

Xe container
Kinh nghiệm khi mua xe là…mày khuyến mại gì đưa anh cầm. Xe nhà máy như nào để nguyên thế và mang ra cửa hàng nội thất mà thuê lắp. Mấy cu thợ trong hãng nhiều cu rửa ốc còn ko sạch nói gì chuyện lắp đồ :P

Meoconthichtam

Xe đạp
Kinh nghiệm khi mua xe là…mày khuyến mại gì đưa anh cầm. Xe nhà máy như nào để nguyên thế và mang ra cửa hàng nội thất mà thuê lắp. Mấy cu thợ trong hãng nhiều cu rửa ốc còn ko sạch nói gì chuyện lắp đồ :P
Thế có khi các cụ ngồi họp với nhau chia sẻ kinh nghiệp mua xe mới mới được. Đi mua xe mới để khỏi lo nghĩ này nọ, vậy mà em thấy mua xe mới còn đau đầu hơn cả mua xe cũ.

Bopbun

Xe điện
Thế có khi các cụ ngồi họp với nhau chia sẻ kinh nghiệp mua xe mới mới được. Đi mua xe mới để khỏi lo nghĩ này nọ, vậy mà em thấy mua xe mới còn đau đầu hơn cả mua xe cũ.
Công bằng mà nói đây là trường hợp khá hãn hữu chứ mua xe mới có gì đau đầu đâu. Cụ chủ đen thôi. Em nghi đúng con xe có lỗi lại cộng thêm gặp đại lý lởm, trong đại lý lởm lại gặp thợ phẽo, thợ phẽo lại cùng ca với kiểm định phò. Mấy thứ đen cộng lại nó ra như thế.

nq19832005

Xe tăng
Update ngày 30/09: Nay mới đi lại xe từ lúc lấy xe về từ Honda An Khánh, trở mẹ em đi có việc. Đi trên đường hơi mấp mô cái có tiến cạch cạch. Tìm mãi không biết do nguyên nhân ở đâu cho tới lúc rửa xe, thì thấy phần nhựa ở hông bên trái cần số gần chân ga có vết nham nhở lẩy rẻ lau thì mới biết đó là vết sứt cộng thêm phát hiện ra chỗ này mất chốt kêu phành phạch. Đây là cách Honda An Khánh đối xử với khách hàng, mỗi khi sự tức giận của khách nguôi ngoai đi thì An Khánh tương thêm cục tức khác vào. Mỗi ngày Honda An Khánh cho khách một cục tức.

Mịe, đến thợ học việc nó còn không làm tệ đến nỗi thế này. Chỗ chân ga này khá nguy hiểm ngộ nhỡ nhựa bung ra ngoắc vào chân ga.

Như em lúc mua xe mới cứ để nguyên zin, cái gì khuyến mại mà không cắt được giảm tiền thì bảo sales để vào cốp cho anh. Những lúc hỏi sale sắp có xe chưa cũng tiện nhắc lại việc đó, khi sale báo ngày nhận xe lại nhắc sale phát nữa đừng lắp gì lên xe anh nhé.

Mình đi lắp ở ngoài cũng phải ngồi xem thợ lắp cẩn thận, mấy ông thợ làm nội thất ô tô thì cũng như lao động phổ thông thôi, hở ra là ẩu, với cả các bố một ngày lắp đủ mọi loại xe nên nhựa các bố cứ bẻ với giật ầm ầm.

Lúc đi bảo dưỡng xe em cũng toàn xuống xưởng (trừ lúc rửa xe), vừa để trông thợ làm, vừa tranh thủ ngắm nghía tìm hiểu các bộ phận mà bình thường mình không nhìn vào được (vd gầm xe, hệ thống phanh...).

kenmina

Xe hơi
Bảo hành là bọn nó ko thích rồi, cụ thay mới nó nhiệt tình ngay. Bảo hành là bảo nó hành mình mà 🤣

Mon men

Xe tăng
E định cuối năm sơn quây lại toàn bộ xe, em hay bảo dưỡng ở HĐ Giải phóng nhưng tay nghề thợ sơn chỗ đó ko ổn lắm. Ko biết Honda mỹ đình với Tây hồ chất lượng sơn có khá hơn ko nhỉ? Bác nào đã từng sơn cả xe ở Tây Hồ và Mỹ Đình thông tin cho em với.

Meoconthichtam

Xe đạp
E định cuối năm sơn quây lại toàn bộ xe, em hay bảo dưỡng ở HĐ Giải phóng nhưng tay nghề thợ sơn chỗ đó ko ổn lắm. Ko biết Honda mỹ đình với Tây hồ chất lượng sơn có khá hơn ko nhỉ? Bác nào đã từng sơn cả xe ở Tây Hồ và Mỹ Đình thông tin cho em với.
Bác chuột bạch rồi review cho anh em, Tây Hồ thấy vụ sơn cũng có người kêu. Nên chắc còn Mỹ Đình.

Meoconthichtam

Xe đạp
Update tiếp 03/10:
- Về phía em, thay vì chờ ông Honda Việt Nam, em đã quyết định qua bên Honda Mỹ Đình yêu cầu sửa dịch vụ trước cái tiếng lạch phạc ở yên ngựa. Kết quả là bên An Khánh, cũng như lần đầu lúc mới mua xe làm gãy tấm nhựa ở phía dưới glove box có kết cấu gắn khá giống với phần nhựa ốp bên trái yên ngựa, làm gãy ngàm giữ và mất một con ốc đệm khiến cho tấm nhựa này kêu phành phạch mỗi khi đi qua chỗ mấp mô. Tổng thiệt hại là 750k cho tấm nhựa đó cộng với 70k cái phần nhựa ốp chân ghế, nhưng mà nhẹ cái đầu.

- Về phía Honda Việt Nam, tất cả gì họ nói vẫn chỉ là bảo em chờ. Và tất nhiên trong tuần này nếu không có động thái giải quyết gì từ phía Honda Việt Nam. Em sẽ đâm thư khiếu nại lên văn phòng trụ sở của Honda ở Tokyo qua đường bưu điện. Vấn đề làm ăn bát nháo, lừa đảo xúc phạm khách hàng như thế này cần phải làm triệt để.

Phía dưới là ảnh tác phẩm của Honda An Khánh (phần bị gãy y hệt cái tấm nhựa ốp dưới glove box khi em mới nhận xe):

Alongcamepolly06

Xe container
cụ làm cháu về phải sờ mấy cái vị trí cụ quay video, may là của cháu nó vẫn chắc, khả năng ko sờ vào làm gì khi lắp phụ kiện! quả nước ngấm sàn xe mà xe đã trải sàn da thì sao biết được các cụ nhỉ? chả nhẽ phải nhắc lên xem cụ thể ạ?

bigman95

Xe điện
Update tiếp 03/10:
- Về phía em, thay vì chờ ông Honda Việt Nam, em đã quyết định qua bên Honda Mỹ Đình yêu cầu sửa dịch vụ trước cái tiếng lạch phạc ở yên ngựa. Kết quả là bên An Khánh, cũng như lần đầu lúc mới mua xe làm gãy tấm nhựa ở phía dưới glove box có kết cấu gắn khá giống với phần nhựa ốp bên trái yên ngựa, làm gãy ngàm giữ và mất một con ốc đệm khiến cho tấm nhựa này kêu phành phạch mỗi khi đi qua chỗ mấp mô. Tổng thiệt hại là 750k cho tấm nhựa đó cộng với 70k cái phần nhựa ốp chân ghế, nhưng mà nhẹ cái đầu.

- Về phía Honda Việt Nam, tất cả gì họ nói vẫn chỉ là bảo em chờ. Và tất nhiên trong tuần này nếu không có động thái giải quyết gì từ phía Honda Việt Nam. Em sẽ đâm thư khiếu nại lên văn phòng trụ sở của Honda ở Tokyo qua đường bưu điện. Vấn đề làm ăn bát nháo, lừa đảo xúc phạm khách hàng như thế này cần phải làm triệt để.

Phía dưới là ảnh tác phẩm của Honda An Khánh (phần bị gãy y hệt cái tấm nhựa ốp dưới glove box khi em mới nhận xe):
Cái này bên lái 100% không lựa là gẫy . Kết cấu yếu . Xe em cũng bị nhưng em tự hàn cho xong.