Thảo luận Theo các bác em nên làm thế nào với chiếc CRV của em

Húp sụp sụp

Xe điện
Cái xe mới tinh bị bọn ngu dốt nó vày thì cay thật! Em đồng cảm với cụ chủ, chúng nó không đủ tư cách của người thợ kiếm tiền chân chính
Việc đầu tiên là cụ phải chấm dứt việc sửa chữa tại đây
Vì mỗi người mỗi cảnh nên em không rõ việc chấp nhận thương đau dành thời gian làm việc khác với làm cho ra nhẽ cái nào lợi hơn
Cá nhân em nghĩ chúng ta nên làm khách hàng khó tính, nếu cảm thấy dịch vụ lóng ngóng kém tin cậy thì phải hủy ngang không tặc lưỡi
Vd: thấy cạy một bộ phận nhựa mà loay hoay có thể kết luận ngay là không có kinh nghiệm với loại xe này, ta có thể kiên nhẫn thêm một chút, nếu thợ hiểu nguyên lý lâp đặt thì sẽ vượt qua trong vòng 3-5 ph, qua quãng thời gian này thì kiên quyết dừng sử dụng dịch vụ, chuyển sang cửa hàng khác làm

Meoconthichtam

Xe đạp
Cái xe mới tinh bị bọn ngu dốt nó vày thì cay thật! Em đồng cảm với cụ chủ, chúng nó không đủ tư cách của người thợ kiếm tiền chân chính
Việc đầu tiên là cụ phải chấm dứt việc sửa chữa tại đây
Vì mỗi người mỗi cảnh nên em không rõ việc chấp nhận thương đau dành thời gian làm việc khác với làm cho ra nhẽ cái nào lợi hơn
Cá nhân em nghĩ chúng ta nên làm khách hàng khó tính, nếu cảm thấy dịch vụ lóng ngóng kém tin cậy thì phải hủy ngang không tặc lưỡi
Vd: thấy cạy một bộ phận nhựa mà loay hoay có thể kết luận ngay là không có kinh nghiệm với loại xe này, ta có thể kiên nhẫn thêm một chút, nếu thợ hiểu nguyên lý lâp đặt thì sẽ vượt qua trong vòng 3-5 ph, qua quãng thời gian này thì kiên quyết dừng sử dụng dịch vụ, chuyển sang cửa hàng khác làm
Bọn đại lý làm ăn láo đã đành, bọn Honda VN còn lấp liếm. Em gửi email thẳng tổng giám đốc honda VN nhưng chắc do email hotline nên bọn nhân viên lấp liếm. Lần này gửi thẳng bưu điện cho Honda JP luôn dell nói chuyện với bọn lươn lẹo nữa. Chúng nó bán xe ngập nước, xe ọp ẹp xong đại lý của chúng nó cậy tung hỏng hết xe lên, ăn tiền xong chối hây hẩy. Để xem bọn Nhật làm ăn có khác nhân viên Việt không?
Tình hình giờ hãng méo nào cũng làm ăn bát nháo, bán xe thì dỗ ngon ngọt móc tiền khách hàng lúc giao xe lỗi hỏng thì chúng nó thi nhau chối với lươn lẹo. Chắc giờ còn mỗi toyota bảo sao xe các hãng giảm 1-2 trăm triệu riêng Toy tăng giá.

Meoconthichtam

Xe đạp
Chưa kể bọn Honda Việt Nam còn có kiểu victim blaming. Khách khiếu nại còn quay ngược ra đổ lỗi xe do khách làm hỏng. Đm chúng nó.

Giang Khuong

Xe hơi

Tấm này tháo như thế nào mới đúng các bác? loay hoay cả buổi chưa biết nên làm như nào để luồn dây

namnh24

Xe hơi
Đợt em mua ở showroom khác cũng làm có trải sàn và dán kính, trải sàn em kiểm tra cũng thiếu mất mấy chốt nhựa, em phải mua để lắp thêm vào cho đủ.
Hình như những phụ kiện này là thuê người bên ngoài vào lắp, lên làm ko có tâm đâu.

Meoconthichtam

Xe đạp

Tấm này tháo như thế nào mới đúng các bác? loay hoay cả buổi chưa biết nên làm như nào để luồn dây
Bác lấy tay nạy từ phía sau trước tức mấy cái phần có chốt trắng, sau đó là kéo cái tấm này về phía sau là ra (chính vì thợ AK nó lột ra luôn nên em bị gãy chốt). Bác search mấy clip lắp cam hành trình của Tây trên youtube họ hướng dẫn tháo đầy đủ.

alongcamepolly

Xe lăn
Lần bd 4v cháu cũng hỏi cvdv là ko vệ lọc và bơm xăng à thì được trả lời là 11V, cháu thấy có vẻ lâu vì hãng Kia 4v đã vệ sinh lọc, bơm xăng và cháu thấy bẩn kinh dù chỉ đổ A95 petro thôi!

babypimp

Xe hơi
Lần bd 4v cháu cũng hỏi cvdv là ko vệ lọc và bơm xăng à thì được trả lời là 11V, cháu thấy có vẻ lâu vì hãng Kia 4v đã vệ sinh lọc, bơm xăng và cháu thấy bẩn kinh dù chỉ đổ A95 petro thôi!
Theo hướng dẫn của Honda thì hầu hết các xe đều được khuyến cáo thay lọc xăng sau 4 vạn, riêng CRV Turbo thì là 11 vạn bác ạ.
Với cả lọc xăng chỉ có thay thôi.

civic trần 1987

Xe điện
Theo hướng dẫn của Honda thì hầu hết các xe đều được khuyến cáo thay lọc xăng sau 4 vạn, riêng CRV Turbo thì là 11 vạn bác ạ.
Thế thì em phải xem lại Civic của em. Vì Civic và CRV chung nền tảng.

alongcamepolly

Xe lăn
Vâng cụ, vệ sinh bơm xăng và thay lọc xăng!

tommyk2610

Đi bộ
thương cụ quá em suýt xuống tiền AK. Đọc xong sáng đầu ra ngay