Thảo luận Theo các bác em nên làm thế nào với chiếc CRV của em

minhchief

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ.
Mình cũng đã từng ăn nằm với lỗi tiếng kêu lách tách của xe 2 tháng, ra đại lý chục lần.
May gặp phải đại lý có tâm, nhiệt tình nên sau đc bảo hành thay thế phụ tùng, giờ ngon lành rồi.

Bopbun

Xe điện
Xe mới, chỉ hơi lạch cạch đã cay rồi. Đằng này đã nứt hở lại còn ngấm dột, sau nó hôi mù lên. Bỏ tiền tỷ ra mua cay đắng. Khổ thân cụ chủ, không làm căng không thể được.

Bopbun

Xe điện
Xe này bản chất cốt lõi là mới ngon. Nhưng bị cái lỗi gây khó chịu kiểu này, nhất là dột nước hôi xe bán giá khó vừa lòng cụ chủ lắm. Cụ chủ chịu khó mà sửa chữa, bảo hành.

HungQT

Đi bộ
Tưởng cùng là head thì như nhau cả, nhờ cụ thớt mà em biết 1 nơi nên tránh khi mua crv mới. E vẫn băn khoăn crv mới hoặc san lướt
Nói chung bác kiếm lấy một cửa hàng nội thất uy tín bảo họ sửa cho các nỗi đó. Thường thì do không cẩn thận làm gẫy chấu thì thay chấu, gãy nẫy thì hàn. Rách roăng thì do thợ dán phim làm ẩu. Còn quả dột hở kính lái thì không dám phán, vì ko nhìn thực tế không biết đc

Bon9x

Xe hơi
Đen cho bác thế, may mình cũng lấy bên an khánh nhưng k có vấn đề gì

Meoconthichtam

Xe đạp
Đen cho bác thế, may mình cũng lấy bên an khánh nhưng k có vấn đề gì
Có thể bác may, hoặc do bác chưa thấy hoặc do nó chưa phát sinh lỗi thôi. Chứ em khuyên bác là nên né cái đại lý đó.

Bon9x

Xe hơi
Có thể bác may, hoặc do bác chưa thấy hoặc do nó chưa phát sinh lỗi thôi. Chứ em khuyên bác là nên né cái đại lý đó.
Chắc bác lấy phải xe có vấn đề từ đầu rồi, chắc hàng sai số. Con mình lấy 1 năm rồi k thấy lỗi lầm gì cả, đi đc gần 2 vạn rồi mà.

Bopbun

Xe điện
Nói chung bác kiếm lấy một cửa hàng nội thất uy tín bảo họ sửa cho các nỗi đó. Thường thì do không cẩn thận làm gẫy chấu thì thay chấu, gãy nẫy thì hàn. Rách roăng thì do thợ dán phim làm ẩu. Còn quả dột hở kính lái thì không dám phán, vì ko nhìn thực tế không biết đc
Ý của cụ chủ là muốn bắt đền hãng, chứ mấy cái lỗi vặt này, hàn nhựa với trét keo thì các gara họ làm ngon ơ, cứ trả công trả phí đầy đủ là OK. Cụ chủ cay là vì lỗi là do phía hãng, bây giờ hãng phải đền là có lý.

Nhưng em nói thật là cũng khá khó, bởi vì mấy cái gẫy chốt với thủng dột do ngoại lực hãng cũng rất khó nhận do hãng hay do chủ xe gây ra. Hôm đó làm xong giả sử cụ chủ phát hiện ngay thì còn được, đằng này mang về chạy một thời gian mới phát hiện. Nói chung là đen.

Meoconthichtam

Xe đạp
Ý của cụ chủ là muốn bắt đền hãng, chứ mấy cái lỗi vặt này, hàn nhựa với trét keo thì các gara họ làm ngon ơ, cứ trả công trả phí đầy đủ là OK. Cụ chủ cay là vì lỗi là do phía hãng, bây giờ hãng phải đền là có lý.

Nhưng em nói thật là cũng khá khó, bởi vì mấy cái gẫy chốt với thủng dột do ngoại lực hãng cũng rất khó nhận do hãng hay do chủ xe gây ra. Hôm đó làm xong giả sử cụ chủ phát hiện ngay thì còn được, đằng này mang về chạy một thời gian mới phát hiện. Nói chung là đen.
Thì bọn nó toàn chơi kiểu vậy, lúc em nhận xe nó còn cậy bung mấy phần ốp nhựa lẫy cửa xăng cà ốp ở bệ bước chân. Vấn đề là nó làm hỏng nó lấp liếm giấu khách hàng. Khanchs hàng phải lấy xe về đi một thời gian lỗi nó nặng lên mới thấy rõ được. Nhiều người mua xe ở Honda Long Biên và An Khánh đều bị, không tin bác cứ check review trên gg map của hai thằng này.

Chưa kể bọn Honda Việt Nam gọi lên tổng đài cũng lấp liếm đấm chữ vào mồm khách. Honda Viet Nam mà không giải quyết, em sẽ gửi đơn khiếu nại lên hẳn Honda Global làm tới tận cùng.

Bopbun

Xe điện
Theo em cụ cứ gặp quản lý nói thẳng: làm không hay để tôi gọi báo chí. Báo chí mà xô vào tẩn là đóng cửa sớm. Làm ăn kiểu chụp giật thế này không chấp nhận được.

linh1999

Xe hơi
Cụ chủ đã ko thoải mái thì cho nó lên đường thôi, mua xe mới khác CX 5 2023 cụ nhé, đang hot.

Meoconthichtam

Xe đạp
Update ngày 30/09: Nay mới đi lại xe từ lúc lấy xe về từ Honda An Khánh, trở mẹ em đi có việc. Đi trên đường hơi mấp mô cái có tiến cạch cạch. Tìm mãi không biết do nguyên nhân ở đâu cho tới lúc rửa xe, thì thấy phần nhựa ở hông bên trái cần số gần chân ga có vết nham nhở lẩy rẻ lau thì mới biết đó là vết sứt cộng thêm phát hiện ra chỗ này mất chốt kêu phành phạch. Đây là cách Honda An Khánh đối xử với khách hàng, mỗi khi sự tức giận của khách nguôi ngoai đi thì An Khánh tương thêm cục tức khác vào. Mỗi ngày Honda An Khánh cho khách một cục tức.

Meoconthichtam

Xe đạp
Cụ chủ đã ko thoải mái thì cho nó lên đường thôi, mua xe mới khác CX 5 2023 cụ nhé, đang hot.
CX5 nhà em có anh họ đi rồi không thích đụng hàng. Mà trước em ngó thấy CX5 hay hỏng gập gương và chảy dầu phuộc

Meoconthichtam

Xe đạp
Lỗi của nhiều người thì càng khó đòi.
Bọn nó lấp liếm nhau hết à. Giờ đòi gì, mang xe ra chúng nó tức có khi còn chọc hỏng động cơ hộp số, đường điện.

Hôm em lấy xe từ An Khánh các thánh bên đó còn show một con CRV khác đăng ký cùng đợt với em hỏng cả đường điện và cầu chì sau kêu đấy là lỗi nhà sản xuất.

DTV

Xe tăng
Chia sẻ với cụ chủ thớt, lấy phải xe có bất cứ lỗi gì đã khó chịu rồi mà lại cứ nhôi nhai mãi cay thật.
Cụ cứ làm quyết liệt, ít nhất cũng làm những nơi thợ ẩu, thợ tay nghề kém bị nhiều ngươuf biết

Meoconthichtam

Xe đạp
Chia sẻ với cụ chủ thớt, lấy phải xe có bất cứ lỗi gì đã khó chịu rồi mà lại cứ nhôi nhai mãi cay thật.
Cụ cứ làm quyết liệt, ít nhất cũng làm những nơi thợ ẩu, thợ tay nghề kém bị nhiều ngươuf biết
Bóc phốt bọn này em đưa hết lên gg map review, voz với otofun rồi. Facebook cũng đưa cơ mà toàn group của bọn sale, đăng bài nào cái chúng nó dập ngay. Không biết cụ có tư vấn được thêm kênh thông tin nào không để em bóc phốt bọn này.

• Vodka
Reactions: DTV

Bopbun

Xe điện
Update ngày 30/09: Nay mới đi lại xe từ lúc lấy xe về từ Honda An Khánh, trở mẹ em đi có việc. Đi trên đường hơi mấp mô cái có tiến cạch cạch. Tìm mãi không biết do nguyên nhân ở đâu cho tới lúc rửa xe, thì thấy phần nhựa ở hông bên trái cần số gần chân ga có vết nham nhở lẩy rẻ lau thì mới biết đó là vết sứt cộng thêm phát hiện ra chỗ này mất chốt kêu phành phạch. Đây là cách Honda An Khánh đối xử với khách hàng, mỗi khi sự tức giận của khách nguôi ngoai đi thì An Khánh tương thêm cục tức khác vào. Mỗi ngày Honda An Khánh cho khách một cục tức.

Quá đáng thật. Không hiểu chính sách của Honda thế nào mà chấp nhận cả thợ thuyền kiểu này.