theo các bác em nên làm gì trong tình huống này với Toy Láng Hạ

linhadi

Xe đạp
Các cụ tẩy chay Toy Thăng Long, Láng Hạ, Mỹ Đình, thế còn cái TOY nào ra hồn để sửa chữa không ạ?

Dejay

Xe tải
Em thấy nó ăn xong lấy tay chùi mồm rồi lau vào ghế xe của cụ :D
Ngứa mắt nhất mồm nhai mà cứ nghịch kính rồi ngắm nghía làm dáng. Chủ xe hiền quá. e là cứ gặp riêng cho nó nghỉ ăn cơm 1 tháng , rồi sau đó làm việc với Ban To VN

30NN-9999

Xe buýt
Chú này TOI rồi , TOI LÁNG HẠ , tiếc quá vì đông bạc lẻ mà làm mờ mắt, nếu thiếu tiền như vậy thì cứ nói với người quen cho vay chứ sao lại để đánh mất hình ảnh của cả một tập thể , CON HƯ TẠI MẸ , vậy MẸ N Ó cũng phải có trách nhiệm, nhìn người đâu đến nỗi nào mà lại làm vậy , ra đường chi có chui xuống lỗ mà đi , đi không dám ngẩng mặt, vậy làm gì cũng khó.

hieu1907

Xe tăng
Chú này TOI rồi , TOI LÁNG HẠ , tiếc quá vì đông bạc lẻ mà làm mờ mắt, nếu thiếu tiền như vậy thì cứ nói với người quen cho vay chứ sao lại để đánh mất hình ảnh của cả một tập thể , CON HƯ TẠI MẸ , vậy MẸ N Ó cũng phải có trách nhiệm, nhìn người đâu đến nỗi nào mà lại làm vậy , ra đường chi có chui xuống lỗ mà đi , đi không dám ngẩng mặt, vậy làm gì cũng khó.
các bác cứ nhắc đến mấy đồng bạc lẻ là thế nào nhỉ. quan trọng là rất nhiều NV chui vào xe em làm những hành động nghỉ trưa, nghịch ngợm trong xe như thế này. không chỉ xe em mà cả xe các cụ nữa từ bao lâu nay rồi. các cụ cứ nhìn clip xong nghĩ là chỉ có xe em bị ăn cắp vài đồng là thế nào. cái này là Toy VN phải nhìn nhận và sửa đổi hoàn bộ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Các cụ đây cứ lôi nv ra chém,ném gạch,đá,đá tảng..v.v...

Nhưng cái mấu chốt là thằng quản lý! Quản lý tốt,nghiêm thì nhân viên không ai dám làm những cái chuyện này. Mà quản lý do ai giám sát và nhận vào làm? Ban lãnh đạo Toy Láng Hạ. Và Toy Láng Hạ thuộc Toy VN. Như vậy từ cấp trên tới dưới phải nghiêm chỉnh thì những nhân viên như thế này mới nghiêm chỉnh chấp hành được ợ!

Răn đe, sửa phải từ gốc lên, các cụ cứ sửa ngọn thì nó lại mọc lại thôi.

Chỗ garage gần nhà cháu có cái bảng rất to nhân viên vào xe khách làm việc riêng bị phạt mấy trăm nghìn cháu quên mất rồi,anh chủ garage từng làm thợ lâu năm nên cũng biết hết mánh khóe. Đâm ra nhân viên cũng nản.

30NN-9999

Xe buýt
các bác cứ nhắc đến mấy đồng bạc lẻ là thế nào nhỉ. quan trọng là rất nhiều NV chui vào xe em làm những hành động nghỉ trưa, nghịch ngợm trong xe như thế này. không chỉ xe em mà cả xe các cụ nữa từ bao lâu nay rồi. các cụ cứ nhìn clip xong nghĩ là chỉ có xe em bị ăn cắp vài đồng là thế nào. cái này là Toy VN phải nhìn nhận và sửa đổi hoàn bộ.
Em đồng ý và nhất trí với quan điểm của cụ chủ , cái này không chỉ chấn chỉnh cả hệ thống mà còn ảnh hưởng đến UY TÍN nữa , xe của em cũng phải Cạch TOY láng hạ , em sợ nhất là phải để qua đêm ở garage , mình chẳng thể kiểm soát được, sau sự vụ này em sẽ lắp CAM như cụ chủ , em cũng như bao anh em OF hi vọng đây là một bài học để cho các cụ khác lưu ý hơn khi để xe qua đêm ở GARAGE ,

Việc xử lý như thế nào thì em nghĩ cụ chủ cũng đã tìm ra hướng giải quyết rồi , em cám ơn cụ đã thông báo kịp thời cho anh em OF biết để tránh .

Chúc cụ luôn sáng suốt xử lý thấu tình đạt lý.

cwise

Xe container

Nhưng cái mấu chốt là thằng quản lý! Quản lý tốt,nghiêm thì nhân viên không ai dám làm những cái chuyện này. Mà quản lý do ai giám sát và nhận vào làm? Ban lãnh đạo Toy Láng Hạ. Và Toy Láng Hạ thuộc Toy VN. Như vậy từ cấp trên tới dưới phải nghiêm chỉnh thì những nhân viên như thế này mới nghiêm chỉnh chấp hành được ợ!

Chỗ garage gần nhà cháu có cái bảng rất to nhân viên vào xe khách làm việc riêng bị phạt mấy trăm nghìn cháu quên mất rồi,anh chủ garage từng làm thợ lâu năm nên cũng biết hết mánh khóe. Đâm ra nhân viên cũng nản.
Cụ nói rất chuẩn, Dến khi nào mấy thằng Nhật Bẩn nó mới coi trọng người tiêu dùng Việt Nam là những người mua xe của nó?

phucloc8899

Xe container

Tuỳ nơi thôi chứ ko phải là đâu cũng tốt, nếu xe nào cũng lắp camera như cụ chủ thì mạng có khi nghẽn vì những clip kiểu thế này, vấn đề làm sao sửa được tính người thì mới là điều khó nhất. Em mong cụ chủ có thể cho cậu kia 1 cơ hội sửa lại vì ai cũng có sai lầm trong đời, nếu ai sửa được thì sống còn ko thì cũng ko sống lại lần tiếp theo đâu. Có thể văn em dốt ko biết diễn tả được ý em nên có thể ko được xúc tích lắm mong mọi người thông cảm nhá!

hieu1907

Xe tăng
các cụ cứ chờ xem công văn Toy họ gửi cho em thế nào. nếu không ra gì, em nghĩ mỗi người nên giúp một tay cho báo chí làm một bài ra ngô ra khoai. khong chỉ viết vì mỗi cái clip này. mà còn phải phỏng vấn nhiều thành viên khác đã từng cảm thấy không thỏa đáng với dịch vụ của Toy. thậm chí gửi thẳng sang Toy nhật để họ biết luôn.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Tuỳ nơi thôi chứ ko phải là đâu cũng tốt, nếu xe nào cũng lắp camera như cụ chủ thì mạng có khi nghẽn vì những clip kiểu thế này, vấn đề làm sao sửa được tính người thì mới là điều khó nhất. Em mong cụ chủ có thể cho cậu kia 1 cơ hội sửa lại vì ai cũng có sai lầm trong đời, nếu ai sửa được thì sống còn ko thì cũng ko sống lại lần tiếp theo đâu. Có thể văn em dốt ko biết diễn tả được ý em nên có thể ko được xúc tích lắm mong mọi người thông cảm nhá!
Cháu (và chắc cụ chủ cũng thế) ko muốn nhắc tới nhân viên kia nữa, họ đã gọi điện xin lỗi thì mình cũng nên bỏ qua rồi và ko ném đá gạch gì tiếp, cái chính là đang muốn xem thái độ của Toy thế nào cụ ợ!

các cụ cứ chờ xem công văn Toy họ gửi cho em thế nào. nếu không ra gì, em nghĩ mỗi người nên giúp một tay cho báo chí làm một bài ra ngô ra khoai. khong chỉ viết vì mỗi cái clip này. mà còn phải phỏng vấn nhiều thành viên khác đã từng cảm thấy không thỏa đáng với dịch vụ của Toy. thậm chí gửi thẳng sang Toy nhật để họ biết luôn.
Có gì cụ chủ cứ update thông tin nhé.

MTfan

Xe buýt
Đều là người lớn rồi nên phải có trách nhiệm với hành động của mình. Làm sai thì ráng chịu
Mà sao cái Toy LH này cơ sở vật chất có vẻ hơi "xập xệ", nhà xưởng vẫn mái tôn, nhân viên BV thì ngồi ở cái giường góc xưởng, v.v.....

cwise

Xe container
Đúng là kinh doanh ở VN sướng thật, lẽ ra nó phải có trả lời từ lâu rồi mới đúng.

phucloc8899

Xe container
Cháu (và chắc cụ chủ cũng thế) ko muốn nhắc tới nhân viên kia nữa, họ đã gọi điện xin lỗi thì mình cũng nên bỏ qua rồi và ko ném đá gạch gì tiếp, cái chính là đang muốn xem thái độ của Toy thế nào cụ ợ!
Có gì cụ chủ cứ update thông tin nhé.
Thái độ thì phải chờ thời gian thôi, cá nhân em mua xe chơi thì cứ xe cũ vừa túi xiền ngon bổ rẻ là được, sửa thì ko biết vào hãng bao giờ trừ tình huống bất khả kháng, ngày xưa em hay đọc chuyện đêm khuya và nghe đài ở tiết mục Kể chuyện cảnh giác nên cũng thấm nhiều:))

Metalboong

Xe hơi
Báo chí sáng nay "mò" tới rồi bác nhé: vtc, megafun, viebao...

Buki

Xe điện
*** nó..nhìn nó ăn như con nhợn. lấy tiền còn gập tử tế cứ như tiền của nó. nhìn nó ngồi trong xe bác mà em cũng thấy sôi máu. chả nhẽ lập thớt ở đây và trên FB truy tìm thằng này nện cho 1 trận. ban đầu em ko ủng hộ làm tới, nhưng nhìn thấy cảnh nó lục đồ mà ko nhịn được. bác chủ làm tới cùng đi nhé. em ủng hộ.
Thằng này tác phong hơi bị được, lấy tiền còn gấp phẳng phiu rồi mới cho vào túi. Chết cười vừa lùa cơm vừa lôi kính ra đeo rồi soi gương, rồi lại treo kính lên.
Nói chung tâm lý ngừoi Việt ko muốn lôi thôi, nên thiệt hại vẫn là người tiêu dùng phải gánh chịu. Mọi quyết định của bác chủ đều đc ủng hộ. ***, mấy cái thằng ăn cắp trước lúc ăn cắp sao ko nghĩ se có ngày như thế này đi, ăn cắp rồi mới xin àh? mà nhân viên của Toy thì làm gì mà nghèo đói đâu mà ăn cắp. Cứ đi ăn cắp lại đổi tại hoàn cảnh đói nghèo à, tất cả là vớ vẩn ngụy biện.

Chỉnh sửa cuối:

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em vừa xem trên VTC. Nhìn chán không tả được, nhưng nhìn mặt chú nhân viên thì em cũng hình dung ra được tính cách. Vụ này lên báo rồi thì chắc Toy Láng Hạ phải lên tiếng thôi, chú nhân viên kia chắc giờ đang lo đi tìm việc rồi.

xelu1980

Xe hơi
Chúng tôi cực lực phản đối hành động xâm phạm thô bạo chủ quyền và quyền tài phán chiếc xe venza của anh hieu97. Hành động này đi ngược lại với những tuyên bố về chất lượng dịch vụ của TOYOTA cũng như đi ngược lại tinh thần hòa hiệp và cao thượng của anh em Otofun . Chúng tôi yêu cầu TOY Láng Hạ chấm dứt ngay tình trạng trên, đồng thời đuổi ngay nhân viên này và có những hành động phù hợp đối với chủ nhân chiếc xe(vd: đền bù tiền, xin lỗi công khai....). Ngoài ra đề nghị anh em Ofer cần kiềm chế và bình tĩnh tránh có những hành động quá khích làm phức tạp thêm tình hình ... :)) :)) :))
Ký: phát ngôn viên bộ ngoại giao Otofun