theo các bác em nên làm gì trong tình huống này với Toy Láng Hạ

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Giờ em mới biết có vụ này nhưng em chả xem đc clip giề cả là sao hả cụ chủ thớt ơi, em còn chả thấy link đâu nữa cơ.
Giờ ko biết tin ai, V2 ko thể ko có trường hợp phải qua đêm rồi, giờ làm cách nào để bảo vệ V2 hả các cụ ơi???
Cụ search trên mạng là ra video ngay

Linhlovely

Xe tăng
thôi kụ ạ, nếu những thứ mất ko đáng gì kụ bỏ qua cho họ đi. bây giờ đang khó khăn kụ mà gọi đt thế khối nhà mất cơm kụ ạ :)
Cứ những người như A dung túng như thế thì xã hội sẽ đầy rẫy những kẻ xấu ạ!:o3

E nói thẳng với cụ nhé GĐ ma ko đến xin lỗi e. Em se goi ngay một ông công an và một nhà báo đến ngay lập tức. Chuyên này ko phải đơn giản như cụ nghĩ đâu. Cụ đừng nghĩ cụ có ban trong toy mà khi cụ vào làm dịch vụ nó không thịt cụ. E đây còn quen cả sếp quản lý hội dịch vụ còn bị.
Kêt quả thế nào rồi hả Kụ?
E cũng từng bị mât cái E71 ở Toy Láng Hạ mà 0 làm j` được vì 0 có = chứng, hơn nữa luc bàn jao cũng 0 bàn jao điện thoại nên đành chịu!

Các bác cũng đừng nên hể hả về chuyện cậu nhân viên kia bị đuổi việc. Nhà tớ dám khẳng định rằng đây không phải là trường hợp đầu tiên và duy nhất tự ý sử dụng xe của khách. Lấy tiền hay không thì không dám chắc. Giám đốc, quản lý không dung túng, nhắm mắt làm ngơ thì bố nhân viên cũng không dám tự tiện mang cơm lên xe của khách, bật điều hòa ngồi ăn. Cái xe lù lù ngay trong xưởng chứ kín đáo gì đâu. Chẳng qua số chú này nhọ bị dính quả camera thôi. Ngoài ra cũng xin khuyên thật các bác khi mang xe vào xưởng nên cầm về tất cả giấy tờ xe, tiền nong, USB, xạc điện thoại, kính vvv... Túm lại là tất cả những gì có thể ... mất. Bọn Khoai Tây có câu "Cơ hội tạo ra kẻ cắp". Vậy thì tốt nhất trước tiên phải tự triệt tiêu cơ hội đi.
Luc nào cũng đòi hỏi người sử dụng dịch vụ fai? thông minh với thế này thế kia, bảo sao những dịch vụ ở Việt Nam kém & xã hội 0 fat triển được!:)

Chim trời

Xe hơi
Chào kụ chủ thớt

Xin chia buồn với cụ vì sự đen đủi do mấy thằng vô ý thức và cố tình làm bậy gây ra.
K bit kụ thế nào chứ em là em ứ chịu đc cái kiểu bố láo như thế đâu. Kụ thử nghĩ mà xem "vợ mình" mà nó cứ làm như "của nó", mà lại còn làm bậy. x-(
Mình nâng nui giữ dìn bao nhiêu, mấy thằng đó làm bậy bấy nhiêu. Không thể như thế được.
Mà em thiết nghĩ kụ là người đầu tiên phát hiện ra hiện tượng này nhưng chưa chắc là người đầu tiên có "vợ 2" bị làm như vậy đâu. Còn nhiều người khác bị.
Em thiết nghic kụ cứ thông báo thẳng với quản lý của họ (cấp cao nhất ấy) rồi công bố rộng rãi sự việc này lên cho chúng nó bớt làm bậy và để mọi người còn biết đường tránh bác nhé.
Ah mà cụ mua cái camera hành trình lọi nào vậy? cho em xin cái mã, loại để em cũng lắp để còn kt đc bọn làm bậy với.

Kính

Tình hình là em mới mang xe vào Toy Láng Hạ Sơn lại xe. nên phải để xe lại trong 2 ngày. Xe em thì lại có lắp cái thiết bị nó gọi là camera hành trình. Nên lúc lấy xe về em có xem lại camera hành trình và phát hiện ra một số điều thú vị. thứ nhất là nhân viên đã cải tạo xe em thành nhà nghỉ công cộng cho mát. thứ 2 là xe em được cải tạo thành phòng ăn trưa. thứ 3 là đã có chú vào xe em lục lọi mọi đồ đạc trong xe để ăn cắp và em bị mất mấy chục nghìn trong tập tiền lẻ chuyên để gửi xe của em. may mà em không để cái gì quý giá hơn không thì mất hết rồi. theo các bác thì em nên làm gì với cái clip em đang có này.

gara51

Đi bộ
Nói chung nếu được nên giải quyết nội bộ với BGD và cậu nhân viên để họ hiểu là ổn nhất. Con người mà, ở vào hoàn cảnh vậy mấy ai tránh được. Bạn làm vậy là đúng về nguyên tắc, nhưng hơi thiếu tình một tí. Họ mất việc, nhục nhã, kéo theo một lô miệng ăn ở nhà , liệu có đáng không ?

biahoihanoi

Xe lăn
1- Cụ chủ làm đến nơi đến chốn: Tốt, nếu không sẽ còn những chú nhân viên ăn trộm.
2- Lãnh đạo Toy được 1 bài học: Mất mặt nhưng dich vụ sẽ tốt hơn
3- Chú nhân viên kia nghỉ việc: Đúng thôi, không thương được không thì ngày mai nó sẽ ăn cắp cái to hơn.

RAVA

Xe ba gác
-Nói chung qua sự việc này thì thấy là các bác cũng nên phòng tránh từ trước, em thì cứ cho xe vào hãng mà phải để xe lại thì em ra chỗ chú service xin 2 cái túi nilon to (cái này thì hãng có rất nhiều, họ chuẩn bị sẵn cho trường hợp này rồi), cho hết giấy tờ, đồ đạc, đĩa CD...vào rồi gọi taxi mang về nhà, số đồ còn lại như kích, đồ sửa xe thì làm biên bản bàn giao. Còn các bác cứ để cả 1 mớ tiền ở trên xe vài ngày, lại ở chềnh ềnh ra thì ko mất mới là lạ, của quý mà cứ phơi ra thì kích thích lòng tham, người tốt cũng thành xấu hết.

Công Nông Mini

Xe đạp
Cái thèng nhân viên Heo kia ăn cơm trên xe xong lấy vài chục bạc lẻ mà tốn nhiều giấy mực của các cụ nhớn quá nhẩy.

Thế Ngọc

Xe hơi
Website
www.tonyberlin.good.to
Em bị 1 lần vào Toy Mỹ Đình Sơn xe 2 hôm sau lấy thì kiểm tra mất cái USB vì bật xe ko thấy có nhạc . Gọi Qly thì lại gọi mấy ông thợ Sơn kêu ko biết .. Em thấy nó cũng ko giá trị nhiều nên chăng làm to chuyện với cả em ko có Clip như cụ chủ ko thì chắc cũng có bài báo có tên em La bị hại rồi :)) chán mấy ông Toy giá cả chưa đi đôi với chất lượng và lòng tin :)

Giangcc18

Xe tải
chuyện mất đồ lặt vặt trong xe, cũng như tiền lẻ để gửi xe thì em bị mấy lần rồi.
Ở Toy Thăng long em bị 2 hay 3 lần gì đấy. Lần thì mất cái thẻ SD nghe nhạc, lần em để tiền loại 20k để gửi xe cũng mất mấy trăm. E gọi điện lên tổng đài đòi gặp giám đốc mà chúng nó ko cho số - hứa tiếp nhận rồi để đấy haizzzz.

rồi trong Toy mỹ đình e vào sơn xe, sơn xong: úi trời sơn dính lem nhem khắp nơi, đồ nhựa bắt vào thiếu chốt mấy chỗ. Tức quá em quay lại cho một trận thì tụi nó nói: anh làm rơi ở đâu chứ. pó tay với tụi nó. Ko phải xe e có bảo hiểm thì e ko bao giờ vào head của Toy

hoada

Đi bộ
làm tới bến và làm ra chuyện luôn đi cụ

phuongtv_76

Xe container
chuyện mất đồ lặt vặt trong xe, cũng như tiền lẻ để gửi xe thì em bị mấy lần rồi.
Ở Toy Thăng long em bị 2 hay 3 lần gì đấy. Lần thì mất cái thẻ SD nghe nhạc, lần em để tiền loại 20k để gửi xe cũng mất mấy trăm. E gọi điện lên tổng đài đòi gặp giám đốc mà chúng nó ko cho số - hứa tiếp nhận rồi để đấy haizzzz.

rồi trong Toy mỹ đình e vào sơn xe, sơn xong: úi trời sơn dính lem nhem khắp nơi, đồ nhựa bắt vào thiếu chốt mấy chỗ. Tức quá em quay lại cho một trận thì tụi nó nói: anh làm rơi ở đâu chứ. pó tay với tụi nó. Ko phải xe e có bảo hiểm thì e ko bao giờ vào head của Toy
Đúng bọn này láo thật, phang chết chúng nó đi cụ nhỉ, e làm thì chưa dính, chắc tụi nó cũng có thằng hay ăn cắp vặt, thằng thì tử tế hơn

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
các cụ ơi nên ANTV rồi.

tmcuong

Xe hơi
E mà như cụ này. Em gửi cái video này cho GD Toy LH.

1 là 1 tỷ
2 là lên TV.

Em nghĩ sẽ chọn opt 1 đấy :P

JK

inovavgj

Xe container
em nghĩ Toy Láng Hạ xử lý chuẩn, ước gì các cơ quan NN cũng như vậy

sai cái là trảm luôn