Thế này thì ai dám cưới vợ???

be beo

Xe tăng
Mệt nhỉ, chưa cưới đã thấy bị can thiệp quá sâu vào cuộc sống riêng rồi...

tit1109

Xe buýt
Xí xóa đánh ván mới cho nó lành, Cụ ạ!

Công Nông

Xe điện
Anh em như chân tay, vợ thì như quần áo. Quần áo rách thì có thể thay được, còn chân tay mà mất thì không gì thay được...

lead2011

Xe container
Sao kụ chủ đi đâu ng nhà gấu cg nhìn thấy thế. , music đại nhân tương lai có c.ty thám tử à?

adidaphat

Xe tăng
bỏ *** đi cho đỡ bị làm phiền cụ ợ. Chưa cưới đã thế này, cưới xong cả nhà mợ ý tập trung vào "góp ý" cách sống, cách giao lưu bạn bè của cụ cũng đủ làm cụ mệt rồi =))
Dân buôn chợ búa thì sao? ăn mặc luộm thuộm, ăn nói thô tục thì sao? ***, em thấy tính tỉ lệ thì có khi "hạng người" mà mợ ý nói ko ra gì còn nhiều người tử tế, chơi hay hơn mấy bố mặc vest sang trọng, giầy tây bóng loáng ý chứ =))

Chỉnh sửa cuối:
11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Cụ ơi, phải "mất" thì mới biết "quý" tự do cụ à. Còn hiểu ngay " Không có gì quý hơn..." thì hiếm lắm, và lại là chuyện con gà quả trứng thôi. Thôi cứ liều đi, may hơn khôn mà...

Forcus

Xe tải
Số là vài tuần nay em luôn bị gia đình nhà Gấu tương lai ra tối hậu thư chỉ vì chuyện quan hệ bạn bè của em thui. Hôm thì nàng nhắn tin "Anh à, Hôm qua Bố em nhìn thấy anh đi chơi với anh B phải không, Em thấy anh ấy ăn mặc luộm thuộm, nói năng bỗ bã, người như vậy không hợp với anh đâu. Khi thì Hôm qua chú em thấy anh đi nhậu với anh Q phải k?, anh ta dân buôn bán chợ búa, nói năng thô tục không hợp với anh đâu. Khi thì chiều nay A đi chơi với anh X phải k, công chức gì mà cờ bạc, gái gú... mất hết tư cách cán bộ... Khổ nỗi đó toàn là bạn thân của em từ thời phổ thông, tuy mỗi cây, mỗi hoa, mỗi người mỗi việc, mỗi tính cách khác nhau, nhưng a/e chơi với nhau chân thành, vui buồn, hoạn nạn gì cũng có nhau... giờ chưa cưới mà đã bị đe thế này rùi.. không biết cưới rồi sẽ dư thế nào??? Nhờ các cụ các mợ cho em tí đường lối ahj???
Dư lày:
Hôm thì, em ơi Bố anh B bảo anh nên bỏ vợ vì vợ dữ mất bạn, không bỏ sau này nếu mồ côi vợ thì anh cũng chết luôn vì éo có anh em bạn bè;
Hôm thì, em ơi chú anh Q bảo anh nếu không bỏ vợ thì nên dạy vợ cho nó biết trước khi anh quen em thì anh đã có thân thiết, haonj nạn có nhau với anh Q rồi, chú ấy bảo em nên biết là nếu rủi em chết thì anh vẫn còn bạn và vẫn còn vợ, nếu ngược lại thì anh chỉ còn vợ;
Hôm thì, em ơi chiều nay anh X nói với anh, nếu không bỏ được vợ, dạy được vợ thì nên triệu tập nhà sản xuất đến, yêu cầu thu hồi lại hành hóa, đền bù thiệt hại cho người dùng hàng! Khi nào dạy dỗ, sửa chữa, bảo hành người sử dụng sẽ tùy thời điểm tùy trạng thái có thế xài lại hoặc không em ạ.

Thế nhé bố cháu!!! (Dzui dzậy thôi, đừng ném đá em nha, vì em biết cũng chả phải vợ bác khó chịu như vậy, nếu vậy thì em potay)

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Khà khà khà, cụ chủ thớt vui tính ghê. Em vừa xem cái này thấy hãi quá:))

[video=youtube;FNFNNi6N2zg]http://www.youtube.com/watch?v=FNFNNi6N2zg[/video]

MoonMax

Xe điện
Số là vài tuần nay em luôn bị gia đình nhà Gấu tương lai ra tối hậu thư chỉ vì chuyện quan hệ bạn bè của em thui. Hôm thì nàng nhắn tin "Anh à, Hôm qua Bố em nhìn thấy anh đi chơi với anh B phải không, Em thấy anh ấy ăn mặc luộm thuộm, nói năng bỗ bã, người như vậy không hợp với anh đâu. Khi thì Hôm qua chú em thấy anh đi nhậu với anh Q phải k?, anh ta dân buôn bán chợ búa, nói năng thô tục không hợp với anh đâu. Khi thì chiều nay A đi chơi với anh X phải k, công chức gì mà cờ bạc, gái gú... mất hết tư cách cán bộ... Khổ nỗi đó toàn là bạn thân của em từ thời phổ thông, tuy mỗi cây, mỗi hoa, mỗi người mỗi việc, mỗi tính cách khác nhau, nhưng a/e chơi với nhau chân thành, vui buồn, hoạn nạn gì cũng có nhau... giờ chưa cưới mà đã bị đe thế này rùi.. không biết cưới rồi sẽ dư thế nào??? Nhờ các cụ các mợ cho em tí đường lối ahj???
À, họ bỗ bã, buôn bán, cờ bạc ...nhưng họ là bạn học của anh, chơi với anh rất tốt.

Em và gia đình nhà em nho nhã, lịch sự xem ra không hợp với anh đâu!!!!

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Khiếp sao giống thời phong kiến thế , bây giờ thời buổi tự do rồi cụ sao phải suy nghĩ nhiều cứ ngồi với gia đình nhà vợ 1 lần nói rõ quan điểm cho các cụ hiểu .

CongNISSAN

Xe tăng
chả hiểu gấu sắp thành của kụ tốt đẹp thế nào mà chưa gì đã dám lớn tiếng nói về bạn kụ những điều thế nhỉ ( e xin lỗi nếu làm kụ phật ý dưng mà e thấy bức xúc quá kụ ợ)

Xe2009

Xe tải
Cụ cứ cho Gấu tương lai vào xem cái mục này là Gấu ngoan ngay, nếu không thì Cụ ngoan vậy

Mstudio.hn

Xe tải
:)) khổ thân gấu nhà cụ này, chẳng rõ danh tính mà bị ném đá vỡ đầu rồi. Góp ý chân thành. Sửa đc thì yêu, ko sửa đựoc thì bước ạ ( em cũng té ạ ;)) )

starex

Xe tăng
tôi lấy vợ là vơ lấy tội mà, cụ huỏng nốt những ngày tự do ngọt ngào của cụ đi :D

quynhanh03

Xe điện
=))=)) thấy chưa, thấy chưa, cụ chủ thớt thử cho gấu tương lai vào đọc những lời khuyên trg này xem. Kiểu j mà lại A ko bj đc vaò ô tô phăn nữa...=))=))

nguyenphan80

Xe tăng
Em thấy công chức giờ đá pho huyền toành toạch , ăn nói thì hào hoa chỗ nọ ịt bọp chỗ kia . Em có gấu như bác em cho nghỉ luôn , ngồi đấy mà chờ hoàng tử đẹp trai , ngoan , hiền đến rước

honda acura

Xe điện
Quan niệm nhìn người của gấu và gia đình gấu nhà cụ xưa quá
Thực tình hình thức bên ngoài không nói nên điều gì cả, nhiều người trông bặm trợn, xăm trổ đầy người nhưng lại rất tốt và hiền lành , ngược lại có những người trông rõ tử tế nhưng giết người lúc nào không hay
Hay cụ giới thiệu cho gấu tương lai nha cụ một thăng nghiện đi , đảm bảo mọi người trong gia đình gấu tương lai vừa ý

xedapkhongyen

Xe đạp
Nhiều cụ chém như đúng roài:-|. E thì e nghĩ đã là đàn ông thì cần phải có bản lĩnh và phải bit cân bằng, chứ ko phải cứ gió chiều nào theo chiều ý,( vd ạ: Khi người đàn ông dù chơi với bạn không tốt( mọi người đánh giá như vậy) thì vẫn ko dễ bị lung lay, ko dễ bị sa đà giống những người đó, có chính kiến, lập trường,bit đâu là điểm dừng thì đấy đc gọi là bản lĩnh.
Còn khi bị bạn bè khích bác vợ ông thế này vợ ông thế kia, vợ ông ko bit đẻ( toàn con gái chẳng hạn)blala, thế là về nhà chút giận lên vợ con --->hèn.
Nói chung khi có chuyện trong gia đình cần tìm hướng giải quyết chứ ko phải đi than vãn...... Biết giải quyết mọi việc sao cho phù hợp thì đấy đc gọi là cân bằng cuộc sống.
Tóm lại là cụ ko nên nghe đài địch, ko nên dịch theo tàu=))