Thế này thì ai dám cưới vợ???

hdx

Xe điện
Em thì có quan điểm là sống phải bựa một chút thì gia đình mới yên được.

Okane

Xe container
Phải tay e, nhắn tin nhố nhăng như thế e tát cho gãy cả hàng tiền đạo :-bd

enkhr

Xe đạp
Hô hô... khổ thân chủ thớt, chả bù cho mình, ông anh vợ suốt ngày rủ đi trác táng. Sức mình còn có hạn, không theo hầu được!

V.T.A

Xe điện
Dạo này tỷ lệ " bóng kín" hơi bị nhều .Cụ tuyền đi với giai nhà " nó" sợ sau này cưới về vài năm vẫn nguyên seal thì khổ .Bực mình đi luôn với ái xem họ bình phẩm giề, biết cách mà tránh chứ chưa j đã nắn mình như đất sét ,sau cứoi thành cái móc áo di động có mà toi

Số là vài tuần nay em luôn bị gia đình nhà Gấu tương lai ra tối hậu thư chỉ vì chuyện quan hệ bạn bè của em thui. Hôm thì nàng nhắn tin "Anh à, Hôm qua Bố em nhìn thấy anh đi chơi với anh B phải không, Em thấy anh ấy ăn mặc luộm thuộm, nói năng bỗ bã, người như vậy không hợp với anh đâu. Khi thì Hôm qua chú em thấy anh đi nhậu với anh Q phải k?, anh ta dân buôn bán chợ búa, nói năng thô tục không hợp với anh đâu. Khi thì chiều nay A đi chơi với anh X phải k, công chức gì mà cờ bạc, gái gú... mất hết tư cách cán bộ... Khổ nỗi đó toàn là bạn thân của em từ thời phổ thông, tuy mỗi cây, mỗi hoa, mỗi người mỗi việc, mỗi tính cách khác nhau, nhưng a/e chơi với nhau chân thành, vui buồn, hoạn nạn gì cũng có nhau... giờ chưa cưới mà đã bị đe thế này rùi.. không biết cưới rồi sẽ dư thế nào??? Nhờ các cụ các mợ cho em tí đường lối ahj???

vudinhquang

Xe container
Cụ chủ thớt được quan tâm.Sướng thế còn gì?

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
em không có ý định chia rẽ nhưng nếu Cụ lấy Vợ như thế này thì cuộc sống về sau của Cụ là ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN đấy Cụ ạ.
Tin em đi, thằng em trai em rơi đúng vào hoàn cảnh bây giờ, bỏ thì thương mà vuơng thì tội. Không tiến cũng chẳng lùi được, khổ cực luôn

vutamhoan

Xe tăng
Cái này em gặp rồi, và trường hợp của em còn khó hơn của bác nhiều. Nhưng cái gì cũng có cách giải quyết ổn thỏa:
1, Chọn một người bạn xấu nhất (trong mắt nhà gấu tương lai) nhờ giúp: Nhân một dịp gì đấy đi cùng đến nhà và có tí quà (Rất nhỏ thôi) bác phải điều tra trước và mua sẵn nhé! món quà nhỏ trong trường hợp này không có giá trị về vật chất nhưng có giá trị tinh thần rất cao.
2, Chọn một người bạn tốt nhất (trong mắt nhà gấu tương lai) nhờ giúp: cũng nhân dịp gì đấy đi cùng đến nhà. Tất nhiên bạn này ngon rồi (bác có thể điều tra được là gia đình gấu tương lai quý bạn của bác ntn)
Tuy hơi mất thời gian nhưng em đảm bảo bác vẫn có gấu và vẫn có bạn! :P
@dpl: Có thể bác nghĩ thế để tỏ lòng...quân tử, nhưng ở đời người bạn và người bạn đời luôn đi bên cạnh mình chứ không ai đi trước và không ai đi sau!
Khiếp, sao mà phức tạp thế hả cụ?

@Cụ chủ: Cụ có vẻ hơi yếu thế thì phải, hay là chạn nhà bố vợ tương lai cụ quá cao?

Cháu té ạ!

ndcuong

Xe tải
Cụ thử rủ music đại nhân đi đồ sơn 1 chuyến xem, về nhà thay đổi ngay mà.

HT_CRV

Xe tải
Tôi cưới cô chứ không cưới gia đình cô....em té !

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
cụ góp ý khéo với nàng.. chứ ai lại can thiệp sâu vào đời tư thế.. có là gấu rồi cũng ko đc thiếu tôn trọng với bạn của chồng thế.. chứ ko nói là chưa là gì cả..Nàng mà ko thể sửa nổi e thiết nghĩ cụ nên suy nghĩ lại vụ này..

quynhanh03

Xe điện
bạn bè mình chỉ mình mới hiểu.... cái kiểu nhắc nhở này e thường xuyên bị phụ huynh nhắc nhở...nhưng cụ chưa cưới mà đã bị nhắc nhở ntn thì cũng hơi bị va ti căng nhể... e chả dám khuyên je... kẻo có vấn đề j gấu cụ lại đỏ tại e thi toi :-bd
Đúng vậy! Lại A ơi hôm qua có chú... nói A lại comen với cụ EVO trg OF, cụ ý là người xấu đây( xin lối cụ EVO em fun tý) thì chít=))

truongan898

Xe tải
Trước khi quen em thì anh đã sống với bạn anh rất lâu rồi, đừng nhìn người khác thế này thế kia rồi đánh giá, ngăn cấm, tay còn có ngón dài ngón ngắn huống chi con người, cái quan trọng là ở bản thân mình sống thế nào. Em chẳng hiểu gia đình Gấu và Gấu nhà Cụ nghĩ gì mà lại như thế. EM NÓI THẬT NHÉ: NẾU VÌ GẤU NHÀ CỤ CÓ "NHÀ MẶT PHỐ, BỐ LÀM TO" VÀ CỤ CŨNG CHỈ CẦN CÁI ĐÓ THÌ HÃY TIẾP TỤC KHÔNG THÌ CHO CHIM KÚT LUÔN. Người như Gấu nhà Cụ sau này lấy về là mệt đấy

xanha78

Xe buýt
Số là vài tuần nay em luôn bị gia đình nhà Gấu tương lai ra tối hậu thư chỉ vì chuyện quan hệ bạn bè của em thui. Hôm thì nàng nhắn tin "Anh à, Hôm qua Bố em nhìn thấy anh đi chơi với anh B phải không, Em thấy anh ấy ăn mặc luộm thuộm, nói năng bỗ bã, người như vậy không hợp với anh đâu. Khi thì Hôm qua chú em thấy anh đi nhậu với anh Q phải k?, anh ta dân buôn bán chợ búa, nói năng thô tục không hợp với anh đâu. Khi thì chiều nay A đi chơi với anh X phải k, công chức gì mà cờ bạc, gái gú... mất hết tư cách cán bộ... Khổ nỗi đó toàn là bạn thân của em từ thời phổ thông, tuy mỗi cây, mỗi hoa, mỗi người mỗi việc, mỗi tính cách khác nhau, nhưng a/e chơi với nhau chân thành, vui buồn, hoạn nạn gì cũng có nhau... giờ chưa cưới mà đã bị đe thế này rùi.. không biết cưới rồi sẽ dư thế nào??? Nhờ các cụ các mợ cho em tí đường lối ahj???
E như cụ phải nhắn tin lại! "Đúng là không hợp lắm vì mỗi thằng chỉ có 1 tí tính cách của A, Phải cộng cả 3 đứa vào mới gần bằng A" :D :D :D

Shinta

Xe tăng
thế mà cụ cũng cưới đc à?

Oldstar

Xe tăng
Cứ đà này, em sợ một thời gian nữa, kụ còn bị cấm quan hệ với một số họ hàng xa gần nữa...

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
em dự một thời gian nữa, cụ chủ thớt về nhà vợ ko dám ngẩng mặt mất :))
để chọn giữa bạn và vợ, em sẽ chọn bạn :-bd tất nhiên sẽ trừ những thằng đểu ra =))

tuanzs

Xe container
Nói chung thấy không ổn
Kụ về hỏi Gấu TL xem bên nhà đấy còn gì thì nói luôn ra đi chứ nhắn tin thế này chỉ có nhà mạng được lợi thôi
Em đoán Gấu nhà kụ chắc cũng thuộc dạng con nhà lành mà lành quá nhiều khi hỏng việc đấy

:) :) :)