Thế này thì ai dám cưới vợ???

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế người nhà người iu cụ đã nhắc cụ thế này chưa: Hôm qua thấy A đi với mấy người trong OF, bố em nói là mấy ông ấy bia rượu kinh lắm, rồi ọp ẹp, rồi blabla...:))

slaz8

Xe ba gác
cụ đau đầu roài, bên tình bên bạn thì tình nặng ghê.
đần ông phải có chính khiến cụ àh các cụ nhà ta có câu "GIẦU VÌ BẠN SANG VÌ VỢ" cụ nên dùng hào tốt 2 dữ kiện này, điều quan trọng là cụ phải đả thông tư tưởng của gấu(nhớ là phải thông suốt đới nhá ngày nào cụ cũng phải thông ra thông vào vài lần cho trơn tru luôn) còn bên đó thì phải vâng vâng dạ dạ
cháu té đơi

nguyenducduy

Xe điện
Nếu em khuyên cụ thì Gấu tương lai của cụ lại nhắn " anh à, hôm qua thằng em nhà em nó vào OF thấy anh đăng tin giao lưu với mấy kẻ vô công rồi nghề, suốt ngày ọp ẹp biết gì mà khuyên với can..."

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Gấu nhà em mà nói về bạn em như thế , cưới rồi hay chưa cưới thì em cũng vả cho vỡ alô. Em ghét nhất là những ai can thiệp vào cuộc sống riêng của em.

nguyen huu linh

Xe tải
Kụ tham khảo nhé:

Đối với bố mẹ Gấu tương lai, phải kính trọng lễ phép.
Đối với bồ (không phải Gấu nhé) phải tận tụy.
Đối với Gấu phải cương quyết khôn khéo.
Đối với bạn nhậu, phải tuyệt đối trung thành.

Kụ phải rắn ngay từ đầu, không là được đằng chân lân đằng đầu, bây giờ còn thời gian chưa fixed kụ còn có uy lực, sau này cưới xong kụ còn mệt đấy.
ý em cũng giống ý bác này.

huusang

Xe buýt
trước khi cưới thì em cũng không quan tâm lắm, cưới xong thì em làm theo cách của em, làm gì có chuyện bố em nhìn thấy anh đi với ai nữa.

DHT06

Xe tăng
Bạn tôi tôi chơi, bạn nhạc phụ nhạc phụ chơi! Bạn bè chơi với nhau chân thành mời là quan trọng, mỗi người mỗi tính cách! Đọc qua cái này thì có vẻ nhạc phụ tương lai của cụ không ưa cụ cho lắm, cụ xem lại Gấu tương lai thế nào, nếu theo cụ là ổn thì chả sao cả! Nói hơi cay nghiệt, sau cụ ở với Gấu chứ ở với nhạc phụ chăng? Bỏ qua những cái đó đi, nếu nhạc phụ thoải mái thì cụ và Gấu chơi thoải mái, không thì cụ chỉ là "khách" nhà nhạc phụ thôi!
Chúc cụ thoải mái!

BQH

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Hồ đã nói: " Không có gì quí hơn độc lập tự do ". Cụ đã có 2 thứ đấy chưa.

xuho

Xe tải
Các cụ chém gió mát cả thớt! :P

buffalo car

Xe điện
Mà anh cũng không nên vào diễn đàn Ô tô Phăn gì đấy! Người ta bảo là diễn đàn đấy toàn .....xấu xa :))
Mệt dồi cụ ơi!

FANCRV

Xe tăng
Xét một cách toàn diện thì các Cụ nói: Giàu vì bạn và sang vì vợ. Khi nào giàu rồi mà cụ không thấy sang cụ mới thấy thấm. Còn trong lúc đang kiếm tiền, làm giàu thì nếu chịu được cứ cố mà chịu.

Em chẳng biết các Cụ như thế nào nhưng em thấy câu các cụ dạy này đúng lắm, nhiều lúc giao du bạn bè, chơi thì chơi thật nhưng vẫn giúp đỡ nhau để kiếm được. Bạn là một phần TỐI QUAN TRỌNG trong việc phát triển sư nghiệp.

Buồn buồn, rủ mấy thằng bạn về nhà nhậu nhẹt, đánh bài thấy mặt Gấu như đâm lê rồi đá thúng, đụng nia. Em đố về sau cụ mời được bạn Cụ về nữa đấy. Lúc đấy chắc chỉ có cách úp mặt vào cái lỗ nào đấy mà trốn thôi :D Có lần có ông anh mời em về nhà chơi bài, nhậu nhẹt, lúc đầu mình thấy hơi ngại ngại bà chị nhưng thấy bà chị hồn nhiên nói rằng: Các chú nhậu nhẹt và chơi bài ở nhà chị thì muốn chơi mấy ngày cũng được vì đơn giản là nửa đêm chị đi đ.á.i còn nhìn thầy chồng chị :D Nhậu và chơi xong lúc nửa đêm đã thấy ngay một nồi cháo gà thơm phức của bà chị. Quá phục ông anh luôn và mới thấy bà chị quả là cao thủ vì mình thấy ông anh mình chỉ biết kiếm tiền và hết mực vì vợ, vì con.

Đi nhậu với các bạn thì cứ 5 phút Gấu gọi điện về một lần. Lần đầu tiên thì không sao nhưng đến lần thứ 2 là bắt đầu thấy hơi quê quê với mấy đứa bạn, lại phải đi úp mặt vào cái lỗ nào đấy mà trốn. Ngon lành nhất là người vợ mà biết làm thế nào để chồng về nhà thấy vui vẻ, thoải mái, có cảm giác muốn về nhà thì lúc đấy có bạn trời, khách hàng trời rủ đi nhậu cũng còn phải xem xét.

Kết luận: Chậm một chút mà chắc chắn còn hơn là nhanh sai rồi khổ cả đời.

Furious

Xe điện
Hôm qua em vừa thấy cụ chủ thớt đi thu mua nông sản với thằng đại sứ Tung Của. Cái thằng đấy là nó thâm - hiểm - độc lắm đới, lúc nào cũng có con dao lận sau lưng, trong xe lúc nào cũng có hoa cà hoa cải. Nói năng thì 2 mặt, lại nghiện cái món lưỡi bò.. Cụ cẩn thận nhá.

zin_zin_hn

Xe điện
Xét một cách toàn diện thì các Cụ nói: Giàu vì bạn và sang vì vợ. Khi nào giàu rồi mà cụ không thấy sang cụ mới thấy thấm. Còn trong lúc đang kiếm tiền, làm giàu thì nếu chịu được cứ cố mà chịu.

Em chẳng biết các Cụ như thế nào nhưng em thấy câu các cụ dạy này đúng lắm, nhiều lúc giao du bạn bè, chơi thì chơi thật nhưng vẫn giúp đỡ nhau để kiếm được. Bạn là một phần TỐI QUAN TRỌNG trong việc phát triển sư nghiệp.

Buồn buồn, rủ mấy thằng bạn về nhà nhậu nhẹt, đánh bài thấy mặt Gấu như đâm lê rồi đá thúng, đụng nia. Em đố về sau cụ mời được bạn Cụ về nữa đấy. Lúc đấy chắc chỉ có cách úp mặt vào cái lỗ nào đấy mà trốn thôi :D Có lần có ông anh mời em về nhà chơi bài, nhậu nhẹt, lúc đầu mình thấy hơi ngại ngại bà chị nhưng thấy bà chị hồn nhiên nói rằng: Các chú nhậu nhẹt và chơi bài ở nhà chị thì muốn chơi mấy ngày cũng được vì đơn giản là nửa đêm chị đi đ.á.i còn nhìn thầy chồng chị :D Nhậu và chơi xong lúc nửa đêm đã thấy ngay một nồi cháo gà thơm phức của bà chị. Quá phục ông anh luôn và mới thấy bà chị quả là cao thủ vì mình thấy ông anh mình chỉ biết kiếm tiền và hết mực vì vợ, vì con.

Đi nhậu với các bạn thì cứ 5 phút Gấu gọi điện về một lần. Lần đầu tiên thì không sao nhưng đến lần thứ 2 là bắt đầu thấy hơi quê quê với mấy đứa bạn, lại phải đi úp mặt vào cái lỗ nào đấy mà trốn. Ngon lành nhất là người vợ mà biết làm thế nào để chồng về nhà thấy vui vẻ, thoải mái, có cảm giác muốn về nhà thì lúc đấy có bạn trời, khách hàng trời rủ đi nhậu cũng còn phải xem xét.

Kết luận: Chậm một chút mà chắc chắn còn hơn là nhanh sai rồi khổ cả đời.
Trâu chậm uống nước đục, trâu nhanh uống nước suối:bz

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Em từ hôm bố mẹ vợ biết mặt cho đến hôm cưới xong tất cả chỉ có 16 ngày. Các cụ cũng chả có thời gian mà oánh với chả giá. Hỏi gấu "bố mẹ em có ý kiến gì không?", gấu bảo "bố mẹ bảo mày cưới thì tao cho cưới, sau này khổ đừng có mà vác mặt về đây kêu khóc".:-bd
Gấu đã sắm miễn trả lại, haizz:-<

tungcalo

Xe điện
Số là vài tuần nay em luôn bị gia đình nhà Gấu tương lai ra tối hậu thư chỉ vì chuyện quan hệ bạn bè của em thui. Hôm thì nàng nhắn tin "Anh à, Hôm qua Bố em nhìn thấy anh đi chơi với anh B phải không, Em thấy anh ấy ăn mặc luộm thuộm, nói năng bỗ bã, người như vậy không hợp với anh đâu. Khi thì Hôm qua chú em thấy anh đi nhậu với anh Q phải k?, anh ta dân buôn bán chợ búa, nói năng thô tục không hợp với anh đâu. Khi thì chiều nay A đi chơi với anh X phải k, công chức gì mà cờ bạc, gái gú... mất hết tư cách cán bộ... Khổ nỗi đó toàn là bạn thân của em từ thời phổ thông, tuy mỗi cây, mỗi hoa, mỗi người mỗi việc, mỗi tính cách khác nhau, nhưng a/e chơi với nhau chân thành, vui buồn, hoạn nạn gì cũng có nhau... giờ chưa cưới mà đã bị đe thế này rùi.. không biết cưới rồi sẽ dư thế nào??? Nhờ các cụ các mợ cho em tí đường lối ahj???
Cụ nhắn lại với Gấu tương lai là:
- Thằng B bạn anh nhìn thấy Bố em đi với bồ, trông tình tứ lắm. Bố vợ như thế không xứng đâu.
- Thằng Q bạn anh nhìn thấy chú em ngồi uống bia hơi vỉa hè, quần ống cao ổng thấp, chân dép tông, chân dép tổ ong ... trông luộm thuộm như đi bắt lợn. Người như thế không xứng đáng làm bậc cha chú đâu

zin_zin_hn

Xe điện
Em từ hôm bố mẹ vợ biết mặt cho đến hôm cưới xong tất cả chỉ có 16 ngày. Các cụ cũng chả có thời gian mà oánh với chả giá. Hỏi gấu "bố mẹ em có ý kiến gì không?", gấu bảo "bố mẹ bảo mày cưới thì tao cho cưới, sau này khổ đừng có mà vác mặt về đây kêu khóc".:-bd
Gấu đã sắm miễn trả lại, haizz:-<
Tìm hiểu chục năm lấy về còn ngỡ ngàng nữa là chỉ có 16 ngày. Sau này lại ước gì.........ước gì........:))

tran_thuat_lai

Xe lăn
nếu em là chủ thớt. em sẽ bảo : khổ quá cơ, ngày xưa chúng nó khác, chơi với anh nên chúng nó mấy dư thế ...he he

zin_zin_hn

Xe điện
Cụ nhắn lại với Gấu tương lai là:
- Thằng B bạn anh nhìn thấy Bố em đi với bồ, trông tình tứ lắm. Bố vợ như thế không xứng đâu.
- Thằng Q bạn anh nhìn thấy chú em ngồi uống bia hơi vỉa hè, quần ống cao ổng thấp, chân dép tông, chân dép tổ ong ... trông luộm thuộm như đi bắt lợn. Người như thế không xứng đáng làm bậc cha chú đâu
Bố nhắn lại với thằng bạn là: Xem có ai xứng giới thiệu cho bố=))