Thế này thì ai dám cưới vợ???

yeswrong

Xe buýt
Cụ chủ bỏ thì giới thiệu gấu tương lai cho em nhé em đưa về làm mẫu hậu vậy

vibo

Xe tải
Cụ chủ thớt nói thật hay đùa đấy, giờ mà còn kiểu như này á, Gấu tương lai nhà pác chắc phải danh giá lắm. Mà bác hôm nào thử thấy mấy cô bạn đi cùng Gấu tương lai cụ thử nói xoáy cái coi xem Gấu tương lai nhà cụ nói sao. E lấy gấu như này e cũng sợ lắm, sớm muộn thì nhà cũng thành gia đình Mẫu hậu, thui e té.
Công nhận, em nghĩ gấu nhà cụ ấy đùa thôi. Nếu thật thì qua cách nhìn nhận về con người, em nghĩ gấu và gia đình gấu ít được tiếp xúc nhiều ngoài xã hội. Đây cũng là 1 hạn chế thôi, còn tốt xấu thì vô cùng lắm, em chả dám nói

Chỉnh sửa cuối:

ducnm

Xe hơi
Kính cụ, em đọc được thớt của cụ liền pass cho mụ gấu nhà em. Gấu đọc xong phán câu xanh rờn: Gớm ý kiến ý có cái giề, có mà con bé ấy nó không thích nó cứ lôi ông bà họ hàng ra đỡ đạn để chê bai bạn bè cụ. Nghe xong em thấy cũng chuẫn, chúng nó cùng giống với nhau nên đánh hơi giỏi lắm.

Cụ cân nhắc đê, lấy vợ về làm vợ chứ ko phải lấy vợ về làm của nợ. Nó mà chùm cái váy lên đầu cụ là coi như đời cụ ra bã, thời buổi này mất bạn thì phí lắm.

Em viết đến đây mụ ý ra xem rồi phán: Nếu bố mẹ cô dì chú bác nhà em thấy các quan hệ bạn bè của anh có vấn đề thì cứ gặp thẳng anh mà nói, cho nó đàng hoàng, chứ anh không muốn nói qua em như thế này. Còn nếu đấy là ý kiến của bản thân em thì cứ nói là ý kiến của bản thân em chứ đừng mượn danh mọi người. Cần trao đổi thẳng thắn với anh nếu em thấy không vừa lòng. Còn em yêu anh bao lâu nay em phải biết anh là người như thế nào, anh cũng tự biết điều chỉnh. Anh không can thiệp đánh giá các quan hệ của em thì em cũng không nên can thiệp quá sâu vào quan hệ của anh nếu không có các dẫn chứng cụ thể.

Em xin hết.

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Quan điểm em là thật thà - trao đổi - cương quyết.

llardo

Xe máy
Bác này nói chịnh xác quá
Sau này cụ có F1 là con gái cụ cũng lo cho nó thế thôi. Thử hỏi cụ có dám giao trứng cho ác k? Em dự là cụ chưa rao lưu nhiều với gia đình bố vợ nên người ta chưa hiểu con người cụ nên người ta lo cũng có lý do của nó chứ ạ.
Đương nhiên là phải "sống thật" nhưng trong trường hợp này cụ nên giữ ý 1 chút để BM gấu tương lai đỡ lo lắng, vì các cụ quan điểm nhiều khi cổ hủ không hiểu hết được những suy nghĩ bây giờ.
Các cụ chả bảo: quen sợ dạ, lạ sợ áo quần. Cụ chưa đi sâu đi sát vào "quần chúng" :))nên người ta chưa hiểu về cụ. Nếu cụ iu gấu thật lòng và nghiêm túc để cưới thì cụ nên cải thiện đi tý sau này thân mật, vào "chòng" rồi thì tự do hơn cũng được cụ ạ.
(Em tư véo có giống 1088 không cụ=)))

nguyentoanland

Xe tăng
E là E ngồi hóng thôi. Nhưng dù sao cũng chia buồn cùng bác chủ. Đội vợ lên đầu trường sinh bất lão, bác suy nghĩ nhé!

duchung_bmw

Xe tăng
nếu yêu quá thì thôi,tạm thời nghe lời ông bà nhạc,khéo tí để ông bà hài lòng và tránh để mấy ông bạn biết chuyện.lấy về rồi thì....>:) biết tay ông

nangct

Xe tăng
ái chà, định chia rẽ tình cảm bạn bè đây mà.
anh em như tay chân-vợ chồng như quần áo có đúng ko cụ nhỉ

Goz

Xe tải
Kính cụ, em đọc được thớt của cụ liền pass cho mụ gấu nhà em. Gấu đọc xong phán câu xanh rờn: Gớm ý kiến ý có cái giề, có mà con bé ấy nó không thích nó cứ lôi ông bà họ hàng ra đỡ đạn để chê bai bạn bè cụ. Nghe xong em thấy cũng chuẫn, chúng nó cùng giống với nhau nên đánh hơi giỏi lắm.

Cụ cân nhắc đê, lấy vợ về làm vợ chứ ko phải lấy vợ về làm của nợ. Nó mà chùm cái váy lên đầu cụ là coi như đời cụ ra bã, thời buổi này mất bạn thì phí lắm.

Em viết đến đây mụ ý ra xem rồi phán: Nếu bố mẹ cô dì chú bác nhà em thấy các quan hệ bạn bè của anh có vấn đề thì cứ gặp thẳng anh mà nói, cho nó đàng hoàng, chứ anh không muốn nói qua em như thế này. Còn nếu đấy là ý kiến của bản thân em thì cứ nói là ý kiến của bản thân em chứ đừng mượn danh mọi người. Cần trao đổi thẳng thắn với anh nếu em thấy không vừa lòng. Còn em yêu anh bao lâu nay em phải biết anh là người như thế nào, anh cũng tự biết điều chỉnh. Anh không can thiệp đánh giá các quan hệ của em thì em cũng không nên can thiệp quá sâu vào quan hệ của anh nếu không có các dẫn chứng cụ thể.

Em xin hết.
Em nhất trí! :-bd

trungnh

Xe tăng
Số là vài tuần nay em luôn bị gia đình nhà Gấu tương lai ra tối hậu thư chỉ vì chuyện quan hệ bạn bè của em thui. Hôm thì nàng nhắn tin "Anh à, Hôm qua Bố em nhìn thấy anh đi chơi với anh B phải không, Em thấy anh ấy ăn mặc luộm thuộm, nói năng bỗ bã, người như vậy không hợp với anh đâu. Khi thì Hôm qua chú em thấy anh đi nhậu với anh Q phải k?, anh ta dân buôn bán chợ búa, nói năng thô tục không hợp với anh đâu. Khi thì chiều nay A đi chơi với anh X phải k, công chức gì mà cờ bạc, gái gú... mất hết tư cách cán bộ... Khổ nỗi đó toàn là bạn thân của em từ thời phổ thông, tuy mỗi cây, mỗi hoa, mỗi người mỗi việc, mỗi tính cách khác nhau, nhưng a/e chơi với nhau chân thành, vui buồn, hoạn nạn gì cũng có nhau... giờ chưa cưới mà đã bị đe thế này rùi.. không biết cưới rồi sẽ dư thế nào??? Nhờ các cụ các mợ cho em tí đường lối ahj???
Xin lỗi các cụ em nói bậy tí, đm, chưa cưới còn thế này thì cưới rồi sẽ thế nào, bố láo bố lếu, cụ nói thẳng *** nó luôn với cả lò nhà gấu ấy: vợ tôi cưới léo đâu chả được, còn anh em bạn bè thì trong trăm người liệu tôi có được mấy ai là bạn. Thế cho nó nhanh,mẹc, đọc thớt của cụ bức xúc quá, phải tay em thì cút *** nó cả lũ nhà gấu đi hết.

Goz

Xe tải
Xin lỗi các cụ em nói bậy tí, đm, chưa cưới còn thế này thì cưới rồi sẽ thế nào, bố láo bố lếu, cụ nói thẳng *** nó luôn với cả lò nhà gấu ấy: vợ tôi cưới léo đâu chả được, còn anh em bạn bè thì trong trăm người liệu tôi có được mấy ai là bạn. Thế cho nó nhanh,mẹc, đọc thớt của cụ bức xúc quá, phải tay em thì cút *** nó cả lũ nhà gấu đi hết.
Cụ cứ bình tĩnh, nóng toá nóng toá, để em mang quạt công nghiệp ra quạt cho cụ mát nào :D

heoxauxa

Xe máy
Iem thì iem sẽ bẩu: Họ nhà anh ai cũng bẩu iem hơi nhiều chuyện, không cho anh cưới iem đâu, anh đang hỏi đám bạn bè xem có ai ủng hộ anh lấy iem không đơi này =D>=D>

Ducwagon

Xe tăng
Xét một cách toàn diện thì các Cụ nói: Giàu vì bạn và sang vì vợ. Khi nào giàu rồi mà cụ không thấy sang cụ mới thấy thấm. Còn trong lúc đang kiếm tiền, làm giàu thì nếu chịu được cứ cố mà chịu.

Em chẳng biết các Cụ như thế nào nhưng em thấy câu các cụ dạy này đúng lắm, nhiều lúc giao du bạn bè, chơi thì chơi thật nhưng vẫn giúp đỡ nhau để kiếm được. Bạn là một phần TỐI QUAN TRỌNG trong việc phát triển sư nghiệp.

Buồn buồn, rủ mấy thằng bạn về nhà nhậu nhẹt, đánh bài thấy mặt Gấu như đâm lê rồi đá thúng, đụng nia. Em đố về sau cụ mời được bạn Cụ về nữa đấy. Lúc đấy chắc chỉ có cách úp mặt vào cái lỗ nào đấy mà trốn thôi :D Có lần có ông anh mời em về nhà chơi bài, nhậu nhẹt, lúc đầu mình thấy hơi ngại ngại bà chị nhưng thấy bà chị hồn nhiên nói rằng: Các chú nhậu nhẹt và chơi bài ở nhà chị thì muốn chơi mấy ngày cũng được vì đơn giản là nửa đêm chị đi đ.á.i còn nhìn thầy chồng chị :D Nhậu và chơi xong lúc nửa đêm đã thấy ngay một nồi cháo gà thơm phức của bà chị. Quá phục ông anh luôn và mới thấy bà chị quả là cao thủ vì mình thấy ông anh mình chỉ biết kiếm tiền và hết mực vì vợ, vì con.

Đi nhậu với các bạn thì cứ 5 phút Gấu gọi điện về một lần. Lần đầu tiên thì không sao nhưng đến lần thứ 2 là bắt đầu thấy hơi quê quê với mấy đứa bạn, lại phải đi úp mặt vào cái lỗ nào đấy mà trốn. Ngon lành nhất là người vợ mà biết làm thế nào để chồng về nhà thấy vui vẻ, thoải mái, có cảm giác muốn về nhà thì lúc đấy có bạn trời, khách hàng trời rủ đi nhậu cũng còn phải xem xét.

Kết luận: Chậm một chút mà chắc chắn còn hơn là nhanh sai rồi khổ cả đời.
Thôi thì bỏ "2 cái lỗ nào đấy" đi cụ ạ, tĩnh dưỡng chờ lỗ mới :-"

Hill

Xe máy
Đang yêu tỏ vẻ quan tâm thôi, cưới xong rồi bao nhiêu việc phải lo, ai hơi đâu mà đi để ý thế nữa.

Người ta quan tâm thì lại kêu, ko quan tâm lại bảo vô tình

xmen_pro

Xe điện
Nói thật là mấy ngày nay em đã đọc và suy ngẫm Cm các cụ/mợ rất nhiều, trước tiên xin chân thành cảm ơn các cụ/mợ đã quan tâm chia sẻ. Qua đó em cũng có những giải pháp để cân bằng giữa 1 bên là gia đình nhà Gấu tương lai, 1 bên là bạn thân. Nhưng kết quả dư thế nào thì chắc là hồi sau mới biết. Thank all!

hmpstudio

Xe điện
Cụ chủ thớt phải rắn ngay từ đầu. không thế này thì về sau còn làm ăn kiểu gì nữa.
E có thằng bạn , Hôm đi nộp dự án , do không chuẩn bị kịp thời, nên vừa trogn xe bọn em lôi hồ sơ ra dán lại, thế nào mà hồ nó dây ra ghế sau. Chuyện chẳng ai để ý.
1 tuần sau. gặp thằng bạn mặt xanh như cắt tiết. Nó hỏi: chúng mày có mượn xe tao đi đâu làm xyz gì không ?
cả bọn chả hiểu gì. Hóa ra Gấu nhà nó hôm ngồi xe ngồi đúng vào cái hồ thế là đầu óc toàn !@@##$%^^%^%^. Mệt quá. khổ thân thằng bạn em.