[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Các cụ cứ hỏi trách nhiệm của bank, nó ghi rõ ở điều 2 rằng Thômg báo ko tạo thành Hợp đồng ràng buộc bank với bên bán, bên mua...Để bank giải ngân thì phải thực hiện các bước abc và các điều kiện xyz...Ông bán ko đọc cái thông báo này à? Hố hố...
Những cái thủ tục này ở bank nó có cả một đội tư vấn/luật sư viết ra quy trình, nhân viên các bộ phận chỉ việc tuân thủ để tác nghiệp thôi. Có mà kiện được khối bank, cùng lắm kiện được mấy đứa nhân viên làm láo, không tuân thủ quy trình tác nghiệp mà thôi

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Nguyên tắc giấy hẹn lấy sổ đỏ mới sẽ do bank cầm và nvien bank đi lấy ! Ng mua ko đc lấy đâu !
Vâng.
Lúc đầu thì e nghĩ sang rồi, sau cụ ấy lại thông tin lại là nghe đâu NH nói chưa sang.
Bây giờ cụ nói thì chuẩn rồi.
Kiện giờ là rất khó. Như những còm đầu tiên em đã nói.
Ông bán bây giờ nằm cửa dưới.
Khú khú.
Ngày trước e tự đi nộp thuế, lấy sổ về giao cho ngân hàng.
Vậy, trong trường hợp này, ông mua lấy về, ko gửi ngân hàng thì sao nhỉ..

haolq

Xe tăng
Mua bán 3 bên kiểu này thì NH nó sợ 2 ông mua và bán kết hợp nhau lừa nó, chứ nó làm sao lừa người bán được.

Gửi từ HTC Desire 728G dual sim của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sùng A Khoái

Xe tải
Cụ chuẩn. Ông thớt có kiện thì cg chỉ đuổi việc đc em nhân viên nt thôi( nếu đúng là có nt) chứ còn bắt đc bank cccc...hố hố

Những cái thủ tục này ở bank nó có cả một đội tư vấn/luật sư viết ra quy trình, nhân viên các bộ phận chỉ việc tuân thủ để tác nghiệp thôi. Có mà kiện được khối bank, cùng lắm kiện được mấy đứa nhân viên làm láo, không tuân thủ quy trình tác nghiệp mà thôi

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Nguyên tắc giấy hẹn lấy sổ đỏ mới sẽ do bank cầm và nvien bank đi lấy ! Ng mua ko đc lấy đâu !
Hết hạn 180 ngày bank thu hồi tiền, người mua trả đủ các khoản tiền lãi là bank trả giấy hẹn lấy sổ cho người mua. Lúc đó ông mua muốn làm gì thì làm.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Chứng minh gì hả cụ ?
Nhà ngươi mua đã vào ở.
Sổ hồng đã mang tên người mua (chỉ cần nộp thuế TNCN là lấy sổ về).
Người mua đã là chủ hợp pháp của căn hộ và nợ người bán 450 củ.
Ai bảo cụ là người mua done rồi?
Bản chất sổ ra tên người mua nhưng ông mua ko bao giờ lấy được sổ ra đâu. Ông bán phi đơn lên vp đk nhà đất hoài đức là sổ tạm dừng ko trả nằm đó vì tranh chấp.
Ông mua ko có sổ nên ko thể chứng minh mình là chủ căn hộ. Giấy tờ đâu?
Ông mua bảo tôi vay. Vay con cụ nhà nó, nó vay là việc của nó éo liên quan đến chủ sở hữu nhá. Ông bán máu chơi cứ đến đuổi mẹ thằng kia ra khỏi nhà. Khi đó tranh chấp show sổ ra đương nhiên ông bán có quyền hợp pháp căn hộ đó.
Ông bán gặp thằng mua cứt sắt thằng oto fun mất dạy còn gì.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hết hạn 180 ngày bank thu hồi tiền, người mua trả đủ các khoản tiền lãi là bank trả giấy hẹn lấy sổ cho người mua. Lúc đó ông mua muốn làm gì thì làm.
Em đọc đoạn này cứ thấy:
1. Thiếu cái gì đấy.
Hoặc
2. Sai cái gì đấy.
Cụ ạ :)

Secoxe

Xe tăng
có dâu nhưng phủi tay sạch sẽ rồi :((

Đọc xong cái này mới thấy, nếu bên mua sau khi đã sang tên sổ đỏ mang tên mình mà chây ko ký HĐ thế chấp thì Nh ko thực hiện bước 6 là giải tỏa TK của bên bán. Khắm phết nhể. Lúc đó còn liên quan j bên bán đâu.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Bản chất sổ ra tên người mua nhưng ông mua ko bao giờ lấy được sổ ra đâu. Ông bán phi đơn lên vp đk nhà đất hoài đức là sổ tạm dừng ko trả nằm đó vì tranh chấp.
Ông mua bảo tôi vay. Vay con cụ nhà nó, nó vay là việc của nó éo liên quan đến chủ sở hữu nhá. Ông bán máu chơi cứ đến đuổi mẹ thằng kia ra khỏi nhà. Khi đó tranh chấp show sổ ra đương nhiên ông bán có quyền hợp pháp căn hộ đó.
Em chưa tranh chấp bao giờ nên cũng không rõ lắm. Cụ thớt nên làm theo lời khuyên của cụ, lao đơn đến VPĐK nhà đất Hoài Đức xem sao.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em thua cụ. Đang chuyện mua bán nhà, cụ lái sang chứng minh thư thì em thua.
Sổ hồng đã mang tên người mua rồi, chỉ cần nộp tiền thuế TNCN là lấy sổ về thôi.
Thì đang nói ở thời đr hiện tại, ông đang ở cái hộ đấy đã có cái gì chứng minh nhà đó của mình?

bùi thiện nhân

Xe đạp
Giờ cụ chủ nộp 22 củ mà thằng mua ko nộp sổ vào ngân hàng thì căng đấy. Công an vào cũng dây dưa. 22 củ nộp đấy vứt mia cho dân xh nó xử cho đẹp. . .

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
NH bảo không liên quan, không được nói xấu NH, 2 ông ra tòa giải quyết nhá. Ha ha ha
Đấy là ngân hàng bảo nhá. Còn có liên quan đấy. Ở việc em nhân viên ra điều kiện bàn giao là sai. Việc thứ hai tpbank là người cho chủ thể đang tranh chấp trực tiếp với ông bán vay nên không thể nói ko có trách nhiệm được. Kể cả ra toà hết 180 ngày tpbank ko thể tự ý giải toả tiền đâu. Nguyên tắc cứ có kiện là dừng hết cái đã toà xử xong mới đến lượt. Ông mua mà kiện là thua trắng bụng. Mất nhà mất lãi vay mất uy tín mất cả chi phí cho cụ bán nhà mất tjan đi kiện ấy chứ.
Đù cụ bán mang mẹ mấy thằng lên đòi nhà đi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Nguyên văn còm trên của cụ nhé:
1. NH thu hồi tiền: Tiền này thu hồi từ đâu?
2. Không biết tiền từ đâu (vì ông mua chỉ trả đủ các khoản tiền lãi) thì lấy cái gì để NH trả giấy hẹn lấy sổ cho người mua?
3. Tất nhiên lúc đó ông mua muốn làm gì thì làm, trừ việc sử dụng căn nhà đó nữa, phỏng cụ :))
Em cũng chỉ dự đoán thôi mà, đã bao giờ rơi vào tình huống này đâu.

thin

Xe tải
Bên bán đã ký giấy uỷ quyền cho bên mua đi làm thủ tục nọp thuế và đăng bộ rồi cụ ạ. Sớm mai 8g, bên mua nó nộp thuế lấy sổ thì bên bán có mà lao đơn vào mắt!

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Bên bán đã ký giấy uỷ quyền cho bên mua đi làm thủ tục nọp thuế và đăng bộ rồi cụ ạ. Sớm mai 8g, bên mua nó nộp thuế lấy sổ thì bên bán có mà lao đơn vào mắt!
Ai bảo cụ thế. Thằng mua ko lấy đc nhé. Phải có nv hỗ trợ tín dụng bank đi lấy. Nó ko lấy đc. Ông bán phi đơn ra là ko lấy đc. Chắc luôn.

Sùng A Khoái

Xe tải
Hợp đồng mua bán cg đc mà cụ... Trừ khi ông bán kiện việc phát sinh tranh chấp hợp đồng thoi...

Thì đang nói ở thời đr hiện tại, ông đang ở cái hộ đấy đã có cái gì chứng minh nhà đó của mình?

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Giấy hẹn lấy sổ ngân hàng đang giữ nên ông mua không tự lấy sổ được, nếu lao đơn ngay sáng mai chắc vẫn kịp.

xe rùa 2012

Xe container
nhờ mod chek ip xem chú mua dùng bao nhiêu nick ạ

vhdangiop

Xe tải
Ai bảo cụ thế. Thằng mua ko lấy đc nhé. Phải có nv hỗ trợ tín dụng bank đi lấy. Nó ko lấy đc. Ông bán phi đơn ra là ko lấy đc. Chắc luôn.
Vậy nếu ông Mua và Bank cùng nhau đi lấy Sổ, nhưng ko kí HD Tín dụng (để treo trong 6 tháng), thì Sổ ai sẽ cầm hả cụ?