[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Sùng A Khoái

Xe tải
Cái thông báo quy trìnnh thực hiện của bank rõ thế kia mà ông thớt vẫn còn kêu bị bank với bên mua bắt tay đưa vào tròng...hố hố...

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy là ông Nam có nhà. Về mặt pháp lý.
Còn 450 củ kia mời 2 ông ra tòa.
Cá nhân e cho rằng vụ này ko có dấu hiệu lừa đảo. Đây là vụ tranh chấp.
Quan điểm của cụ trong nghê thì sao.
Khú khú.
Rất mong đc trao đổi với cụ
E cũng ko nghĩ là lừa đảo. Có lẽ 2 bên khi giao dịch chưa tìm hiểu, bàn bạc kỹ 1 chút

Oteconde

Xe buýt
3 bên đi cùng lúc nộp hồ sơ cụ ạ.
Lúc nhận sổ thì chỉ có nhân viên TPBank và bên mua, ông bán lúc đó không liên quan.
Vâng, lỗi hợp đồng ở chỗ này, hợp đồng 3 bên thì mọi việc cần có 3 bên, cho dù ông thứ 3 chỉ đứng ngó xem cụ nhỉ. Căn cứ chỗ này nã thằng bank đc ko ạ?

Binhkiet

Xe tăng
Cho em hóng với ạ.

Secoxe

Xe tăng
em ko biết vụ đó vì nó mang lại giấy tờ đầy đủ là ok rồi ký xong em còn phải ra ngân hàng để trả tiền nữa . lúc quay về nó đã có xong xuôi rồi . em làm bọn hình như tên hồ gươm thì phải . vụ dấu má em có biết đâu .
Hi hi, những lần em làm thì các phòng cc dịch vụ kể cả tận nơi đều ko đóng dấu tận nơi đâu, xong xuôi họ phi về đóng dấu rồi mang trả lại, mình ngồi đợi. Em làm mấy phòng cc cả quen cả sơ đều vậy.

be bư

Xe ngựa
Cụ hơi ngây thơ nhá, cụ đọc lại thỏa thuận 3 bên đê.
Cụ xe rùa 2012 nộp thuế, bìa ra tên ông mua NH vẫn chưa trả tiền nhé. Chỉ sau khi ông mua ký hợp đồng thế chấp công chứng thì NH mới cho ông bán rút tiền, ông mua tiếp tục cò quay không ký hợp đồng thế chấp cho NH đến hết 180 ngày thì NH vẫn thu lại 450 tr nhé.
ôi đệch . lại còn thế này nữa cơ à cụ , thế thì quá nhọ cho bác bán lọ . nói thật em toàn chơi mua bán tiền tươi thóc thật nên món vay bank em kém lắm chả biết gì

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Vâng, lỗi hợp đồng ở chỗ này, hợp đồng 3 bên thì mọi việc cần có 3 bên, cho dù ông thứ 3 chỉ đứng ngó xem cụ nhỉ. Căn cứ chỗ này nã thằng bank đc ko ạ?
TPBank họ làm đúng quy trình, không làm gì được bank đâu.
Chỉ vì cụ thớt cho người mua vào nhà quá sớm nên xảy ra cơ sự.
Nếu người mua chưa vào được nhà, đã trả 285 triệu cho người bán, giấy hẹn lấy sổ thì ngân hàng đang giữ, thì ông mua xoắn quẩy lên ngay.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cái thông báo quy trìnnh thực hiện của bank rõ thế kia mà ông thớt vẫn còn kêu bị bank với bên mua bắt tay đưa vào tròng...hố hố...
đến giờ vẫn gọi điện cho ông kia để lèo nhèo không phải nhà mày đâu nam ơi, mày chỉ ở nhờ nhà tao thôi, chắc định chém nó đây

huyvand

Xe buýt
Cụ nghĩ đơn giản quá. Nó mà hô lên mất mấy chục cây vàng thì cả hội chuyển vào nhậu ở công an phường nhoé!
Cụ nghĩ đơn giản hơn em rồi, kêu mất không đơn giản thế đâu, em biết nhiều vụ báo mất láo là cũng mệt với CA rồi

thachnhung

Xe container
Làm gì có cái hợp đồng 3 bên nào nhỉ?

vhdangiop

Xe tải
Thông báo này (có cả dấu đỏ) rất rõ ràng nên Bank ko sai. HD 3 bên lại ko có dấu đỏ nên có thể các ràng buộc (nếu có) thì Bank cũng không liên quan. Theo em hiểu là như vậy.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Bank đúng quy trình, nhưng có 01 thằng bên bank nó chủ động nhắn tin cho cụ chủ giục cụ ấy giao nhà cho ông mua thì mới giải ngân được.
Sai lầm cụ thớt bắt đầu từ chỗ này, người mua vào được nhà là họ làm tới luôn.

Citi80

Xe hơi
Cụ làm em ngứa nghề phải ngồi đọc từng chữ trong HĐ của cụ. Quy trình của ngân hàng TPB cơ bản là đầy đủ rõ ràng. Tin nhắn của nv thì sai nguyên tắc vì giục cụ giao nhà sẽ được nhận tiền trong sổ tk nhưng án tại hồ sơ, HĐ ghi rõ nên không trách NH được. Cụ có làm lớn lên thì thằng nv NH giỏi lắm bị nghỉ việc chứ NH thì ko sai gì.
Sai lầm lớn nhất là cụ cho nó vào ở khi khi chưa xong việc và ko hiểu rõ quy trình thế chấp cho vay. Bg nếu vấn đề chỉ là 22tr tiền thuế thì e nghĩ cụ nên tự xử lý cho đỡ mệt. Em chỉ sợ cụ đóng thuế rồi nó vẫn ko lấy sổ thế chấp NH thì câu chuyện sẽ ban căng hơn rất nhiều, khi đó cụ phải xử bằng luật rừng thôi.
Em đi mua bán BĐS cũng thỉnh thoảng dẫn theo ông bạn XH đen để dằn mặt đối phương nếu có ý định lừa đảo mà trộm vía toàn gặp người tử tế

thin

Xe tải
Cụ nghĩ đơn giản hơn em rồi, kêu mất không đơn giản thế đâu, em biết nhiều vụ báo mất láo là cũng mệt với CA rồi
Đó là em ví dụ thôi cụ nhé, vì còn nhiều thứ kinh dị hơn và không lường trước đuợc. Quan điểm của em là khi mình có nhiều cách hiệu quả hơn thì chả việc gì chọn phương án may rủi. Hai năm vừa rồi em dọn sạch 3 cái nhà tranh chấp, mỗi cái mất 2 tháng chuẩn bị mới kín kẽ, mà cái nào mình cũng đang cầm sổ đỏ chính chủ trong tay.

be bư

Xe ngựa
Nhìn lại đúng là mình toàn gặp người uy tín, em giao dịch từ nhà cho đến xe linh tinh tùng phèo nhưng chưa gặp ông nào cò quay với lươn lẹo vì điều kiện tiên quyết trong mọi giao dịch là “tiền tươi” thì rẻ em cũng ok chứ héo thì đắt em cũng từ chối.
em như cụ cho nhanh . buôn bán mà loằng ngoằng là em cho next . ế cũng mặc xác đấy

vừa đi vừa láii

Xe container
Họ đến tận nơi, lăn tay các thứ các thứ nhưng họ phải mang HĐ về phòng công chứng đóng dấu chứ ko đóng dấu tại nơi đâu.
Em cũng nghĩ vậy, thực tế em làm tại nhà thì dấu vẫn để ở phòng công chứng. Xách dấu đi đóng thì bọn ngồi văn phòng nghỉ làm? Chưa kể đóng lung tung thì toi

Citronella

Xe buýt
Chủ thớt nói chung phải nghĩ cách và không than trên này nữa lộ hết bài vở ngay. Nhưng công nhận thread này có ích cho bao ng trong đó có em, mở mắt ra rất nhiều.

Sùng A Khoái

Xe tải
Các cụ cứ hỏi trách nhiệm của bank, nó ghi rõ ở điều 2 rằng Thômg báo ko tạo thành Hợp đồng ràng buộc bank với bên bán, bên mua...Để bank giải ngân thì phải thực hiện các bước abc và các điều kiện xyz...Ông bán ko đọc cái thông báo này à? Hố hố...