[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Secoxe

Xe tăng
Bên bán đã ký giấy uỷ quyền cho bên mua đi làm thủ tục nọp thuế và đăng bộ rồi cụ ạ. Sớm mai 8g, bên mua nó nộp thuế lấy sổ thì bên bán có mà lao đơn vào mắt!
Bên mua mà tự mình đi lấy sổ được thì gọi gì là mua bán đảm bảo nữa.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Vậy nếu ông Mua và Bank cùng nhau đi lấy Sổ, nhưng ko kí HD Tín dụng (để treo trong 6 tháng), thì Sổ ai sẽ cầm hả cụ?
Đã có ý định không ký hợp đồng tín dụng thì bên mua còn mất công đi lấy sổ làm gì cụ ơi. Bên mua không chịu đi lấy thì sổ cứ nằm ở VPĐK nhà đất thôi.

Kurumasuki

Xe container
Chết thật.
Giả sử cụ rùa nộp thuế
Cụ pro lấy sổ về nhưng vẫn ko hoàn tất hợp đồng vay thì lại quay về vạch xuất phát.
Cụ rùa đen rồi.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em chưa tranh chấp bao giờ nên cũng không rõ lắm. Cụ thớt nên làm theo lời khuyên của cụ, lao đơn đến VPĐK nhà đất Hoài Đức xem sao.
Em làm bank mà. Nên em bênh ông bán vì đó là nhà của ông. Thằng mua tay ko bắt giặc còn mất dạy.
Các cụ lưu ý: là khoản vay này dù đã làm sổ giải toả nhưng chưa xong hết qui trình nên bank nó nắm chắc đấy. Tpbank chấp thuận về mặt nguyên tắc. Câu này có nghĩa là tôi đồng ý cho ông mua vay 450tr với điều kiện nào đó. Nếu ông mua ko làm đúng đk thì tpbank thông báo bằng văn bản và thu hồi khoản này về đấy.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Vậy nếu ông Mua và Bank cùng nhau đi lấy Sổ, nhưng ko kí HD Tín dụng (để treo trong 6 tháng), thì Sổ ai sẽ cầm hả cụ?
Ông mua ko ký kệ mẹ ông. Tpbank cầm sổ cụ ạ. Nó là tài sản đảm bảo cho khoản vay mà.

Secoxe

Xe tăng
Bước 4) là Bank và ông Mua đi lấy Sổ, ko cần bên Bán.
Em chỉ thấy hài ở chỗ: đoạn sau của Bước 4 ko cần ông bán đi lấy sổ ( nghĩa là ông bán lúc này thành người thừa CMNR) thế nhưng toàn bộ quyền lợi của ông bán lại nằm tận bước 6 :)

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Chết thật.
Giả sử cụ rùa nộp thuế
Cụ pro lấy sổ về nhưng vẫn ko hoàn tất hợp đồng vay thì lại quay về vạch xuất phát.
Cụ rùa đen rồi.
Nếu cụ rùa nộp thuế. Mà tpbank lấy sổ về nó ko ký thế chấp cho thì mới vỡ mồm. Giờ ko tin được ông mua đâu.

thin

Xe tải
Cụ đọc cái thoả thuận 3 bên, rồi nội dung làm việc chiều nay, thấy có gì là đảm bảo cho người bán không ạ?

xe rùa 2012

Xe container
Đấy là ngân hàng bảo nhá. Còn có liên quan đấy. Ở việc em nhân viên ra điều kiện bàn giao là sai. Việc thứ hai tpbank là người cho chủ thể đang tranh chấp trực tiếp với ông bán vay nên không thể nói ko có trách nhiệm được. Kể cả ra toà hết 180 ngày tpbank ko thể tự ý giải toả tiền đâu. Nguyên tắc cứ có kiện là dừng hết cái đã toà xử xong mới đến lượt. Ông mua mà kiện là thua trắng bụng. Mất nhà mất lãi vay mất uy tín mất cả chi phí cho cụ bán nhà mất tjan đi kiện ấy chứ.
Đù cụ bán mang mẹ mấy thằng lên đòi nhà đi.
vâng em cảm ơn cụ góp ý. cái này phải thế mới xong

thin

Xe tải
Hợp đồng tín dụng đã ký rồi, chỉ còn ký hợp đồng thế chấp thôi.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Gọi bên mua là "thằng mất dạy" quá đúng. Thái độ lên mạng thách thức đưa cả ảnh, nói bên bán là "thái giám, đàn bà...", rủa vận đen, vác luật ra kiện vu khống... đúng kiểu ăn cắp la làng.
Cụ chủ xác định là bị lừa rồi, người liêm sỉ ko ai làm vậy. Giờ có nộp tiền thuế TN, chắc gì thằng mất dạy kia nó làm nốt các thủ tục khác để giải ngân?

Em làm bank mà. Nên em bênh ông bán vì đó là nhà của ông. Thằng mua tay ko bắt giặc còn mất dạy.
Các cụ lưu ý: là khoản vay này dù đã làm sổ giải toả nhưng chưa xong hết qui trình nên bank nó nắm chắc đấy. Tpbank chấp thuận về mặt nguyên tắc. Câu này có nghĩa là tôi đồng ý cho ông mua vay 450tr với điều kiện nào đó. Nếu ông mua ko làm đúng đk thì tpbank thông báo bằng văn bản và thu hồi khoản này về đấy.

Chỉnh sửa cuối:

vhdangiop

Xe tải
Ông mua ko ký kệ mẹ ông. Tpbank cầm sổ cụ ạ. Nó là tài sản đảm bảo cho khoản vay mà.
Như vậy ông Mua vẫn có thể công chứng Sổ đỏ của mình, xác nhận và thực hiện các giao dịch khác như là chủ sở hữu ngôi nhà?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Ông bán chưa nhận đủ tiền thì ôg mua sẽ bị đưa vào tội lừa đảo ! Tóm lại do cả 2 ông ko chịu ngồi lại với nhau ! Việc bé xé ra to! Nát hết !
Hết hạn 180 ngày bank thu hồi tiền, người mua trả đủ các khoản tiền lãi là bank trả giấy hẹn lấy sổ cho người mua. Lúc đó ông mua muốn làm gì thì làm.
Do ông bán ko có tí kinh nghiệm về giao dịch vay mua nhà với lại quá cứng nhắc nên mới đau đầu ntn !
Nếu thế thật thì thôi cụ chủ thớt cố bỏ tiền ra mà đóng đi cho nhẹ đầu 22 củ mà mua được sự nhàn đầu và lấy được 450 củ kia thì cũng đáng lăm chứ

Secoxe

Xe tăng
Nếu cụ rùa nộp thuế. Mà tpbank lấy sổ về nó ko ký thế chấp cho thì mới vỡ mồm. Giờ ko tin được ông mua đâu.
Giờ cụ rùa mà xuống nước nộp thuế để lấy sổ ra mà ông mua chầy bửa xoay tiếp rồi ko ký HĐ thế chấp thì sao?

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lấy tốt cụ à. Bank ở đây chỉ giao dịch với 2 bên (nhà đất ko biết gì). Cái giấy hẹn ko là cái j cả (trừ khi đơn từ ko nói)

vhdangiop

Xe tải
Em chỉ thấy hài ở chỗ: đoạn sau của Bước 4 ko cần ông bán đi lấy sổ ( nghĩa là ông bán lúc này thành người thừa CMNR) thế nhưng toàn bộ quyền lợi của ông bán lại nằm tận bước 6 :)
Vấn đề nó nằm ở chỗ đó, ông Bán đi giúp ông Mua chuyển quyền sở hữu cắm TS vào Bank để được nhận số tiền 450tr còn thiếu. Trong khi việc lo làm thế nào để có 450tr tiền mặt mua nhà là của ông Mua và Bank.

Secoxe

Xe tăng
Lấy tốt cụ à. Bank ở đây chỉ giao dịch với 2 bên (nhà đất ko biết gì). Cái giấy hẹn ko là cái j cả (trừ khi đơn từ ko nói)
Nghĩa là ko có giấy hẹn ( lúc này giấy hẹn đã nhập kho NH) thì bên mua vẫn lấy dc sổ à cụ? Đến đoạn này của cụ là lại tiếp tục ly kỳ đây ( mặc dù ko liên quan đến vụ này)