[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

xe rùa 2012

Xe container
có dâu nhưng phủi tay sạch sẽ rồi

cái này bank đưa em. nhưng em thấy quá thiêt nên đề nghị làm lai cam kết 3 bên. chứ cái này ngay từ đầu đã thấy thiệt. sau thì có cái 3 bên nhưng ko dấu

vừa đi vừa láii

Xe container
Em làm bank mà. Nên em bênh ông bán vì đó là nhà của ông. Thằng mua tay ko bắt giặc còn mất dạy.
Các cụ lưu ý: là khoản vay này dù đã làm sổ giải toả nhưng chưa xong hết qui trình nên bank nó nắm chắc đấy. Tpbank chấp thuận về mặt nguyên tắc. Câu này có nghĩa là tôi đồng ý cho ông mua vay 450tr với điều kiện nào đó. Nếu ông mua ko làm đúng đk thì tpbank thông báo bằng văn bản và thu hồi khoản này về đấy.
Cái tiền 450tr ảo lòi. Em lúc trước làm với vcb SG. Chú ngân hàng cũng nói tiền vào tài khoản nhưng không được tiêu. Em dẹp luôn cái ảo vớ vẩn đó. Chú mua đứng tên xong không làm thủ tục với NH thì nhìn nhau cười chứ làm dex gì. Em không nói bên mua lừa đảo, nhưng lỡ có chuyện gì thì bán mệt lắm. Bên Mua xin đi chữa bệnh nước ngoài dài hạn có khi bên Bán phải sang hầu hạ đến khi khoẻ lại... :)) Đêm dài lắm mộng nên cứ tiền tươi mà chốt thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
Nguyên tắc giấy hẹn lấy sổ đỏ mới sẽ do bank cầm và nvien bank đi lấy ! Ng mua ko đc lấy đâu !
Bẩm cụ.
Chính tay e đi lấy đây.
2 lần rồi.
Khú khú.
Nói thật là con người hơn nhau không phả chỉ tiền bạc. Mà nó còn là uy tín, đạo đức. O

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghĩa là ko có giấy hẹn ( lúc này giấy hẹn đã nhập kho NH) thì bên mua vẫn lấy dc sổ à cụ? Đến đoạn này của cụ là lại tiếp tục ly kỳ đây ( mặc dù ko liên quan đến vụ này)
Thì cái giấy hẹn chính chủ tên cụ, cụ làm mất thì chả nhẽ móm
Cứ xuất trình chứng minh thư, giấy
nộp thuế là nhận được sổ hả cụ ?
Gần như thế. Hs tên ô mua nộp. Phiếu hẹn tên ô ấy nhà đất thường ko hoạnh hoẹ

Secoxe

Xe tăng
Cái tiền 450tr ảo lòi. Em lúc trước làm với vcb SG. Chú ngân hàng cũng nói tiền vào tài khoản nhưng không được tiêu. Em dẹp luôn cái ảo vớ vẩn đó. Chú mua đứng tên xong không làm thủ tục với NH thì nhìn nhau cười chứ làm dex gì. Em không nói bên mua lừa đảo, nhưng lỡ có chuyện gì thì bán mệt lắm. Bên Mua xin đi chữa bệnh nước ngoài dài hạn có khi bên Bán phải sang hầu hạ đến khi khoẻ lại... :)) Đêm dài lắm mộng nên cứ tiền tươi mà chốt thôi
Cái quy trình 6 bước NH nào cũng thế này à cụ?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Thế thì thằng nvien bank đã làm sai quy trình, bác mà cầm sổ đi cắm chỗ khác thì ông nvien bank lĩnh đủ nhé ! Nhiều lúc nvien bank ít ng, mà hso vay thì nhiều nên họ ko đi lấy tận nơi mà nhờ ng vay láy giúp, riêng với bank nc ngoài như Hsbc, Anz thì ko có chuyệnbđó, Bank VN thì có vụ lấy hộ !
Bẩm cụ.
Chính tay e đi lấy đây.
2 lần rồi.
Khú khú.
Nói thật là con người hơn nhau không phả chỉ tiền bạc. Mà nó còn là uy tín, đạo đức. O

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Bẩm cụ.
Chính tay e đi lấy đây.
2 lần rồi.
Khú khú.
Em 3 lần đi lấy sổ nhưng đều giữ giấy hẹn cẩn thận, nên không biết cái việc : không cần giấy hẹn vẫn nhận được sổ.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Như vậy ông Mua vẫn có thể công chứng Sổ đỏ của mình, xác nhận và thực hiện các giao dịch khác như là chủ sở hữu ngôi nhà?
Nếu ông bán ko nộp thuế. Ông bán làm đơn ra thông báo cho bank tài sản tranh chấp nữa thì ông mua ko có lấy được gì hết cụ. Ông bán không làm động thái này là dở đấy.
Vì kể cả tpbank lấy sổ về mà có đơn của ông bán về việc ko cung cấp giấy tờ bản gốc hay photo công chứng cho thằng mua kia bố bảo bank nó cho mượn sổ công chứng. Lớ ngớ lại thêm vụ kiện sai qui trình ấy chứ.
Vụ việc này ông mua hay bán ko ai có lợi cả. Tham nhau tiền thuế ông bán bất lợi là mất thời gian đi kiện dù nhà của mình. Tiền thì sẽ lấy đc thôi.
Ông mua mất uy tín, lãi vẫn phải chịu của tpbank mà quyền sở hữu nhà lại chưa có đủ hết.
Tốt nhất hai bên nên ngồi lại cưa đôi tiền thuế ông bán thiệt đi tí thôi. Và ký thế chấp cho bên bán lấy tiền,bên mua hoàn thành nghĩa vụ với bank và xác nhận quyền sở hữu nhà.
Đời ko ăn ko đc đâu. Ông mua nên biết điều vid nhìn lại dù sao nhờ ông bán cho thế chấp ba bên mới có nhà để ở. Rùm beng lên ở tân việt người ta biết cả còn mặt mũi nào chơi với ai. Giống đời ở chung cư cùng sàn ae vui vẻ đoàn kết nhậu nhẹt người ta bảo ông này cũng thuộc dạng ko ra gì thì tiếng để đời lắm. Ông bán ông phọt hết thông tin ông mua lên mạng thì hết của làm ăn ấy chứ.
Ấy là chưa nói đến việc ông bán cay mũi kéo lên đòi nhà công an kéo cả ra. Càng nhanh được xử lý vì ông mua chưa có gì là chủ tài sản cả. Lúc đó lo với luật pháp có khi đi cả nhà ấy chứ. Về mặt giấy tờ án tại hồ sơ ông mua đang sai hết!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ông mua giờ ko chịu trả lãi và gốc vào ngân hàng nữa thì ngân hàng siết nợ ngôi nhà mang tên ông ấy hả các cụ. Thế ông bán mệt nhỉ

vhdangiop

Xe tải

Thông tin xác nhận của cụ hay quá, em lờ mờ đoán già đoán non từ hôm qua. Tks cụ

thin

Xe tải
Vậy là ông Nam có nhà. Về mặt pháp lý.
Còn 450 củ kia mời 2 ông ra tòa.
Cá nhân e cho rằng vụ này ko có dấu hiệu lừa đảo. Đây là vụ tranh chấp.
Quan điểm của cụ trong nghê thì sao.
Khú khú.
Rất mong đc trao đổi với cụ
Nếu không có tình tiết gì mới thì là tranh chấp dân sự thôi. Ông bán không khéo thì sẽ thiệt đủ đường.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Lấy tốt cụ à. Bank ở đây chỉ giao dịch với 2 bên (nhà đất ko biết gì). Cái giấy hẹn ko là cái j cả (trừ khi đơn từ ko nói)
Cụ là công chứng viên nói thế chết con nhà người ta. Không có giấy hẹn ko lấy được đâu!

jafwm

Xe điện
Nếu cụ rùa nộp thuế. Mà tpbank lấy sổ về nó ko ký thế chấp cho thì mới vỡ mồm. Giờ ko tin được ông mua đâu.
Vâng, đến nước này rồi thì làm gì còn niềm tin nữa hả cụ! Cái bước 5 trong thông báo của ngân hàng, sau vụ này, mới thấy noá dễ dàng đưa bên bán vô thế bất lợi khi bên mua không muốn hợp tác nữa... có khi cũng chỉ vì ghét cái thái độ thôi chẳng hạn! Mong rằng ở đời vẫn còn cái gọi là luật nhân quả!

Colorful

[Tịch thu bằng lái]
cái này bank đưa em. nhưng em thấy quá thiêt nên đề nghị làm lai cam kết 3 bên. chứ cái này ngay từ đầu đã thấy thiệt. sau thì có cái 3 bên nhưng ko dấu
Cụ đi nộp thuế đi, muốn gì cũng phải kịch đường tàu mới làm ván mới được. Thích kiện hay thích giết nhau cũng phải đến tận cùng đi đã.

Mang 22 triệu ra làm gốc, cái gì mà chi phí nhỏ hơn hoặc bằng thì theo, cái gì chi phí lớn hơn thì bỏ. Sống bằng này tuổi phải hiểu đời không có Đúng-Sai, nếu không thể chọn cái Lợi hơn giữa hai cái Lợi, thì cố chọn cái bớt Thiệt giữa hai cái Thiệt.

22 triệu ấy không đủ tiền đi lại, chuẩn bị hồ sơ với tạm ứng án phí đâu. Luật sư nào mà dám cam đoan cụ thắng thì kể cả lấy nửa cái nhà cụ em vẫn khen là giỏi đấy. Thắng còn phải là thắng bao nhiêu, thắng như thế nào, chứ thắng vài đồng thua một đống, lãi giả lỗ thật thì làm làm mẹ gì cho nó nhọc người.

Còn nếu đập với xiên thì em nói từ đầu rồi, có gan làm đã không lên đây hóng. Mà có làm cũng không có giá trọn gói bao an toàn 22tr bao giờ.

Thật lòng khuyên cụ. Không còn lời khác để nói.

Secoxe

Xe tăng

Thế ông rùa chạy nhanh lên mà đâm phát đơn ko ông mua tự lấy sổ ra thì ăn cám à? Em ko nói ông mua lừa đảo nhưng nhiều khi thấy dễ tưởng ngon lại nổi lòng tham.

ngoc_phuong

Xe lăn
Thế thì thằng nvien bank đã làm sai quy trình, bác mà cầm sổ đi cắm chỗ khác thì ông nvien bank lĩnh đủ nhé ! Nhiều lúc nvien bank ít ng, mà hso vay thì nhiều nên họ ko đi lấy tận nơi mà nhờ ng vay láy giúp, riêng với bank nc ngoài như Hsbc, Anz thì ko có chuyệnbđó, Bank VN thì có vụ lấy hộ !
Thế cho nên ngay ở những trang đầu e luôn thắc mắc. Để đảm bảo giao dịch hoàn thành. Ngân hàng sao ko bắt 2 bên ủy quyền cho ngân hàng đi lấy.
Khú khú.
Lúc đó em bẩu. Mợ. Sổ tên mình là của mình.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em 3 lần đi lấy sổ nhưng đều giữ giấy hẹn cẩn thận, nên không biết cái việc : không cần giấy hẹn vẫn nhận được sổ.
Mình mua, ra tên mình thì có giấy hẹn đúng tên mình chứ cụ.
Khú khú.
Chả nhẽ lại tên thằng hàng xón.

Secoxe

Xe tăng
Cụ đi nộp thuế đi, muốn gì cũng phải kịch đường tàu mới làm ván mới được. Thích kiện hay thích giết nhau cũng phải đến tận cùng đi đã.

Mang 22 triệu ra làm gốc, cái gì mà chi phí nhỏ hơn hoặc bằng thì theo, cái gì chi phí lớn hơn thì bỏ. Sống bằng này tuổi phải hiểu đời không có Đúng-Sai, nếu không thể chọn cái Lợi hơn giữa hai cái Lợi, thì cố chọn cái bớt Thiệt giữa hai cái Thiệt.

22 triệu ấy không đủ tiền đi lại, chuẩn bị hồ sơ với tạm ứng án phí đâu. Luật sư nào mà dám cam đoan cụ thắng thì kể cả lấy nửa cái nhà cụ em vẫn khen là giỏi đấy. Thắng còn phải là thắng bao nhiêu, thắng như thế nào, chứ thắng vài đồng thua một đống, lãi giả lỗ thật thì làm làm mẹ gì cho nó nhọc người.

Còn nếu đập với xiên thì em nói từ đầu rồi, có gan làm đã không lên đây hóng. Mà có làm cũng không có giá trọn gói bao an toàn 22tr bao giờ.

Thật lòng khuyên cụ. Không còn lời khác để nói.
Hay, cụ làm em hiểu biết hơn rồi!