[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Secoxe

Xe tăng
Bâyh chả có ai sai, chỉ có ông Rùa ko chịu làm việc phải làm là đi đóng thuế ! Nếu đóng xong rồi mà ông Pro kia dở quẻ thì mới có cơ sở mà kiện đc ! Giờ bank ko lấy đc sổ ra thì nát hết !
Nếu ông rùa chịu đóng thuế thì đã ko có thít này rồi cụ. Túm lại ngồi lại với nhau 50-50 để đẹp chuyện, coi như ai cũng là lần đầu nên chưa rõ hết. Ai cũng khôn cả thì khó xử lý, mỗi người ngu đi 1 tý lại nhanh.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bộ đội cứng gặp cao bồi thôn ! Cuối cùng mệt ng thêm vì việc quá nhỏ ! :))
Nếu ông rùa chịu đóng thuế thì đã ko có thít này rồi cụ. Túm lại ngồi lại với nhau 50-50 để đẹp chuyện, coi như ai cũng là lần đầu nên chưa rõ hết. Ai cũng khôn cả thì khó xử lý, mỗi người ngu đi 1 tý lại nhanh.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
1 khả năng nữa là giá bán trong HĐ mua bán để quá thấp trong khi khoản vay phải căn cứ trên HĐ mua bán này (70-80% giá trên hđmb) dẫn đến khoản vay ko đủ để trả nốt nợ.
Do vậy 3 bên đổ lỗi quanh cho nhau. NV NH thì bảo hđ mua bán là việc của các ông. Bên bán đổ lỗi bảo sao NH ko báo trước. Bên mua thì bảo ghi tăng tôi ko chịu thuế cao. Lằng nhằng phức tạp qua lại trong khi bên mua đã ký hđ công chứng xong tức là chủ quyền đã thuộc về bên mua và có chìa khoá đang ở rồi nên mặc kệ ra sao thì ra.
Đến giờ e cũng nghiêng ý kiến như của cụ, giá HĐ thấp hơn nhiều cái 735 củ thỏa thuận nên Thớt cứ loanh quanh k dám lộ hàng...
Chính vì lẽ đó nên thằng mua nó bắt lọn rồi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Bộ đội cứng gặp cao bồi thôn ! Cuối cùng mệt ng thêm vì việc quá nhỏ ! :))
Đây là một topic bổ ích xứng đáng được đưa vào khu lưu trữ của diễn đàn otofun.

thin

Xe tải
Nếu là em thì em cũng đi đóng thuế, nhưng họp 3 bên, làm cái BB giao hẹn lấy sổ phải cùng đi, em cầm sổ, khi nào công chứng, giải ngân xong thì em đưa sổ cho bank. 22tr kia coi như đi đường bị hòn đá văng vào vỡ kính xe.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
TPBank họ làm đúng quy trình, không làm gì được bank đâu.
Chỉ vì cụ thớt cho người mua vào nhà quá sớm nên xảy ra cơ sự.
Nếu người mua chưa vào được nhà, đã trả 285 triệu cho người bán, giấy hẹn lấy sổ thì ngân hàng đang giữ, thì ông mua xoắn quẩy lên ngay.
Ngân hàng nào chả làm đúng, 1 bộ sậu pháp chế mà, cụ ko cần bênh đâu. E chỉ chửi con nhân viên thôi, đánh hơi thấy cụ bán gà là nó lùa.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo cụ thế. Thằng mua ko lấy đc nhé. Phải có nv hỗ trợ tín dụng bank đi lấy. Nó ko lấy đc. Ông bán phi đơn ra là ko lấy đc. Chắc luôn.
He he cụ lại làm em phải đọc lại cái hợp đồng 3 bên

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Bâyh chả có ai sai, chỉ có ông Rùa ko chịu làm việc phải làm là đi đóng thuế ! Nếu đóng xong rồi mà ông Pro kia dở quẻ thì mới có cơ sở mà kiện đc ! Giờ bank ko lấy đc sổ ra thì nát hết !
Mẹ khỉ, làm j có cái gọi là hợp đồng 3 bên? Cụ thớt ngáo à? Cái đó là giấy đề nghị phong toả tiền của cụ như tài sản đảm bảo cho khoản vay đấy chứ, cho đến khi 1 tài sản khác dc thế vào! Bảo sao thằng giẻ rách với con mất dậy nó chả lùa như gà vào chuồng. Kiểu này làm j cũng chỉ mất thêm mà ko có dc!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mẹ khỉ, làm j có cái gọi là hợp đồng 3 bên? Cụ thớt ngáo à? Cái đó là giấy đề nghị phong toả tiền của cụ như tài sản đảm bảo cho khoản vay đấy chứ, cho đến khi 1 tài sản khác dc thế vào! Bảo sao thằng giẻ rách với con mất dậy nó chả lùa như gà vào chuồng. Kiểu này làm j cũng chỉ mất thêm mà ko có dc!
Cụ còn thuộc bài hơn cả chủ thớt. Bái phục :)

Cái hợp đồng nhà thì rõ là bên mua phải nộp thuế rồi, vì tncn là khoản thuế duy nhất. Ra toà cụ chủ thắng. Giờ um lên rồi, em tin bên bank thách kẹo cũng chả dám làm láo, chắc hẳn là giấy hẹn là ông bank đã ghi chú vào đây cả rồi, sổ đỏ về là ông bank nhận thì quy trình nó mới kín. Bank nó nhận xong nó giữ cho tới khi nào bên thuê nhà đóng tiền vào 450 triệu +lãi. Hết 180 ngày thì huỷ hđ vay-> sổ đỏ bank giữ -> ông mua móm, kiện ra toà thì ông mua thua to. Cụ chủ giờ là lúc ngồi doạ nạt thằng bank, lên trụ sở nó mà ngồi phản ảnh, gặp quản lý,...làm sao cho bank đấy tởn . Em nghĩ hôm nay gặp vẫn là kín, thằng nv bank kia vẫn muốn giữ kín còn giữ việc.
Thằng nv bank khôn hồn thì ngồi thoả thuận với ông mua mà lo đóng thuế cho nhanh.
Vì giờ ông bán có nộp hết tiền ra như 1 số ông cò quay đêm qua, đêm nay lại xuất hiện tư véo và doạ nạt thì sự tình vẫn kết thúc ở sổ đỏ bank giữ và chờ bên mua nộp tiền.
Cụ bán, cứ rung đùi ngồi chờ bank xử lý ông mua thôi, ông ta rốt cuộc cũng vẫn phải hoàn tất thủ tục, ông ý còn mảnh đất khác đang rao bán.. là dân có tóc chả phải kẻ trọc đầu. Thế nên cụ chủ không phải sợ vì nó chày bửa thì chính nó mất tất.
Em tư véo thế đấy.
Chủ thớt nghe tư vấn của mợ này đi, em xin cung cấp cho cụ trà đá thuốc lá free đến bao giờ chán lại về nhà nghỉ nha, nghỉ hết chán lại đi tiếp nha :)

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cái hợp đồng nhà thì rõ là bên mua phải nộp thuế rồi, vì tncn là khoản thuế duy nhất. Ra toà cụ chủ thắng. Giờ um lên rồi, em tin bên bank thách kẹo cũng chả dám làm láo, chắc hẳn là giấy hẹn là ông bank đã ghi chú vào đây cả rồi, sổ đỏ về là ông bank nhận thì quy trình nó mới kín. Bank nó nhận xong nó giữ cho tới khi nào bên thuê nhà đóng tiền vào 450 triệu +lãi. Hết 180 ngày thì huỷ hđ vay-> sổ đỏ bank giữ -> ông mua móm, kiện ra toà thì ông mua thua to. Cụ chủ giờ là lúc ngồi doạ nạt thằng bank, lên trụ sở nó mà ngồi phản ảnh, gặp quản lý,...làm sao cho bank đấy tởn . Em nghĩ hôm nay gặp vẫn là kín, thằng nv bank kia vẫn muốn giữ kín còn giữ việc.
Thằng nv bank khôn hồn thì ngồi thoả thuận với ông mua mà lo đóng thuế cho nhanh.
Vì giờ ông bán có nộp hết tiền ra như 1 số ông cò quay đêm qua, đêm nay lại xuất hiện tư véo và doạ nạt thì sự tình vẫn kết thúc ở sổ đỏ bank giữ và chờ bên mua nộp tiền.
Cụ bán, cứ rung đùi ngồi chờ bank xử lý ông mua thôi, ông ta rốt cuộc cũng vẫn phải hoàn tất thủ tục, ông ý còn mảnh đất khác đang rao bán.. là dân có tóc chả phải kẻ trọc đầu. Thế nên cụ chủ không phải sợ vì nó chày bửa thì chính nó mất tất.
Em tư véo thế đấy.
Thằng bank mất dậy ở chỗ nào cụ biết ko? Nó lấy tiền cụ bán làm ts đảm bảo khoản vay, thì nó cần j cái sổ đỏ nữa, nhưng nó chấp nhận thay cái sổ tk bằng sổ đỏ ông mua đưa vào, nếu đưa vào. Ko đưa vào thì nó lấy lại xèng. Càng đọc càng thấy ông rùa ngâu, tưởng rùa chậm lại thêm ngâu, bảo dao thằng mua nó chả lừa!

thanghn

Xe đạp
vâng. mai em xuống xin cắt điện nước luôn ak :((

Đến nước này xác định CHƠI TỚI CÙNG ... thôi cụ ạ.

1. Báo BQT cắt điện nước
2. Báo C.An phường về việc tranh chấp.
3. Thông báo phòng TNMT về trường hợp tranh chấp.
4. Khởi kiện ra toà.

Với đầu đủ thông tin trong tay (Và nhất là lực có đủ), đập chết ăn thịt mấy thằng rẻ rách ấy đi.

Streamline

Xe điện
Nó đang sợ run cả vòi, hẹn gặp hôm nay mạo danh sếp nó, cụ chủ qua điện thoại ghi âm hết chửa? Có tin nhắn diễn đàn đây làm bằng, anh em OF đây thiếu gì ông sẵn lòng bỏ chút thời gian lên làm chứng ha? Thằng cò quay với nv bank lấy danh sếp ngân hàng ra loè bịp để đòi hẹn gặp, hẹn xong doạ nạt để mong cụ chủ kí nhận cái cam kết chắc là im miệng ko đc nói gì ra.
Riêng cái buổi gặp hôm nay là bằng chứng tốt về chuyện 2 thằng kia lừa đảo có tổ chức nếu sau này vỡ trận.
Giờ cụ chủ kệ đi, thằng kia cũng buôn bán nhà đất, nó cũng cần giải ngân vốn mà làm ăn, lại là dân ngự cu, buôn bán đất đai ở quê, giờ lên HN, tèm nhèm nên mới lèm bèm cò quay 22 triệu.
E chưa hiểu dân ngự cu là gì?
Ngồi lên cu ợ?

Westminster

Xe hơi
Cụ có bị ngơ không ạ, theo hợp đồng thì ông kia phải đóng tiền thuế rõ rành rành rồi còn gì. Bây giờ không đóng thì chả đang giở quẻ còn gì. Quá đủ căn cứ để kiện rồi. Chẳng có gì bảo đảm được mình đóng hộ nó thì nó không giở quẻ tiếp.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ có bị ngơ không ạ, theo hợp đồng thì ông kia phải đóng tiền thuế rõ rành rành rồi còn gì. Bây giờ không đóng thì chả đang giở quẻ còn gì. Quá đủ căn cứ để kiện rồi. Chẳng có gì bảo đảm được mình đóng hộ nó thì nó không giở quẻ tiếp.
Tầm này rồi cụ ạ, ngủ và mai triển tiếp thôi:
"Mang 22 triệu ra làm gốc, cái gì mà chi phí nhỏ hơn hoặc bằng thì theo, cái gì chi phí lớn hơn thì bỏ. Sống bằng này tuổi phải hiểu đời không có Đúng-Sai, nếu không thể chọn cái Lợi hơn giữa hai cái Lợi, thì cố chọn cái bớt Thiệt giữa hai cái Thiệt" - Bản quyền Colorful :) :) :)

Westminster

Xe hơi
Tầm này rồi cụ ạ, ngủ và mai triển tiếp thôi:
"Mang 22 triệu ra làm gốc, cái gì mà chi phí nhỏ hơn hoặc bằng thì theo, cái gì chi phí lớn hơn thì bỏ. Sống bằng này tuổi phải hiểu đời không có Đúng-Sai, nếu không thể chọn cái Lợi hơn giữa hai cái Lợi, thì cố chọn cái bớt Thiệt giữa hai cái Thiệt" - Bản quyền Colorful :) :) :)
Cụ không hiểu ý em à, chắc gì thằng kia đã không giở quẻ tiếp, nó cứ không làm thủ tục thế chấp thì sao? Đóng 22 triệu để chỉ vài cụ ất ở ở đây nhìn với con mắt cảm thông hơn à.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ không hiểu ý em à, chắc gì thằng kia đã không giở quẻ tiếp, nó cứ không làm thủ tục thế chấp thì sao? Đóng 22 triệu để chỉ vài cụ ất ở ở đây nhìn với con mắt cảm thông hơn à.
Cái đoạn đỏ đỏ em viết trên kia là mong cụ Rùa hiểu và cụ ấy nên để ở trong bụng thôi, mọi thứ còn phải tùy cơ ứng biến. Mọi thứ vẫn còn ở phía trước cơ mà, hồi sau sẽ rõ đi cụ, suy diễn làm gì cho thêm già cái thằng người cụ ơi :)