[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Lấy tốt cụ à. Nhiều lý do lắm
Nếu ông bán phi đơn ra rồi ko lấy đc. Khi đến nhận cán bộ nó sẽ hỏi giấy hẹn đấy. Ko có cái đó nó ko đưa sổ đâu. Nó đưa sổ ông bán kiện nốt người đưa sổ là nhọc à nha. Kiện vì làm sai qui trình. Khi mất giấy hẹn còn phải trình báo đơn từ chán chê xê mướp mất tiền mới đc cầm huống hồ là đang tranh chấp ai dám đưa cho cụ cầm sổ về

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế cho nên ngay ở những trang đầu e luôn thắc mắc. Để đảm bảo giao dịch hoàn thành. Ngân hàng sao ko bắt 2 bên ủy quyền cho ngân hàng đi lấy.
Khú khú.

Lúc đó em bẩu. Mợ. Sổ tên mình là của mình.
Chuẩn cụ. Bank nào cứng ôm luôn hs sang tên, khách còn mất phí làm nữa

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Mình mua, ra tên mình thì có giấy hẹn đúng tên mình chứ cụ.
Khú khú.
Chả nhẽ lại tên thằng hàng xón.
Ý của em là xuất trình đầy đủ giấy tờ nên được nhận sổ bình thường.
Lần sau nếu mua nhà mới, em sẽ thử không trình giấy hẹn, xem có lấy được sổ ra không :D

xe rùa 2012

Xe container
Nếu ông bán ko nộp thuế. Ông bán làm đơn ra thông báo cho bank tài sản tranh chấp nữa thì ông mua ko có lấy được gì hết cụ. Ông bán không làm động thái này là dở đấy.
Vì kể cả tpbank lấy sổ về mà có đơn của ông bán về việc ko cung cấp giấy tờ bản gốc hay photo công chứng cho thằng mua kia bố bảo bank nó cho mượn sổ công chứng. Lớ ngớ lại thêm vụ kiện sai qui trình ấy chứ.
Vụ việc này ông mua hay bán ko ai có lợi cả. Tham nhau tiền thuế ông bán bất lợi là mất thời gian đi kiện dù nhà của mình. Tiền thì sẽ lấy đc thôi.
Ông mua mất uy tín, lãi vẫn phải chịu của tpbank mà quyền sở hữu nhà lại chưa có đủ hết.
Tốt nhất hai bên nên ngồi lại cưa đôi tiền thuế ông bán thiệt đi tí thôi. Và ký thế chấp cho bên bán lấy tiền,bên mua hoàn thành nghĩa vụ với bank và xác nhận quyền sở hữu nhà.
Đời ko ăn ko đc đâu. Ông mua nên biết điều vid nhìn lại dù sao nhờ ông bán cho thế chấp ba bên mới có nhà để ở. Rùm beng lên ở tân việt người ta biết cả còn mặt mũi nào chơi với ai. Giống đời ở chung cư cùng sàn ae vui vẻ đoàn kết nhậu nhẹt người ta bảo ông này cũng thuộc dạng ko ra gì thì tiếng để đời lắm. Ông bán ông phọt hết thông tin ông mua lên mạng thì hết của làm ăn ấy chứ.
Ấy là chưa nói đến việc ông bán cay mũi kéo lên đòi nhà công an kéo cả ra. Càng nhanh được xử lý vì ông mua chưa có gì là chủ tài sản cả. Lúc đó lo với luật pháp có khi đi cả nhà ấy chứ. Về mặt giấy tờ án tại hồ sơ ông mua đang sai hết!
Vâng. mai em đâm đơn khiếu nại cô nhân viên bank kia nt ép em giao nhà cho khách mua măc dù chưa sang tên, chưa có tiền.
em khiếu nại lên thống đốc NHNN VN về quy trình làm thủ tục 3 bên để em bị lừa mất nhà
còn chú lừa cũng chả lại nhà thôi. thêm cái án hủy hợp đồng bị phạt rồi bị tống ra ngoài đường.
cả cc ấy em quen hết ak

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu ông bán phi đơn ra rồi ko lấy đc. Khi đến nhận cán bộ nó sẽ hỏi giấy hẹn đấy. Ko có cái đó nó ko đưa sổ đâu. Nó đưa sổ ông bán kiện nốt người đưa sổ là nhọc à nha. Kiện vì làm sai qui trình. Khi mất giấy hẹn
còn phải trình báo đơn từ chán chê xê mướp mất tiền mới đc cầm huống hồ là đang tranh chấp ai dám đưa cho cụ cầm sổ về
Có đơn thì đi nhẽ khác rồi

Secoxe

Xe tăng
Vâng. mai em đâm đơn khiếu nại cô nhân viên bank kia nt ép em giao nhà cho khách mua măc dù chưa sang tên, chưa có tiền.
em khiếu nại lên thống đốc NHNN VN về quy trình làm thủ tục 3 bên để em bị lừa mất nhà
còn chú lừa cũng chả lại nhà thôi. thêm cái án hủy hợp đồng bị phạt rồi bị tống ra ngoài đường.
cả cc ấy em quen hết ak
Cụ đã nói chuyện với em nv kia để em ý đến khóc lóc xin xỏ với ông mua nhà chưa?

vừa đi vừa láii

Xe container
Cái quy trình 6 bước NH nào cũng thế này à cụ?
Em không rõ cụ ạ. Vì em không làm 3 bên nữa nên không rõ lắm. Để 2 bên NH và Mua làm việc với nhau. May cho em là bên Mua là người đàng hoàng giống em nên mọi việc rất dễ chịu. :)). Bọn em tự đề ra quy trình rồi tự thực hiện, phương châm là làm sao cho 2 bên đều ngủ ngon,

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Nguyên tắc lấy sổ đỏ phải cầm giấy hẹn gốc ! Ông 1 cửa mà trả sổ đỏ ko thu lại giấy hẹn gốc thì bank kiện vỡ mồm ngay ! Nhiều khi thân quen hơặc đc pbi nên 1 cửa làm tắt thôi !
Thế cho nên ngay ở những trang đầu e luôn thắc mắc. Để đảm bảo giao dịch hoàn thành. Ngân hàng sao ko bắt 2 bên ủy quyền cho ngân hàng đi lấy.
Khú khú.
Lúc đó em bẩu. Mợ. Sổ tên mình là của mình.

xe rùa 2012

Xe container
Nếu ông mua giờ ko chịu trả lãi và gốc vào ngân hàng nữa thì ngân hàng siết nợ ngôi nhà mang tên ông ấy hả các cụ. Thế ông bán mệt nhỉ

thế thì em mừng quá. mặc áo juventut ngay cụ nhé

ngoc_phuong

Xe lăn
Chuẩn cụ. Bank nào cứng ôm luôn hs sang tên, khách còn mất phí làm nữa
Bù lại kê cao gối mà ngủ.
Khú khú.
Cụ Bá bảo rồi. Nắm thằng có tóc, ai nắm thằng trọc đầu.
Nhiều cụ đòi kiện, kiện, đòi quy trình, quy định, đòi phải thế này thế kia.
Em thì bẩu : xèng, xèng, xèng

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
cả cc ấy em quen hết ak
Bác có mất nhà đâu?! Bác chỉ chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế với nhà nước để ba bên tiến hành thủ tục giải ngân ! Bác phải đi đóng tiền thuế TNCN đi thôi hoặc ngồi lại với ông mua, 2 bên hoà giải đi đến thống nhất khoản tiền thuế cho nhanh! 3 tháng cãi nhau thì tiền lãi gửi tiết kiệm 450tr cũng gàn bằng tièn thuế tncn !

ngoc_phuong

Xe lăn
Nguyên tắc lấy sổ đỏ phải cầm giấy hẹn gốc ! Ông 1 cửa mà trả sổ đỏ ko thu lại giấy hẹn gốc thì bank kiện vỡ mồm ngay ! Nhiều khi thân quen hơặc đc pbi nên 1 cửa làm tắt thôi !
Nhiều cụ ngáo luật, ngáo quy định mà quên mất rằng ối thằng vẫn xé luật, xé quy trình ấy thôi.
Khú khú.
Xã hội mình nó thế, chấp nhận thực tiễn thaoy

vừa đi vừa láii

Xe container
cả cc ấy em quen hết ak
Cụ cho số tài khoản cho em nhân viên kia chưa? Em đó mà đọc được dòng này của cụ có khi lại tự nguyện đóng thuế giúp cụ ấy chứ

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
.[/QUOTE]
cả cc ấy em quen hết ak
Cụ tiến hành âm thầm thôi bô bô lên ông kia ông ấy đang ngồi cười mỉa cụ kìa. Sáng mai việc đầu tiền cụ cứ ra vp đk làm cái đơn trao đổi trước vụ việc để nó ko lấy sổ về đã. Đồng thời cụ làm thông báo việc tranh chấp với người mua sang bên tpbank yêu cầu ko cung cấp giấy tờ sổ đỏ gốc hay công chứng giấy hẹn cho ông bán do đang tranh chấp. Nếu bank tự ý làm sẽ phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Yên tâm cụ sẽ ko lo vụ bị hớ đâu.
Cụ thoả thuận vụ thuế ok thì nên ký công chứng treo trước đi bao giờ có sổ về yên tâm hơn

Ducphuc1072dlt

Xe tải
Lằng nhằng quá cụ , Tình hình là cứ thóc thật mà bán đếch nhận vay với nợ NH lằng nhằng vãi .......

em lót dép thêm kinh nghiệm

Secoxe

Xe tăng
Cụ cho số tài khoản cho em nhân viên kia chưa? Em đó mà đọc được dòng này của cụ có khi lại tự nguyện đóng thuế giúp cụ ấy chứ
Thế nên em mới hỏi cụ rùa đã nói chuyện với em nv ngân hàng chưa để em ý còn đến khóc lóc với ông mua.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bâyh chả có ai sai, chỉ có ông Rùa ko chịu làm việc phải làm là đi đóng thuế ! Nếu đóng xong rồi mà ông Pro kia dở quẻ thì mới có cơ sở mà kiện đc ! Giờ bank ko lấy đc sổ ra thì nát hết !
Nhiều cụ ngáo luật, ngáo quy định mà quên mất rằng ối thằng vẫn xé luật, xé quy trình ấy thôi.
Khú khú.
Xã hội mình nó thế, chấp nhận thực tiễn thaoy

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Tiền tươi hay tiền bank thì vẫn là tiền, miễn là nhận đủ tiền trong tgian xác định sẵn !
Lằng nhằng quá cụ , Tình hình là cứ thóc thật mà bán đếch nhận vay với nợ NH lằng nhằng vãi .......

em lót dép thêm kinh nghiệm

ngoc_phuong

Xe lăn
Bâyh chả có ai sai, chỉ có ông Rùa ko chịu làm việc phải làm là đi đóng thuế ! Nếu đóng xong rồi mà ông Pro kia dở quẻ thì mới có cơ sở mà kiện đc ! Giờ bank ko lấy đc sổ ra thì nát hết !
Vâng.
E cũng khuyên ông ta thế. Cứ làm hết những gì mình cần làm thì mới nc đc.
Tiền nhiều, não sạn. Chắc phải biết đâu là thiệt ít và thiệt nhiều.
Khú khú.
Tóm lại ông nào cũng Cứng .