[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

xe rùa 2012

Xe container
Thât ra em mua cc làn đầu thì đc miễn giảm nhiều NV bank bảo thế, em cũng đồng ý làm thủ tục miễn giam giúp bên Mua. nhưng bên mua ko nghe máy,ko liên lạc, ko cho hẹn gặp, và đặc biệt là thể hiện thần thái quay kéo đến tận ngày đi ký giải ngân nên em mới vạn bất đắc dĩ đưa ra đây, hầu mong gặp bên mua.

Nếu cái vụ mua bán này huỷ thì khuyên củ thớt lần sau cứ tiền trao cháo múc, còn bên B cần vay tiếp thì tự xử với bank :)
vâng. cái trò này cộng với nhân viên bank biến chất thì lúc nó đi ký lấy tiền chắc phải lậy nó - vì sổ đỏ tên nó rồi

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Thuế chuyển nhượng đã có cụ tư vấn lót tay một hai triệu cho bên tài nguyên là khỏi đóng, chuyển đi trả lại nhà, bên bán trả lại tiền. Ok.
Ka ka ông bán muốn bán còn xây nhà. Ông kia ko có ts mua gặp ông thớt mua đắt là đúng. Đôi bên cùng có lợi giờ ko có trong hđ thuế thì cưa đôi là win win còn gì cụ.
Còn trả lại nhà. Ông mua ko chịu đâu mà

find2nd

Xe tải
Em thấy giờ tay không bắt giặc HĐ 3 bên trong khi nhà đã hoàn thiện kể ra cũng hơi lạ vì thường là chỉ lúc đang xây thôi.
Hồi trước em mua là phải tự xoay nóng đủ tiền để nộp, sau đó đẩy sổ vào HĐ vay mới có tiền ra để trả nóng.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chả ai lừa ai cả ! Vấn đề ông rùa ko chịu trả tiền 2% thuế TNCN và ông Pro cũng ko chịu trả ! Chứ về giao dịch là chuẩn rồi ! Bank đứng ra bảo lãnh thanh toán 3 bên thì có vde gì nữa. Ông rùa có gọi CA vào kiện thì có khi lại tòi ra tội trốn nộp thuế TNCN 2% ý chứ ! Theo em 2 bác tình tĩnh ngồi lại thoả thuận, giao dịch xong đến 80% thủ tục rồi còn gì !

xe rùa 2012

Xe container
Đọc giọng văn là biết bên camepro lọc lõi r ạ. Trc khi mua đã xem sổ đỏ, nay vin vào bên bán rao chẵn 80m, kêu hụt sổ đỏ. Cụ mua tay ko bắt giặc, rao mua bán mấy mảnh đất chứ đâu phải một cái. Hd ghi thuế phí ng mua chịu, nay lại chỉ trả các khoản mà theo luật thì bên mua trả. Thế nhưng cách tả thì lại tả như kiểu m đã trả các khoản khác Dùm ông chủ thớt.
Vâng, em có ghi bán cc 80m hy 79 m gì đó giá 800tr ak. nhưng khi Nam đến xem và đặc biệt làlàm thủ tục với bank nam đc cầm giấy nhà cc ssổ đỏ đi làm ạk
cho nên nam biết rõ là hơn 78m2 . và biết trc lúc mua 1 tháng cơ

ak còn 1 chuyện nữa.Nam bắt em ghi giấy đặt cọc nhưng lại ghi có tiền thì mua ko mua thì phải trả lại. mãi sau nam mới quyết định mua của em khi bị chủ nhà thuê đuổi.
sau này chắc đến cc thấy có 1,2 căn rẻ hơn 1 xíu nên nam cò quay hay ko thì em ko biết
hay giờ có nhà em ở rồi thì lại gạ gẫm ai đó mua 3 bên?

em chỉ biết chủ đầu tư đang bán ra giá 10,5tr/m2 chocác căn trên 100m2. căn bé hướng đông nam như em hết lâu rồi

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Đọc kỹ là nhận ra mà cụ.
Cụ xem kỹ vào, mấy nick ấy chứ. Ko tin cứ hầu rượu chã xin tra ip với check bài viết cũ là confirm đc ngay. Chả phải tự nhiên mà ông mua online suốt nhưng kệ ko vào đây còm. Phải chờ thiên thời địa lợi nhân hòa cả
Trong tranh luận diễn đàn sẽ luôn có 2 phe và số còn lại sẽ ở thế trung dung, không hẳn là có nick tay trong đâu. Nói như bác thì không thể không được phép nghĩ bác là nick tay trong của chủ thớt phải không nào?
Hơn 600 comment không phải là ít, trong số đó có rất nhiều comment phân tích khách quan thể hiện sự bất lợi của chủ thớt, há chăng họ đều là nick tay trong của bên mua?
Trên mạng ảo nếu được bênh vực chỉ đem lại sung sướng nhất thời thôi, tiền bạc tranh chấp là đồng tiền thật, sự bênh vực kia chẳng có ý nghĩa gì giúp cho cả hai bên tranh chấp trong sự vụ này đâu.
Vì vậy dùng nick tay trong để làm cái gì?

VuongPQ

Xe buýt
Em nghĩ vụ này cả 2 cụ đều khôn cả, gặp nhau buông lời anh anh chú chú nam nhi mua bán thoáng đãng này nọ nhưng rồi ông nào cũng thấy mình thiệt vì ông kia cũng ko vừa, đều là dạng sân si cả.
Tốt nhất cưa đôi giải quyết xong đốt vía sau buôn bán đỡ gặp người như phía kia.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em nói hộ gì cụ ơi. Em nói rõ cho đôi bên xử lý. Mấy vụ này bọn em gặp nhiều lắm rồi mà. Em khẳng định ông mua căn này còn lâu mới nhả ra vì người lợi hơn lúc này là ông ấy còn gì.
Giá 9,4tr/m2 hợp lý rồi. Ở đây tầm đó thôi
Sao cụ cứ nói hộ thế, trang 75, ông mua kêu bị lừa, đòi trả lại nhà xem có ma nào lấy nhà của cụ thớt ko kìa? Nay lại nhờ ng đòi thương thảo đóng 50%, đóng xong lấy xong sổ đỏ kheo cụ chủ nhà lại bị cò quay cho ko rút đc tiền ngân hàng. Ông mua to mồm đòi trả, vào login nick chính mà trả lời đi, ai lại trốn tiếp thế?

kienvinh

Xe lăn
Mời ông mua và ông bán tham khảo hợp đồng của tôi. Thuế có nhiều loại thuế lắm, không chỉ rõ ra tranh chấp là phải.

Đây là hợp đồng kiểu: bố đé.o biết, chồng đủ tiền thì ký:

Quất lại.

Chả bênh ai nhưng mà muốn bên mua nộp thuế TNCN thì phải ghi thế này chứ.

Camepro

Xe tải
Cụ nên tìm hiểư và nghe bằng hai tai rồi mới kết luận ạ,
Cảm ơn cụ giúp topic của chủ thớt Nhiều ng biết.

QUOTE="ironfoot, post: 40782717, member: 138152"]Sao cụ cứ nói hộ thế, trang 75, ông mua kêu bị lừa, đòi trả lại nhà xem có ma nào lấy nhà của cụ thớt ko kìa? Nay lại nhờ ng đòi thương thảo đóng 50%, đóng xong lấy xong sổ đỏ kheo cụ chủ nhà lại bị cò quay cho ko rút đc tiền ngân hàng. Ông mua to mồm đòi trả, vào login nick chính mà trả lời đi, ai lại trốn tiếp thế?[/QUOTE]

ngoctuan1980

Xe buýt
Thôi kệ, cụ cố mà lấy đcj tiền sau rút kinh nghiệm tiền trao cháo múc

Vâng, em có ghi bán cc 80m hy 79 m gì đó giá 800tr ak. nhưng khi Nam đến xem và đặc biệt làlàm thủ tục với bank nam đc cầm giấy nhà cc ssổ đỏ đi làm ạk
cho nên nam biết rõ là hơn 78m2 . và biết trc lúc mua 1 tháng cơ

ak còn 1 chuyện nữa.Nam bắt em ghi giấy đặt cọc nhưng lại ghi có tiền thì mua ko mua thì phải trả lại. mãi sau nam mới quyết định mua của em khi bị chủ nhà thuê đuổi.
sau này chắc đến cc thấy có 1,2 căn rẻ hơn 1 xíu nên nam cò quay hay ko thì em ko biết
hay giờ có nhà em ở rồi thì lại gạ gẫm ai đó mua 3 bên?

em chỉ biết chủ đầu tư đang bán ra giá 10,5tr/m2 chocác căn trên 100m2. căn bé hướng đông nam như em hết lâu rồi

Clear

Xe buýt
vâng. em đang xây nhà, cần tiền Nam biết rõ. đến nhà em chơi, uống bia rồi.

tóm lại em bán nhà 735tr. lúc em mua tất cả là hơn 1 tỷ 3 cơ.
giờ em nhận nhõn 285tr

nhà người ta ở. tiền người ta nại đủ thứ: bận, nhà xấu. nhà bẩn..... hôm nay là thuế phí.... bla bla
bank phủi tay

đấy câu chuyện là như thế.

khản 450 triệu trong tk ư? mơ thôi. Nam nó lọc lõi, nó ko ký thì nhà sang tên nó rồi, hết 180 ngày hủy hợp đồng Thằng này nó sẽ nợ mồm với em.

em chỉ xin: 1 trả em 450 tr

2; trả nhà cho em em lại rao bán thế thôi

p/s với Nam: giừ anh mới hiểu tại sao chú mua nhà toàn 3 bên sử dụng đòn bẩy tài chính màcó ô tô đi
a tin sau khi chú quay thuế của người bán tay mơ, chú còn quay nhiều thứ làm.... vì sổ đỏ tên chú mà.... tiền muốn lấy thì đến lạy chú phỏng ko?
Sổ đỏ vẫn trong tay cụ, tiền cụ cầm tiền mặt và tk+tiền lãi tk. Em chưa hiểu ts nvnh tf bank bắt đc cụ cho Nam nhận nhà? Em nghĩ đk này đã phải có trong hđ. Nếu bên nào chắc thắng, kiện đi không mất án phí đâu.

xe rùa 2012

Xe container
Em nghĩ vụ này cả 2 cụ đều khôn cả, gặp nhau buông lời anh anh chú chú nam nhi mua bán thoáng đãng này nọ nhưng rồi ông nào cũng thấy mình thiệt vì ông kia cũng ko vừa, đều là dạng sân si cả.
Tốt nhất cưa đôi giải quyết xong đốt vía sau buôn bán đỡ gặp người như phía kia.
em rao 800.em bớt lộc lá thuế phí cho bên mua chỉ thu về 735tr. hợp đồng ghi rõ. giấy mua bán tay cũng ghi. bên mua cũng đồng ý, còn hỏi em là mấy tiền? em bảo em chưa bán cái cc nào (cái này mua đầu tiên và vỡ mồm) nên ko biết chắc 7-10 trieu thôi. bên mua cũng ok. giờ thuế TNCN của em mọi người bảo có mấy triệu, sao bên mua bảo 22 tr?
lai nữa: em bớt quá nhiều rồi. đừng cò quay em nữa.

ko mua thì chả nhà nguyên bản chính chủ sổ đỏ cho em thế thôi

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Thì em đã khuyên cụ chủ nhờ min mod diễn đàn check ip. Check history các bài viết cũ thì cụ chủ p làm, còn chã check ip téo là xong có bn nick trùng ip vào còm. Dân it cũng tự check đc
Để làm gì ạ? Dăm ba cái nick ảo có giúp được hai bên phân xử 2% thuế TNCN bằng thật không?

Camepro

Xe tải
[
Toàn thấy a nói mồm mà ko có dẫn chứng, điêu.

QUOTE="xe rùa 2012, post: 40782766, member: 199905"]em rao 800.em bớt lộc lá thuế phí cho bên mua chỉ thu về 735tr. hợp đồng ghi rõ. giấy mua bán tay cũng ghi. bên mua cũng đồng ý, còn hỏi em là mấy tiền? em bảo em chưa bán cái cc nào (cái này mua đầu tiên và vỡ mồm) nên ko biết chắc 7-10 trieu thôi. bên mua cũng ok. giờ thuế TNCN của em mọi người bảo có mấy triệu, sao bên mua bảo 22 tr?

ko mua thì chả nhà nguyên bản chính chủ sổ đỏ cho em thế thôi[/QUOTE]

xe rùa 2012

Xe container
Sổ đỏ vẫn trong tay cụ, tiền cụ cầm tiền mặt và tk+tiền lãi tk. Em chưa hiểu ts nvnh tf bank bắt đc cụ cho Nam nhận nhà? Em nghĩ đk này đã phải có trong hđ. Nếu bên nào chắc thắng, kiện đi không mất án phí đâu.
đây là Bên mua nt: (còn nhiều tin nhắn đòi nhà nt lắm lắm)

còn đây là của nhân viên TP bank (nt và gọi quá nhiều luôn-yêu cầu giao nhà)

ngày 10/4 thì phải. hẹn em 3 ngày sau cho em rút ngay 450 tr. thế ko tin còn tin ai hả cccm?

one

Xe điện
Cụ chủ nói có vụ giấy viết tay nói rõ cụ thu về 735tr thì chụp post lên luôn.

xe rùa 2012

Xe container
Thực ra trong thoả thuận hợp đồng công chứng là bên mua trả.
Em mua đất vài lần và em cũng trả tiền này.
Cụ mua nhà thống kê xem đã trả phí gì ngoài tiền phí công chứng và phí vay ngân hàng?

đúng là như thế ạ

[
Toàn thấy a nói mồm mà ko có dẫn chứng, điêu.

QUOTE="xe rùa 2012, post: 40782766, member: 199905"]em rao 800.em bớt lộc lá thuế phí cho bên mua chỉ thu về 735tr. hợp đồng ghi rõ. giấy mua bán tay cũng ghi. bên mua cũng đồng ý, còn hỏi em là mấy tiền? em bảo em chưa bán cái cc nào (cái này mua đầu tiên và vỡ mồm) nên ko biết chắc 7-10 trieu thôi. bên mua cũng ok. giờ thuế TNCN của em mọi người bảo có mấy triệu, sao bên mua bảo 22 tr?

ko mua thì chả nhà nguyên bản chính chủ sổ đỏ cho em thế thôi
[/QUOTE]

thôi. anh xin chú. chú ko mua chả nhà cho anh. đi chỗ khác kiếm ăn.

Dùng nick tay trong đẻ thuyết phục cụ chủ trả tiền và để dễ bề làm ăn of . Vế 1 quan trọng hơn, nick ảo ng ta bỏ đi là xong.
Thuyết phục xong thì ăn 2 phần trăm chứ sao
Mọi ng ở đây vào đọc coi, ông mua đã đổi miệng, trc than khóc đòi trả nhà, nay chủ nhà cũng muốn lấy lại mà có ok đâu. Thôi hai cụ ng lớn cả r. Ngồi lại với nhau mà bàn, cụ chủ cần tham khảo luật sư rồi làm cho chắc ăn là m lấy đc 400 kia. Mua bán 3 bên qua bank lừa đảo nhiều, cả bên bán và mua. Cụ cứ google là ra đầy
vâng. em xin chừa. bây giờ em xin lại nhà sổ đỏ tên em thế thôi. nhớ là nhà mồ hôi xương máu của vk ck em, ở ko mất tiền nhà rồi phá thì trời có mắt thôi

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Dùng nick tay trong đẻ thuyết phục cụ chủ trả tiền và để dễ bề làm ăn of . Vế 1 quan trọng hơn, nick ảo ng ta bỏ đi là xong.
Thuyết phục xong thì ăn 2 phần trăm chứ sao
Mọi ng ở đây vào đọc coi, ông mua đã đổi miệng, trc than khóc đòi trả nhà, nay chủ nhà cũng muốn lấy lại mà có ok đâu. Thôi hai cụ ng lớn cả r. Ngồi lại với nhau mà bàn, cụ chủ cần tham khảo luật sư rồi làm cho chắc ăn là m lấy đc 400 kia. Mua bán 3 bên qua bank lừa đảo nhiều, cả bên bán và mua. Cụ cứ google là ra đầy
Sống ảo kiểu tung chảo nhỉ? Định viết thêm nhưng với bác thế là quá đủ.