[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

xe rùa 2012

Xe container
Bình thuờng ký 3 bên xong là ngân vhàng giải ngân vào TK phong toả của cụ luôn. 450 tr nổi lên tk của cụ luôn nhưng cụ chưa đc tiêu. Bao giờ thủ tục xong thì NH sẽ giải toả 450 tr và cụ tiêu thoải mái
vấn đề là thằng kia sổ đỏ tên nó ở phòng TNMT nhưng nó ỳ ra. ko đi lấy.ko ký giải ngân. nhà thì nó đang ở. NH thì phủi tay xui đi kiên ra tòa.... tiền của mình nhưng mình ko lấy về đc. em đoán thằng này ăn không quen rồi. nó cù nhày ntn để chủ nhà hoặc giảm giá nữa. hoặc đóng hộ nó thuế. xong xuôi, khéo nó xin thêm dăm chục 100 củ nữa cũng phải hầu nó cho xong ý chứ....

ấy là em dự nó ăn không của dân kiểu ấy..... chứ emthấy thằng này 2 ô tô, sao phải đi vay 450 củ? bằng hình thức 3 bên?????

berryfun

Xe điện
Đọc 22 trang đau hết cẳ mắt. Thì thấy vấn đề là cả 2 bên đang vờn nhau. Bên bán thì tưởng càu thủ đối phương là gà khấp khởi mừng thầm lòng vongf vào chung kết. Bên mua thì bố thích chơi ở bán kết đới. Khán gỉ bất đàu hết kiên nhẫn chưởi hlv bên bán tung đòn ra đi. Hlv bên bán đang tương kế tựu kế kim jong ủn gặp tập cần boài.
Hlv bên mua bỏ sân vào phòng ngủ từ trưa giữa trời hà lội 37 độ. Khà khà thôi ai về nhà nấy. Khộ nhất cư dân xóm hóng.

2 bố mua và bán ngồi ra đây để chúng con lạy các bố. “Gàn nửa tỷ đấy nuốt trôi, thế *** nào được” Camepro còn mảnh đất ở hải dương còn chửa phất xong, nói chung cũng dạng có tóc. Chứ ko như con khảy gió gì hôm nọ còn mỗi cái lìn, lừa 20.000 thằng mẽo và 200 troẹ cụ hồ với doanh nhơn xin công trình mới khó.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
em nhớ trươc cụ rao bán nhà cụ mấy lần, tuy nhiên là không hiểu kiểu gì mà cụ lại để tình hình dẫn đến thế này?

Cải táng

[Tịch thu bằng lái]
Nóng nảy không hẳn là cách giải quyết tốt nhất, hiệu quả nhất...
Hổ báo cáo chồn mạng ảo thôi. Trước cũng thấy mấy thanh niên hô hào đánh thằng Dan hói, chưa thấy xuất hiện trong thớt này :-??

chieubuon

Xe tăng
Tóm lại em thấy cụ chủ nhờ tư vấn nhưng thông tin đưa mù mờ, chả có đầu cuối, chả có nội dung chứng minh, cứ hỏi kiểu nhát gừng. Túm lại các cụ đừng tư vấn gì nữa cả. Nếu khong có gì khúc mắc em nghĩ cụ ấy tự giải đc, ko cần tư vấn đâu

mone

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt pháp luật thì nhà của thằng kia rồi, giờ nó đem bán cho ng khác thì còn rối hơn.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ mấy cái giao dịch kiểu này nếu ko phải người trong nghề hoặc đã từng tham gia có kinh nghiệm thì cũng ko rõ đâu ạ. Cụ chủ nếu cần tư vấn thì có thể ib e. Còn cần quyếc liệc thì có cụ acura kìa ;))
He he nghề j thì cũng phải có tý động não chứ!

xe rùa 2012

Xe container
em nhớ trươc cụ rao bán nhà cụ mấy lần, tuy nhiên là không hiểu kiểu gì mà cụ lại để tình hình dẫn đến thế này?
vâng. em bán để có chuyện. nó hỏi thì em bán, nhưng nó với bank rủ em làm 3 bên rồi nó với NH ko trả tiền em nữa.
giờ em yêu cầu nó hoặc trả nốt, hoặc chả nhà cho em. nó ko nghe máy. chui vào nhà em sống 1 tháng rồi. ca này cũng chỉ vì tin người. ai dè bank với nó 1 giuôc lật lọng lừa dân đen

loicuagio1978

Xe tải
cụ chủ xác định coi như mất trắng 450tr rồi nhé

ong dat

Xe tăng
Giao dịch mua bán đã hoàn thành, cụ thể:
- Người bán đã ký kết toàn bộ các giấy tờ sang tên cho bên mua.
- Bên mua đã xúc tiến các thủ tục cần thiết để có đủ các điều kiện cấp sổ.
- Cơ quan quản lý đã cấp sổ đỏ cho bên mua - Khi nào bên mua nộp thuế TNCN thì sẽ nhận sổ.
Như vậy nhà đã là của nó (sổ tên nó rồi mà) còn kiện nó tội xâm phạm trái phép làm sao được !
Giờ có kiện thì kiện bên mua tội không thực hiện thỏa thuận dân sự, cụ thể là việc không thực hiện các thủ tục cần thiết để Bank làm thủ tục cho vay 450 tr để thanh toán cho người bán.
Khi đó các cơ quan chức năng sẽ xử lý để bên mua thực hiện ngĩa vụ đã cam kết mà không được hủy giao dịch mua bán đã hoàn thành.
Nói 1 cách vắn tắt:
- GD mua bán đã hoàn thành.
- Nghĩa vụ thanh toán chưa thực hiện như cam kết - Thớt chuẩn bị tài liệu liên quan để kiện về ND này nếu không thỏa thuận được.

loicuagio1978

Xe tải
Cụ đèo phải nói nhiều, đến túm cổ vứt cụ nó ra cửa. Nó muốn chứng minh đólà nhà nó mời trình sổ đỏ ra. Muốn trình sổ đỏ ra thì phải hoàn tất thủ tục nhận nhà nhận nợ và ngân hàng sẽ giải ngân, chấm hết
thế cụ chủ giờ có tư cách gì mà đòi túm cổ vất nó ra ??? nhà thì mang tên nó rồi

xe rùa 2012

Xe container
cảm ơn các bác đã cho gợi ý. lời khuyên. để mai em đăng ký gặp bank xem có cho găp ko? nếu bank và nhân viên bank tránh mặt em sẽ báo với cc. còn đồng chí kia em sẽ liên lạc. nếu nó vẫn cù nhày thì em đành mời công an xã vào can thiệp đòi nhà khóa lại đã. giờ em mêt đi nằm đã.mai báo lại cc sau.
cảm ơn cc đã tv nhiệt tình
em quyết ko là con gà gô cho nó lừa đâu.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
vâng. em bán để có chuyện. nó hỏi thì em bán, nhưng nó với bank rủ em làm 3 bên rồi nó với NH ko trả tiền em nữa.
giờ em yêu cầu nó hoặc trả nốt, hoặc chả nhà cho em. nó ko nghe máy. chui vào nhà em sống 1 tháng rồi. ca này cũng chỉ vì tin người. ai dè bank với nó 1 giuôc lật lọng lừa dân đen
e thật. gọi vài anh em đến cho nó vài trận nhừ người, xem nó ở tầm nào. 1 mặt nhờ luật sư hướng dẫn luật, hướng dẫn đường đi chính thống để cho pháp luật làm việc.

vhdangiop

Xe tải
vâng thank bác nhiều

thế TP Bank làm sai quy trình rồi cụ ak
bắt em bán, sang tên xong mới cho vay.
giờ cả nhân viên, cả thằng camaro kia ko nghe máy hoặc khất bận ko nghe

bây giờ em chỉ muốn lấy nốt 450tr cho xong. nếu thằng kia thích trả nhà thì chả lại cho em như nguyên bản (sang tên lại chính chủ em) đền bù tiền nhà em đang cho thuê phải đuổi khách đi nữa... vậy thôi

vâng bên mua có mỗi 285 củ mà ởnhà em như đúng rồi. xong ở trong nhà em chửi em. kêu ko thích nói chuyện với em. chơi bài lỳ, ăn không nhà của em
giờ em ko biết làm sao cho êm đep

em vì quá tin người. tìn TP Bank mà giờ ra nỗi Nó tay ko bắt giặc có 285 tr có 1 cái nhà đã sang tên sổ đỏ. rồi vào ở 1 tháng nay nữa. NH thì phủi tay
Cụ chủ cần phải rõ ràng các vấn đề:

1. NH họ ko phủi tay, vì HD 3 bên ko đề cập đến trách nhiệm phải BẢO LÃNH giải ngân cho cụ, mà hoàn toàn phụ thuộc vào các điều kiện thực hiện của bên Mua. Họ chỉ xác nhận cho bên Mua vay 450tr khi nộp Sổ đỏ tên bên Mua, nếu bên Mua ko nộp Sổ đỏ, TPB stop giải ngân là đúng như thỏa thuận.

2. Như em đề cập trước đó, còn có hình thức kí HD 3 bên và TPB + bên Mua tự thỏa thuận sang tên sổ đỏ, bên Bán sẽ chỉ quan tâm nhận dc đủ tiền (rút dc nhé, phần trong HDMB luôn là phần nợ còn lại mà NH phải giải ngân) trong vòng x ngày, nếu ko thì bên Mua mất cọc (em đồ rằng HDMB của cụ ko có phần đặt cọc và giá trị HDMB< 450tr). Và HD 3 bên này rang buộc cùng với các thỏa thuận thực hiện với HDMB. Cụ kí dc thế này thì TPB và bên Mua xác định là clear thanh toán sớm nhất để có thể sang tên dc sổ đỏ.

3. Trường hợp của cụ Bán là lỏng lẻo trong điều khoản thực thi và nhầm lẫn trách nhiệm của Ngân hàng, btw cụ có viết giấy ủy quyền nộp thuế TNCN ko?

4. Ngoài ra em chưa hiểu sang tên sổ rồi thì mặc nhiên là đã phải đóng 2% TNCN??? Cụ cần xác minh lại xem thực sự đã sang tên Sổ đỏ chưa? Nếu rồi là bên Mua đang quay cụ để bùng chứ ko phải lấy Sổ để đút vào Ngân hàng, còn vì chưa đóng 2% thì sẽ chưa sang tên được đâu

xe rùa 2012

Xe container
Giao dịch mua bán đã hoàn thành, cụ thể:
- Người bán đã ký kết toàn bộ các giấy tờ sang tên cho bên mua.
- Bên mua đã xúc tiến các thủ tục cần thiết để có đủ các điều kiện cấp sổ.
- Cơ quan quản lý đã cấp sổ đỏ cho bên mua - Khi nào bên mua nộp thuế TNCN thì sẽ nhận sổ.
Như vậy nhà đã là của nó (sổ tên nó rồi mà) còn kiện nó tội xâm phạm trái phép làm sao được !
Giờ có kiện thì kiện bên mua tội không thực hiện thỏa thuận dân sự, cụ thể là việc không thực hiện các thủ tục cần thiết để Bank làm thủ tục cho vay 450 tr để thanh toán cho người bán.
Khi đó các cơ quan chức năng sẽ xử lý để bên mua thực hiện ngĩa vụ đã cam kết mà không được hủy giao dịch mua bán đã hoàn thành.
Nói 1 cách vắn tắt:
- GD mua bán đã hoàn thành.
- Nghĩa vụ thanh toán chưa thực hiện như cam kết - Thớt chuẩn bị tài liệu liên quan để kiện về ND này nếu không thỏa thuận được.

cụ nói đúng tim gan nhà nó thì phải. đúng là nt ạ.

cảm ơn cụ

Cụ chủ cần phải rõ ràng các vấn đề:

1. NH họ ko phủi tay, vì HD 3 bên ko đề cập đến trách nhiệm phải BẢO LÃNH giải ngân cho cụ, mà hoàn toàn phụ thuộc vào các điều kiện thực hiện của bên Mua. Họ chỉ xác nhận cho bên Mua vay 450tr khi nộp Sổ đỏ tên bên Mua, nếu bên Mua ko nộp Sổ đỏ, TPB stop giải ngân là đúng như thỏa thuận.

2. Như em đề cập trước đó, còn có hình thức kí HD 3 bên và TPB + bên Mua tự thỏa thuận sang tên sổ đỏ, bên Bán sẽ chỉ quan tâm nhận dc đủ tiền (rút dc nhé, phần trong HDMB luôn là phần nợ còn lại mà NH phải giải ngân) trong vòng x ngày, nếu ko thì bên Mua mất cọc (em đồ rằng HDMB của cụ ko có phần đặt cọc và giá trị HDMB< 450tr). Và HD 3 bên này rang buộc cùng với các thỏa thuận thực hiện với HDMB. Cụ kí dc thế này thì TPB và bên Mua xác định là clear thanh toán sớm nhất để có thể sang tên dc sổ đỏ.

3. Trường hợp của cụ Bán là lỏng lẻo trong điều khoản thực thi và nhầm lẫn trách nhiệm của Ngân hàng, btw cụ có viết giấy ủy quyền nộp thuế TNCN ko?

4. Ngoài ra em chưa hiểu sang tên sổ rồi thì mặc nhiên là đã phải đóng 2% TNCN??? Cụ cần xác minh lại xem thực sự đã sang tên Sổ đỏ chưa? Nếu rồi là bên Mua đang quay cụ để bùng chứ ko phải lấy Sổ để đút vào Ngân hàng, còn vì chưa đóng 2% thì sẽ chưa sang tên được đâu
theo em đc NH báo là đi lấy sd ạk
để mai em lên trực tiếp hỏi lại. báo cụ sau nhé
giờ em hơi ốm 1 tí

kieuthienan

Xe buýt
Mua cái bực vào người. Cụ giữ sức khoẻ ko lại khổ

vhdangiop

Xe tải
cụ nói đúng tim gan nhà nó thì phải. đúng là nt ạ.

cảm ơn cụ

theo em đc NH báo là đi lấy sd ạk
để mai em lên trực tiếp hỏi lại. báo cụ sau nhé
giờ em hơi ốm 1 tí
Ơ cụ làm sao mà đi lấy sổ tên cụ Mua dc, phải ông Mua chứ vì vay nợ là bên họ với NH mà.

Cụ check lại với NH xem trong HD là bao nhiêu ngày thì mở phong tỏa 450tr của cụ, nếu hết hạn thanh toán (mà chưa có sổ cắm vào) là cụ lại mệt đấy, phải làm cái HD khác, lại phụ thuộc vào ông Mua có cần kí hay ko:D

duongqua

Xe container
quy luật tiền trao cháo múc trước nay vẫn luôn đúng trong mọi trường hợp, cụ nên tự trách mình trước.