[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Cận Thị

Xe buýt
Cụ post cái ảnh và nick OF của ông trần xuân nam kia lên xem nào. Em ko viết hoa tên ông kia vì em ko tôn trọng. :D

Au79 Dragon

Xe điện
Phàm là những tài sản lớn khi bán em sẵn sàng bớt đậm chứ tuyệt đối không bao giờ thả gà ra đuổi.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Theo em cụ thớt nhờ đội xxx tư vấn pháp luật xem chú kia có vào kho không. :D

linhnamesd

Xe tải
bây giờ em chỉ muốn lấy nốt 450tr cho xong. nếu thằng kia thích trả nhà thì chả lại cho em như nguyên bản (sang tên lại chính chủ em) đền bù tiền nhà em đang cho thuê phải đuổi khách đi nữa... vậy thôi
Có 450 hoặc lấy lại nhà và chỗ bôi đỏ kia thôi à cụ X_X

U10

Xe buýt
Sợ nhỉ, cả căn nhà với vài trăm triệu chứ ít gì đâu.
Mấy thủ tục mua bán kiểu này em cũng sợ lắm. :(

Chúc cụ chủ sớm lấy được tiền. Xong thì lên báo cho bọn em vui cùng cụ.
Haizz...

Merciam

Xe hơi
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

Nếu bác chưa có câu trả lời thoả đáng (vì 22 trang em chưa kịp đọc hết), thì mai bác inbox em sđt của bác, mai em gọi bác gỡ rối cho :)..

xe rùa 2012

Xe container

Mũi tên bạc

Xe container
bây giờ nhà đứng tên của nó rồi coi như mày mất số tiền còn lại, con lừa ngu dốt đi chửi chế độ, chửi tổng bí thư
Họ đang bị vậy cụ nói hơi quá, động viên vài câu. Em đọc từ đầu đến giờ có thấy chởi đâu nhỉ? Hay là cụ ý chởi ở thớt khác!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Họ đang bị vậy cụ nói hơi quá, động viên vài câu. Em đọc từ đầu đến giờ có thấy chởi đâu nhỉ? Hay là cụ ý chởi ở thớt khác!
Đúng rồi cụ. Nhưng quan điểm riêng, không liên quan đến thớt này thì quan trọng và ảnh hưởng gì đâu.

bát quái

Xe buýt
e ăn chắc. tiền vào TK e mới cc. :-bd

mcv30

Xe điện
Em thấy Vietcombank hay làm là cho vay rồi mở 1 sổ tiết kiệm đứng tên người bán nhà rồi giữ lại với điều kiện khi nào sổ đỏ hay hồng sang tên người mua nhà thì mới giải chấp sổ tiết kiệm. Em thấy an toàn.
Thằng mua không đủ điều kiện để vay thì làm thế nào ?

metalins

Xe tăng
cảm ơn bác

giờ nhà đã sang tên nó.tuy nhiên nó ko đóng thuế 2%TTNCN nên nó chưa lấy đc sổ đỏ về (cái này nó cũng cóc cần -vì nhà tên nó)
giờ nó ko ký giải ngân vay. nhà em nó ở. thế có phải là cóvấn đề ko? em chưa nói là lừa đảo nhưng...
NH ko sai nếu nó đã mở sổ tiết kiệm cho cụ. Bên mua cũng ko sai vì nó đã chịu lãi vay NH khoản 450tr nếu NH đã mở sổ nhg đây là dạng ko đàng hoàng hoặc do tranh chấp khoản 2% với cụ.

Em vừa ngó lại thì vẫn có 1 cửa cho cụ lấy đc tiền về. Cụ ngó kỹ cái link này em gửi https://www.google.com.vn/amp/s/luatduonggia.vn/chuyen-nhuong-nha-o-duy-nhat-co-phai-chiu-thue-thu-nhap-ca-nhan/amp/

Nếu ng đứng tên bán căn hộ này chỉ sở hữu 1 căn nhà duy nhất thì ko phải chịu khoản thuế TNCN 2% khi chuyển nhượng. Vì thông tin cụ đưa ko đầy đủ nên ko rõ cụ có đc quyền ưu đãi này ko.

thangtran1986

Xe tải
Bình thuờng ký 3 bên xong là ngân vhàng giải ngân vào TK phong toả của cụ luôn. 450 tr nổi lên tk của cụ luôn nhưng cụ chưa đc tiêu. Bao giờ thủ tục xong thì NH sẽ giải toả 450 tr và cụ tiêu thoải mái

xe rùa 2012

Xe container
Theo em cụ thớt nhờ đội xxx tư vấn pháp luật xem chú kia có vào kho không. :D
em phải học hỏi cái bác day này

Lằng nhằng nhỉ.hóng xem chuyện gì.hay cụ cứ bỏ tầm 10tr Cho nó 1trận
thế thì mình đang đúng có hóa sai ko?

Có 450 hoặc lấy lại nhà và chỗ bôi đỏ kia thôi à cụ X_X
vâng, giờ đang mong lấy 450 tr nhà cho nó xong. dây phải dàu ma dút mệt quá cụ ak

Nếu bác chưa có câu trả lời thoả đáng (vì 22 trang em chưa kịp đọc hết), thì mai bác inbox em sđt của bác, mai em gọi bác gỡ rối cho :)..
vâng, e cảm ơn bác

mone

[Tịch thu bằng lái]
Mua bán thế này em nghĩ bên kia phải chồng đủ bạc thì mới bán chứ, nó vay ai kệ mẹ nó chứ mình tự nhiên dính vào làm gì

Bố Funoto

Xe buýt
em phải học hỏi cái bác day này

thế thì mình đang đúng có hóa sai ko?

vâng, giờ đang mong lấy 450 tr nhà cho nó xong. dây phải dàu ma dút mệt quá cụ ak

vâng, e cảm ơn bác
Em chả có thời gian chịu đựng như cụ.cứ đánh chết cụ hắn đi rồi tính sau

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Ca này nan giải rồi! Cơ mà cứ có giấy tờ lên đây chắc nhiều cụ nghĩa hiệp giúp đỡ!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cái kiểu này mệt phết. Cứ ký mua bán xong là phải giao đủ tiền rồi hẹn ngày giao nhà. Vì khi bên bán đã ký hd mua bán và nhận đủ tiền thì nhà đã là của bên mua.
Ko đủ tiền mua cứ tự động mà xoay nhá, vay éo đâu éo biết. Mua xong tự cắm vào bank mà trả cho nhanh. Mình bán nhà nên éo cần dây với mấy cái bank lằng nhằng.
Đúng rồi. Mua nhà thì ko có cục tiền nên mới phải vay bank. Còn bán nhà thì mục đích là nhận cục tiền đã rồi mới đưa nhà. Mình là ng bán, chỉ quan tâm ai mua ok thì bán thôi chứ sao phải cả nể hay dính dáng gì ai. Tự gây vạ