[Thảo luận] Thế này ai còn giám cứu người bị nạn!

shin_hyun

Xe hơi
có thật đấy ! bạn em bị rồi , may mà có mấy bác xe ôm làm chứng.....!

vudinhquang

Xe container
Gặp trường hợp như này khéo về cất xe trước rồi qua lại cứu người cho lành vậy!

vudinhquang

Xe container
Như này lại hóa hay cụ nhề!
Các bác cứ bức xúc XH. Ở bên mẽo nó còn quy định ghi rõ là cấm người dân tự can thiệp vào chuyện này, mà phải gọi điện để có lực lượng đến làm. Tránh tình ngay lý gian.
Chứ CA hay bệnh viện có ai nhìn thấy cảnh đó đâu mà thả bác :D.

Tốt nhất là tự bảo vệ mình !

Hoang Khoi

Xe buýt
Ông bạn e, cho mượn cả xe cả lái, đi THóa va chạm con bé đi xe đạp (nó sai vì đi ngược chiều sang đường ko quan sát - CA ghi thế) nhưng cuối cùng,1 tháng sau gặp lại chốt với e:
- Đen quá, bị giữ xe mất 15 ngày (các chú CA "thương tình" ở xa cho lấy sớm), tiền chụp chiếu thăm nom, tiền gửi xe, tiền cảm ơn các cơ quan chức năng đã "nhiệt tình" giúp đỡ mất m nó 90tr; chưa kể thiệt hại do đi lại, ko có xe đi làm gây dồn ứ CV công ty mất thêm khaongr 20tr nữa.
- Vậy đến nước này ra đường e hỏi các cụ chọn phương án nào: Ko ra đường, ra đường nhưng giữ An toàn (khó lắm) cho mình, làm phúc cho người dưng hay để mặ người đời chửi. Cái chữ "Lương tâm" e ko biết phải định nghĩa thế nào cho hợp đời! :)

vudinhquang

Xe container
Toàn cái kiểu xe to đền xe nhỏ. Bất chấp đúng sai!

ASD

Xe tải
Em không biết là nên thế nào sau khi đọc xong bài này? Cứu người như cứu hỏa, nhanh một phút đưa người ta vào bệnh viện thì thêm một cơ hội sống sót
chờ các Cụ gọi được 115, hay có mẹt Trương tuần thì có khi người bị tai nạn đã qua sông Acheron rồi, ?
Mà đưa người bị tai nạn vào bệnh viện như thế này thì khả năng bị bệnh viện, xxx hành cho là rất cao,

hoanghiep70

Xe hơi
ôi!!!!!!!!!! Việt nam, tôi yêu Việt nam.

RAVA

Xe ba gác
-Sau khi đọc xong câu chuyện và toàn bộ comment của các cụ xong em thấy chán quá,chán toàn tập,sau đó là buồn,buồn cho cái xh ta.$-)

Mazda CX9

Xe điện
Gọi thằng say rượu ra đập nó gẫy mấy cái răng cho hòa tiền

VQ_A8

Xe tăng
Em cũng tin cụ này nói thật vì bản thân em cũng từng bị oan như vậy. Cách đây chừng 15 năm, em đi con Dream trên đường Kim Mã đoạn công viên Thủ Lệ thì thấy có vụ tai nạn giao thông, 2 xe máy đâm nhau nhưng 1 xe chạy mất, xe còn lại và người bị đâm ngã ra đường, xe chận lên người. Đúng lúc đấy em đi qua, thấy thế em dừng xe và đỡ người bị ngã dậy. Thế mà dân tình xung quanh và cả mấy thằng xe ôm bu lại tóm lấy em đổ cho em gây ra tại nạn. Em cú quá chửi cho bọn nó 1 trận, may mà người bị đâm vẫn tỉnh và tử tế xác nhận em ko phải người đâm xe nên họ thả để em đi. Từ đấy em rút kinh nghiệm thấy có vụ tai nạn gì là lượn luôn, chẳng ngó nghiêng gì cả. Thời buổi này muốn làm người tốt cũng khó lắm.

Thichtat

Xe tăng
Em cũng tin cụ này nói thật vì bản thân em cũng từng bị oan như vậy. Cách đây chừng 15 năm, em đi con Dream trên đường Kim Mã đoạn công viên Thủ Lệ thì thấy có vụ tai nạn giao thông, 2 xe máy đâm nhau nhưng 1 xe chạy mất, xe còn lại và người bị đâm ngã ra đường, xe chận lên người. Đúng lúc đấy em đi qua, thấy thế em dừng xe và đỡ người bị ngã dậy. Thế mà dân tình xung quanh và cả mấy thằng xe ôm bu lại tóm lấy em đổ cho em gây ra tại nạn. Em cú quá chửi cho bọn nó 1 trận, may mà người bị đâm vẫn tỉnh và tử tế xác nhận em ko phải người đâm xe nên họ thả để em đi. Từ đấy em rút kinh nghiệm thấy có vụ tai nạn gì là lượn luôn, chẳng ngó nghiêng gì cả. Thời buổi này muốn làm người tốt cũng khó lắm.
MK, Ai cho tôi lương thiện??? Đúng là làm phúc phải tội.

Như trường hợp của cụ A8 này nữa cũng a cay, dân tình bên đường chả quen thân, chứng kiến vụ việc mà còn a dua vào đổ lỗi cho người giúp đỡ thì em cũng không hiểu là họ nghĩ gì nữa??? chả lẽ cứ phải kiếm một thằng ra để hành cho hỉ hả, cụ nào hiểu về tâm lý hành vi trong tình huống này giải thích em cái? ~X(

crazypig

Xe tải
Em nói các cụ đừng mắng em , chứ em tránh xa những vụ như thế này ... Nhiều khi làm ng tốt khó lắm ... Nên ra đường cứ dán logo OF để còn tương trợ lẫn nhau thôi !

Matizcoi

Xe cút kít
Đúng là làm phúc phải tội, đúng là ở Việt Nam, Công Lý là một nghệ sĩ hài nổi tiếng. Em khuyên các ụ nên trang bị cho mình một cái camera ghi lại toàn bộ hành trình như nhà em đang dùng để tránh những vụ oan gia như thế này, món này giờ khá rẻ và dễ kiếm, ngay trên OF mình bây giờ có cụ bán X-driven và một loại gì đó nữa đấy, các cụ nên tham khảo.
cái đo đỏ em nghe nhiều phết mà chả nhớ là ở đâu

lau ga gia

Xe buýt
Cuốc sống đôi khi chẳng biết thế nào mà nần

nguyentoyotahn

Xe buýt
Em chẳng liên quan gì vụ này nhưng đọc tâm sự của bác em xin cảm ơn bác nhiều, vì ra đường vẫn còn niềm tin có nhiều người tốt quanh ta.
Bác không được thằng say báo đáp lại còn ăn vạ, nhưng em tin trong cuộc sống bác sẽ được nhiều người khác giúp những lúc bác khó khăn ("khó khăn" nghĩa rộng).

Goal

Xe tăng
Liệu chuyện này có thiệt không ta :-? Nếu có thiệt chắc bây giờ em cũng nên thay đổi suy nghĩ trước khi hành động :-?
Chuyện kể như thế này thì mới đúng là chuyện có thật... X_X

Nếu không thế mới là không đúng!

Kangoora

Xe tăng
Sự thật đau lòng, e chia sẻ với Bác lái xe tốt bụng. E cũng suýt bị dính trường hợp tương tự như vậy, may mà e tỉnh táo bỏ xe đi bộ xuống giúp nên....thoát nạn. (E với ông bạn đang chạy xe thì nhìn thấy họ tự ngã, e bảo ông bạn tiếp tục chạy xe còn e đi bộ xuống). Lát sau người nhà đến cứ đổ sống chết là có người đâm xe vào họ - ông chồng say rượu chở vợ và tự xòe. Hú hồn...

streetwalker

Xe tải
Đúng thế thì bố ai mà dám cứu người bị tai nạn nữa. Cụ KIENBEU vào đây mà đọc này! ^:)^

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chả biết chuyện này có thật hay ko, em xin kể 1 chuyện thật 100% ở cty thằng bạn. Thằng nhân viên ở cty đó bị ăn trộm xe máy, may mà phát hiện ra và bắt đc thằng ăn cắp, dở ở chỗ lại đem thằng ăn cắp nộp cho c.a phường. C.A giữ luôn thằng ăn cắp với xe để làm bằng chứng, thằng ăn cắp thì chạ biết giải quyết thế nào chỉ biết là hôm sau ko thấy thằng ăn cắp nữa, còn cái xe thì khốn khổ, khốn nạn mất gần tháng trời chạy chọt các kiểu mới lấy đc ra. Đúng là ko cái dại nào giống cái dại nào. :(