[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

RUỒI TRÂU

Xe tải
ôi vào đây hóng thấy các cụ thử cf nhà cụ Mus mà nôn nao quá, 2 ngày hôm nay e cứ treo lủng lẳng túi cf đi qua các cửa hàng "nghi vấn" có dịch vụ xay cf mà chưa tìm được, đâu cũng chỉ nhận được cái lắc đầu, hic, mà máy sinh tố nhà em thì cho đi từ lâu rồi vì con em lớn hết rồi. Làm thế nào bây h các cụ, chả nhẽ cứ "mỡ treo mèo nhịn đói" mãi thế này, huhu
Mợ mang em xay cho ạ. Em mới mua được cái cối xay tiêu. Nhưng nếu xay 1 kg hạt thì được có 500 gram bột thôi ợ :) Hôm nào vợ chồng mợ qua cụ Mút hoặc nhà cụ A gờ rí thì ới em nhóe

Patriots

Xe lăn
Hồi chiều cháu vừa qua giao lưu với cụ Mút, hẹn cụ vài hôm nữa rảnh cháu sẽ có Report về arabica của cụ.

Getzcoi

Xe tăng
Mợ mang em xay cho ạ. Em mới mua được cái cối xay tiêu. Nhưng nếu xay 1 kg hạt thì được có 500 gram bột thôi ợ :) Hôm nào vợ chồng mợ qua cụ Mút hoặc nhà cụ A gờ rí thì ới em nhóe
cảm ơn nhã ý của cụ. Trời thương em nên lúc nhập nhoạng tối qua em đã tìm được một quán cf nhỏ ở trên đường Yên Phụ, họ có máy xay, thế là họ nhận xay cho e, 5ph là xong rồi dán lại pro như cũ, hihi :)

sáng nay em mang đồ nghề đến cty pha. báo cáo kết quả đây ạ:
-cf sạch: đương nhiên rồi
- màu sắc: dòng Culi này ra màu đen óng, ko ra màu cánh gián như các loại khác
- vị: đắng, tất nhiên rồi, em cho thêm chút đường, thì uống xong có cảm giác ngọt ngọt nơi cổ họng, tuy nhiên cái đăng đắng này rất dễ chịu, ko đắng ngắt
- mùi: thơm nức cả khu pha trà, cf. Các bạn xung quanh tỏ vẻ ngưỡng mộ độ "chịu chơi" của em, hehe

để em uống tiếp đã, một lần nữa cảm ơn nhà cf và cụ Mus đã cho em thêm niềm vui trong những bộn bề của cuộc sống này ~o):)

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Hix... đang thèm cf mà mò vào thớt này làm e .... vật quá :((
Có cụ nào ở khu vực The Garden k?Lập hội trốn việc cf đê..............:P

RUỒI TRÂU

Xe tải
Hix... đang thèm cf mà mò vào thớt này làm e .... vật quá :((
Có cụ nào ở khu vực The Garden k?Lập hội trốn việc cf đê..............:P
Cụ qua 89 Ngụy Như Con Tôm nhà cụ Agrimeco xin tạm 1 cốc. Free cụ nhé. Hi hi nhớ là phải gọi cụ Vũ chủ quán ra uốn cùng

cerato36918

Xe hơi
cafe ngon co tuy vao thuong thuc cua tung nguoi cu ah di quan bay gio cafe chan lam dm toan mua ve pha lay thoi anh em ngoi nha vua vui via re lai ngon

dobetong

Xe hơi
Món này hồi còn sinh viên em toàn uống không đường, ngày 3 cốc. Giờ thì chịu rồi, uống nửa cốc nâu đá mà người đơ đơ cả buổi. Được cái pissing thơm phải biết!

agrimeco

Xe lăn
Chú sài hàng này đẳng cấp quá, uống loại này phê lắm nhỉ. Như kiểu đang đi cam già của anh mà bước lên Lexus ấy:))

Trung Nguyên đã xuất hiện em này các cụ ợ. 1triệu 200 k cho 250 gram.

RUỒI TRÂU

Xe tải
Chú sài hàng này đẳng cấp quá, uống loại này phê lắm nhỉ. Như kiểu đang đi cam già của anh mà bước lên Lexus ấy:))
Cụ cứ nói quá. E thấy nó cũng chỉ thơm và ngậy như cafe nhà cụ mà thôi he he. Chẳng qua ăn nhau ở bao bì và thương hiệu thôi cụ ợ. Hôm nào cho e xin cốc đen buổi sáng nhóe

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Cụ qua 89 Ngụy Như Con Tôm nhà cụ Agrimeco xin tạm 1 cốc. Free cụ nhé. Hi hi nhớ là phải gọi cụ Vũ chủ quán ra uốn cùng
E k biết phố đó. Từ The garden đi bộ có đc k cụ? e chỉ trốn đc một lúc mà lấy xe đi hem đc :(

glare

Xe điện
Dạo này mệt mỏi quá, lượn 1 vòng về vẫn chưa thấy thớt lên phát nào ( của đáng tội, lâu rồi mới vào OF ) nhìn ảnh cụ Mút trầm tư đâm ra nghĩ ngợi. Em cũng đang kẹt bài toán với cái mặt bằng cạnh nhà. Cho thuê thì dễ, nhiều người máu lắm, nhưng giá mà làm được thì đỡ hơn vì gần như sẵn sàng hết rồi, kể cả khách mà nhà em thì quá tải rồi. Ko biết có cụ nào có nghề hàng ăn muốn hợp tác với e ko, tiêu chuẩn đầu là hợp tính. Em biết là khó vì tính tình chả thể hiểu nhau 1 sớm 1 chiều nhưng đám bạn bè chả tên nào làm ăn uống, mình em rẽ 1 lối :(

RUỒI TRÂU

Xe tải
Dạo này mệt mỏi quá, lượn 1 vòng về vẫn chưa thấy thớt lên phát nào ( của đáng tội, lâu rồi mới vào OF ) nhìn ảnh cụ Mút trầm tư đâm ra nghĩ ngợi. Em cũng đang kẹt bài toán với cái mặt bằng cạnh nhà. Cho thuê thì dễ, nhiều người máu lắm, nhưng giá mà làm được thì đỡ hơn vì gần như sẵn sàng hết rồi, kể cả khách mà nhà em thì quá tải rồi. Ko biết có cụ nào có nghề hàng ăn muốn hợp tác với e ko, tiêu chuẩn đầu là hợp tính. Em biết là khó vì tính tình chả thể hiểu nhau 1 sớm 1 chiều nhưng đám bạn bè chả tên nào làm ăn uống, mình em rẽ 1 lối :(
Cụ Mút vẫn trầm tư như vậy cụ ợ. Chắc là còn nhiều trăn trở với cafe. Em thì thấp cổ bé họng trót mang duyên với cafe chứ kinh doanh thì em tệ lắm. Ngồi nge các cụ ho khạc vậy. Nhưng em thấy cụ Vũ Agrimeco cũng trăn trở với cái mặt bằng bên cụ, các cụ ngồi lại với nhau xem. Hôm nào các cụ rảnh rang có thể bớt chút time chỉ giáo cho đàn em được mở rộng tầm mắt được không ợ ?

agrimeco

Xe lăn
Oạch...quán ông anh ngon thế mà còn chăn với trở nỗi gì? Mai cụ rảnh ko? Em qua chỗ cụ or cụ qua chỗ em luận bàn về phát triển quán cafe nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng