[Funland] Thế là thực sự đã tan một giấc mơ

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Ô, vậy ạ? :( 2 cụ cho thông tin này giờ e mới biết đấy
Hóa ra bên Nhật cũng bỏ phân khúc này? lạ nhỉ?
Dòng này có gì mà khó khăn vậy 2 cụ? e thấy cái xe gần như option không bằng xe 3 bánh luôn ý???
hay bọn Su nó có đặc quyền gì ạ???
Tôi cũng không thể hiểu vì sao mà anh tàu không đập chết được thằng su cóc này

Trục

Xe ba gác
e tiếc cái mảng mà con su cóc (Suzuki Van Carry) mà nó chiếm lĩnh VN quá
Chính ra a Vượng mà làm được phân khúc đó cạnh tranh với nó thì cũng ngon, ngoài ra còn phát triển dạng ben nhỏ, trên khung gầm của nó chở các loại vật liệu sắt thép....để giải tán cái đám 3 bánh tự chế chạy như hung thần trên đường thì hay biết mấy.
Nhu cầu rất cao, nhỏ - gọn - tiện, ngõ ngách phố phường càng ok, mà bỏ ngỏ bnhieu năm cho thằng suzuki nó oanh tạc, tính ra hơm 300tr con xe ống bơ>:D<quá chát
Lấy công nghệ nào để làm nó rẻ hơn thì mới nói cụ ạ. Doanh số nó bán toàn cầu, nên việc sx số lượng lớn quyết định giá thành. Khi chưa tới tầm thì ước mơ nó chỉ là ước mơ.

The Tank

Xe điện
Trên cái băng giấy kia viết gì bác ơi?

Mà chưa hoàn thiện là sao? Là chưa chạy được hay còn thiếu bộ phận nào? Trông nó đầy đủ phết khi nhìn từ bên ngoài.
Năm í e cũng đi xem. Cụ í để cái gian hàng ở góc ngoài sân, nhìn như đống rác, ko có nhân viên ở đó, ai thích sờ thì sờ.
Nhìn ảnh này hơi bị ngon, nhìn thực tế thì xe ko chạy đc, cẩu đến để đó thôi, e ko nhớ chính xác nhưng đúng là xe chưa hoàn thiện, kiểu thiếu joang, ốc, logo…

kienvinh

Xe lăn
Năm í e cũng đi xem. Cụ í để cái gian hàng ở góc ngoài sân, nhìn như đống rác, ko có nhân viên ở đó, ai thích sờ thì sờ.
Nhìn ảnh này hơi bị ngon, nhìn thực tế thì xe ko chạy đc, cẩu đến để đó thôi, e ko nhớ chính xác nhưng đúng là xe chưa hoàn thiện, kiểu thiếu joang, ốc, logo…
Để ngoài sân thảo nào hôm í tôi cũng đi mà không nhớ xe này có được trưng bày không.

rachfan

Xe container

Húp sụp sụp

Xe điện
Ô, vậy ạ? :( 2 cụ cho thông tin này giờ e mới biết đấy
Hóa ra bên Nhật cũng bỏ phân khúc này? lạ nhỉ?
Dòng này có gì mà khó khăn vậy 2 cụ? e thấy cái xe gần như option không bằng xe 3 bánh luôn ý???
hay bọn Su nó có đặc quyền gì ạ???
Bọn su nó có đặc quyền là khấu hao toàn bộ dây chuyền sản xuất rồi cụ!
Đang yên thì 300tr/xe, cụ thử làm rồi bán giá bao nhiêu nó chỉ cần bán thấp hơn cụ 5tr/xe, xem cụ chịu dc bao lâu!?

search

Xe điện
Vay tiền đánh bạc, mua bđs, ck mà thua lỗ thì bị chửi sml, nhưng vay mớ tiền nhất định đòi làm ô tô từ a-z ko làm đc thì sẽ đc khen là tâm huyết =))

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Ở bên Tàu thì Su cóc đã bị xe Tàu đập chết. Năm 2018 Suzuki phải rút lui toàn bộ khỏi Trung quốc.

Nhưng ở Châu Phi và đặc biệt là Ấn độ thì Su rất mạnh.
Quay lại bài toán, xe tải nhẹ, sao không ai thành công ngoài thaco với thương hiệu ollin a rachfan???
Em nghĩ, nông thôn Việt Nam rất phù hợp với dòng tải nhẹ. Cấu hình không cần đỉnh cao, chỉ cần vừa đủ, bền bỉ, dễ bảo dưỡng sửa chữa, tiết kiệm nhiên liệu, tôi nghĩ những điều này anh tàu đáp ứng được hết
Vậy mà ít ai làm. 1 đất nước 100tr dân đang phát triển hạ tầng thì nhu cầu tải nhẹ là cực lớn, đủ chỗ cho hàng chục thương hiệu

Belat Missan

Xe điện
Thế giới chắc phải có hàng nghìn người từng làm thử ô tô và thất bại.
Giờ thêm tiếp cụ vào danh sách thôi.

cardreamer

Xe điện
Bác này có con ben 3 tấn vững chãi phết, cứ tưởng nên người, mà cùng thời bọn Hoa Mai với Chiến Thắng hình như giờ vẫn còn sống.
Em nghe nói bác cũng vay được ít tiền xong hám lời đi ôm đất vào đúng lúc qua đỉnh sóng, mất hết vốn nên ngân hàng nó vái ba vái bác. Thế là chết tốt

Chỉnh sửa cuối:

HTlangtu

Xe điện
Bọn su nó có đặc quyền là khấu hao toàn bộ dây chuyền sản xuất rồi cụ!
Đang yên thì 300tr/xe, cụ thử làm rồi bán giá bao nhiêu nó chỉ cần bán thấp hơn cụ 5tr/xe, xem cụ chịu dc bao lâu!?
E ngoài ngành, nhưng cho e hỏi ngu tý: nếu a Vượng mà làm su cóc và bớt mãnh liệt chút khoảng 0.5 phân khối (nhỏ hơn cả matiz cũ 0.78, nhưng chắc chắn khỏe hơn con Jaling175cm - 3 bánh của Tàu) liệu có ra được sản phẩm tầm 200tr - không cụ?
Các cụ đừng cười e nhé, vì e ngoại đạo và e thấy con cóc đấy chả có cái moẹ gì ạ

Húp sụp sụp

Xe điện
E ngoài ngành, nhưng cho e hỏi ngu tý: nếu a Vượng mà làm su cóc và bớt mãnh liệt chút khoảng 0.5 phân khối (nhỏ hơn cả matiz cũ 0.78, nhưng chắc chắn khỏe hơn con Jaling175cm - 3 bánh của Tàu) liệu có ra được sản phẩm tầm 200tr - không cụ?
Các cụ đừng cười e nhé, vì e ngoại đạo và e thấy con cóc đấy chả có cái moẹ gì ạ
Em chỉ biết anh Vượng làm xe kiểu "su cóc" là phải xác định chơi solo khô máu với su cóc, nó không như xe du lịch có nhiều hãng tham gia và thị trường chưa bão hòa

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Khó lắm, VN làm ô tô thiếu tất cả mọi thứ. Tốt nhất là tấn công vào lĩnh vực công nghệ thông tin, tgij trường này miếng bánh vẫn có khả năng cắn được. Chứ ô tô, điện thoại thì thôi đi.

Elun Mosk

Xe hơi
kết quả đã ngã ngũ rồi, nên đọc thấy ai phân tích cũng chuẩn đét. :D

Napolong

Xe điện
Cụ và gia đình sẽ có cơ hội khác. Ngành auto Việt Nam cũng đã có vài tên tuổi khác đang thi đấu rồi.

Bài học và quyết tâm là cái Vinaxuki đem lại cho người khác rồi đấy ạ. ;;)

HTlangtu

Xe điện
Em chỉ biết anh Vượng làm xe kiểu "su cóc" là phải xác định chơi solo khô máu với su cóc, nó không như xe du lịch có nhiều hãng tham gia và thị trường chưa bão hòa
có nhõn 1 thằng mà phải chơi khô máu, e cũng không hiểu lắm - nhưng thôi, ngoại đạo cũng không tìm hiểu sâu làm gì?
Nhưng đúng là thằng Su cóc nó định vị thương hiệu trong dân mình thật.
Cậu e hàng xóm ngay cạnh nhà, đợt nó tìm mua xe Van, e bảo nó ít tiền làm con Kenbo cho nó khỏe, giá cũng ổn, nhưng thế nào mà sau nó vẫn lấy Su cóc, bảo: "thôi - e cố tý lấy lại con Su cóc lướt, chứ máy Kenbo nhiều ng bảo chán lắm anh, được lúc đầu thôi, trông thì có vẻ dày dặn hơn, nhưng tã nhanh lắm"
Đợt e và nó chạy chơi Sơn Tây, lúc vừa mới cấy thêm điều hòa cho con Su, e cầm lái chạy thử, lâu không chạy số sàn mà đỡ côn chết máy đến mấy lần liền. Công nhận kéo điều hòa thì máy yếu rõ luôn.
Nó bảo: trong phố chở phụ tùng, e toàn bắt thợ tắt điều hòa mở cửa :D
Bố khỉ, cái xe chả có chóe gì mà bán rõ đắt:))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Khó lắm, VN làm ô tô thiếu tất cả mọi thứ. Tốt nhất là tấn công vào lĩnh vực công nghệ thông tin, tgij trường này miếng bánh vẫn có khả năng cắn được. Chứ ô tô, điện thoại thì thôi đi.
Cái này chắc chỉ còn trông chờ vào các tinh hoa OFer thôi cụ :D