[Funland] Thất vọng về cha mẹ

KeanuR

Xe tăng
Nhà e còn xây nhà cho các cụ trc khi e có căn nhà đầu tiên đây
Các cụ ở quê thì chỉ thích có căn nhà vườn to rộng để con cháu quây quần
Nắm dc tâm lý nên e cố thôi, lúc đó chưa vợ chứ có vợ rồi đố mà xây dc đấy nhất khi còn đi thuê trọ

huyenpt.108

Xe tải
Cháu cũng không hoà hợp lắm với bố mẹ. Nhưng bố mẹ rất thương cháu. Nuôi ăn học, chăm lo và không để những chuyện riêng của bố mẹ ảnh hưởng đến. Dù có đôi chuyện chẳng thể giải quyết được trong 10 năm nay nhưng họ thật sự vì con cái mà vẫn nghĩ để cố gắng với nhau đến tận bây giờ. Cháu chưa làm được gì cho bố mẹ cả, gần đây bme giục lấy chồng mà buồn thay, cháu sẽ kết hôn muộn hơn vì muốn lo cho bố mẹ và nhà cũng không có con trai. Bố mẹ cháu mới 52 tuổi thôi, bằng tuổi các Cụ trên này ^^

nhuataiche

Xe container
Có nhiều người chửi chủ thớt chứ tôi đồng cảm.
Tôi bị chửi từ nhỏ đến lớn, có năm tôi thất nghiệp về quê ăn Tết 10 ngày, đợi ra Tết đi kiếm việc mới nên không có tiền cho gia đình. Bị bố tôi chửi đúng 10 ngày Tết với đủ những lời khó nghe nhất, ở nhà là nghe ông chửi đủ 5 buổi sáng, trưa, chiều, tối, nửa đêm bật dậy ông cũng chửi, ông so sánh với anh em họ hàng.
Từ đó trở đi tôi chả bao giờ gọi chuyện nói chuyện với ông nữa, tôi chẳng bao giờ về quê ăn Tết nữa, ai muốn nói gì thì nói.
Em bị y hệt hồi mới ra trường mấy năm, mà ko phải là do em thất nghiệp nhé. Em bị bố chửi là do dám nghỉ việc cty nn ra làm cty nước ngoài ( lương gấp 4 ) !!!???

phihanhgia

Xe container
Nhìn ra ngoài xã hội thì biết, có phải người già nào cũng đáng kính đâu!
Khổ cái ở ta còn nặng nề nho giáo, cha mẹ nhiều khi cứ lấy cái quyền sinh thành để áp đặt đàn con của mình mặc dù bản thân là một tấm gương rất xấu.
Con cái thì chỉ biết nín nhịn không thì mang tiếng bất hiếu, không ngẩng mặt lên được. :(
Xét trên phương diện XH:
Tỷ lệ người già xấu tính gây mâu thuẫn cỡ tương đương với tỷ lệ người trẻ xấu tính tức là cỡ xx%. Tỷ lệ người già không tôn trọng người khác có thể còn cao hơn tỷ lệ người trẻ cùng tính chất.

Một bộ phận đáng kể các bậc cha mẹ dù thương và chịu hy sinh vất vả cho con nhưng lại rất có vấn đề về giáo dục con khi chúng chưa trưởng thành, và rất sai lầm cả trong nhận thức và trong giao tiếp với con cái đã trưởng thành.
Khi mối quan hệ không được tốt đẹp, bọn trẻ có lỗi trung bình 7 phần, thì phụ huynh lớn tuổi lỗi trung bình 3 phần. Cả hai phía đều có vấn đề và phải cố gắng nếu muốn cải thiện.

toyennha

Xe lăn
Nói về chuyện này có lẻ em là thằng buồn nhất.
Cùng vì con anh,con tôi. Mà em đi bộ từ quận 5 về quận 1 lúc em học lớp 5 để được về ở với má. Và hiện tại trong đầu em không có khái niệm là em có ba nhưng khi quyết định cưới vợ. Là em báo má em. "Má chịu khó gặp ba 1 lần lúc cưới con nha" . buồn thì có buồn nhưng em không trách vì sinh ra mỗi người 1 cảnh, nhưng em quyết rồi em không để con em bị cảnh giống em. Phải chọn ở với Ba, hoặc má.

mylam86

Xe tải
Hnay rảnh rỗi, em gọi điện cho mẹ em. Nào ngờ bị nói kháy mỉa mai, kiểu nói mát như: con này chả nhờ vả được gì. Cha mẹ chết chắc nó cũng không thèm về...
Mà em thì từ trước tới giờ cũng ít nói chuyện chia sẻ được với cha mẹ. Do không hợp. Nhưng thật tâm mình cũng luôn mong những điều tốt dành cho họ.
Nên nghe họ nói vậy em thấy khó chịu quá.
Có cụ mợ nào gặp tình huống như vậy không ạ
Bạn có con, nuôi con, rồi bạn sẽ hiểu

M.Thảo

Xe hơi
Hnay rảnh rỗi, em gọi điện cho mẹ em. Nào ngờ bị nói kháy mỉa mai, kiểu nói mát như: con này chả nhờ vả được gì. Cha mẹ chết chắc nó cũng không thèm về...
Mà em thì từ trước tới giờ cũng ít nói chuyện chia sẻ được với cha mẹ. Do không hợp. Nhưng thật tâm mình cũng luôn mong những điều tốt dành cho họ.
Gọi Cha Mẹ mình là "họ" thì ....

Muon_biet

Xe cút kít
Giọng của Mợ?

huyvq83

Xe tải
Buồn thì được chứ lên mạng than "thất vọng về cha mẹ" thì cạn lời rồi. Đẻ mẹ ra quả trứng mà ăn cho ngon. Công ơn sinh thành, dưỡng dục bao năm mình mà là cha mẹ cụ này chắc sẽ là tột cùng của nỗi đau. Súc sinh còn biết ơn và trả nghĩa người cho ăn, đây thì...

TUCSON9389

Xe điện
Có những kẻ ỉ ôi ko được báo hiếu này nọ và chê trách những người ko chăm lo bố mẹ. ai gặp phải bố mẹ ốm một vài ngày hoặc đột quỵ đi luôn thì thấy tiếc, nhưng những người mà phải hầu bố mẹ 5-10 năm thì mới thấy mệt mỏi. e có gặp trường hợp bố bị tai biến từ lúc còn trong bụng mẹ, khi con đi lấy chồng lúc 20 tuổi thì bố mới qua đời
thế nên cuộc đời cũng chả nên chê trách ai, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Thấy thái độ vậy là bố mẹ đã chán rồi, nên nghĩ lại đi cụ

XE SÂN BAY

Xe đạp
Mợ sẽ như thế nào nếu con của mợ nói về mợ giống như mợ đang nói về cha mẹ mình ?

• Vodka
Reactions: 202

lộc _ vừng

Xe buýt
Em thì bố mẹ có mắng thế nào vẫn cười khà khà , bố mẹ nào chẳng yêu con thương cháu,bố mẹ càng mỉa mai hay trách mắng thì mình càng phải sống gần lại và xem lại mình cụ ạ

TUCSON9389

Xe điện
Em thì bố mẹ có mắng thế nào vẫn cười khà khà , bố mẹ nào chẳng yêu con thương cháu,bố mẹ càng mỉa mai hay trách mắng thì mình càng phải sống gần lại và xem lại mình cụ ạ
mỗi người một tính cách, chả ai giống nhau nên nó mới tạo thành xã hội. có người thấy phê bình là động lực, có người thấy là sự tổn thương.

lộc _ vừng

Xe buýt
mỗi người một tính cách, chả ai giống nhau nên nó mới tạo thành xã hội. có người thấy phê bình là động lực, có người thấy là sự tổn thương.
Vâng cụ với xã hội thì là tổn thương ,với bố mẹ ,anh chị em trong nhà thì bỏ qua hết ạ

starsn

Xe điện
Vâng cụ với xã hội thì là tổn thương ,với bố mẹ ,anh chị em trong nhà thì bỏ qua hết ạ
Có bố mẹ "phê bình", có bố mẹ "chì chiết". Có người một lỗi cách đây 20 năm ngày nào cũng lôi ra sỉ vả :D Có người hỉ xả hồ hởi, có người hay buồn rầu suy tư, có người vô lo, có người stressed :) Nếu đang được hạnh phúc thì cảm ơn trời đất & động viên những người còn mệt mỏi cụ ơi :)