[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

wuhan2020

Xe tải
Chào các cụ!
Em đang muốn tìm 01 công việc quanh khu vực Quận Cầu Giấy để giúp đỡ vợ con
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Hiểu biết về nhân sự, viết quy trình, tính lương khoán
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
PS: lương tầm 10 củ
thanks các cụ!
đi bán đất đi cụ

xebobabanh17201

Xe điện
Vì một vài lí do các nhân nên em cũng quay lại con đường làm thuê ( Tuổi 45) lúc đầu cũng hơi bỡ ngỡ...Nhưng apply vài chỗ lại hừng hực khí thế ( chém gió) trộm vía có vài nơi nhận cũng được vài chục củ /tháng. cứ cố gắng, có niềm tin+ năng lực thì sớm tìm được tiền nuôi con thôi. Goodluck

matrix3011

Xe tăng
Em nghĩ là không khó. Chủ yếu có chịu thay đổi và dẹp tự ái đi không. Chịu khó chạy ngược chạy xuôi tí thôi. Cty cũ của em bán thức ăn chăn nuôi, toàn mấy anh trung tuổi dẫn top sale. Đội trẻ trẻ chịu khổ không lại các anh.
Mấy ông đấy có nghề cả đấy, họ nắm data riêng trong tay, đội trẻ lấy đâu ra :))

vihali

Xe container
Ở Thụy Điển thì em nghĩ cụ ấy học ngành Vật lý vì đam mê thôi chứ không phải vì cơm áo gạo tiền, bên đó em nghe nói trợ cấp thất nghiệp cũng đủ sống mà.
Thụy Điển có trợ cấp nhà cửa, dịch vụ đủ sống nhưng họ muốn sống cuộc đời có ý nghĩa cụ ạ, thế nên vẫn muốn làm việc. Ngồi không mà ăn, họ thấy không ổn lắm, có người cảm thấy xấu hổ.

Linh_Chi

Xe buýt
Chào các cụ!
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
thanks các cụ!
Cụ tìm việc được chưa ạ? Cháu có 1 cty chuyên mảng tư vấn đầu tư cntt ở ngay Hoàng Quốc Việt. Cháu đang có nhu cầu tuyển một nhân sự hỗ trợ trong công tác trình bày, thống nhất kế hoạch, quản lý kế hoạch triển khai, trao đổi với khách hàng. Nếu cụ quan tâm thì pm hoặc chat zalo với cháu nhé ạ sđt của cháu O975982442 (em 36 tuổi ạ).

barca6996

Xe container
Em hiểu cái khó khăn của bác thớt mà Biển. Mất tự tin thì cuối cùng vẫn phải chiến tiếp thôi chứ có chui vào vỏ ốc để trốn được mãi đâu :(.

Doanh nghiệp tuyển người lao động có năng lực và mức lương tuỳ theo nhu cầu kinh doanh mà ạ nhưng doanh nghiệp đã chia phòng ban như bác thớt từng làm thì em nghĩ cũng k phải tí hin hin.

P/s: Nhà em có bác đại tá già, sáng bác uống cà, trưa bác uống trà, tối bác ăn cơm mí cà rồi ngáy o o... Lương hưu cũng được gần bằng số của cụ trung tá đang tại ngũ kia :D
Ối giời, sáng trưa tối mà toàn à thế kia thì đêm lại cũng à,anh không thể làm được ag :))

Trục

Xe ba gác
Chào các cụ!
Em biết về:
thanks các cụ!
Trải qua khó khăn mới thấy mình trưởng thành, chúc cụ sớm có công việc mới.

RosemaryCherry

Xe container
Cụ tìm việc được chưa ạ? Cháu có 1 cty chuyên mảng tư vấn đầu tư cntt ở ngay Hoàng Quốc Việt. Cháu đang có nhu cầu tuyển một nhân sự hỗ trợ trong công tác trình bày, thống nhất kế hoạch, quản lý kế hoạch triển khai, trao đổi với khách hàng. Nếu cụ quan tâm thì pm hoặc chat zalo với cháu nhé ạ sđt của cháu O975982442 (em 36 tuổi ạ).
Tuyệt quá. Cơ hội rất tốt cho bác chủ thớt. Cảm ơn bác!!! 🌻🌻🌻🌹🌹

Trục

Xe ba gác
Vì một vài lí do các nhân nên em cũng quay lại con đường làm thuê ( Tuổi 45) lúc đầu cũng hơi bỡ ngỡ...Nhưng apply vài chỗ lại hừng hực khí thế ( chém gió) trộm vía có vài nơi nhận cũng được vài chục củ /tháng. cứ cố gắng, có niềm tin+ năng lực thì sớm tìm được tiền nuôi con thôi. Goodluck
Nói thì bảo là lắm điều, nhưng em tin là tuổi nào cũng có cơ hội kiếm công việc có mức thu nhập cao.
Cụ thớt đã lùi đến mức lương tương đương với người mới tốt nghiệp, là đã biết cụ chủ đang cần công việc (để nuôi sống gia đình) tới mức nào.
Em lội đủ còm trên thớt, vì em cũng đang đi tìm người phù hợp, để làm trợ thủ cho em. Đọc thớt xong cũng thấy ung thủ chứ chả đùa. :))

Trục

Xe ba gác

Chán_Đời

Xe hơi
em 46 tuổi may mắn hơn cụ chủ lương tháng được gần 3 xọi khỏe re :D

Trục

Xe ba gác
Đọc còm của cụ em lại thấy tự ái.
Tiền em tiêu hằng ngày đều vợ đưa, em còn không biết một tháng em tiêu hết bao nhiêu cơ.
Mợ lại khinh thường gấu nhà mợ rồi, lão ấy đang tính sang ucraina mua sắt vụn nhá. Thú thật đàn ông mà vợ nuôi thì chán thật.

RosemaryCherry

Xe container
Sơ bộ thì có khả năng hai bạn này gặp nhau và có thể thử việc nhau được rồi vì có nhiều điểm phù hợp.
Đọc còm của cụ em lại thấy tự ái.
Tiền em tiêu hằng ngày đều vợ đưa, em còn không biết một tháng em tiêu hết bao nhiêu cơ.
Vâng bác, cơ hội đâu đó vẫn có cho tất cả chúng ta, chỉ là cần thêm chút may mắn bác nhỉ ;)
Vậy nhẹ đầu nhất, em cũng toàn vậy hehe, tự ái ghê gớm #:-s#:-s#:-sL-)L-)L-)

xetaudoidau

Xe tăng
10 củ là bằng hệ số lương của 1 phó giáo sư rồi mà nhiều cụ còn chê ít thì bảo sao giá chất xám bèo bọt. Các cụ cứ vào 1 trường đại học bất kỳ xem mức trung bình thu nhập của những ông tầm tuổi 40-45 (tính theo lương liệu có nổi 10 củ không).

xukthal

Xe lăn
A trả bằng ngựa được ko, đang muốn học thực sự đây :)
Mấy người anh em thiện lành lại đưa Juv ra đảo rồi à :-ss:-ss:-ss~X(~X(~X(
Sao cụ lại về dưới 0 thế này
Cái này gọi là "Ác giả ác báo" >:)>:)>:) Chuyên đi vang trộm =))
Anh em bạn dì yêu quý nên mới vậy đó Mèo. Em mà như anh juve99 em đem clip chạy quanh bùng binh đập vào bàn phím cho bõ ghét :-bd:-bd:-bd\m/\m/\m/

RosemaryCherry

Xe container
Cái này gọi là "Ác giả ác báo" >:)>:)>:) Chuyên đi vang trộm =))
Buồn cười chiều qua đang thấy xanh lét, tối đổi màu nên mc bồi thêm cho mấy phát nữa.
Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ :-j:-j:-j

zangzang80

Xe buýt
Các cụ chê cụ chủ :sao đã làm quản lý mà giờ phải nọ kia, 10 tr ít, quản lý công ty gia đình, 45 tuổi.....Trong 2 năm Covid các nhân lực thuộc hàng có chất xám của Tổng Công ty em ( ngành hàng không- chắc không phải công ty gia đình các cụ nhờ) phải đi làm những việc mà chắc cả đời họ không nghĩ có lúc phải làm: chạy grap, bán hàng online đồ ăn cho vợ, làm bánh....may sau đó cũng ổn dần.
Qua đợt Covid này đầy công ty chết, người lao động mất việc.Nếu các cụ là người may mắn qua đại dịch mà không bị tổn thất gì về người và của thì cảm ơn trời , các cụ phải tự thấy mình là người may mắn. Không giúp được thì thôi, chia sẻ 1 câu có mất gì, cụ chủ chắc cũng phải xoay các kiểu rồi mới lên đây. Cụ can đảm, vì sau lưng cụ ấy là cả 1 gia đình, em bất tài, chỉ chia sẻ được với cụ 1 lời đồng cảm. Mong cụ vượt qua khó khăn này, nhưng em nghĩ nghề nào cũng tốt còn hơn vì sĩ diện mà để vợ con đói khổ.

Crusaderland

Xe điện
Các cụ chê cụ chủ :sao đã làm quản lý mà giờ phải nọ kia, 10 tr ít, quản lý công ty gia đình, 45 tuổi.....Trong 2 năm Covid các nhân lực thuộc hàng có chất xám của Tổng Công ty em ( ngành hàng không- chắc không phải công ty gia đình các cụ nhờ) phải đi làm những việc mà chắc cả đời họ không nghĩ có lúc phải làm: chạy grap, bán hàng online đồ ăn cho vợ, làm bánh....may sau đó cũng ổn dần.
Qua đợt Covid này đầy công ty chết, người lao động mất việc.Nếu các cụ là người may mắn qua đại dịch mà không bị tổn thất gì về người và của thì cảm ơn trời , các cụ phải tự thấy mình là người may mắn. Không giúp được thì thôi, chia sẻ 1 câu có mất gì, cụ chủ chắc cũng phải xoay các kiểu rồi mới lên đây. Cụ can đảm, vì sau lưng cụ ấy là cả 1 gia đình, em bất tài, chỉ chia sẻ được với cụ 1 lời đồng cảm. Mong cụ vượt qua khó khăn này, nhưng em nghĩ nghề nào cũng tốt còn hơn vì sĩ diện mà để vợ con đói khổ.
Chắc cụ ở VNA, đến phi công lương 2-300 củ /tháng mà trước dịch tiêu pha tẹt ga không để dự phòng 2 năm vừa rồi còn phải chạy Grab nữa là nhân viên văn phòng.